PDA

View Full Version : Mệnh Tử Vi miếu tại sao vẫn khó khăn ?

namkhanh
01-04-11, 12:56
Em chào các anh chị trên diễn đàn, e có một số điều thấy thắc mắc muốn các anh chị bớt chút thời gian giúp em mặc dù em biết các anh chị rất bận. Em sinh năm 1980, lấy chồng năm 2004, đến nay đã có 2 con trai, 1 cháu sinh năm 2004, 1 cháu năm 2009. Về công danh sự nghiệp thì 2 vờ chồng e cũng ko đến nỗi, vợ chồng cũng hòa thuận. Tuy nhiên từ năm 2009 đến nay vợ chồng e quá lận đận về đường làm ăn. Năm 2009 thì bị bạnlừa mất tiền. Năm 2010 làm ăn kinh doanh cũng chẳng ra sao, động đâu thì mất đấy. cuối năm 2010 e chuyển nhà, vĩ cũng muốn thay đổi do sợ nhà cũ phong thủy kém rồi mất hết. Sang năm nay cung ko ăn thua, thực sự vợ chồng e đag rất lo lắng vì ko biết mình hợp gì để làm ăn nữa, đến giờ đang quá khó khăn. Rất mong các anh chị trên diễn đàn bớt chút thời gian, thương gd e, xem rồi chỉ bảo cho vợ chồng e hợp đất cát, hay kinh doanh chứng khoán,... để bọn e có hướng. Cộng với giúp e xem cuộc đời e trong các giai đoạn thế nào, nếu ko nên làm ăn cũng để e còn biết, chứ ko cứ cố mà số ko được chỉ thêm hỏng việc.

http://d.f5.photo.zdn.vn/upload/original/2011/04/01/14/47/1301644062833694942_574_0.jpg (http://photo.apps.zing.vn/1268hoang/apps/photo/album/photo-detail/id/1179696579)

Em cảm ơn các anh chị rất nhiều.

Một miếng khi đói bằng một gói khi no.

namkhanh
01-04-11, 13:18
Rất mong các anh chị giúp cho gia đình em, để e có định hướng cho bản thân.
Em vô cùng cảm ơn diễn đàn, để chúng e có nơi hỏi các khúc mắc mà bình thường ko biết hỏi ở đâu.
Nếu các anh chị cần thêm thông tin gì cứ hỏi, e sẽ tra lời ngay.
Em cảm ơn các anh chị rất nhiều.

kolname
02-04-11, 11:43
Hình như bạn namkhanh có sửa lại nội dung. bữa trước mình có ghé qua thấy lá số khác chứ không phải lá số này mệnh có Tử vi, Thất sát miếu vượng tại Tị. Cung mệnh tam hợp còn có cả Địa không, Địa kiếp, Thiên không cơ mà ???

namkhanh
02-04-11, 13:56
Chào bạn kolname.

Rất xin lỗi bạn lúc trước mình nhầm lá số 12h00, nhưng mà thực ra là 0h01. Rất mong bạn bớt chút thời giam xem giúp mình với.

Xin chân thành cảm ơn bạn.

kolname
02-04-11, 14:18
Chào bạn namkhanh, Kolname không biết xem tử vi tuy nhiên bữa trước thấy lá số 12h00 của bạn có cách cục khá đặc biệt vì cung mệnh vừa có Tử vi, Thất sát vừa có Không Kiếp đắc địa nên háo hức muốn xem các cao thủ luận giải thế nào mong học hỏi thôi bạn ạ.

Cũng nhân đây Kolname xin kính nhờ các Cô, Chú Vuivui, HTD, Huy Long, anh VONGOCHONG xem giúp lá số cho bạn namkhanh.
Thank so much!

Up lại lá số của namkhanh để thành viên không cần đăng nhập vẫn xem được

http://d.f5.photo.zdn.vn/upload/original/2011/04/01/14/47/1301644062833694942_574_0.jpg

1268
02-04-11, 16:30
Đúng là lá số lúc 12h00 có cách cục rất đặc biệt và đẹp hơn lá số này nhiều. Cung Quan có Vũ khúc lại thêm Hóa quyền, chắc là người có địa vị trông xã hội. Em không biết gì viết bừa thôi; Mong các anh chị trên diễn đàn xem giúp lá số này với.

