PDA

View Full Version : Xin mọi người giúp em với !!!!

cloudstrife
28-02-11, 10:08
con là thành viên mới, không biết gì hết, mong mọi người xem lá số giúp con ạ.

Con xin cảm ơn mọi người.

Con là Nam, sinh 14h15 ngày 15-6-1989 DL , con không biết lấy LS ở đâu hết huhu......

HVQ
28-02-11, 18:02
Tôi lấy lá số giúp bạn, nhờ các cao thủ luận giúp.
http://www.lyso.vn/dichvu/lasotuvi/1/141515061989/1/cloudstrife.jpg

cloudstrife
28-02-11, 18:06
a ơi, a lấy lại dùm em LS tử trụ

em cảm ơn anh .........

HVQ
01-03-11, 12:15
Tứ trụ
http://www.lyso.vn/dichvu/lasotutru/1/141515061989/1/cloudstrife.jpg
Bạn kiểm tra lại xem có đúng thông tin của bạn cung cấp không nhé !

cloudstrife
01-03-11, 12:19
dạ em cảm ơn ạh, đúg rồi a

em cảm ơn a

mọi người ơi, em có LS rồi xin vào luận dùm em với :((

cloudstrife
02-03-11, 15:29

cloudstrife
03-03-11, 22:36

cloudstrife
05-03-11, 11:38
cô Kim Cương, anh ThieuBa ơi giúp em với :((

cloudstrife
07-03-11, 11:58
cô Kim Cương, anh ThieuBa ơi giúp em với :((

kimcuong
07-03-11, 12:36
cloudstrife xin nhớ dùm, đã có vài qui tắc nho nhỏ cho người hỏi xem Tử Bình. Admin đã ghi trong bài "Thể lệ nhờ xem Tử Bình" như vầy:

Chào các bạn

Để tiện cho người xem tứ trụ cho các bạn. Yêu cầu các bạn cho biết một số thông tin sau:
1/cho ngày giờ sinh dương lịch, nơi sinh (nếu VN trước 1975 thì cho biết sinh ở miền Nam hay Bắc)
2/nói sơ về gia thế, nghề nghiệp,...
3/Lấy lá số Tứ Trụ tại đây Điền đầy đủ thông tin tiếp theo nhấn Submit, Sau đó copy đường dẫn (Lá Số Tứ Trụ của bạn) và dán vào bài viết.
4/Nói rõ muốn coi về vấn đề gì?

Nhìn vào 1 lá số toàn những chữ mà phán đoán ngay thế nào thì chỉ có những cao nhận thực sự tu học với giác quan đặc biệt mới nói được. Chúng ta không thể làm như vậy được, hay là chỉ đoán đại, trúng sai tính sau! Rồi người hỏi lại phải mang tứ trụ của mình đi hỏi khắp nơi... Vậy em nên cho biết vài chi tiết về mình, cả những năm tốt nhất, xấu nhất ra sao. Có như thế thì qua những lời đối đáp sẽ làm cho người giải nhận định đúng đắn hơn tùy theo hoàn cảnh.

cloudstrife
09-03-11, 21:35
dạ em cảm ơn chị Kim Cương ạ ......Em xin cung cấp 1 số thông tin :

_ Em là Nam , đang là SV năm cuối ĐH ngành ngân hàng ...... Bị cận từ hồi bé , khoảng lớp 5.
_ Từ nhỏ đến năm khoảng 14 tuổi thì cuộc sống rất sung sướng , nhưng 15 tuổi đến giờ thì đã rớt xuống mức bình thường.
_ Năm 2004 thi đâu Trường chuyên của tỉnh.
_ Năm 2007 đậu ĐH , giờ gần ra trường nhưng nhận ra ngành học này mình không thích , giờ lại đâm ra thích buôn bán , đặc biệt về mặt hàng DTDD hay laptop.
_ Gia đình thì cha mẹ cũng khá hạnh phúc , tuy nhiên năm nay hơi hục hặc, cảm thấy hạp với mẹ hơn cha.

Em cung cấp vậy được chưa chị , nếu thiếu gì chị hỏi em sẽ bổ sung thêm :)

Em cảm ơn chị :)

Em muốn biết sau này em thế nào ạ.

cloudstrife
13-03-11, 17:06
ai giúp em huhu .............

kimcuong
14-03-11, 20:42
Xin lỗi cloudstrife, mấy hôm nay tôi không tập trung được...
Tứ trụ của bạn có thể gọi là "hỏa viêm thổ táo", nóng quá, lại chẳng có Thủy. Nếu đại vận đầu mà tốt, chứng tỏ thân đã tòng theo Hỏa vượng, hiện thời đại vận Mậu Thìn không thuận lợi về nhiều mặt nói chung. Chỉ có từ giữa năm 2006 đến hè 2007 là thấy thoải mái nhất. 2012 Nhâm Thìn ở vận sau không phải là hạn tốt, rất nên thận trọng khi làm ăn giao dịch. Tốt nhất là Bính Thân, Đinh Dậu.
Nói chung, tứ trụ của cloudstrife không có Quan Sát, nhưng được Canh thấu can, nên dụng Tài tinh, kị Quan và Ấn, tức không dùng nghề đã học được, y như tư tưởng của bạn đã hình thành trong đầu vậy!

