PDA

View Full Version : Thiên tướng cầm tù, nhờ mọi người xem giúp!

1268
29-03-11, 21:30
Người này từ khi sinh ra đã khổ rồi, bố mẹ làm việc khó khăn và về mất sức sớm, cuộc sống ra đình rất khó khăn.

Đã có lần bố mẹ bắt nghỉ học đi bán hàng ngoài chợ, tuy nhiên xấu hổ không bán được hàng, nên bố mẹ lại cho đi học.

Lên cấp 3 thì thi Tiếng Anh hai lần đạt giải nhì của Tỉnh, sau đó đỗ vào học Đại học ngoại ngữ và ở lại đó làm giảng viên đến giờ. Tuy nhiên có mong muốn được đi nước ngoài mà không thể nào thực hiện được, đi xem bói bảo số không được đi nước ngoài (giáo viên tiếng anh mà).

Gia đình có bố mẹ và 02 chị em, em trại lại mới mất cách đây mấy năm (2008). Nhờ mọi người xem giúp xem người này từ năm 34 tuổi đến năm 45 tuổi có thể buôn bán đất và kinh doanh được không???????

Xin chân thành cám ơn mọi người xem giúp!

http://d.f5.photo.zdn.vn/upload/original/2011/03/29/21/19/13014083831062766135_574_0.jpg (http://photo.apps.zing.vn/1268hoang/apps/photo/album/photo-detail/id/1178693598)

Thân.

1268
30-03-11, 08:16
MƯỜI NĂM

Thuyền đi, biển chẳng bình yên
Thuyền về, sóng vẫn triền miên xô bờ
Cát buồn cát rải vu vơ
Tôi buồn, tôi sẽ bao giờ nguôi ngoai ?
Gió ơi gió cứ xoay hoài
Phi lao ngã ngọn lắt lay dáng gầy
Neo thuyền mấy lượt buông tay
Lòng sâu biển giữ bến này riêng em
Vài con sứa nhỏ không tên
Còn vui khi được dập dềnh cùng nhau
Vậy mà tôi…biết khi nào ?!
Đã mười năm chẵn, xanh xao phần đời
Khuya này tôi lại ra khơi
Bến đang say ngủ, thuyền rời bâng khuâng…

Tác giả: Nguyên Bảo.

htruongdinh
30-03-11, 08:53
Nhân xem lá số này, HTD muốn hỏi nhà người này có hồ nước hay giếng nước không ?

1268
30-03-11, 09:30
Chào chị htruongdinh.

Nhà bố mẹ đẻ của người này phía trước là cánh đông, xa thêm chút nữa là cái miếu, phía sau nhà cách mấy nhà cũng có một cái đền thờ.

Còn bây giờ ở nhà chồng, nhà không có hồ nước hay giếng nước.

Thân.

htruongdinh
30-03-11, 20:03
Chào 1268, HTD muốn hỏi thêm, con cái của người này có hay ốm đau ?

1268
30-03-11, 20:21
Chào chị htruongdinh.

Thưa chị người này hiện có 02 con gái, con gái cả sinh năm 2007, con gái thứ sinh năm 2010. Người con đầu ốm đau thường xuyên, rất khó nuôi có thể nói là rất ít đứa trẻ nào khó nuôi như vậy.

Thân.

htruongdinh
30-03-11, 20:50
1268 thử đặt một thùng nước to trong nhà hoặc một phong thủy luân. Thử xem cháu bé có giảm bệnh không.

1268
30-03-11, 21:24
Chào chị htruongdinh.

Thực ra thì đầu năm nay em cũng đã đặt một bể cá và 01 phong thủy luân rồi, tất nhiên là theo PT huyền không. Cháu nói chung năm nay cũng đỡ ốm hơn những năm trước nhiều, mọi người bảo rằng do lớn lên nó đỡ ốm đi, nên cũng không để ý là tại sao. Tuy nhiên, cháu cũng lời hoạt động và ăn uống lắm.

Thân.

htruongdinh
31-03-11, 04:10
Nhà có bể cá và phong thủy luân hợp số của 1268 và vợ. Công việc, tài lộc, gia đạo, con cái sẽ tốt hơn.

1268
31-03-11, 08:08
Em cám ơn chị htruongdinh rất nhiều, mong chị nếu có thể xem giúp em kỹ hơn một chút.

Chân thành cám ơn chị.

VONGOCHONG
01-04-11, 11:14
Chào 1268, lá số trên là của người vượng phu ích tử,hiếu thảo bẩm sinh,là người sinh ra để hi sinh (cho nhiều hơn nhận) được nhiều người ngưỡng mộ.Số đã khó có con ,nuôi lại khó nhưng chắc chắn có con quí,con nên nhờ nội,ngoại nuôi giai đoạn đầu thì dễ hơn,đây là số của bạn nầy chứ kg hẳn phong thủy.Từ năm rồi tới nay đã khá lên so với quá khứ .năm nay thay đổi theo chiều hướng đi lên,thăng tiến...nói hay làm giỏi:có chồng nhờ, có cha mẹ cha mẹ nhờ,có con thì con nhờ (cả kiếp nuôi con vất vã),tốt với bạn bè...Đây là tư cách,sứ mệnhh của kẽ ban phát hi sinh nên tuyệt đối không nên chọn con đường độc lập kinh doanh sản xuất mà phải luôn đứng dưới 1 người hay sứ mệnh tập thể cộng đồng nào đó phù hợp với chuyên môn của mình thì tiến mãi...ha ha ha chào nhân cách đẹp.

1268
01-04-11, 11:30
Chào bạn VONGOCHONG.