Thân

namkhanh
05-04-11, 17:06
Em cảm ơn anh kolname và anh 1268 đã nói giúp e. Rất mong nhận được nhiều ý kiến của các cô chú, anh chị trên diễn đàn.

1268
05-04-11, 20:33
Có phải từ năm 25 tuổi đến năm 30 tuổi mọi truyện đối với bạn đều tốt đẹp phải không, có phải từ năm 31 tuổi đến nay những việc không hay mới xẩy đến với bạn đúng không?

Thân.

namkhanh
06-04-11, 08:43
Chào anh 1268, từ năm 2009 trở lại đây e quá vất vả về đường làm ăn, đầu tư đâu thì mất đó, cho vay thì cũng chẳng ai trả, huhu. Trước năm 2009 thì có thể nói là tốt, lấy chồng có con, 2 vợ chồng có công danh, nhìn chung mọi cái đều tốt anh a.
Em thấy số e vất vả, cái gì cũng đến tay. Nhiều người làm việc thấy an nhàn, nhưng e từ trước đến giờ làm gĩ cũng lận đận hơn những người khác, nhưng may là vẫn được việc, chứ vất vả còn hỏng nữa thì ko còn gỉ để nói.
Công việc e làm liên quan đến tài chính, chính vì vậy e rất muốn biết e làm trong lĩnh vực này có hợp ko, mong các cô chú, anh chị trên diễn đàn giúp đỡ e.
Trân trọng!

VONGOCHONG
06-04-11, 18:09
Làm to mất to,làm nhỏ mất nhỏ,nên làm chuyên môn chịu đựng chờ 35 trở đi mới thành công lâu dài,kiếp không dễ là người ích kỹ...bảo thủ,cô độc,càng chơi chứng khoán càng "chết".Chờ thời...còn lâu bạn ơi. 35 là năm bạn phải chờ nghe" liêm tham tỵ hợi,hình ngục nan đào"nếu tiếp tục cay cú thua,gở(có trời có ta là lúc nầy). nhẫn chịu đựng là thượng sách....

bùi tuấn
07-04-11, 02:26
Lá số này, theo lý số mà xét, thì nguy cơ cuộc đời có nhiều. Liêm Tham tỵ hợi là chỗ thất thế, mệnh thân đóng chỗ này cùng không kiếp đại hao thì phải quan tâm. Nhưng lá số này là bản vẽ cuộc đời cho hàng ngàn hàng vạn người có cùng năm tháng ngày giờ sanh, điều dễ hiểu là không có hai cuộc đời giống hết nhau dù cùng một số, cho nên, thí dụ lý số tử vi là đúng, thì cũng phải có phần quyết định của nhân sự; những cái không thuộc về mình thì có lo cũng không giải quyết được, cho nên hãy lo cho chu đáo cái phần mà mình có thể chủ động được rồi cứ bơi theo giòng đời mà sống vui vẻ với cái mình có được.

