PDA

View Full Version : Trai cô đơn độc thân tìm vợ, cao nhân nào có câu trả lời

songduvobo
01-04-11, 16:29
Quay lại câu hỏi muôn thuở, đàn ông sinh ra thì phải có đàn bà và ngược lại. Thế nhưng đời lại bất công, người thì lắm anh theo nhưng lá số đại gia, người thì lại cả đời hẩm hiu chẳng tìm ra một nửa của mình. Thê nên hôm nay sóng lại muốn mở thêm một chủ đề nữa, để cho mọi người cũng học hỏi về tử vi.
Vì đương số ko chắc chắn giờ sinh nên chỉ biết tầm 5g kém đến 6h hơn một chút. Như thế sẽ có hai lá số, nhưng khả năng sẽ nghiêng về sau 5h hơn.
http://www.lyso.vn/dichvu/lasotuvi/1/173011121970/1/traicodon.jpg

http://www.lyso.vn/dichvu/lasotuvi/1/163011121970/1/traicodon2.jpg
Về đương số là một người tốt bụng nhưng mà cuộc đời khá long đong, năm 1992 thì vượt biên sang đức, năm 1995 thì đi tù một tháng vì tội định cư bất hợp pháp, năm 2004 thêm 6 tháng nữa, cũng vì tội danh đó. Hoàn cảnh đến bây giờ vẫn chẳng có gì nhiều. Nhưng buồn mỗi chuyện tình duyên, năm ngoái vừa yêu được một cô thì năm nay cô này bị đuổi về vn vì giấy tờ trục trặc.
Mọi người, ai là cao thủ, xin nhảy vô giúp đỡ người đàn ông này sớm có vợ con nào, buồn quá.
Lá số của cô kia.
tiếu chí quan trọng là đầu năm năm nay thì mọi việc giấy tờ xấu đi rất nhanh và để tránh lệnh trục xuất thì cô này tự nguyện về nước trước.
Ngồi xem số đẹp thì chắc mọi người xem nhiều rồi, giờ thử tài cao nhân ở số xấu xem sao.

songduvobo
03-04-11, 03:53
@Huylong,
đã là quân tử, ai lại nói ra rồi sau đó rút đi nhanh thế. Nếu anh đã có tài năng, vào đây chứng minh đi:5887:. Cần thông tin gì tôi cung cấp cho đầy đủ, nhưng mà đã luận thì luận cho đúng, đừng luận loanh quanh rồi lại kêu tôi kiêu ngạo. Tôi ko luận được nhưng ai luận đúng sai thì tôi đủ khôn để phân biết nhé:549:

vân từ
03-04-11, 09:12
@Huylong,
đã là quân tử, ai lại nói ra rồi sau đó rút đi nhanh thế. Nếu anh đã có tài năng, vào đây chứng minh đi:5887:. Cần thông tin gì tôi cung cấp cho đầy đủ, nhưng mà đã luận thì luận cho đúng, đừng luận loanh quanh rồi lại kêu tôi kiêu ngạo. Tôi ko luận được nhưng ai luận đúng sai thì tôi đủ khôn để phân biết nhé:549:

Ông bạn này thật là lộng ngôn, không phải bằng cái chiêu khích tướng rẻ tiền vậy mà được việc mình muốn! Nên kiểm tra lại thái độ sinh hoạt trước khi nó gây ô nhiễm cho điễn đàn. Yêu cầu anh Huy Long không tham gia chủ đề này, bạn có thể kiếm người khác để đối chứng. Vào đây nói là trao đổi học hỏi, không thể dùng cung cách trịch thượng đó.

Vân Từ

kolname
03-04-11, 10:56
Ông bạn này thật là lộng ngôn, không phải bằng cái chiêu khích tướng rẻ tiền vậy mà được việc mình muốn! Nên kiểm tra lại thái độ sinh hoạt trước khi nó gây ô nhiễm cho điễn đàn. Yêu cầu anh Huy Long không tham gia chủ đề này, bạn có thể kiếm người khác để đối chứng. Vào đây nói là trao đổi học hỏi, không thể dùng cung cách trịch thượng đó.

Vân Từ

Nhất trí với ý kiến thẳng thắn của anh Vân Từ. Bản thân em cũng không chấp nhận thái độ sinh hoạt như thế này.
Em cũng xin kể thêm một câu chuyện về việc mà như anh gọi là Khích tướng rẻ tiền .
Ngày còn là sinh viên em có ở cùng phòng ký túc xá với một anh bạn tuy tư chất thông minh nhưng tính lại lười biếng. Vào thời gian tự học buổi tối thì anh ta bỏ đi chơi tới giờ cả phòng chuẩn bị đi ngủ thì anh ta mò về mắc màn, lên giường và bắt đầu bài khích tướng cho cả phòng tranh luận về bài vở om xòm. Còn anh ta thì ung dung nằm khểnh nghe mọi người cãi nhau và không cần học vẫn hiểu bài:202::202:.

