PDA

View Full Version : Nghèo thì sống lâu, giàu thì chết sớm!

1268
15-03-11, 22:54
Nhờ các cao thủ xem giúp!

Mình không biết lắm về Tử Vi, khi đi xem được người ta phán là số này nghèo thì sống lâu, giàu thì chết sớm; kiếm tiền cực nhọc; điền trạch không có nếu thừa hưởng của cha mẹ để lại cũng không giữ được. Mình thấy chán quá, bây giờ nhụt hết ý chí phấn đấu rồi. Mình xét thấy bản thân về trình độ, nhận thức và hình thức cũng được gọi là trung bình khá vậy mà số thế này thì còn gì để phấn đấu nữa. Mà mấy năm nay mọi sự không tốt cứ đến với mình liên tục từ năm 2008 đến nay.

Mong mọi người xem và cho ý kiến để mình còn biết đường mà định liệu chứ thế này thì chán quá.

http://i159.photobucket.com/albums/t123/thuyptt78/Laso_hoang-1.jpg

Xin trân trọng cảm ơn!

Thân.

vân từ
16-03-11, 08:29
Lá số của 1268 đã có nhiều người ghé qua, nhưng vẫn chưa được duyên để các bạn mổ xẻ; tiếc rằng tôi không có hiểu biết đủ để có thể nói lên được, dù chỉ một điều đơn giản cho lá số. 1268 là một hội viên tích cực trong việc giúp đỡ hội viên diễn đàn về mặt phong thủy, hy vọng được các anh em thâm cứu như vuivui, Huy Long, nguoi saigon, VONGOCHONG, long nguyen quang và chị htruongdinh quan tâm và lý giải cho lá số này.

@1268: Khi chuyện đến sẽ đến, cho nên việc giữ cho thân tâm mình bình thản thì mới vui vẻ và sáng suốt được. Những khó khăn trong cuộc sống nhiều khi là món quà mà ơn trên đang ban cho chúng ta, để chúng ta có thể rèn đúc một khả năng đủ để tiếp nhận một cảnh giởi cao hơn trong hạnh phúc làm người. Lạc quan là liều thuốc tốt. Chúc 1268 vui vẻ nhé.

Thân mến,

Vân Từ

1268
16-03-11, 11:49
Rất cám ơn anh Vân Từ về những lời khuyên bổ ích của anh, thực ra thì em cũng hiểu lá số là cố định rồi không có gì có thể thay đổi được cả. Cho nên cũng phải xác định là vui vẻ với cuộc sống thôi anh ạ.

Nhưng dẫu sao mình biết được rõ hơn về số mệnh của mình cũng tốt hơn, để có thể lựa theo nó mà sống cho cuộc sống đạt được những điều tốt nhất có thể. Do đó mong mọi người có hiểu biết về Tử vi xem giúp lá số của mình với. Em cũng cố gắng bình thản, vui vẻ và lạch quan với cuộc sống hiện tại thôi.

Thân.

VONGOCHONG
16-03-11, 19:38
1268 ơi, sao yếu bóng vía vậy,số bạn nếu kg giàu thì cũng 1 đời phong lưu,phúc đức lớn lao.Có trách nhiệm trong công việc,luôn tìm cái mới để vươn lên,thích khai phá...sau 34 là giai đoạn làm tàn tàn thì tốt,giử phong độ,đầu tư làm lớn thì dể thăng gián kg đáng có vì số bạn kg hợp bon chen kinh thương lớn,chờ sau 46 trở đi may mắn tài danh lâu dài...trên diễn đàn nhiều người đọc "vẹt" theo sách 1 cách hủ lậu,giáo điều hù người khác chơi 1 thời ....vô trách nhiệm mà thôi. Nói cho cùng trên diễn đàn mặc nhiên là vô tội vạ,đủ thứ trình độ...có mấy ai có trách nhiệm với cái mình viết...Năm nay bạn có thể thay đổi công việc đó bạn...có thể kiểm soát được. bạn hiếu thảo ,trách nhiệm,phúc to chẳng có gì phải lo,chỉ quan tâm 1 điều từ nay đến 45 đừng làm gì lớn lao ngoài kiểm soát thì
ok cả....

1268
16-03-11, 20:39
Chào bạn vongochong.

Rất cám ơn bạn vì đã ngó giúp lá số Tử vi của mình, thực sự mình cũng cảm thấy vui khi được bạn nói như vậy. Và càng vui hơn khi được bạn xem giúp, chứ mình đã gửi lá số của mình lên mang mấy lần mà chưa có ai xem giúp cả.

Bạn nói đúng quá năm nay mình vừa chuyển công tác được 01 tháng, mình thật khâm phục trình độ của bạn đó.

Mình có đọc một chút về Tử vi, nhưng mình cũng chưa hiểu là cung Phúc của mình VCD và có 03 sao xấu, 01 sao tốt; mặc dù được tam hóa chiếu. Nhưng theo bạn thì phúc lớn mình cũng chưa được hiểu lắm. Nếu có thể bạn giúp mình hiểu được không?

Một lần nữa cám ơn bạn rất nhiều.

Thân.

1268
16-03-11, 20:55
Chào bạn vongochong.

Mình thật sự khâm phục trình độ về Tử vi của bạn đó bạn chỉ viết có một vài câu đã đúng hết tính cách của mình như "Có trách nhiệm trong công việc,luôn tìm cái mới để vươn lên,thích khai phá...".

Bạn cho mình hỏi một chút, ý bạn nói là từ nay đến năm 46 tuổi mình không nên đầu tư lớn và nên chú ý vào làm công ăn lương hả bạn. Nhưng theo bạn có nên phấn đấu để được cất nhắc lên chức không hả bạn và khả năng đó có được không. Tại sao mình hỏi vậy vì mình cúng thấy có cơ hội được thăng tiến.

Một lần nữa xin cám ơn bạn rất nhiều.

Thân.

nguoi saigon
17-03-11, 07:49
@1268
Bạn có thể cho biết 1 chi tiết: Bạn làm việc ở sở công hay sở tư? ( ta hiểu là làm sở công là làm nhà nước, còn lại là tư).

1268
17-03-11, 08:11
Chào nguoi saigon.

Mình từ trước tới tháng 02/2011thì làm cơ quan nhà nước. Vừa rồi đầu tháng 3/2011 mới chuyển ra làm cho công ty tư nhân.

Cám ơn ban.

1268
17-03-11, 08:41
Chào mọi người mình có vấn đề này xin mọi người xem giúp.

Đó là vấn đề sức khỏe, sức khỏe của mình không được tốt, mình có bệnh phổi từ nhỏ, bệnh này cũng hành hạ mình suốt, mình chị sợ nó ngày càng nặng thêm. Bệnh này cũng là nguyên nhân lớn cản trở mình trọng cuộc sống.

Thân.

TanLen73
17-03-11, 09:41
Chào 1268
Vấn đề xem tử vi chỉ để em tham khảo mà sống tốt hơn trong cuộc sống này. Thực tế thì em có bệnh nên cần phải chữa.
Chữa mệnh thì rất khó đòi hỏi phải kiên trì bền bỉ và ham học hỏi. Cách sửa cải số mệnh theo phong thủy thì khá nhanh nhưng số mệnh xấu thì gặp rất nhiều khó khăn, cho nên ngày xưa đất đai rộng rãi, nhà cửa dễ sửa đổi vậy mà các phong thủy sư nổi tiếng như Quách Phác, Dương Quân Tùng,... vẫn chết non, chạy loạn như thường dân.
Nhưng nếu em đọc qua cuốn sách "Cải đổi vận mệnh của cụ Liễu Phàm" thì sẽ biết cách cải đổi bằng công thức: Bố thí sẽ giàu có; Phóng sinh sẽ trường thọ và nhiều việc tốt khác, nhưng cần phân biệt thế nào là việc tốt, thế nào là việc xấu trong đó đều nói rõ. Khi làm việc tốt thì đừng khoe khoang mà làm giảm công đức.
Vấn đề bệnh tật của em, theo tôi hàng tháng em nên phóng sinh khoảng 100 con cá nhỏ về phương dụng thần so với nhà em ở, cho nên phải kiên trì mới hành được. Sau một năm thì sẽ thấy kết quả. Nhớ là khi thả không để ai biết , không khoe khoang với ai.
Em cần học môn ngồi thiền, nếu học được thiền Tâm Năng thì rất tốt vì được thầy cô giáo mở cho 9 cửa hút (luân xa) nên hiệu quả khá nhanh. Đây cũng là môn cải đổi vận mệnh khá tốt về sức khoẻ.
Các việc trên mà em kết hợp với phong thủy nhà ở thì càng tốt, nhưng thường thì khi em đã làm được nhiều điều tốt, lúc đó em mới có thể sửa đổi ngôi nhà theo hướng tốt lên được.
Vài lời em tham khảo
Thân mến.

hoa mai
17-03-11, 10:31
HM có vài lời tiếp TanLen73:

Nếu học thiền phải tìm thầy đạo cao đức trọng

mở cho 9 cửa hút (luân xa)

Theo HM được biết đây là cửa ngỏ Tâm hồn,rất nguy hiễm vì nếu như có ai đó (vong) vào bạn thì nguy ví như nhà không cửa ai vào thì vào. Xin cẩn thận

còn dưới đây là Liễu Phàm Tứ Huấn

http://www.quangduc.com/Nepsong/56lieuphamtuhuan01.html

1268
17-03-11, 10:32
Chào anh TanLen73.

Rất cám ơn anh vì những lời khuyên rất bổ ích anh dành cho em. Vẫn biết Tử vi chỉ để em tham khảo mà sống tốt hơn trong cuộc sống này. Tuy nhiên ở diễn đàn này có nhiều anh chi có trình độ cao thâm về TV, nên em cũng muốn nhờ các anh chi xem giúp, để biết được số mệnh của mình vẫn tốt hơn vả lại mình cũng có điều kiện mà anh. Em sẽ tìm đọc quyển sách anh giới thiệu "Cải đổi vận mệnh của cụ Liễu Phàm". Và làm theo những điều anh khuyên.

Một lần nữa chân thành cám ơn anh.

Thân.

1268
17-03-11, 10:34
HM có vài lời tiếp TanLen73:

Nếu học thiền phải tìm thầy đạo cao đức trọng

Theo HM được biết đây là cửa ngỏ Tâm hồn,rất nguy hiễm vì nếu như có ai đó (vong) vào bạn thì nguy ví như nhà không cửa ai vào thì vào. Xin cẩn thận

còn dưới đây là Liễu Phàm Tứ Huấn

http://www.quangduc.com/Nepsong/56lieuphamtuhuan01.html

Xin chân thành cám ơn bạn Mai Hoa.

Thân.

hoa mai
17-03-11, 13:21
Vợ chồng HM tặng riêng cho bạn 1 câu chuyện vui đã có trên diễn đàn, bạn đọc lại nhé, mong bạn luôn vươn lên , vươn lên nhá!!!! không muốn thấy bạn bi quan như vậy nữa

Thiên đàng hay địa ngục

Có một bà lão biệt danh "mụ già hay khóc". Trời mưa, mụ cũng khóc, trời không mưa mụ cũng khóc. Có người hỏi bà:
- Bà lão ơi, sao bà lại khóc?
- Tôi có hai con gái, cô chị bán giày vải, cô em bán dù. Khi trời nắng ráo, lão nghĩ tới con em bán dù không được. Khi trời mưa, lão lại lo cho con chị, mưa gió không có khách nào chịu mua giày.
- Lão nên nghĩ rằng khi trời đẹp đứa lớn sẽ bán được, khi trời mưa đứa nhỏ bán dù rất chạy.
- À, ông có lý.
Từ đó, "mụ già hay khóc" thôi khóc. Bà lão cười suốt ngày dù trời mưa hay nắng.

1268
17-03-11, 13:31
Cám ơn vợ chồng Mai Hoa vì câu truyện đầy ý nghĩa trên.

Chúc gia đình Mai Hoa luôn luôn tràn ngập hạnh phúc và những điều tốt đẹp nhất sẽ đến với gia đình bạn.

Thân.

VONGOCHONG
17-03-11, 17:40
Phúc của bạn được âm,dương chiếu hư không là linh thiên vô bờ bến...Bạn cẩn thận giai đoạn nầy gì cung phúc đức không "tác nghiệp" hiệu quả ,thấy cơ hội to dễ thành ảo,bệnh bạn kg hết dứt khoát được nhưng cũng chẳn nặng hơn được và sau 45 nó sẽ khá hơn lúc còn trẽ vì phúc đức tác dụng mạnh ví như nhà cửa mồ mả vào vận vậy,sẽ có thầy hay thuốc giỏi có hiệu quả.Gia đình giòng họ bạn chắc khó có người giỏi như bạn phải kg!?Tài hay bất tài đều thăng gián khi gặp vận bất lợi.Tôi thấy bạn đang bước vào giai đoạn "ẢO ẢNH" THẤY CƠ HỘI TO LÀ ẢO ĐÓ. Từ từ mà đi,đường bắt đầu khó đi hơn nhiều nhiều....tôi thấy bạn đang đổ vỏ ốc của người ta đã ăn,mình ngộ nhận bao ốc dễ ôm bao vỏ đổ dùm và cả hậu quả...Tóm lại bạn là người nhân cách cao quí nhưng đang thời thử thách.Chết cũng không dễ nếu số chưa chết,sống cũng quá khó nếu số chết...Số bạn bom nổ tại chổ cũng chẳn chết,biết như vậy để kg quá lo lắng về sức khỏe.Nếu muốn nghèo trong giai đoạn nầy thì dễ nghèo đây vì thời chưa đến(46),Càng muốn làm giàu giai đoạn nầy thì càng mau nghèo như đã nói bài trước ha ha ha."LÒNG TRẦN CÒN TƠ VƯƠN KHANH TƯỚNG, THÌ ĐƯỜNG TRẦN MƯA BAY GIÓ CUỐN ...CÒN NHIỀU ANH ƠI"câu nầy chỉ áp dụng giai đoạn nầy đến 45 thôi nhé,sau đó là ĐUA...

nguoi saigon
17-03-11, 21:06
@1268:

Hy vọng rằng tôi có thể trao đổi 1 điều gì đó với bạn, thông qua lá số tử vi của bạn.

Người xem cho bạn nói rằng số bạn khi nghèo thì sống lâu là chắc thầy này ngó vào Thiên lương hãm nên nói theo phú " Phi bần tắc yểu",hoặc bạn đọc sách tử vi căn bản bạn cũng tháycâu này, phán như thế thì thật giản dị, trói voi bỏ rọ. Tử vi có cái hay nhưng cũng có cái hại đó là theo thông lệ chung của tâm lý hễ ai đoán số mình giàu sang, tài giỏi thì mình mừng còn ngược lại xem thấy nói mình nghèo, không thọ, bạc phúc thì mình buồn, vơ vẩn, phân vân đôi khi rủn chí.

Ở đây tôi cũng giải nhưng mà lại không giải gì cả, bởi vì theo tôi hiểu luật số mạng có đúng mà cũng có sai. Nó đúng là do giao cảm được với những nghiệp lực của nhân quả cũ, còn nó sai là bởi vì luật nhân quả thường hay lưu động, thay đổi. Chính vì điểm này làm cho người đoán số trong cuộc đời đoán số đoán đúng cũng nhiều mà sai thì cũng bộn, có một vài lá số dù không gặp mặt mà lại đoán trúng gần trăm phần trăm ngay cả những điều bí hiểm nhất mà chính đương số cũng không nhớ khi nghe ra thì rùng mình, nhưng đến lá số khác thì cũng đoán đúng phép lắm nhưng lại sai bét nhè, nghiệm lại thì chỉ còn cách đi tìm 1 lý giải khác rồi gượng ép vào, lá số tới nữa thì sao đây, học càng lên cao kinh nghiệm càng nhiều càng thấy khó xem bởi vì khi biết rõ sự vật bao giờ cũng bao hàm mâu thuẫn cái đúng cái sai nhìn dưới góc độ nhị nguyên thì được nhưng khi nhìn dưới mắt vạn vật đồng nhất thì đúng sai lợi hại còn có ý nghĩa gì nữa đâu.

Tôi muốn dông dài 1 chút vì e rằng nói số ngay mà nhất là lá số này thì rất dễ hiểu lầm.

Số này tài học không phải thường hai trung tinh đắc cách gặp Thái tuế làm nên 1 cách cục riêng biệt và điểm đáng quý là tạo nên 1 con người sống có lý tưởng, Lương hội Lộc thì không thể tranh thương, lộc đi với phúc ấm thì nhờ sự chở che của phúc nên làm sở công, làm cho cơ sở kinh doanh có uy tín hoặc theo đuổi tổ nghiệp thì hợp số, vì người Lương lộc không có khả năng mưu chước để tranh đoạt với đời nên hễ cứ ra tranh đoạt thì lại họa vì tiền .

1268
17-03-11, 21:17
Chào bạn Vongochong.

Mình đọc trong sách Tử vi thấy có nói là Triệt thì cản các sao xấu chiếu vào cung, Tuần thì cản các sao tốt chiếu vào cung. Nhưng không biết khi cung có Tuần Triệt chiếu các cung khác thì thế nào.

Như bạn nói ở trên thì âm, dương bị tuần án ngữ xung chiếu cung Phúc vẫn chiếu bình thường hả bạn, thế chắc Tuần cũng chỉ coi là một sao xung chiếu hả bạn?

Bạn có nói "Gia đình giòng họ bạn chắc khó có người giỏi như bạn phải kg!?" thực ra thì giòng họ mình cũng có một số người giỏi mình chỉ là một trong số đó thôi.

Theo bạn thì các cơ hội từ giờ đến năm 45 tuổi mình phải suy xét cẩn thận, không lại thành Ảo ảnh. Thế cũng nhờ bạn xem giúp cung Quan xem nếu mình phấn đấu dần dần có thể tiến chầm chậm từng vị trí một được không, hay là không được đâu mà phấn đấu sẽ thành Ảo ảnh.

Chân thành cảm ơn bạn.

Thân.

nguoi saigon
17-03-11, 21:23
Thiên Lương thật là quý giá khi đắc địa thì làm thầy vang danh khi hãm cũng cho con người ta 1 kiếp an nhàn.

Nếu bạn đã nghỉ làm nhà nước thì rồi bạn cũng sẽ trở về nhà nước

Tôi đoán bạn sẽ khá chứ không giàu (tất nhiên số này không bao giờ nghèo), cái khá này là do tận tụy phục vụ cho xã hội rồi hưởng bổng lộc chứ bạn không phải là tay sáng cơ lập nghiệp.

Bạn sẽ thành danh để lại rất nhiều lợi ích cho đời, số này có công danh thậm chí là rạng rỡ (xin đừng hiểu thành danh nơi chốn quan trường). Và chắc chắn là có 1 nghề cao quý để nuôi thân.

Về các vận hạn gần hơn thì tôi đồng ý với đoán của anh VONGCHONG bạn có thể tham khảo vào đó.
Tất nhiên nãy giờ chỉ luận mặt tích cực, luận mặt tiêu cực thì còn quá dài mà làm gì có 1 lá số nào chỉ có một mặt tích cực hay tiêu cực đơn thuần như tôi đã nói ở trên. Có duyên sẽ lại nói tiếp với bạn

Hy vọng những tâm sự trên phá được phần nào định kiến phi bần tắc yểu mà bạn đang mang.
Thân ái

1268
17-03-11, 21:38
Rất cám ơn nguoi saigon.

Rất cám ơn bạn vì những điều anh đã trao đổi thật là thấu đáo. Hiện nay em mới chuyển công tác và làm cho một công ty kinh doanh rất có uy tín, mình cũng hy vọng là làm ở đây sẽ hợp với số của mình.

Có một việc em cũng rất muốn nhờ anh xem giúp, cung điền trạch của em có quá xấu như người ta nói không? Thực ra thì anh Văn Hoài đã xem giúp phong thủy nhà em đang ở và bảo là về mặt phong thủy là không tốt chỉ đủ ăn thôi, không phất lên được. Mà em cũng không thể nào có điều kiện đổi nhà được.

Theo như bạn vongochong nói em nghĩ chắc phải khoảng 45 tuổi em mới có điều kiện đổi được ngôi nhà tốt về mặt phong thủy, do đó sau đó mới khá lên vì cung điền trạch của em quá xấu.

Thân.

vân từ
18-03-11, 06:08
Rất cám ơn nguoi saigon.

Rất cám ơn bạn vì những điều anh đã trao đổi thật là thấu đáo. Hiện nay em mới chuyển công tác và làm cho một công ty kinh doanh rất có uy tín, mình cũng hy vọng là làm ở đây sẽ hợp với số của mình.

Có một việc em cũng rất muốn nhờ anh xem giúp, cung điền trạch của em có quá xấu như người ta nói không? Thực ra thì anh Văn Hoài đã xem giúp phong thủy nhà em đang ở và bảo là về mặt phong thủy là không tốt chỉ đủ ăn thôi, không phất lên được. Mà em cũng không thể nào có điều kiện đổi nhà được.

Theo như bạn vongochong nói em nghĩ chắc phải khoảng 45 tuổi em mới có điều kiện đổi được ngôi nhà tốt về mặt phong thủy, do đó sau đó mới khá lên vì cung điền trạch của em quá xấu.

Thân.

nguoi saigon là một cao nhân đứng tuổi, 1268 phải gọi bằng chú bác mới đúng.

hoa mai
18-03-11, 06:31
nguoi saigon là một cao nhân đứng tuổi, 1268 phải gọi bằng chú bác mới đúng

Kính gửi người saigon

Nay được anh Vân Từ bật mí chút về người saigon (cám ơn anh / chú Vân Từ ?? ), nên lần trước mộ phạm vì không biết.Không biết thì thôi nay biết ra thì bọn cháu phải thật tình xin lỗi chú nguoi saigon.Mong chú hiểu và đừng trách bọn hậu sanh cháu nhé

Mong chú ra tay mở tâm từ bi giúp các bạn và bọn cháu nữa nhé !!! vì cháu nhớ lấn trước chú nói chúng ta có duyên nên gặp nhau ở đây

Chúc chú luôn an lành

P/s Tuy chưa gặp chú nhưng bọn cháu rất thich nick của chú

hoa mai
18-03-11, 07:11
(cám ơn anh / chú Vân Từ ?? )

Kính anh Vân Từ

Xin lổi anh Vân Từ em đã đùa chút ở trên. Em muốn hỏi về cách xưng hô anh hay chú vì trước nay mình xưng anh em, nay anh lớn hơn xin anh cho ý kiến nhé!

1268
18-03-11, 08:14
nguoi saigon là một cao nhân đứng tuổi, 1268 phải gọi bằng chú bác mới đúng.

Cám ơn anh Vân Từ đã nhắc nhở, vì em cũng không biết nên mới xưng hô như vậy.

Người ta vẫn có câu "Không biết không có tội". Thành thật mong chú nguoi saigon thông cảm và tiếp tục xem giúp cháu.

Xin chân thành cám ơn tất cả mọi ngươi đã quan tâm giúp đỡ.

Thân.

1268
18-03-11, 08:24
Tất nhiên nãy giờ chỉ luận mặt tích cực, luận mặt tiêu cực thì còn quá dài mà làm gì có 1 lá số nào chỉ có một mặt tích cực hay tiêu cực đơn thuần như tôi đã nói ở trên. Có duyên sẽ lại nói tiếp với bạn

Hy vọng những tâm sự trên phá được phần nào định kiến phi bần tắc yểu mà bạn đang mang.
Thân ái

Vâng cháu xin cám ơn chú nguoi saigon rất nhiều.

Mong sao chú và các anh chị trên diễn đàn xem giúp cháu những mặt tiêu cực để cháu biết còn lựa theo mà sống được tốt hơn.

Được sự giúp đỡ của chú và các anh chị trên diễn đàn cháu đã hiểu được nhiều điều, xin thành thật cám ơn tất cả mọi người.

Thân.

kolname
18-03-11, 08:40
Kính anh Vân Từ

Xin lổi anh Vân Từ em đã đùa chút ở trên. Em muốn hỏi về cách xưng hô anh hay chú vì trước nay mình xưng anh em, nay anh lớn hơn xin anh cho ý kiến nhé!