namkhanh
07-04-11, 16:44
Cảm ơn anh VONGOCHONG và anh Bùi Tuấn. Thực sự e rất cảm động vì 2 anh đã trả lời cho e (em xin mạn phép được gọi là anh).
Thưa anh VONGOCHONG thực sự về tính cách của e thì e ko ích kỷ, ko phải e tự khen mình nhưng e sống rất vì cái chung, với mọi người e ko bao giờ có ý nghĩ hại người khác để được việc mình, rất thương người và sống thoáng. Về tâm của e chỉ muốn làm việc thiện, thích đi đền chùa. Còn về làm ăn 2 anh bảo vậy thị giờ e biết số mình vậy thì ko giám làm nữa, an phận cho thanh nhàn,hi.
Về học vấn thì e đã học xong cao học
Về dáng người: thì e là người vừa phải cao 1m57, khá xinh,hi.
Về công danh và chồng: Em lấy chồng năm 2004 với 2 ban tay trắng, tuy nhiên sau khi lấy nhau vợ chồng e đã làm ra nhiều tiền từ chứng khoán (lúc đó e đang làm ngân hàng. Năm 2006 bọn e đã mua được nhà và năm 2007 thì chuyển đến nhà mới ở. Từ khi chuyển đến nhà mới tức là năm 2007 thì vợ chồng e làm ăn bất đầu suy yếu. Trong năm này e được bổ nhiệm làm Phó giám đốc 1 chi nhánh. Năm 2008 e chuyển ra khỏi ngân hàng và vẫn làm trong ngành tài chính, còn về làm ăn thì vẫn mất mát. Sang năm 2009 e sinh cháu trai, cuối năm bổ nhiệm phó tổng, chồng e cũng được bổ nhiệm năm này (làm trong 1 trường đại học), còn về làm ăn thì mất mát lớn. Năm 2010 về công việc 2 vợ chồng vẫn vậy, con cái khỏe mạnh ngoan, 2 cháu nhà e rất đẹp (niềm hạnh phúc,hi), chỉ có điều làm ăn thì thất thế- chơi ck. E có nhờ được 1 anh bạn phong thủy trong diễn đàn mình đến xem nhà và tháng 11 dương lịch e đã chuyển nhà. Sang năm 2011, ve làm ăn thì ko mất thêm những cũng ko thoái mái, e cũng ko căng thẳng do khủng khoảng chung, tuy nhiên làm việc thì ko được thoải mái, toàn giải quyết những chuyện người khác làm. Còn vợ chồng e từ khi lấy nhau đến nay là 6 năm, nhưng chưa hề có mâu thuẫn lớn, rất yêu thương và nhường nhịn nhau, đến giờ e còn cảm thấy yêu chồng e hơn hồi mới cưới. Vợ chồng đi đâu cũng có nhau.
Trên đây e đã tóm lược một số nét chính về bản thân, rất mong anh VONGOCHONG và anh Bùi Tuấn xem tiếp giúp e và mong các anh chị trên diễn đàn cùng cho ý kiến về bản tử vi của e, để e biết mà sống đỡ lo âu.
Em vô cùng cảm ơn các anh chị đã đóng góp và sẽ đóng góp cho e.
Trân trọng!

bùi tuấn
07-04-11, 20:29
Lá số đó không hợp với giòng đời và tâm tính như đã kể. Bạn namkhanh xác định lại giờ sanh nhé!

namkhanh
08-04-11, 08:34
Thưa anh Bùi Tuấn, e đã hỏi mẹ em nhiều lần, và lần nào mẹ em cũng khẳng định e sinh từ 12-1h sáng ngày 13 ạ. Mong anh kiểm tra kỹ giúp e, hay từ giờ về sau cuộc đời e sẽ khổ,hu. Mong anh xem kỹ giúp e. Thực ra e đã đi lấy tử vi nhiều nơi nhưng mỗi nơi 1 khác, có 1 người anh đã tư vấn cho e lên đây để hỏi vì có nhiều cao nhân. Chính vì vậy e đã quyết tâm hỏi mặc dù biết có rất nhiều người hỏi nhưng ko được trả lời.
Em xin bổ sung thêm, bố e lấy 2 vợ có 4 người con. 2 anh e là con bà 2. Bà trước có 2 người con gái.
Cảm ơn các anh chị rất nhiều.
Trân trọng!

Truong_Giang
11-04-11, 10:38
Mình xin phép có vài lời nói với bạn Nam Khanh như sau :

Bạn cần xem kỹ về giờ sinh nhé để xác quyết lá số này ! Hỏi thực là bạn hay ( thích ) tham gia vào một nhóm , tổ chức mua bán những thứ rủi ro cao ( ngoài chứng khoán ) phải không ? Tất nhiên là lãi suất cao ! Nếu cái điều này là đúng thì có khả năng tiền bạc của bạn khó giữ vì nó liên quan đến tài sản lừa gạt ( bằng đầu óc và hợp pháp ) những ngừoi nghèo khổ ! Bạn có cách rất xấu khi dính dáng đến pháp luâtj trong cuộc đời nên phải hết sức cẩn thận .

Tiểu hạn năm nay 32 tuổi sẽ hao tài tốn của rất nhiều , lo lắng vì giấy tờ liên quan pháp luật, lo lắng vì muốn kiếm nhiều tiền và nhiều mối làm ăn rủ đầu tư , chỉ e lừa thì nhiều thật thì ít , phải sau tháng 7 âm lịch may ra mới thành công chút ít !

Vớt vát đựoc hại năm 33 và 34 tuổi , đến năm 35 lại kém ............Nói chung từ giờ đến cuối đời bạn làm ăn rất vất vả , tiền khi có khi hết , không ổn định ! Nên làm nhiều điều tạo phúc , cúng đình chùa...Đặc biệt không đựoc dính vào việc tham gia đầu cơ ( dính vào là bạn sẽ mắc luôn ) liên quan đến tiền bạc của ngừoi nghèo , lúc này bạn đang khó khăn thì hãy cố gắng chờ đợi , năm 33 và 34 bạn sẽ lại có vận mua đựoc nhà ,đất ..lo gì !

Trường Giang

namkhanh
11-04-11, 23:44
Cảm ơn bạn Truong Giang đã xem giúp mình, tuy nhiên thực sự mình ko thích tham gia vào nhóm mạo hiểm. Như mình đã nói, mình là người ko bao giờ giám nghĩ đến việc hại người nghèo, thì sao lấy tiền của họ được. Với cương vị của mình, nếu như mình có tính đó mình sẽ lừa được nhiều người, nhưng chưa bao giờ lừa ai. Giúp ai được gì là giúp ngay. Chơi với mọi người đều được mọi người quý vì ko vụ lợi. Thực sự những việc như Truong Giang nói ở mình ko có.
Về cuộc sống gia đình cũng vậy, thậm chí mình có thể tự hào. Ko phải là người đảm đang cho lắm tuy nhiên luôn hết mực yêu chồng thương con. 6 năm sống vợ chồng hầu như ko to tiếng,đi đâu cũng muốn nhanh chóng về nhà với chồng con và chồng mình cũng vậy.
Về giờ sinh thì hiện tại có thể bị lệch nhưng bản thân mình cũng ko biết, vì theo mẹ mình nói thì khi đẻ ko có đồng hồ nên cũng lơ mơ. Bạn Truong Giang vào nhìn hộ mình lá số lấy giờ trước xem thế nào nhé.
http://huyenkhonglyso.com/showthread.php?t=2208
Mong các anh chị trên diễn đàn giúp em.
Trân trọng!

Lequyen1988
02-01-12, 11:22
Bạn có phải là người quả quyết không? trong làm ăn thường quyết đoán thường được ăn cả ngã về không. Thường thành công cũng vì sự quyết đoán của mình, lá số này nếu nói Liêm tham tị hợi hình ngục nan đào thì đó là võ đoán cần phải xem xét thật kỹ mới có thể nói lá số này có phải lá số Tù không ? vì lá số này chỉ ra con người rất hay sự quyết đoán khi sự việc đến, Sát tinh địa không, đia kiếp rất cần liêm tham để nắm quyền.Cung phu của bạn có Kinh dương không tốt

namkhanh
02-01-12, 17:27
Bạn có phải là người quả quyết không? trong làm ăn thường quyết đoán thường được ăn cả ngã về không. Thường thành công cũng vì sự quyết đoán của mình, lá số này nếu nói Liêm tham tị hợi hình ngục nan đào thì đó là võ đoán cần phải xem xét thật kỹ mới có thể nói lá số này có phải lá số Tù không ? vì lá số này chỉ ra con người rất hay sự quyết đoán khi sự việc đến, Sát tinh địa không, đia kiếp rất cần liêm tham để nắm quyền.Cung phu của bạn có Kinh dương không tốt

Chào Lequyen1988.

Bạn nói rất đúng tính cách của mình đó, mình hy vọng bạn sẽ xem thêm cho mình.

Cám ơn bạn nhiều.

batdong
02-01-12, 18:37
Người đẹp namkhanh bắt đầu biết khóc rồi. Hỏi người đẹp có đắc tội với thần linh không vậy ?. :20:
Còn tử vi xem cho biết thôi chẳng giải quyết được gì. Người mà bạn nhờ về phong thủy, cũng không giúp được gì cho người đẹp đâu.

namkhanh
03-01-12, 11:06
Người đẹp namkhanh bắt đầu biết khóc rồi. Hỏi người đẹp có đắc tội với thần linh không vậy ?. :20:
Còn tử vi xem cho biết thôi chẳng giải quyết được gì. Người mà bạn nhờ về phong thủy, cũng không giúp được gì cho người đẹp đâu.

Lại một kẻ vô lương rồi, sao tôi lại gặp lắm kẻ vô lương vậy. Đã không giúp được ai còn bầy đặt này nọ, đúng là đồ dở hơi ăn cám lợn!

Ha ..ha.......