PhaQuanHam
03-04-11, 16:50
Tay này khôn thật, đưa ra lá số ko biêt có phải là số ma ko nữa rồi khích tướng kêu người ta vào đã vậy còn nói "nhưng mà đã luận thì luận cho đúng, đừng luận loanh quanh rồi lại kêu tôi kiêu ngạo" .
sao không làm ngược lại, anh huy long đưa lá số rồi luận giải đi:6k3: .
chủ nhân này nên đổi topic là " lá số này con luận không ra năn nỉ van xin cao nhân vào giải giúp con " thì đúng hơn đó.

songduvobo
03-04-11, 17:15
@vantu và mọi người
đừng thấy nick mới thì nghĩ rằng người khác ko biết gì. Câu chuyện của anh vân tử em đã đọc và cũng hiểu một phần về anh. Diễn đàn là chỗ để mọi người giải trí, không cần thiết phải căng thẳng làm gì. Ngoài đời, nói chuyện thẳng với nhau, còn chưa chắc hiểu đúng về nhau, nữa là mới có vài bài viết trên mạng, chắc gì đã hiểu nhau hẳn.
Luận một lá số, hay một con người, ko phải dễ dàng gì. Cái đó ai cũng biết. Còn phải nói thẳng ngay cả nền tảng tử vi, cũng như nhiều môn huyền bí khác, là bí truyền, ko phải ai cũng được may mắn được biết và học hỏi. Cho nên khi đưa một lá số lên trên mạng, ai cũng muốn là mình kiểm chứng được là lý thuyết của mình có đúng hay ko. Nhưng sự thật thì phải công nhận là nếu như luận về một lá số, dù anh có dùng tử vi, tử bình hay là cái gì đi nữa, thì anh đang luận về một con người, và sự kiện nó phải đúng, và con người đó phải đúng. Ko thể nói rằng lý thuyết tôi đúng mà tôi luận về con người đó ko đúng, rồi ép người ta tự nhận là cao ngạo ko chịu thừa nhận mình. Đó không phải phong cách của bậc quân tử. Còn xin nói thẳng luôn trên mấy cái diễn đàn tử vi, chắc chắn ko thiếu những cuộc tranh cãi nảy lửa của những người tự xưng là cao nhân, ép người khác phải tin mình, để rồi kết quả thế nào chắc mọi người đều biết.
Tôi ko thách đấu ai, tôi cũng ko tự nhận mình là cao nhân. Cho nên xin đừng kết luận là tôi khích đểu hay khôn vặt. Nhưng nếu ai thấy mình có khả năng, thì xin mời. Tôi sẽ nói cho mọi người biết là kết luận đó có đúng hay ko. Tôi cũng chẳng cần cầu xin ai xem lá số cả. Được xem hay ko, có đúng thầy hay ko còn tùy duyên cơ mà. Còn tôi, tôi chỉ dùng cái tâm để luận mọi người thôi. Sướng khổ, hạnh phúc hay ko trước hết môt phần do tính cách mỗi người. Còn nữa, xin nói luôn, lá số này có thật, con người này có thật, cũng như hoadienvi ý. Tin hay không tùy mỗi người.
Vài lời chia sẻ.

ThamLang
03-04-11, 19:50
@Huylong,

Chào anh songduvobo
ThamLang biết rằng anh có thiện ý muốn cho mọi người được xem 1 nghiệm chứng (một điều rất cần thiết khi học các môn Huyền học) nhưng có lẽ cách nói làm mọi người hiểu lầm, xin có một số ý kiến như sau

- Chắc cũng không có ai giành phần mình là cao thủ ai cao nhân gì ở đây đâu (ít ra trong các box mà TL cộng tác).Giúp nhau thì tốt không giúp thì cũng hoan hỉ vì mình thêm hội viên
- Nên phân biệt đánh giá hành động của cá nhân và bản chất của cá nhân, ngay câu đầu tiên anh làm cho mọi người hiểu rằng anh đánh giá bản chất của người khác rồi.(nhưng chắc anh không có ý đó)
- Người có tâm cầu học dĩ nhiên phải tìm tòi tới nơi tới chốn vần đề mà mình muốn biết nhưng không có nghĩa là bằng mọi giá.