cloudstrife
15-03-11, 16:37
Mặc dù có những từ ngữ Tử Bình em không hiểu lắm nhưng em xin phản hồi lại thông tin cho chị :

Xin lỗi cloudstrife, mấy hôm nay tôi không tập trung được...
Tứ trụ của bạn có thể gọi là "hỏa viêm thổ táo", nóng quá, lại chẳng có Thủy. => cái này từ ngữ chuyên môn quá em không hiểu , hihi :)......

Nếu đại vận đầu mà tốt, chứng tỏ thân đã tòng theo Hỏa vượng => cuộc đời em từ nhỏ đến khi em khoảng 14, 15 thuận buồm xuôi gió lắm chị :), học hành giỏii giang, thi cử dễ dàng, nhà cũng khá , tuy nhiên năm em 16 tuổi thì sụp đổ tất cả .......

Hiện thời đại vận Mậu Thìn không thuận lợi về nhiều mặt nói chung. Chỉ có từ giữa năm 2006 đến hè 2007 là thấy thoải mái nhất. => Năm 2007 em đậu ĐH , tưởng là xog , ai ngờ đó mới là bắt đầu 1 bi kịch , ngành em học đến giờ gần ra trường em nhận ra mìh ko thích , 2 năm nay chật vật vô cùng, cả về học hành và gia đình chị ạ :(....

2012 Nhâm Thìn ở vận sau không phải là hạn tốt, rất nên thận trọng khi làm ăn giao dịch. Tốt nhất là Bính Thân, Đinh Dậu.
Nói chung, tứ trụ của cloudstrife không có Quan Sát, nhưng được Canh thấu can, nên dụng Tài tinh, kị Quan và Ấn, tức không dùng nghề đã học được, y như tư tưởng của bạn đã hình thành trong đầu vậy! => chị nói quá đúng, rõ ràng là sau này em đi làm sẽ không áp dụng dc những gì đã học :(

Chị ơi , chị đã đoán chính xác gần hết rồi ..... vậy giờ em phải làm gì đây chị , em rối quá :(

QUan sát là gì , rồi dụng Tài tinh, kị Quan và Ấn là sao hả chị , em xin lỗi em không hiểu gì hết :(

Vậy cuộc đời em có cỡ chị Dậu không chị :(

kimcuong
15-03-11, 17:17
Vậy cuộc đời em có cỡ chị Dậu không chị :( Có còn thực dân nữa đâu mà đời chị Dậu? Nói câu này thật làm tôi buồn 5 phút. Vì như vậy chứng tỏ là thiếu ý chí phấn đấu, mà nguyên do là xem bói toán!
Đừng nên cho rằng xem bói toán là số mệnh cứ như thế mà diễn tiến nhé.

Thật sự ở trên tôi chỉ kiểm nghiệm lại tứ trụ với những gì cloudstrife nói ra, chả đoán gì cả. Tóm lại là bạn không thích làm việc với nghành nghề mình đang học mà thích nghành nghề khác chỉ do sở thích hay kinh nghiệm ngoài lề. Vậy thì mức độ thành công sẽ như thế nào? So với nghành học có bài bản, có kiểm tra, có bằng cấp với 1 nghành "tay ngang" thì nên đoán ngay rằng thành hay không thành sẽ nằm ở trọng điểm nào? Và cứ như thế mà tích cực suy luận sẽ biết các đại vận trong cuộc đời ra sao.

Trên tứ trụ mà nói thì dụng thần (=mặt thuận lợi) tôi chọn cho bạn là Kim thì tức là các hạn có Canh, Tân, Thân, Dậu là có thể tốt đẹp. Trong đại hạn không có thì tìm trong 10 năm vận.

Còn những từ ngữ khác mà không hiểu thì thú thực, không thể giải nghĩa ra đây hết được, bạn thông cảm nhé.

cloudstrife
15-03-11, 18:00
Không phải em thiếu ý chí chiến đấu chị , chỉ là từ năm đậu Đh đến giờ , em làm gì cũng trúc trắc trục trặc , cái ng ta bỏ 1 nhận 10 thì em phải bỏ 5,6 mà có khi chỉ nhận được 7,8..... Trước khi đưa ra quyết định em cũng suy nghĩ rất nhiều ...... làm 1 nghề mà mình ko đam mê, ko thích thì chỉ tàn tàn qua ngày , ko tiến xa dc ..... nhưng nếu em nhảy qua công việc mà em đam mê , cộng với kiến thức vừa làm vừa học , thì cơ hội em nghĩ sẽ cao hơn chị ạ ....