PDA

View Full Version : Nhờ xem tử bình.

Nhiên Tịnh Linh Tuệ
01-09-09, 13:17
Chào chị Kim Cương và tất cả anh chị em trong câu lạc bộ.

Con trai tôi năm nay học lớp 12, tôi có thể nhờ chị Kim Cương xem giúp lá số tử bình dùm cháu để tôi làm nền tảng tư vấn cho cháu chọn đúng nghề để cuối năm thi Đại học được không ạ!

Cháu sinh ngày 13/12/1992 lúc 15h15'.
Dưới đây là đường link của lá sô, kính mong sự giúp đỡ của chị.

http://www.lyso.vn/portal.php?mode=tutru&sid=f3540590dd2de41e20709b0bc0635f1c.

Trân trọng cám ơn chị.

Nhiên Tịnh Linh Tuệ.

Ducminh
01-09-09, 21:05
lá số con trai cô

Ducminh
01-09-09, 21:19
Trứ trụ của con tai cô chủ thể là thủy và kim, sinh vào cuối năm nên kim lạnh thủy hàn, cần hỏa để sưởi ấm, nên lấy hỏa làm dụng thần điều hầu
Tính tình con trai cô nhanh nhẹn hoạt bát, tinh sôi nổi , nhanh trí, nhưng có vẻ ko hợp tính anh em, ko hợp tính bố mẹ
Do lấy hỏa làm dụng thần nên phương vị có lợi là phương nam, màu sắc có lợi là màu đỏ, nên theo học các ngành có liên quan đến hỏa khí, như ngành điện thì tốt,
Tứ trụ nhiều tỉ kiếp, thân quá vượng chỉ e khắc cha khá nặng, phần nhiều là cha ko thọ,
Nhật chủ là ngày âm dương lệch, lại phạm Cô thần, ko vong, nên chuyện hôn nhân cũng ko thuận, nên kết hôn muộn,
Tứ trụ ko có tài tinh nên ra ngoài đời lúc ban đầu sẽ khó khăn về chuyện tiền bạc, sau 37 tuổi khi đến hỏa vận, gặp được dụng thần tài tinh sẽ phát tài, tiền vào như nước
Tứ trụ thủy kim nhiều, khuyết hỏa, nên lưu ý các bệnh về thận hệ thống tiết nệu, bệnh về mắt,
Đây chắc ko phải người con đầu của cô, cháu đoán người con đầu của cô là người giỏi giang nhưng đã sống ở xa gia đình, hoặc có chuyện rồi.

Cháu cũng chỉ đoán mò thế thôi, có gì ko phải xin cô đừng giận

tom
02-09-09, 09:00
Hi ducminh
Luận như vậy là hay lắm rồi, chúc bạn luôn giúp đỡ mọi người trên diễn đàn làm niền vui.

kimcuong
02-09-09, 10:30
Ducminh và tom luận giúp 1 tay nhé, tôi đang bận quá, nhưng vẫn sẽ góp ý đại để.

Tứ trụ này có đặc điểm Kiến Lộc cách phạm Không Vong lại hợp với Tỷ Kiếp quá thịnh vượng, cung hôn nhân không thuận, nên lấy Thổ Quan Sát làm dụng, Hỏa Tài thứ nhì.

Chỉ sợ tửu sắc phá bổn mệnh này, nếu biết lập thân theo đường văn học thì đúng là vận hạn đang đi đến rất thuận lợi. Nếu không đúng xin bỏ qua.

Xin cho biết thêm về những năm 1993 lúc nhỏ có mang bệnh không? Từ 2000 đến 2005 là liên tục có vấn đề về sức khỏe hay học hành?

Nhiên Tịnh Linh Tuệ
03-09-09, 15:06
Chào Chị Kim Cương và ACE,

Năm 1993 cháu không có bệnh gì cả ạ! Từ lúc sinh ra đến nay cháu rất khoẻ mạnh, mau lớn. Tôi có cảm giác là thận cháu rất tốt, bởi vì trong ngày cháu rất ít khi tiểu nhiều, và lúc bé cháu không tè dầm từ 5 tháng tuổi . Ăn uống rất tốt, chỉ có tim có vẻ hơi yêu. Cháu chạy thể dục thường hay mệt, thở nhanh, nhưng cũng không trầm trọng lăm! Nói chung, về sức khoẻ cháu rất ok ạ!

Trong khoảng thời gian từ 2000 - 2005 cũng vậy, sức khoẻ bình thường không có vấn đề gì quan trọng. Chỉ duy có 1 điều, cháu rất thông minh, giáo viên dạy đều nhận xét như vậy, nhưng không bao giờ cháu đạt được kết quả mong muốn.

Như Đức Minh giải đoán thì cháu là con thứ trong nhà, và 2 anh em cũng không hợp tính nhau lắm. Cháu học rất sáng, nhưng ham chơi nên kết quả không khả quan. Về giao thiệp bạn bè thì cháu cũng không có bạn nhiều lắm, nhưng có vẻ như con gái cũng thích chơi với cháu .Kính nhờ chị Kim Cương và ACE nghiên cứu giúp ạ, đặc biệt là đường học vấn, xem năm sau cháu thi Đại học có tốt không ạ!

Chân thành cám ơn chị Kim Cương , cùng em Đưc Minh và tất cả ACE.

Kính.
Nhiên Tịnh Linh Tuệ.

kimcuong
03-09-09, 16:56
Như Nhiên Tịnh Linh Tuệ cho biết thế thì tứ trụ này phải là Tòng cường cách, vì những năm hạn tôi hỏi đều là Quý làm chủ, và Hỏa Thổ chưa có đất dụng nên kết quả học hành không được như ý. Học rất sáng, thận rất tốt là Thủy nhờ vận Sửu hợp với Tý Hợi.

Sang vận Giáp Dần khắc can chi trụ giờ, bản thân sẽ tự có động lực để tiết tú khí. Năm Canh Dần mà thi giữa năm thì hạn khá tốt. Kết quả thì do chính bản thân định đoạt qua cố gắng của mình, có thể cải số được từ sự hiểu biết.

Nhiên Tịnh Linh Tuệ
03-09-09, 18:35
Cám ơn chị Kim Cương đã chỉ dẫn. Vậy thì tóm lại dụng thần của cháu là Thổ phải không chị?! Ở trên chị có nói: chỉ sợ tửu sắc phá bổn mệnh này, vậy thì nếu cháu học lên bình thường thì có phá được điều đó không ạ! và nếu muôn hoá giải thì phải làm gì, xin chị chỉ giúp ạ!

Chân thành cảm ơn chị rất nhiều.
Kính.
Nhiên Tịnh Linh Tuệ.