Của cho không bằng cách cho anh ạ.
Vài lời thô thiển nghĩ chắc không đến nỗi mất lòng, rất vui khi anh cũng như càng nhiều hội viên mới tham gia diển đàn này. ThamLang nghĩ rằng anh sẽ có rất nhiều nghiệm chứng tiếp tục đóng góp cho diễn đàn.

Chúc anh vui khỏe.

hoa mai
03-04-11, 20:46
to songduvobo@ hôm nay tôi vào xem lại cách trả lời cua SDVB đối với các thành viên vào Topic này trao đổi và đóng góp luận giải ( khochu chẳng hạn ) thì nhận thấy bạn vào đây với tinh thần học thuật chưa vô tư cho lắm và khá cao ngạo , bạn có thể không đồng tình với cách luận giải của các member và có thể đưa cách luận giải của mình, đó mới là có tinh thần học thuật và khách quan. Đằng này bạn bác bỏ thẳng thừng các lý giải các member , nếu vậy tại sao lập topic này để nhờ người ta luận giải làm gì ? nếu bác bỏ luận giải các member , hãy nêu cách luận giải của mình xem sao .
( Khochu luận giải rất chính xác một khía cạnh quan trọng cách khá giả của lá số mặc dù chưa đầy đủ . ).
Mặc khác Nick của bạn không phải của chính đương số , bạn đã thấy hết cuộc đời người này chưa ?
Hai nick songduvobo và hoadienvi còn nhiếu mập mờ .Nếu muốn trao đổi học thuật hay muốn luận giải nên ghi rõ ràng , và nếu trao đổi học thuật thì phải vận dụng kiến thức tử vi của mình mà trao đổi để thấy cao thấp, không nên phản bác gọn lỏn như thế .
Bạn lập topic này không rõ mục đích gì ,nhưng các trang cuối đẫ thấy rỏ 1 phần mục đích , đó cũng là cách khai thác để học tập , nhưng phải có cách trao đổi với các member thân thiện hơn sẽ rất tốt .
vài lời góp ý đến chủ topic .
HL

Nhìn qua 2 Nick SDVB , Hoadienvi và trao đổi với anh vuivui , nhất là Songdvb với anh vuivui là cũng hiểu 1 phần mục đích của Topic này . Mặc khác , Topic này là nhờ xem và giải thích cách giàu của đs , khochu chỉ luận ngắn như vậy là quá đủ 1 trong các yếu tố giàu đối với người có hiểu biết cơ bản và vững học thuật tử vi , trừ khi bạn còn thắc mắc .Tôi nhắc lại khochu lý giải như vậy là chưa đầy đủ các yếu tố , nhưng yếu tố khohu nêu lên như vậy là quan trọng. nếu bạn không đồng tình thì hãy nêu ra ?(Từ đầu chí cuối bạn không lý giải cách giàu của số )
Ở đây nếu bạn thắc mắc về điểm lý giải nào ( bạn nói có nhiều đánh giá sai về hoadienvi ) , tôi sẳn sàng dùng học thuật tử vi để lý giải , còn không thắc mắc thì tôi dừng tại đây vậy. Hôm nay là cá biệt tôi nói như vậy , bởi tôi sẽ không vào topic này khi mà người lập Topic không phải chính đương số .
Nếu bạn đánh giả tử vi cổ truyền không còn chính xác hoặc không đủ tin cậy( lần đầu tiên có người đánh giá như vậy ) , thì hãy đưa phương pháp mới luận giải tư vi của bạn để cùng nhau trao đổi vậy .Phép luận giải tử vi cũ hay mới đều phải có tính thuyết phục của nó và lý giải công khai người ta mới công nhận.

Diễn đàn có nội gian hoặc từ diễn đàn khác vào phá. Xin chớ mắc câu........

songduvobo
04-04-11, 15:31
@Maihoa,
nghe giật gân quá nhỉ. chỗ nào có gian tế thế, chỉ cho tôi với. Có một diễn đàn nhỏ con con, thành viên ở đây quen nhau gần hết, gian tế vào phá để làm gì nhể?:549:

@Huylong
Tôi vẫn chờ một câu trả lời của anh là anh có sẵn sàng chứng minh học thuật của mình hay ko. Nick khổ chủ tôi cũng có đọc ở trên diễn đàn tuvilyso, nếu nhảy vào đây tôi cũng sẵn sàng cùng nghiệm lý.
Còn nếu hai anh cảm thấy rằng, tôi vẫn cao ngạo và lừa dối nhau thì thôi ko cần nói chuyện. Vì như thế, tự các anh chứng tỏ rằng bản lĩnh còn yếu khi tranh luận học thuật(còn về tử vi chưa nói).
Đây là bài viết cuối cùng của tôi, nếu như các anh ko thuyết phục nổi tôi là các anh thật sự là dân quân tử.