Hoa Mai đã nghe chuyện " Chú cháu gì, mày lại chửi tao ngay ấy mà" chưa :004:

kolname
18-03-11, 08:50
Chuyện là thế này:
Một nhân viên nữ mới xin được việc làm tại một cơ quan. Hôm đầu tiên đến ra mắt sếp,
- Dạ cháu chào chú ạ
- Cô cứ gọi tôi bằng anh được rồi, Chú cháu gì mày lại chửi tao ngay ấy mà.
-Chú cứ nói thế, Cháu sao dám chửi chú.
Nói rồi ông sếp quay ra sàm sỡ cô nhân viên mới.
- Oái, Tiên sư ông này bỏ tay ra....
- Đấy tao đã bảo ngay mà, Chú cháu làm gì

Xin kể câu chuyện vui mà khối nhân viên văn phòng ở Việt Nam hay nói về chuyện chú cháu giúp mọi người thư giãn cuối tuần.:004::004::004:

Anh Vân Từ, em rất cảm phục tinh thần xây dựng của anh. Dù tham gia diễn đàn nào anh cũng là người rất có trách nhiệm.

vân từ
18-03-11, 10:36
Kính anh Vân Từ

Xét về tuổi thì hoa mai có thể gọi tôi là chú. Nhưng tôi và ông xã hoa mai đã kết tình anh em từ kiếp trước, gọi vậy kẹt cho ông xã ở nhà lắm! Thật ra cũng chỉ là cách xưng hô, mình tôn trọng lẫn nhau vẫn là điều chính.

Chúc hoa mai một cuối tuần vui vẻ và tiếp tục sinh hoạt nhiệt tình cùng diễn đàn. Nơi đây đã là nơi để chúng ta giao lưu kết tình, trên tinh thần chia sẻ và hộ trợ nhau.

Thân mến,

Vân Từ

hoa mai
18-03-11, 10:45
Nhưng tôi và ông xã hoa mai đã kết tình anh em từ kiếp trước, gọi vậy kẹt cho ông xã ở nhà lắm!

Kính cãm ơn anh đã giúp bọn em nhiều điều,còn cần phải học hỏi nhiều điều nơi người anh từng trải thân thiện tài hoa như anh vậy.Tuy chưa nói ra, song đây đúng là duyên huynh đệ từ lúc nào

Chồng HM

VONGOCHONG
21-03-11, 00:51
Các bạn, trên diễn đàn nên là bạn là cởi mở hơn cả...(bạn nghe đài...) chẳn hạn,
chấp thì đủ thứ phát sinh...ai lớn lớn tuổi chắc gì trên diển đàn biết...
1268 ơi, tôi hiến kế với bạn là để giai đoạn nầy bạn vẫn giữ phong độ,có thành quả nhưng đừng quá ý chí khi chưa gặp thời,lên cao quá thì sẽ xuống vì "ăn cơm trước kẽng"của tạo hóa chứ kg phải là lúc nào cũng xui,rủi...về cung nhà đất thì chưa bao giờ tôi nói cung nhà đất bạn xấu cả,nó tốt mà phải sau 45 mới phát huy...( phải hiểu đúng là:thời kg tốt thì cung nào nó cũng kg phò tá cho mình,khi chủ mệnh gặp thời thì nó phò,khi thất thời thì nó ngoảnh mặt) chứ kg phải nó tốt là lúc nào cũng tốt đâu.Cung phúc có âm dương chiếu hư không tôi chỉ cụ thể vậy mà nhìn không ra hả!?. âm dương sửu mùi là đồ bỏ nếu kg có triệt hay tuần cải cách nó mới chiếu...còn tuần triệt có chiếu hay kg thì học nửa nhé!ở đây thấy tiếng "than" của bạn tôi nảo lòng nên tôi và có người sài gòn giải tỏa cái"bị biết" của bạn để bạn tỉnh tâm đúng với số của mình mà thôi,chứ kg phải chỉ nói cái tốt mà kg nói cái xấu...về phong thủy thì nhà bạn tôi chưa xem,theo bạn nói chờ 45 như tôi đoán thì thời vận lại khác rồi,và vận 9 mấy ai tự tin tôi làm tốt,chọn tốt đâu?kễ cả bây giờ,hướng và loan đầu mấy ai điều hòa cho tốt đâu. làm p.t trong tháng kg thấy tốt là làm chưa đạt rồi, còn tốt cở nào cũng phải tiên liệu trước mới hấp dẩn(phải qui kỳ).Biết sợ là đã vượt qua khó khăn 60% rồi còn gì. lưu ý,xem tử vi mà chỉ "cắt nghỉa đùi" các sao là kg biết gì...!thì đừng làm hoang mang người khác kg đáng có,đó là lổi... 1268 cũng yếu bóng vía hơn tôi tưởng ...
...ha ha

1268
21-03-11, 08:19
Cám ơn Vongochong.

Thực ra thì mình từ trước đến nay chỉ nghiên cứu về PT huyền không học thôi, cũng không biết và đọc gì về Từ vi cả. Tuy nhiên, hồi tết có đi xem Tử vi bị thầy phán như vậy hoảng quá mới nhờ mọi người trên diễn đàn tư vấn giúp. Và mình cũng mới bắt đầu đọc Tử vi.

Thực ra mình hỏi cung Điền trạch vì đi xem người ta bảo cung này cũng xấu, không có nhà đất, có của cha mẹ để lại rồi cũng mất. Mình đi xem nói chung người ta bảo cung Mệnh, Điền, Quan xấu. Còn mình cũng đọc được âm, dương ở Sửu, Mùi nếu có Tuần Triệt sẽ làm sáng lại. Còn mình chưa đọc được ở sách nào nói khi cung bị tuần triệt chiếu đi các cung khác thế nào. Chỉ thấy nói Triệt ngăn các sao xấu chiếu về; Tuần ngăn các sao tốt chiếu về.

Còn mình cũng biết năm 2024 là sang vận 9 rồi, nhưng ý mình muốn nói ở đây chắc bạn hiểu nhầm ý mình. Ý mình muốn nói là vì mình đang trong thời kỳ khó khăn cho đến năm 46 tuổi; thì chắc đến năm đó mình mới mua được một căn nhà hợp PT và lúc đó cũng hợp vận nữa lên mới tốt. Còn giờ mình biết nhà mình không hợp về PT lắm nhưng có lẽ sẽ không đổi được ngôi nhà mới do chưa hơph vận.

Vài lời giãi bầy mong bạn cảm thông.

Thân

VONGOCHONG
21-03-11, 10:00
1268 ơi,tôi chúc bạn luôn thành đạt nhé! Xin đặt vấn đề về p.t 1 chút nhé, theo tôi đúng qui trình là vận chủ suy,vận nhà suy thì phải hết sức để "sửa "phong thủy để tiếp sức lúc chủ vận suy mới là thiết thực,chứ lúc vận may thì phong thủy làm gì có thể hại nổi chủ,tôi thấy nhiều người làm ngược qui trình thật đáng tiếc,cuối cùng p.t chỉ dùng lúc ta thịnh sao!? chào bạn

1268
21-03-11, 13:50
1268 ơi,tôi chúc bạn luôn thành đạt nhé! Xin đặt vấn đề về p.t 1 chút nhé, theo tôi đúng qui trình là vận chủ suy,vận nhà suy thì phải hết sức để "sửa "phong thủy để tiếp sức lúc chủ vận suy mới là thiết thực,chứ lúc vận may thì phong thủy làm gì có thể hại nổi chủ,tôi thấy nhiều người làm ngược qui trình thật đáng tiếc,cuối cùng p.t chỉ dùng lúc ta thịnh sao!? chào bạn

Chào vongochong.

Chắc bạn không hiểu ý mình thôi, hoặc do mình trình bầy kém quá. Chứ ý mình cũng giống ý bạn thôi, khi vận chủ suy thì phải sửa phong thủy cho đỡ suy. Khi vào vận may ta bố chi PT hợp cách chả tốt hơn sao.

Ý mình muốn nói là tại thời điểm vận chủ suy, nên việc bố trí PT cũng chỉ cứu vãn được phần nào thôi (có thể muốn có một ngôi nhà hợp phong thủy nhưng lại gặp nhiều trục trặc không có được), còn khi đến vận may có thể ta rễ dàng có được một ngôi nhà hợp phong thủy hơn.

Thân.

1268
25-06-11, 11:44
Nhờ các anh chi xem giúp em có phải cung Quan của em quá xấu không, nếu nó xấu vậy không biết em phải làm gì để nó đỡ xấu đi??????????????

Thân.