Thực sự cảm thấy giật mình khi đọc những điều bạn nói giúp ở trên, thực sự là nó quá đúng. Nếu vợ của mình đọc được sẽ bái phục bạn rất nhiều đó. Nhưng mình hỏi bạn một chút, liệu mua nhà đất giai đoạn này người này đứng tên được không hả bạn.

Cám ơn bạn rất nhiều.

Thân.

1268
01-04-11, 11:41
Chào anh/chị VONGOCHONG,
Em là vợ của 1268. Đúng là em thực sự giật mình khi đọc được những lời giải lá số này của chị. Em thực sự xúc động! Em cũng có đọc một vài sách tử vi và cũng đã tự tham khảo cho lá số của mình nhưng em chẳng thấy chỗ nào viết được như chị. Nó rất đúng với tính cách của em. Nhiều khi em rất giận ai đó, muốn nói cho hả giận nhưng em chỉ ngại người ta tổn thương nên em chỉ nói rất nhẹ nhàng. Nhiều khi không phải việc của em mà em cũng lo hộ cho người ta, nghĩ hộ cho người ta trong khi người ta còn chưa kêu ca hay đề nghị gì. Em cũng rất may là làm nghề giáo, không theo ngành kinh doanh, mặc dù ngày xưa em rất thích theo ngành này. Đúng là người tính không bằng trời tính. Mặc dù bây giờ khá vất vả và em hầu như không lúc nào dám hưởng thụ (không dám đi du lịch dù chỉ một ngày vì sợ ông bà ở nhà trông cháu vất vả; bạn bè rủ đi ăn uống cũng nể lắm mới đi một tí rồi vội về chứ chưa bao giờ có cảm giác vui tới bến) Thế nhưng em cũng biết là tính mình như thế rồi, không thể làm khác được.

Em cám ơn anh/chị đã xem cho em. Nếu anh/chị còn thấy điều gì nữa, nhất là những cái xấu, mong anh/chị xem giúp em để em còn chuẩn bị tinh thần đối phó với nó ạ.

Em xin chào tạm biệt và chúc anh/chị một ngày cuối tuần vui vẻ, hạnh phúc bên người thân.

VONGOCHONG
01-04-11, 12:27
VỢ 1268 ƠI, Được quyền mua nhà to và đứng tên đường hoàng,được quyền mạo
hiểm ...đây là giai đoạn mát mặt với đời....

VONGOCHONG
01-04-11, 12:30
Tôi là giống" đực " có tuổi trẽ hơn người già 1 chút hi hi hi

1268
01-04-11, 13:27
Hi hi, thế cám ơn bạn"nam trẻ tuổi" nhé. Nói thế thôi chứ bọn mình còn phải làm góp tiền nữa. Mấy năm nữa mới mua được cái nhà bé bé chứ chưa dám mơ tưởng đến cái gì quá "hoành tráng". "Mát mặt" ở đây chắc là có thêm nhiều sinh viên yêu quý thôi, hi hi.

Thanks again.

htruongdinh
01-04-11, 15:32
Vợ của 1268 đang nhập hạn tốt, tuy nhiên dể gặp chuyện thưa kiện phiền toái. Trường hợp cháu bé khó nuôi thì nên tìm người đỡ đầu cho cháu hoặc bán khoán vào chùa.
Việc HTD đưa cách dùng nước để hóa giải là dựa vào tử vi, chứ không phải dựa vào phong thủy.

1268
01-04-11, 23:15
Cháu xin lỗi Bác VONGOCHONG nhé, hôm nay đọc qua tưởng Bác trêu cháu nói cháu là "người già" và do đó cháu suy ra là Bác trẻ tuổi hơn cháu. Bây giờ suy nghĩ lại mới thấy là mình "vô lễ" rồi. Cháu trăm ngàn lần xin lỗi Bác ạ. hi hi. Ngượng quá!

1268
01-04-11, 23:19
Em cảm ơn Anh/Chú HTruongdinh. Em/Cháu cũng có ý định bán các con lên chùa rồi ạ. Em/cháu muốn hỏi thêm về cung điền trạch của mình. Bình thường Cự Môn mà gặp Tuần hoặcTriệt thì sẽ sáng lại. Em/Cháu không hiểu nếu cả Tuần và Triệt thì sẽ thế nào ạ?

Em/cháu cũng chỉ xin hỏi thêm một điều nữa là em/cháu liệu có số đi xuất ngoại không để em/cháu còn phấn đấu xin học bổng đi học tiến sỹ nữa ạ.

Em/Cháu xin cám ơn ạ.

htruongdinh
02-04-11, 16:15
Thân cư Di là số đi xa lập nghiệp. Sống ở Hà Nội là đi xa rồi. Tuy nhiên, đi xa thế nào còn tùy phước phần và quyết định của mỗi người. Ông trời cũng khéo sắp đặt "được này mất kia".
Tôi muốn bạn nghiệm lý một lá số rất giống lá số của bạn :

http://www.lyso.vn/dichvu/lasotuvi/0/063021041974/1/daigiahathanh.jpg

http://huyenkhonglyso.com/showthread.php?t=2118

1268
02-04-11, 17:02
Rất cám ơn chị htruongdinh, đã đưa một lá số tương tự, nhưng rất tiếc trình độ TV của em kém quá đọc các anh chi bàn luận về lá số đó em không hiểu được mấy.

Em muốn nhờ các anh chi chỉ giúp em là cái vận tốt của em hiên nay nó sẽ kéo dài được đến năm em bảo nhiêu tuổi ạ?

Em xin chân thành cám ơn các anh chị.

htruongdinh
02-04-11, 19:50
Vận này từ 33 đến 42 tuổi âm lịch. Tuy nhiên, năm Mậu Tuất 2018 xấu. Bạn nên tránh những vật dụng màu đỏ.

1268
02-04-11, 23:00
Em xin chân thành cảm ơn chị htruongdinh.