hoa mai
04-04-11, 15:43
To all
Mọi người đều đã hiểu ý HM cám ơn các bạn,

HM thay mặt mọi người yêu cầu admin. đóng topic

kolname
04-04-11, 15:54
Theo tôi thì thế này đi, bạn songduvobo đưa ra luận giải của mình về đương số trước rồi mọi người ở đây sẽ thảo luận với bạn theo đúng tinh thần học thuật. Tôi nghĩ chú Vuivui hoặc Huy Long cũng sẵn sàng và vui vẻ đối thoại với bạn thôi.
Bạn muốn người khác đối thoại với bạn trong khi bạn làm phát

Trong cả topic này, trừ những bài của chú vuivui tôi ko thể đánh giá bài viết nào là có giá trị cao về học thuật cả.

Tôi chưa thấy bạn thể hiện trình độ học thuật của bạn một chút gì mà cao giọng đánh giá người khác vậy bạn có quân tử không.

Diễn đàn này tuy nhỏ nhưng bạn cũng không nên nghĩ rằng ở cái thế giới ảo này muốn nói gì cũng được. Bạn nên nhớ rằng trên Ebay hay Amazone người ta vẫn trả tiền đúng với giá trị hàng hóa đấy.

songduvobo
04-04-11, 17:14
@kolname,
bạn có đọc bài viết của tôi đầy đủ ko. Nếu tôi tự nhận là cao nhân tử vi, thì tôi đã luận giải từ lâu rồi. Bạn có thể ko nấu được một món ăn, nhưng chẳng ai bảo là bạn ko có quyền đánh giá món ăn đó có ngon hay ko. Mà tôi cũng chưa xúc phạm một ai trong diễn đàn này, bạn chỉ cho tôi câu nào là xúc phạm ai. Nếu như trong topic trước nếu ai đó luận giải đương số hoadienvi mà đúng, thì tôi sẽ đánh giá cao, nhưng ko ai luận giải đúng(trừ chú vuivui), thì làm sao tôi khen là giỏi. Tiếc là hoadienvi ko cho tiếp tục thảo luận, cho nên tôi mới mở topic này. Ai thấy mình có đủ tâm và tài, xin chứng minh.

@hoamai,
ai thấy hoamai đúng vậy, chỉ cho tôi gian tế cái. Chắc lại là thời bác Duẩn mỗi người dân là một chiến sĩ công an nên gian tế nhiều hơn dân. :202:

khochu
04-04-11, 17:18
Từ hồi tham gia các diễn đàn tới giờ, chưa thấy người nào yêu cầu xem số lại tỏ vẻ công kích, cao ngạo như vậy. Tôi không có lý do để tham gia với những topic này, và tất nhiên nhiều người cũng vậy. Còn chuyện chúng ta tham gia để chứng minh ai giỏi ai kém thì... để làm gì, tôi nhận tôi còn kém lắm, kém lắm :)

Nhân gian xưa nay, người giỏi thực sự thì thường hay lặng tiếng, điềm đạm, cẩn trọng ngôn từ. Dựa vào đó là ta có thể đoán được rồi ;)

Thân!

hoa mai
04-04-11, 20:15
...................................tự xóa

hoa mai
04-04-11, 20:20
Sorry bạn Sống dư vô bổ ,nếu bạn không phải là gian tế thì cho HM mượn topic bạn tâm tình với các bạn chút nhé, chúc bạn vui.......

Kính chào các bạn,

Thấy anh bạn mới này HM lại thật buồn. Lại nghĩ lại mình lúc trước thật là lắm hổ thẹn đáng trách........mới vào diễn đàn HKLS này HM lóc chóc nói càng, nói bướng, chửi bậy bất kể lớn nhỏ, quậy phá vô phép vô tắc, ngu muội chẳng biết trời cao đất rộng như ếch ngồi đáy giếng tưởng trời bằng vung, kiêu căng xất láo đến nổi bị các bạn ghét quá quăng trứng vịt ung ôm đầu máu,lại bị admin. ban nick đóng topic hoặc xóa bài bậy bạ của HM quá nhiều lần, rồi thách thức các vị cao thủ thách thức cả Admin., việc trước đây hẳn mọi người còn nhớ rỏ chứ......
.

Nay nhờ chủ topic ,HM hối hận tự cãm thấy mình vô cùng ngu dốt có mắt như mù thật tình xin lổi tất cả các vị lớn tuổi HM đã từng xúc phạm,chửi bậy và cám ơn BQT, admin,các bạn thương tình mà không chấp lại giúp đở nhiệt tình trong tất cả mọi vấn đề về PT tử vi tử bình dịch lý.......cho cá nhân và gia đình

Hoa mai kính mong các vị ....cùng tất cả các bạn .....lượng thứ cho HM vậy

Vài lời tâm sự,

Chúc các vị luôn vui cười :54_002:

songduvobo
05-04-11, 01:40
Từ hồi tham gia các diễn đàn tới giờ, chưa thấy người nào yêu cầu xem số lại tỏ vẻ công kích, cao ngạo như vậy. Tôi không có lý do để tham gia với những topic này, và tất nhiên nhiều người cũng vậy. Còn chuyện chúng ta tham gia để chứng minh ai giỏi ai kém thì... để làm gì, tôi nhận tôi còn kém lắm, kém lắm :)

Nhân gian xưa nay, người giỏi thực sự thì thường hay lặng tiếng, điềm đạm, cẩn trọng ngôn từ. Dựa vào đó là ta có thể đoán được rồi ;)

Thân!
Chào anh. Tôi thì tôi chẳng nghĩ rằng mình cao ngạo, có điều khi chưa quen nhau, thì có thể hiểu lầm nhau chăng. Còn tôi thì có đọc một số bài của anh trên tuvilyso, mà trong đó anh có đề cập cách lục hại, rồi nhị hợp,....
Quan điểm của tôi thì thấy cách anh diễn giải ko đúng, trên thực tế cách nhị hợp quá yếu đến mức ko dùng nổi, còn cách lục hại thì ko thấy thái thứ lang đề cập. Cách xung chiếu mà anh lại coi là đối nhau thì ko đúng. Ngay cả thái thứ lang còn nói đến các cách chiếu hợp nhau cơ mà, cho nên đối hay hợp nhau là tùy vào từng bộ sao có đi được với nhau ko.
Theo quan điểm của tôi thì nếu xem số có ba cách cần quan tâm, xung chiếu, tam hợp, vào vận, và cách quan hệ với cung phúc. Trên thực tế tôi cũng có nghiên cứu tử vi ở một cách vừa phải, thời gian còn lại cơm áo gạo tiền, vả lại những cái này thì nó quá trừu tượng.
Cũng phải nói thật là cái lá số của tôi đưa lên diễn đàn, xem thì tôi có xem qua, nhưn mà trên đời, biết người ta mà nói theo thì dễ, chứ còn tự luận thì mới khó. Tôi quen và biết người này quá rõ, luận kiểu gì thì cũng tự theo kiểu trên, nên khi vứt lá số lên, lười ko muốn viết ra, mọi người dễ hiểu lầm là tôi nhờ mọi người luận giải. Mai khi nào rỗi thì tôi cũng sẽ viết cách luận giải của mình.
Diễn đàn là nơi vui chơi, đừng nên đánh giá ai quá nặng nề như thế.
À mà anh đã xem film the social network chưa,nếu anh xem xong, anh sẽ thấy ko phải ai cũng là người khiêm tốn đâu.

vân từ
05-04-11, 02:17
Chào anh. Tôi thì tôi chẳng nghĩ rằng mình cao ngạo, có điều khi chưa quen nhau, thì có thể hiểu lầm nhau chăng. Còn tôi thì có đọc một số bài của anh trên tuvilyso, mà trong đó anh có đề cập cách lục hại, rồi nhị hợp,....
Quan điểm của tôi thì thấy cách anh diễn giải ko đúng, trên thực tế cách nhị hợp quá yếu đến mức ko dùng nổi, còn cách lục hại thì ko thấy thái thứ lang đề cập. Cách xung chiếu mà anh lại coi là đối nhau thì ko đúng. Ngay cả thái thứ lang còn nói đến các cách chiếu hợp nhau cơ mà, cho nên đối hay hợp nhau là tùy vào từng bộ sao có đi được với nhau ko.
Theo quan điểm của tôi thì nếu xem số có ba cách cần quan tâm, xung chiếu, tam hợp, vào vận, và cách quan hệ với cung phúc. Trên thực tế tôi cũng có nghiên cứu tử vi ở một cách vừa phải, thời gian còn lại cơm áo gạo tiền, vả lại những cái này thì nó quá trừu tượng.
Cũng phải nói thật là cái lá số của tôi đưa lên diễn đàn, xem thì tôi có xem qua, nhưn mà trên đời, biết người ta mà nói theo thì dễ, chứ còn tự luận thì mới khó. Tôi quen và biết người này quá rõ, luận kiểu gì thì cũng tự theo kiểu trên, nên khi vứt lá số lên, lười ko muốn viết ra, mọi người dễ hiểu lầm là tôi nhờ mọi người luận giải. Mai khi nào rỗi thì tôi cũng sẽ viết cách luận giải của mình.
Diễn đàn là nơi vui chơi, đừng nên đánh giá ai quá nặng nề như thế.
À mà anh đã xem film the social network chưa,nếu anh xem xong, anh sẽ thấy ko phải ai cũng là người khiêm tốn đâu.

Bây giờ tôi thành thật cám ơn thái độ ôn hòa và thẳng thắn của SDVB. Nếu cái tâm không cao ngạo mà lời lẽ đầy ngạo khí như trước đây cũng thật sự làm tổn thương nhiều người, mong SDVB biết tiếp tục cẩn trọng, cởi mở trao đổi để chúng ta cùng học hỏi, không lấy việc đúng sai làm điều trọng đại.

Thân mến,

Vân Từ

khochu
05-04-11, 10:38
Ok, tôi thấy giọng văn nay mới gọi là trao đổi, đủ tôn trọng nhau nhưng vẫn nhắm thẳng đích vấn đề cần bàn, cái đó là quan trọng.

Chính vì mạng là nơi vừa để học hỏi, vừa để thư giãn, nên chúng ta cần trao đổi với nhau làm sao không gây ức chế cho người khác mà vẫn chứng mình được rõ ràng quan điểm của mình, như vậy mới tránh để cảm xúc lấn át vào bài viết, vì mục đích chính là trao đổi kiến thức. Nghe anh giới thiệu, tôi cũng thử xem phim "The Social Network" xem sao. Chờ anh đưa ra kiến giải của mình.

Thân!

hỏa linh tử
05-04-11, 12:58
cách trao đổi mới của sdvb ôn hòa ,dễ chịu hơn trước nhiều rồi:0006:
mạng ảo nên cư xử thế nào để mọi người cùng vui vẻ là được :5887:

songduvobo
06-04-11, 00:49
Theo quan điểm tôi, lá số này dùng lý thuyết cổ điển đã giải được gần hết rồi. Năm Canh Nhật hóa Lộc, có Đào Hỉ thủ thì quá đẹp, tiếc là dính ngay Tuần. Tuần khiến cho Nhật hóa Lộc mất đi hết cái đẹp, khiến cho người này tuy văn chương lai láng, nhưng lại thiếu quyết đoán, dẫn đến bây giờ chẳng thể giàu nổi. Nhưng ko thể khiến cho người này ko yêu văn thơ sách vở. Quan có triệt, dính đà la thiên hình hãm thì sớm hay muộn cũng có năm đi tù vì công việc. Giờ thì đã thành hiện thực. Tài bạch có Nguyệt miếu hóa khoa dính thiên không. Theo tôi cái hay của Thiên không khi đi cùng Hóa khoa là tiền hết rồi lại có, nhưng ko thể có nhiều được. Mà phải cuối đời mới có tiền cơ.
Phúc người này đẹp, có Cơ Hao thì tuyệt, đi với Thân cư Di thì chắc chắn định cư ở nước ngoài. Điền có Tử Khôi thì chăm lo nhà cửa kinh lắm. Người này tuy nhà cửa chưa có của riêng, nhưng nhà cửa thuê thì chăm chút thôi rồi, nhà cửa nhìn vào đúng dáng văn nghệ sĩ.
Điều duy nhất tôi lo là về đường vợ con, cung thê quá xấu riêng đồng cự hãm đã xấ tệ, thêm hóa kỵ nữa thì vợ chồng chẳng thể chung sống nổi nhau. Ko biết là phúc có cách nào gỡ được ko vì vẫn còn Hồng Loan. Đường con cái sẽ đỡ hơn chẳng nếu nhận con nuôi.
Vài dòng suy nghĩ.
Thân ái

songduvobo
06-04-11, 21:19
Hôm nay ngồi suy ngẫm lại một hồi mới thấy, hay là lý thuyết chú vuivui lại sai. Rõ ràng lá số này phúc chế tài thì phải giàu chứ. Phúc đẹp thế kia, sao lại cô đơn được đến cái tuổi này nhỉ. Mặc dù cung thê xấu, thì vẫn có thể cứu được bằng cung phúc mà. 40 tuổi rồi, với mệnh phúc như vậy, mà ko giàu ko vợ thì là trường hợp kì quặc. Hay là trường hợp này lý thuyết cổ điển đúng thì lý thuyết của chú vuivui lai ko áp dụng được.
Vài dòng suy nghĩ thế. Nếu có gì sai sót, xin chú vuivui rộng lòng lượng thứ chỉ bảo.

VONGOCHONG
08-04-11, 08:53
Thích nhận mà kg thích chia,thích chia phần mà kg thích trách nhiệm, ăn đủ thứ ,khen chê đủ thứ mà kg phải mất tiền còn được học nghề...đó là số kg ít vào diễn đàn Vân Từ ơi! Theo tôi ,thích thì tiếp giúp ,kg thích thì "chào" ha ha ha

VONGOCHONG
08-04-11, 09:26
Bạn đã dùng danh từ "khổ chủ" có nghĩa là khách hàng của bạn...?còn quân tử thì thằng tàu viết đầy rẫy mà chính thằng tàu "điếm" nhất,nghe chử "quân tử"
như là 1 bình phong hoành tráng cho thiên hạ lợi dụng...nếu hành nghề thì tự gặm thân chủ mình vậy ...đúng là sống dư vô bổ...chào người sống dư vô bổ...

songduvobo
08-04-11, 23:18
sao ko dịch luôn nick tôi là sống dù vợ bỏ để thành luôn người đó đi, việc gì cứ phải gán ghép là tôi hành nghề tử vi kiếm sống. :2455:
Người Việt khổ thân, đi đâu trên cái thế giới này, việc đầu tiên là ko thể tin nổi đồng bào, chỉ biết vâng dạ tây tàu.

vuivui
09-04-11, 01:34
Hôm nay ngồi suy ngẫm lại một hồi mới thấy, hay là lý thuyết chú vuivui lại sai. Rõ ràng lá số này phúc chế tài thì phải giàu chứ. Phúc đẹp thế kia, sao lại cô đơn được đến cái tuổi này nhỉ. Mặc dù cung thê xấu, thì vẫn có thể cứu được bằng cung phúc mà. 40 tuổi rồi, với mệnh phúc như vậy, mà ko giàu ko vợ thì là trường hợp kì quặc. Hay là trường hợp này lý thuyết cổ điển đúng thì lý thuyết của chú vuivui lai ko áp dụng được.
Vài dòng suy nghĩ thế. Nếu có gì sai sót, xin chú vuivui rộng lòng lượng thứ chỉ bảo.
Tôi thì Lòng cũng chẳng rộng mà cũng chẳng hẹp, hi hi. Có điều tôi đã nói rồi, phép quản lý chế áp dụng còn khó hơn lý mệnh chủ. Mà lý mệnh chủ đã không dùng được thì dùng thế nào được quản chế lý. Tôi không bị khích để vào đây đâu. Mà vì quả thật bận quá. Xem số sợ không cẩn thận, viết nhăng cuội. Người ta lại tin mình, mà mình nói bậy thì phải tội lớn. Hơn nữa còn nợ biết bao nhiêu người. Bây giờ đùng đùng vì câu nói của sdvb chả ra sao cả mà vô đây giải cho cậu thì bao nhiêu người đợi chờ sẽ thấy sao ? nghĩ sao ? sdvb có nghĩ cho họ tý nào không ? Hay là chỉ vì cái ham thích, mong muốn của riêng mình mà chẳng cần nghĩ đến ai cả ?
Đây là lần cuối tôi giải cho sdvb. Đành phải có lời xin lỗi các Bạn đang chờ trong mục Giải số - tử vi và các Bạn đang chờ bởi lời hứa trước trong thùng tin nhắn PM và email.
Trước hết cuộc đời này ứng với số mệnh có tham lang, chứ không phải dương lương ! Mệnh chủ là Liêm ngộ triệt, hội thành cách với Thiên tướng. Thấy ngay Chủ phúc cung là Lirm Tướng Triệt thì tiền vận thiếu may mắn, hay gặp sui xẻo mà khổ sở, sự nghiệp tiền tài cũng như sự an cư đều lênh đênh do phúc "thối". Số này có mộ ông chú (có nghề võ hay đã từng làm võ quan hoặc tham gia quân đội) bị đứt long mạch, mộ bị sụt và bị phá phách, hoặc quan quách không còn nguyên vẹn.
Nên: Đi tìm và gom lại, dù thiếu cũng được, và xây lại mộ, nhưng phải chuyển lên đồi cao, hoặc trong khe núi mà chôn cất thì phúc khí sẽ hồi sinh.
Số này khá dị biệt, bởi chủ cung mệnh là cách cục chứ không đơn thủ, thiên ri cung lại vô chủ nên ra ngoài phiêu bạt lận đận. Bản thân thì sống ham hưởng thụ thích đủ thứ, những không có chí tiến thủ, không có ý chí lập nghiệp. Sống mơ màng, ưa se xua, thích văn nghệ, viết lách, nhưng kỳ thực văn chương nghệ thuật là dạng quần chúng tự phát. Thực chất theo số mà phán thì người này vô nghề nghiệp.
Tài khí thì yếu, phúc lại không chế được tài thì tiền vận ăn đong uống đếm. Hạnh phúc thì cũng nước trôi, bèo dạt phiêu linh chứ làm sao ổn định được.
Đại vận này còn điêu linh, nhưng càng về cuối đại vận càng đỡ khổ, hay bị dính líu và bị luật pháp, chính quyền nó hành hạ. Năm nay thì cũng phải về nước và sẽ cưới vợ. Sẽ gặp được may mắn bất ngờ ở quê nhà. Và lập nghiệp tại quê nhà. Sang đại vận tới thì đỡ khổ, cuộc sống ổn định. Nhưng số này không giàu đâu. Sang đại vận tới, chịu khó chạy vạy, buôn bán và làm mánh thì cũng dư giả đôi chút, hậu vận khá giả và an nhàn. Hợp với thói ăn chơi. Nhưng nhớ đừng quá đáng mà vợ nó khùng. Cô vợ này tốt đấy.
Thế thôi nhé. Tôi sẽ không quay trở lại đâu. Mất nhiều thời gian quá.
Chúc người có số may mắn.
Thân ái.

songduvobo
09-04-11, 22:49
Chú ơi, cháu biết rằng con bao nhiêu người chờ chú xem số, cháu cũng chỉ là một fan hâm mộ nho nhỏ trong số hàng trăm hàng nghìn người đó thôi. Chẳng qua là học lỏm thì làm sao được nhiều, chỉ được hai ba điều, được chú mở cho tầm mắt là tốt lắm rồi. Chú từ bi hỷ xả thế, chắc là trong mệnh toàn sao tử vi quang quý làm phúc nhỉ.
Chú ơi, khổ chủ hỏi là nếu nói là ông chú, anh ấy ko có chú, vậy có phải ngược lên thêm một đời là em ông nội ko, mà hình như em ông nội cũng ko làm trong quân đôi hoặc quan võ, thế chẳng nhẽ lại tiếp tục nhảy lên một đời nữa chăng. Mong chú đã ra tay từ bi thì từ bi cho chót.
Xin đa tạ chú ạ.

kolname
09-04-11, 23:06
Không biết làm nghề đồ tể, thảo khấu có được coi là nghề võ không nhỉ ???

vuivui
09-04-11, 23:07
trong vòng 5 đời, cứ bên nội mà tìm tới cái người |võ biền|. Thậm chí có thể tìm được 2 hay 3 người như thế. Khi đó phải đi tìm mộ để xác quyết.

songduvobo
12-04-11, 01:27
chú ơi, đến đời thứ 4 rồi vẫn chưa tìm ra được người võ biền như chú nói:002: Làm thế nào bây giờ. Đời thứ 5 thì giờ ko biết hỏi ai đây?
Mà cháu biết chú nhiều người hỏi, nhưng đã giúp thì giúp cho chót, cái cô bị đuổi về vn mà cháu có post lá số đi kèm với đương sự ý. Chú xem đôi đó có tương lai ko.
Đa tạ chú rất là nhiều:797:

vuivui
12-04-11, 01:56
chú ơi, đến đời thứ 4 rồi vẫn chưa tìm ra được người võ biền như chú nói:002: Làm thế nào bây giờ. Đời thứ 5 thì giờ ko biết hỏi ai đây?
Mà cháu biết chú nhiều người hỏi, nhưng đã giúp thì giúp cho chót, cái cô bị đuổi về vn mà cháu có post lá số đi kèm với đương sự ý. Chú xem đôi đó có tương lai ko.
Đa tạ chú rất là nhiều:797:
Tìm khó như vậy thì tôi càng tin là đúng. Bởi nếu dễ tìm thì đã chả có chuyện mồ mả bị như vậy mà không biết gì !!!
Tìm được chính là Phúc đấy. Còn phúc thì tìm được, nhược bằng bạc phúc thì phải tìm cách khác khắc phục, không quan tâm tới điều đó nữa, phải tự thân vận động thôi. Nhưng nên biết, bạc phúc thì khổ lắm đó.
Phải kiên nhẫn, và cũng đừng hỏi nhiều theo kiểu điện đàm rồi ngồi nghe thông tin. Phải dày công rồi đấy.
Có khi ở ngay trước mặt mà lại không biết, cứ tìm xa xôi ở đâu. Thế mới có câu: Vô duyên đối diện bất tương phùng.
Nên nhờ tâm linh giúp xem sao !
Thân ái.

songduvobo
12-04-11, 21:23
Vâng cháu xin đa tạ chú, thế còn cô gái có khả năng làm vợ anh chàng xấu số kia. Chú thấy có tương lai ko ạ. :797: