PDA

View Full Version : Kính gửi chú vuivui. Xem tử vi có biết được sinh con dị tật không ạ?

tungthanhttvn
22-04-11, 16:06
Thưa chú,

Cháu đã nhờ chú xác định giờ sinh giữa giờ tuất và dậu ngày 13/06/1982 dương lịch, và chú đã xác định giờ tuất. Sau hơn 1 năm lấy chồng cháu mới có thai, nhưng chưa được niềm vui trọn vẹn cho điều đó thì cháu đã phải lo lắng vì một vấn đề khác: Bệnh rubella.

Bệnh rubella nếu mắc trong 3 tháng đầu con sinh ra chắc chắn dị tật bẩm sinh, có thể thai lưu, sảy thai,... Cháu không được khẳng định là mắc, cháu chưa tiêm vaccin trước khi mang thai nhưng cũng chưa có bằng chứng là đã mắc. Cháu có đi xét nghiệm máu 2 lần để xác định, nhưng vì không biết có phải do số cháu không mà xét nghiệm lần 2 bị sai chỉ số, bản thân cháu cũng hiểu về bệnh nên đã yêu cầu xét nghiệm lại thì đúng xét nghiệm lúc đầu có vấn đề thật. Cho nên bây giờ dù bác sĩ nói khả năng cháu bị mắc từ lâu đã miễn dịch rồi nên cứ yên tâm, nhưng cháu cứ lo mãi, không có cách nào để khẳng định chắc chắn cháu đã mắc từ lâu hay chỉ vừa mới mắc (nếu vừa mới mắc vẫn có khả năng ảnh hưởng lên thai nhi). Cháu rất lo, mong chú xem giùm cháu lá số của cháu liệu có thể hiện sinh con dị tật hay không, cháu xin link lá số giờ Tuất mà chú đã xác định cho cháu:

Cháu cảm ơn chú rất nhiều!

tungthanhttvn
23-04-11, 08:13
Cháu mong chú vuivui giúp cháu với ạ. Những người mang bầu bị rubella phải quyết định có bỏ thai hay không, trường hợp của cháu vì không rõ ràng nên cháu phải giữ thai, nhưng cháu cũng rất lo lắng chú ạ. Chú giúp cháu với!

niceday
23-04-11, 10:03
nếu chị không tin tưởng bác sĩ hiện giờ thì nên đi khám chỗ khác. Chứ chị xem tử vi thì trong thâm tâm chị liệu chị có dám tin tưởng 100% hay không?

tungthanhttvn
23-04-11, 10:24
Xin lỗi bạn, nếu không tin thì tôi đã không xem. Còn tại sao tôi không tin chỗ khám hiện tại, chỗ này vốn khá có uy tín về xét nghiệm, nhưng có phải do số tôi hay không mà 2 lần xét nghiệm trên cùng 1 mẫu máu mà kết quả lệch nhau tới vài lần thì cho dù tôi muốn tin bác sĩ cũng không biết tin thế nào. Không phải tôi không đi khám hay theo dõi tiếp, nhưng khi tôi tin vào tử vi thì đó cũng là một cách để xem xét, một người có bệnh lên hỏi tử vi vốn đã rất bình thường, diễn đàn tử vi nào cũng thấy, nếu chỉ cần cậy vào bác sĩ thì họ không lên diễn đàn hỏi đúng không bạn?
Bạn đã từng trải quả cảm giác 1 người mẹ lo lắng cho thai nhi, có thể phải bỏ con mà không biết làm thế nào chưa? Bạn có biết hàng tuần đi lấy máu một lần để xét nghiệm liệu bạn có lo liệu mình có bị thiếu máu hay không? Tôi đã khám rất sớm, chọn nơi uy tín mà vẫn gặp sự cố, vào Viện C thì chờ từ sáng tới trưa chưa đến lượt. Rubella cũng là một bệnh rất dễ bị chẩn đoán nhầm, ngay cả bác sĩ cũng vậy thôi. PN mang thai một khi đã mắc, chỉ có cách bỏ con hoặc chấp nhận 1 đứa trẻ dị tật ra đời. Trường hợp của tôi là không chắc chắn không mắc, vẫn phải chờ xét nghiệm, càng để lâu càng khó đoán thời gian mắc bệnh, mỗi lần xét nghiệm cách nhau ít nhất 1 tuần, thai càng ngày càng lớn, càng tội hơn.

hoa mai
23-04-11, 10:49
Cháu mong chú vuivui giúp cháu với ạ. Những người mang bầu bị rubella phải quyết định có bỏ thai hay không, trường hợp của cháu vì không rõ ràng nên cháu phải giữ thai, nhưng cháu cũng rất lo lắng chú ạ. Chú giúp cháu với!
Bạn cứ sanh em bé đi, nếu em bé có gì, HM nuôi cho

niceday
23-04-11, 11:18
Thế chị đã thấy ai dùng tử vi để xem bệnh bốc thuốc chưa? Nếu giờ tử vi của chị là chị sẽ sinh con dị tật thì chị sẽ làm gì? Chị sẽ đi bỏ ngay đứa bé mà không cần đi khám lại bác sĩ?

tungthanhttvn
23-04-11, 11:32
Thế chị đã thấy ai dùng tử vi để xem bệnh bốc thuốc chưa? Nếu giờ tử vi của chị là chị sẽ sinh con dị tật thì chị sẽ làm gì? Chị sẽ đi bỏ ngay đứa bé mà không cần đi khám lại bác sĩ?

Nói thật là bạn hoàn toàn hiểu lầm ý định của mình. Bỏ con dễ thế sao? Mình nói nếu xem có thì mình bỏ con ư? Nói thật là bạn chỉ biết đọc mà chẳng thông cảm, bạn biết có bệnh thì ai cũng muốn có một niềm tin, nó chỉ hỗ trợ lúc đang hỗn loạn chứ không phải viện vào đó như phương thuốc. Trả lời bạn: Giả sử chú vuivui khẳng định có con dị tật, mình sẽ khám cho tới lúc sinh con ra, nếu bác sĩ khẳng định mắc, mình sẽ bỏ con, nếu không thì chẳng có lý do gì để bỏ. Nhưng tử vi là một cách để cảm thấy có niềm tin, bớt hoảng loạn. Ngay cả có người bảo bạn cầu nguyện con sẽ khỏe, thực sự cầu nguyện con có khỏe thật không? Nhưng sao bạn vẫn cầu nguyện?

Ngoài ra, mình có niềm tin ở chú vuivui, nếu xem được chắc chắn, nhất định chú sẽ nói chắc chắn, nếu không chắc chắn chú sẽ nói có khả năng hoặc chú sẽ nói không xem được. Tiêu đề mình cũng đặt dấu hỏi đó bạn?

Nếu không tin tử vi không rõ bạn lên diễn đàn vì mục đích gì?

hoa mai
23-04-11, 11:43
@Niceday bạn hơi võ đoán...
@tungthanhttvn HM nghe lời ông xã chịu nuôi nếu như bé có gì,ổng lo cho
Đây là chú VUIVUI chưa có xem cho bạn.Bọn HM cũng chẳng biết tử vi bạn thấy sao?

tungthanhttvn
23-04-11, 11:53
@Niceday bạn hơi võ đoán...
@tungthanhttvn HM nghe lời ông xã chịu nuôi nếu như bé có gì,ổng lo cho
Đây là chú VUIVUI chưa có xem cho bạn.Bọn HM cũng chẳng biết tử vi bạn thấy sao?

HM à, cảm ơn bạn nhiều. Một sinh linh không ai nỡ bỏ đi đâu, dạo này đang dịch mạnh ở VN, có rất nhiều bà mẹ bị Ru trước 12 tuần khóc hết nước mắt trước khi quyết định bỏ con. Sự thật là tất cả các bác sĩ đều khuyên bỏ, vì ở VN trẻ dị tật không hòa nhập được vào cộng đồng như các nước tiên tiến, kể cả những dị tật chữa được cũng khó có đủ tiền chữa, hoặc ở VN chưa chữa được. Mình thấy bác sĩ nước ngoài cũng yêu cầu đình chỉ thai trong trường hợp này. Thai trên 12 tuần có thể giữ lại vì ảnh hưởng lên thai ít. Mình sao có thể đẻ con ra mang cho người khác nuôi? Đây cũng là do lỗi của mình không tiêm vaccin trước khi định mang thai. Nỗi buồn cũng lớn lắm!

hoa mai
23-04-11, 12:13
HM à, cảm ơn bạn nhiều. Một sinh linh không ai nỡ bỏ đi đâu, dạo này đang dịch mạnh ở VN, có rất nhiều bà mẹ bị Ru trước 12 tuần khóc hết nước mắt trước khi quyết định bỏ con. Sự thật là tất cả các bác sĩ đều khuyên bỏ, vì ở VN trẻ dị tật không hòa nhập được vào cộng đồng như các nước tiên tiến, kể cả những dị tật chữa được cũng khó có đủ tiền chữa, hoặc ở VN chưa chữa được. Mình thấy bác sĩ nước ngoài cũng yêu cầu đình chỉ thai trong trường hợp này. Thai trên 12 tuần có thể giữ lại vì ảnh hưởng lên thai ít. Mình sao có thể đẻ con ra mang cho người khác nuôi? Đây cũng là do lỗi của mình không tiêm vaccin trước khi định mang thai. Nỗi buồn cũng lớn lắm!

BS nước ngoài cũng bó tay thôi bạn ơi,cũng chẳng hòa nhập được với xã hội.Lúc này đây bạn chưa có kết quả,tôi và bạn chẳng biết nhau vì sanh mạng con của bạn chứ chẳng phải con tôi sao tôi lại phãi bận lòng vậy..................????????................... ..
Chuyện nuôi con chẳng dễ, nuôi con không được bình thường thì đâu phải chuyện đùa hệ trọng cả cuộc đời.Bạn biết đó bọn mình chẳng phải hiếm muộn,cũng chẳng ham con nuôi gì, chỉ là vì 1 sanh linh vô tội.....
Có 1 nghệ sĩ và 1 diễn viên nổi tiếng giống trường hợp của bạn đã ............và đã được mẹ tròn con vuông..............

niceday
23-04-11, 12:51
Thực tế tôi hoàn toán hiểu mong muốn và muc đích của chị và tôi biết cuối cùng thì chị vẫn cần lời khẳng định của bác sĩ và dù kết quả tử vi như thế nào thì chị cũng sẽ làm như vậy, vậy tôi khuyên chị đi tìm bác sĩ khác mà khám là đúng hay là sai?
Và về bản chất chị nhờ chú vuivui xem số tử vi cũng như đi khám 1 bác sĩ khác nhưng niềm tin vào tử vi của chị đâu có thể hơn kết quả từ y học hiện đại. Thế thì sao không đi thẳng đến bác sĩ mà khám đi vòng vèo qua tử vi mà làm gì?

con_nha_ngheo
23-04-11, 13:42
Giả sử chú vuivui khẳng định có con dị tật, mình sẽ khám cho tới lúc sinh con ra, nếu bác sĩ khẳng định mắc, mình sẽ bỏ con, nếu không thì chẳng có lý do gì để bỏ. Nhưng tử vi là một cách để cảm thấy có niềm tin, bớt hoảng loạn. Ngay cả có người bảo bạn cầu nguyện con sẽ khỏe, thực sự cầu nguyện con có khỏe thật không? Nhưng sao bạn vẫn cầu nguyện?

Nếu không tin tử vi không rõ bạn lên diễn đàn vì mục đích gì?

1. Hãy để mọi chuyện thuận theo ý trời bạn à. Bạn cứ đi khám, cứ kiểm tra, nếu thấy ko ổn thì có thể bỏ, đó là q.định của bạn. Chứ bạn hỏi như thế này, cho dù có đúng với lá số đi chăng nữa làm sao chú ý đủ nhẫn tâm để nói lên sự thật giúp bạn tăng thêm động lực để bỏ con ?
2. Theo mình được biết tử vi là Thiên mệnh, mà đã là thiên mệnh thì có nghĩa là ko thay đổi được. Mệnh trời đã định như vậy thì dù có tránh được lần này, thì còn những lần khác, tránh đươc họa này thì lại có hóa khác xảy ra thôi. Bạn nên đi lễ chùa và cầu phúc bạn ạ

Chúc bạn + gdinh hạnh phúc
mẹ tròn con vuông

tungthanhttvn
23-04-11, 17:33
1. Hãy để mọi chuyện thuận theo ý trời bạn à. Bạn cứ đi khám, cứ kiểm tra, nếu thấy ko ổn thì có thể bỏ, đó là q.định của bạn. Chứ bạn hỏi như thế này, cho dù có đúng với lá số đi chăng nữa làm sao chú ý đủ nhẫn tâm để nói lên sự thật giúp bạn tăng thêm động lực để bỏ con ?
2. Theo mình được biết tử vi là Thiên mệnh, mà đã là thiên mệnh thì có nghĩa là ko thay đổi được. Mệnh trời đã định như vậy thì dù có tránh được lần này, thì còn những lần khác, tránh đươc họa này thì lại có hóa khác xảy ra thôi. Bạn nên đi lễ chùa và cầu phúc bạn ạ

Chúc bạn + gdinh hạnh phúc
mẹ tròn con vuông

Mình cảm thấy các bạn cũng thật mâu thuẫn, hay là vì mình không ngộ được đạo? Nếu tử vi là thiên mệnh rồi không thể tránh, thì tại sao người ta cứ cố xem làm gì? Bao nhiêu người lên diễn đàn hỏi về số mệnh, tai họa,...để làm gì ? Nếu không phải chỉ để muốn biết trước, tránh được hay không lại là chuyện khác.
Bạn ơi, lên chùa cầu phúc thì sẽ thay đổi được điều gì hay đó cũng là một phần niềm tin thôi?
Dù sao mình cũng chỉ vì quá lo lắng mà viện vào số thôi, không lấy đó làm lý do để làm gì cả. Nhiều bạn tính mạng người nhà gặp nguy cũng lên tử vi hỏi, mình thấy các thành viên diễn đàn cũng rất nhiệt tình xem hộ, vì sao các bạn lại nghĩ rằng mình không nên hỏi nhỉ?

con_nha_ngheo
23-04-11, 18:26
Mình cảm thấy các bạn cũng thật mâu thuẫn, hay là vì mình không ngộ được đạo? Nếu tử vi là thiên mệnh rồi không thể tránh, thì tại sao người ta cứ cố xem làm gì? Bao nhiêu người lên diễn đàn hỏi về số mệnh, tai họa,...để làm gì ? Nếu không phải chỉ để muốn biết trước, tránh được hay không lại là chuyện khác.
Bạn ơi, lên chùa cầu phúc thì sẽ thay đổi được điều gì hay đó cũng là một phần niềm tin thôi?
Dù sao mình cũng chỉ vì quá lo lắng mà viện vào số thôi, không lấy đó làm lý do để làm gì cả. Nhiều bạn tính mạng người nhà gặp nguy cũng lên tử vi hỏi, mình thấy các thành viên diễn đàn cũng rất nhiệt tình xem hộ, vì sao các bạn lại nghĩ rằng mình không nên hỏi nhỉ?

1. Bạn mua 1 tờ vé số, bạn có mún biết kết quả ngay ko, mai bạn xem nó trúng hay trượt thì cũng chẳng khác gì nhưng vì sao bạn vẫn muốn biết trước ?
2. Đi lễ chùa, cầu phúc, làm nhiều việc thiện đó là 01 trong rất ít cách để có thể thay đổi được số phận.
Cứu 1 mạng người con hơn xây 10 tòa tháp, nhưng giết hại 1 sinh linh thì có xây cả 100 tòa tháp cũng ko bù đắp được đâu.

Đó là tất cả những gì mình biết, có thể nông cạn, cũng có thể hoàn toàn sai. Mọi q.định là ở bạn
Hi vọng chú vuivui sẽ sớm trả lời giúp bạn
(lá số của mình cũng vẫn đang chờ chú giải đáp đó :17677:)

tungthanhttvn
23-04-11, 18:28
BS nước ngoài cũng bó tay thôi bạn ơi,cũng chẳng hòa nhập được với xã hội.Lúc này đây bạn chưa có kết quả,tôi và bạn chẳng biết nhau vì sanh mạng con của bạn chứ chẳng phải con tôi sao tôi lại phãi bận lòng vậy..................????????................... ..
Chuyện nuôi con chẳng dễ, nuôi con không được bình thường thì đâu phải chuyện đùa hệ trọng cả cuộc đời.Bạn biết đó bọn mình chẳng phải hiếm muộn,cũng chẳng ham con nuôi gì, chỉ là vì 1 sanh linh vô tội.....
Có 1 nghệ sĩ và 1 diễn viên nổi tiếng giống trường hợp của bạn đã ............và đã được mẹ tròn con vuông..............

Không đâu Hoa mai ơi, ở nước ngoài hệ thống y tế và chăm sóc người tàn tật tốt hơn (mình cũng chỉ được nghe nói thế) nên người tật nguyền cũng không bị cô lập lắm. Còn BS nước ngoài bó tay thì đúng rồi, vì Rubella vốn là bệnh không chữa được, chỉ có phòng ngừa, khi mắc thì tự khỏi, ngoại trừ mắc lúc mang thai là có nguy hiểm lên thai nhi thôi.
Mình biết Hoa mai rất thương thai nhi, nhưng mình lại nghĩ nhân đạo và tình thương theo một hướng khác. Một đứa trẻ tật nguyền chưa chắc khi được sống bé đã cảm thấy hạnh phúc khi được sinh ra, dị tật rubella không hề nhẹ, có thể bị thiểu năng nữa, hầu hết là rất khó nuôi rồi, nếu chỉ bị dị tật bên ngoài có thể dùng phẫu thuật thẩm mỹ được thì lại khác, nhưng rubella ảnh hưởng lên cả phân chia tế bào, ADN (theo mình biết thì như thế), vậy thì một đứa trẻ như thế được sinh ra cũng rất khổ sở mà lỗi lại do mẹ chúng giữ chúng lại, tất nhiên lỗi đầu tiên của mình là chủ quan không nghĩ có thai nên đã không tiêm phòng sớm.
Mình nghi ngại số mình là vì trong hàng trăm người xét nghiệm 2 lần không bị nghi ngờ kết quả thì mình lần 2 lập tức kết quả rất có vấn đề, khiến mình phải gọi lại cho phòng XN yêu cầu họ kiểm tra lại, sau khi họ làm XN lại cùng 1 mẫu máu thì kết quả hợp lý hơn nhiều nhưng lại không còn đáng tin cậy nữa.
Bỏ thai không phải chuyện đơn giản, không phải vì không hiếm muộn mà sẵn sàng bỏ, vì sau khi bỏ thai, tổn thương cả về mặt tinh thần lẫn thế chất, khả năng có thai lại trở nên khó hơn nhiều.
Tặng Hoa mai nhé :5333:

hoa mai
23-04-11, 20:02
Không đâu Hoa mai ơi, ở nước ngoài hệ thống y tế và chăm sóc người tàn tật tốt hơn (mình cũng chỉ được nghe nói thế) nên người tật nguyền cũng không bị cô lập lắm. Còn BS nước ngoài bó tay thì đúng rồi, vì Rubella vốn là bệnh không chữa được, chỉ có phòng ngừa, khi mắc thì tự khỏi, ngoại trừ mắc lúc mang thai là có nguy hiểm lên thai nhi thôi.
Mình biết Hoa mai rất thương thai nhi, nhưng mình lại nghĩ nhân đạo và tình thương theo một hướng khác. Một đứa trẻ tật nguyền chưa chắc khi được sống bé đã cảm thấy hạnh phúc khi được sinh ra, dị tật rubella không hề nhẹ, có thể bị thiểu năng nữa, hầu hết là rất khó nuôi rồi, nếu chỉ bị dị tật bên ngoài có thể dùng phẫu thuật thẩm mỹ được thì lại khác, nhưng rubella ảnh hưởng lên cả phân chia tế bào, ADN (theo mình biết thì như thế), vậy thì một đứa trẻ như thế được sinh ra cũng rất khổ sở mà lỗi lại do mẹ chúng giữ chúng lại, tất nhiên lỗi đầu tiên của mình là chủ quan không nghĩ có thai nên đã không tiêm phòng sớm.
Mình nghi ngại số mình là vì trong hàng trăm người xét nghiệm 2 lần không bị nghi ngờ kết quả thì mình lần 2 lập tức kết quả rất có vấn đề, khiến mình phải gọi lại cho phòng XN yêu cầu họ kiểm tra lại, sau khi họ làm XN lại cùng 1 mẫu máu thì kết quả hợp lý hơn nhiều nhưng lại không còn đáng tin cậy nữa.
Bỏ thai không phải chuyện đơn giản, không phải vì không hiếm muộn mà sẵn sàng bỏ, vì sau khi bỏ thai, tổn thương cả về mặt tinh thần lẫn thế chất, khả năng có thai lại trở nên khó hơn nhiều.
Tặng Hoa mai nhé :5333:
HM nghĩ ở đâu cũng vậy thôi chả khác gì
Cái quan trọng là bạn không nên sát hại thai nhi bất kể vì lý do gì
Con kiến còn ham sống,con ếch người ta lột da chặt đầu nó nó cũng biết lại ông tha mạng cố gắng mà vẫy vùng chạy trốn cái chết.Bạn muốn con bạn bị người cắt tay cắt chân cắt đầu rồi xay ra thành 1 đống,1 xô thịt vun nát máu me sao?Ai cho bạn quyền giết con ? mọi chúng sanh đều bình đẳng có quyền được sống.Nếu trước kia mẹ bạn phá bỏ bạn như vậy bạn có hận không và bao giờ mới nguôi
Bạn có nợ thì dũng cãm mà trả cho xong,chẳng nên khất lại rồi cũng phải trả ,con mình có tàn tật bạn phải chăng đó là nghiệp của nó và của mình đây gọi là cộng nghiệp ........Nhưng........
Hiện tại chưa có gì là rõ ràng, mình đồng ý nuôi hay bảo trợ con bạn nếu có gì không hay cho bé, bạn còn do dự, lại cứ muốn giết giết giết ....mãi hay sao?Bạn không muốn sanh con để bọn tôi nuôi vậy bạn sanh con để bạn giết hay sao?Tôi đang thi gan với bạn đấy???
Có 1 cặp vợ chồng VN sanh 1 đứa con bị khờ,họ vẫn dũng cãm quyết định có thai nữa : có thể con họ bị bịnh nửa nếu bị nữa họ vẫn dũng cãm chấp nhận không phá thai bác sĩ khuyên họ bỏ họ nói họ chấp nhận khổ vì khổ quá rồi có 1 đứa bịnh nữa cũng chả sao
Tôi xin lỗi nếu có lời lẻ quá phủ phàng nhưng bạn hãy nghĩ cho chính chắn và mong mọi người cho ý kiến.HM đã hết lời

@chú VUI VUI
HM kính xin chú cho ý kiến của chú về việc này vì chú lớn tuổi kinh nghiệm, thông thấu cổ kim và ra tay giúp dùm bạn này về vấn đề lá số tử vi, vì sự việc quan trọng và cần kiếp

vuivui
23-04-11, 21:20
@tungthanhttvn
Hôm nay mới thấy chủ đề này. Cho chú mấy dữ kiện để chú xác định mệnh chủ !
Chú chờ. Xin lỗi thienluong2 trong danh sách. Chú giải quyết trường hợp này cái đã nhé. Nói qua cho chú biết bệnh Rubella triệu chứng cụ thể trên người bệnh thế nào ? (trên lý thuyết thôi, không nhất thiết phải trên có thể của cháu).
Thân ái.

niceday
23-04-11, 21:34
@tungthanhttvn
Hôm nay mới thấy chủ đề này. Cho chú mấy dữ kiện để chú xác định mệnh chủ !
Chú chờ. Xin lỗi thienluong2 trong danh sách. Chú giải quyết trường hợp này cái đã nhé. Nói qua cho chú biết bệnh Rubella triệu chứng cụ thể trên người bệnh thế nào ? (trên lý thuyết thôi, không nhất thiết phải trên có thể của cháu).
Thân ái.

Bệnh Rubella

Bệnh Rubella lây nhiễm qua đường hô hấp, có thể gặp ở mọi lứa tuổi, nung bệnh từ 12-14 ngày, khởi phát với các triệu chứng sốt nhẹ, các dấu hiệu mắt ướt, ho, chảy nước mũi, ỉa lỏng... gần như không thấy.

Khi bệnh toàn phát, các biểu hiện mới thấy rõ: mệt mỏi, sốt nhẹ, chảy nước dãi và rõ ràng nhất là nổi mẩn đỏ trên da giống như bệnh sởi. Trẻ ít khi nằm li bì, xung huyết mắt, da mặt, hạch to ở dọc hai bên cổ, không đau. Các nốt ban trên da dạng chấm đỏ rải rác, mọc không có quy luật và có thể thấy đau khớp. Khi bệnh lui thường hết sốt, ban bay nhanh không theo quy luật, không để lại các dấu vết trên da, hạch trở về bình thường muộn hơn, thường sau 1 tuần.

Các biến chứng của Rubella chủ yếu là đau và sưng khớp, nhất là ở phụ nữ cao tuổi (chiếm 70%), viêm não, xuất huyết giảm tiểu cầu, viêm thần kinh, gây dị dạng thai nhi ở phụ nữ có thai. Phụ nữ mắc bệnh Rubella khi đang mang thai có khả năng sinh con bị các dị tật bẩm sinh như: các bệnh tim bẩm sinh, bệnh đầu nhỏ, chậm phát triển tâm thần, đục thủy tinh thể, điếc, các tổn thương xương dài...

Rubella là một bệnh nhẹ, diễn biến lành tính, tỷ lệ tử vong và biến chứng rất thấp. Tuy nhiên, nó lại đặc biệt nguy hiểm với phụ nữ có thai, nhất là trong 3 tháng đầu. Nó có thể gây sẩy thai, dị tật thai nhi và bệnh Rubella bẩm sinh ở trẻ mới sinh.

htruongdinh
23-04-11, 22:25
HTD copy lại cho tungthanhvn :

Thưa chú vuivui, cháu quá hồi hộp chờ chú xem giúp. Cháu muốn cung cấp thêm một chút thông tin ah. Cháu là con út trong gia đình có một chị cả (sinh năm1979) và một anh trai (sinh năm 1980). Cháu là đứa lằng nhằng khó chịu nhất trong nhà , nhờ vậy mà con đường cháu đi cũng gập ghềnh hơn, có những chuyện cứ được rồi tưởng mất, cuối cùng lại được. Hiện tại cháu cũng rất bế tắc, khi điều mình muốn người khác làm mà người ta không làm được hoặc không chịu làm, cháu chỉ muốn nổ tung.

@tungthanhvn
Từ thưở cha sinh mẹ đẻ đến khi trưởng thành. Hẳn nhiều người, hễ mà quan tâm đến tử vi, thậm chí người á đông cũng đều đã từng nghe câu: Tôi/anh/chị sinh ra dưới một ngôi sao tốt/xấu nên cuộc đời ....
Câu nói này, sau này, khi ở trời tây, tôi cũng được nghe nhiều lần, không chỉ từ miệng các nhà chiêm tinh mà tôi đã gặp, mà cũng từ miệng của nhiều người. Cứ như là họ phát ngôn rất tự nhiên, khi có điều muốn tự sự.
Một ngôi sao, nếu nó là nói ở góc độ tử vi, thì đó là "ngôi sao" trong số các sao có trên địa bàn lá số tử vi, chứ không phải là một ngôi sao nào đó ở trên trời. Rồi ra, sao trên bản số lá số tử vi có phải là sao trên trời hay không, thì đó là quyền của mỗi người phát ngôn.
Có người thì nói, mình được sinh ra dưới sao thái âm, người thì bảo mình được sinh ra dưới sao thiên khôi, ... đấy là được nghe nhiều đến những ngôi sao này. Như trong truyện về Huệ túc phu nhân. Cha của Huệ túc phu nhân chả đã nói, Huệ túc phu nhân sinh ra dưới sao Thái âm đó sao. Vì thế, căn bản đã là một quý nhân, kề cận vua rồi. Lại được nhiều cát tinh hội tụ, thì sao mà không tuyệt đỉnh thông minh, lại danh lưu muôn thưở cho được. Rồi khi nói những người đỗ đạt khoa bảng, chiếm khôi nguyên thì người ta lại bảo, sinh ra dưới ngôi sao Thiên khôi.
Ấy !. Như thể là, được sinh ra dưới ngôi sao nào, thì định mệnh đã là như vậy rồi. Chả có cãi được nữa. Những người theo chủ thuyết định mệnh an bài, thời đều thỏa mãn. Và càng sung sướng hơn, khi mà mình được sinh ra dưới ngôi sao tôt. Điều này thật đáng buồn phiền cho những ai sinh ra dưới những ngôi sao xấu. Phải chăng tạo hóa thật bất công chăng ?. Thực là không !. Nhưng tạo hóa có thưởng, có phạt, phân minh. Nói như nhà Phật, thì sự thưởng phạt này tạo bởi Kiếp trước, do nhân quả luân hồi mà ra. Nhưng sự trừng phạt hay tưởng thưởng của các Đáng tối cao, cũng không phải là vĩnh cửu, là suốt toàn bộ một kiếp người. Tội đến đâu, phạt đến đó. Công đến đâu, thưởng đến đó. Thảy đều đã có ở Thiên mệnh rồi, được xác định bởi sự biến hóa của các sao bản mệnh. Từ xấu sang tốt hoặc ngược lại, người không hiểu, cứ tưởng rằng, đó là do cái tự ngã, do phấn đấu của mình. Mình có thể thay đổi được kiếp số !. Người theo thuyết tự ngã, lấy cái lý tự ngã làm quyết định luận, thì phấn khởi, và động viên minh, động viên nhau rằng đừng lo buồn, hãy sống lạc quan, không ngừng phấn đấu.
Hai bên mà gặp nhau, tất có tranh luận. Bên nào cũng có thực tế chứng minh cả. Rồi cuối cùng, ai về nhà nấy. Khỏi đánh nhau.
Thực tế là thế nào ?. Thực tế là do, cả hai đều đúng, mà cũng, cả hai đều sai. Đúng, là bởi vì có thực tế chứng minh. Nhưng sai, là do chưa hiểu đến ngọn nguồn lạch sông !. Vậy thôi. Lý giải vấn đề này, thuộc về cái Lý của Cải số. Bởi thế, Cải số mới khó hiểu, khó hiện thực, hay là nói: Chưa hiện thực. Có chăng, chỉ là những trường hợp hy hữu, mà rồi do chưa hiểu đến "ngọn nguồn lạch sông", thời vẫn còn Cãi được. Vậy thôi.
Sinh ra dưới một ngôi sao !!!. Từ lâu, lâu lắm rồi. Khi giải tử vi, Tiền nhân ta cũng đã hiểu rõ bản chất của tử vi. Chứ không hiểu hồ đồ như chúng ta ngày nay đâu, đã thể hiện rõ trong phương pháp giải. Như phái Đông a thì thấy rằng, đó là sao Treo. Như gần đây, cụ Ba La thì đề xướng sao Đồng hành với ngũ hành của bản mệnh, còn gọi là sao nòng cốt. Rồi thì đến cụ Thuấn, cụ gì gì đó nữa thì lấy sao Hình tướng. ... Gọi chung đó là sao Bản mệnh. Mỗi phương pháp đều có cách tìm sao bản mệnh riêng. Như sao nòng cốt thì dựa vào ngũ hành bản mệnh mà xác định. Hễ thấy sao nào đó trong mệnh cung có hành đồng hành với hành của bản mệnh thì đó là sao nòng cốt. Còn sao hình tướng thì dựa vào lý ngũ hành hình tướng mà xác định. Sao Treo thì huyền bí hơn, và phái Đông a vẫn giữ nó làm của riêng, danh "cho con gái về nhà chồng", đặng còn có chỗ dung thân ? Trong cái đời khốn khó, vinh nhục bất tường này. Và phái nào cũng vậy, đều để lại những huyền thoại. Những ca giải đoán thần sầu, và có những nhân vật điển hình được gắn với truyền thuyết, cũng như những Thầy được xem là truyền nhân của bản phái. Còn những ca đoán sai thì ... giấu ... đi. Đương nhiên, nói như vậy, không có nghĩa là những chuyện giải đoán thần sầu không có ý nghĩa học thuật. Mà đó chính là tầm vóc có thật của học thuật của môn tử vi. Có điều, sao nòng cốt thì tìm dễ, nhưng khó luận cho đúng do gặp nhiều cắc cớ, đến sao hình tướng đã thấy khó rồi, nhưng xác định được nó thì dễ luận hơn, song cũng hay gặp bất cập, lại đến sao Treo thì, ... khó quá. Nếu không được chân truyền, ắt tẩu hỏa nhập ma. Kẻ mầy mò, mãi không ăn cắp, hay chôm chỉa không được bí kíp, thì cuối cùng, tức quá chửi đổng, tìm cách bài bác bằng những kiến thức hạn hẹp của mình. Tiếc thay, loại đó, nhiều !. Kẻ học không nổi, thì bỏ đi, miệng tụng: Nho còn xanh lắm, không ăn được. Có kẻ thì ngưỡng mộ. ... rất nhiều loại.
Nói dông dài ra đây để làm gì ?. Ấy là vì, nhân có hứng thì nói. Cũng là dịp mà khi dùng sao mệnh chủ để giải đoán tử vi, ứng vào trường hợp của cháu tungthanhvn mà đề cập đến.
Tiền nhân khi giải số, gặp người được sinh ra dưới sao thiên khôi, đều biết được chắc chắn, như đinh đóng cột rằng, người ấy, dù cuộc đời có thế nào đi nữa, ắt có phước ở một chỗ xứng đáng. Nếu phước đó ở phúc, thời chắc chắn đời sau sẽ vinh hiển. Cho dù phúc đức cung có bị xung phá bao nhiêu đi chăng nữa, hoặc người có số bần hàn, phong thủy có thế nào đi nữa. Ấy là cái nghiệp phải trả, đến đời mình thì hết, mồ mả đến lúc bắt đầu kết phát, được linh huyệt. Con cháu sẽ được phước đức tiếp theo đến ba đời. Nhiều khi, chỉ vào những lời quyết đoán như thế này của tiền nhân. Người đời sau, do không hiểu, cứ tưởng như đó là lời Thánh phán. Có biết đâu, chẳng phải, mà đó chỉ là những quy tắc, một khi có phương pháp giải tử vi đúng đắn.
Trường hợp của tungthanhvn là như vậy. Mệnh chủ là thiên khôi. Thì ở trên là nói chuyện đời sau. Còn bây giờ, nói chuyện đời nay.
Là người nhạy cảm, giàu tự ái và tự tôn ngầm cao độ. Nhưng trong quan hệ giao tiếp với bên ngoài thì dễ hòa đồng, biết thông cảm với cái cảm thông của người lãnh đạo với thuộc cấp. Song cuộc đời lại chẳng làm lãnh đạo được. Sau này có gia đình, lại trở thành lãnh đạo gia đình bằng cách lấn quyền chồng. Tuy nhiên, khi chưa có chồng, thì nhưng "con ong" lại bị sức hấp dẫn bởi cái vẻ quý phái, hòa đồng, cảm thông mà "lăn như bị". Ai đó mà lấy được cháu, sau này về ở với nhau, mới té ra là bị cháu lãnh đạo, trong nhà thì cháu trở thành người lớn, mẫu mực, làm khuôn thước cho chồng con. Dạy con nghiêm khắc. Nhưng rất chu toàn mọi việc trong gia đình. Còn ra ngoài, thì luôn đứng sau giật dây, răn bảo chồng. Can thiệp vào mọi chuyện. Trong khi đương đầu với thực tế, với bên ngoài thì lại là chồng. Sau này là con cái. Cái trò này, sao nó giông giống với Đảng Ta quá vậy ?!. Hi hi ... May mà cháu được ông chồng hiền lành. Con cái ngoan hiền. Chứ không mà chính phủ với quốc hội cứ chống Đảng, thì loạn mất. Mặc dù không phải lúc nào cháu cũng đúng. Đặc biệt là vào đại vận 42 tuổi trở đi thì cháu sai phần lớn. Ngay cả trong ý nghĩ, tư tưởng. Thấy về lý luận có vẻ đúng, nhưng vào thực tế ắt sẽ thấy sai. Khi ấy, chồng và con đề chống đối mạnh mẽ. Thời gian này cháu sẽ bị stress mạnh, rất mạnh bởi :
Do bị mắc bệnh hiểm nghèo, luôn cảm thấy mình bị mất vị trí độc tôn trong gia đình, sợ mất quyền lực. Thành thử càng ra sức thể hiện uy quyền, kể cả trong những trường hợp vô lý nhất.
Được chồng con hết sức có trách nhiệm, chăm sóc thương yêu. Nên được thể, càng làm già.
Hay có tính nghi ngờ, lúc nào cũng đòi hỏi được nắm biết mọi chuyện, và đòi hỏi chồng con luôn ở bên mình. Nhu cầu gần gũi chồng con tăng đột biến.
Cháu mắc bệnh hiểm nghèo do lao lực quá độ.
Số cháu vất vả vì chồng con. Cũng như sẽ theo chồng di cư xa mà lập nghiệp (bởi vì chồng cháu sẽ di cư). Yêu con thái quá khiến thành ràng buộc con, gây áp lực cho con cái nhiều. Dẫn đến con cái bị căng thẳng. Đồng thời trong giai đoạn 32 – 42 cháu phải đưa vai gánh vác gia đình thực thụ. Chồng cháu không những không làm ra mà còn thất bại trong nhiều dự án. Con đường sự nghiệp của chồng bị đảo lộn, gặp phải phá sản liên tiếp. Càng làm lớn càng phá sản nhanh và mau. Phá sản bất ngờ và phải hầu tòa nhiều phen. Giai đoạn này cháu rất khốn đốn. Cùng trong giai đoạn này, cháu sẽ sinh con thứ, trong đó có một đứa từ cuối năm một tuổi đến năm 3 tuổi sẽ bị một tai nạn ốm rất nguy hiểm, 10 phần thì 9 phần nguy nan, khi qua khỏi cũng trở nên rất khó nuôi, chăm sóc rất vất vả. Cháu rất khổ sở về đứa con này, nhưng đồng thời đứa bé này lại là kỳ nhân của dòng họ nhà cháu.
Số cháu ăn về hậu vận, từ đại vận 52 trở đi thì gia đình cháu sung túc, con cái giúp được bố mẹ nhiều. Gia đình tấn phát. Số có của, an nhàn hưởng phúc. Từ đây, phúc đức nhà cháu bắt đầu phát. Mồ mả bắt đầu kết. Khoa bảng, ấn tướng của cháu lại dồn hết cho đời sau. Trong số 3 đứa con hai trai một gái, một đứa phát về văn học, một đứa mệnh quý nhân, một đứa văn võ song toàn, có số đại quý.
Nghề nghiệp của cháu cũng sẽ dang dở, bỏ ngang mà theo chồng. Rồi vì chồng con mà bỏ nghề của mình, tự tạo công ăn việc làm cho mình.
Mấy lời tổng quát về cuộc đời cháu như vậy. Chúc cháu chân cứng đá mềm.
Thân ái.

tungthanhttvn
23-04-11, 23:48
Thưa chú, bạn htruongdinh đã link giùm cháu lời giải đoán của chú cho lá số giờ Tuất của cháu, bạn niceday cũng đã link một bài chi tiết về rubella.

*Cháu xin nói thêm về bản thân:
- Cháu thân hình nhỏ nhắn, có duyên
- Cháu sắp kết thúc chương trình thạc sĩ
- Cháu không có tài ăn nói, hơi thẳng nhưng không thẳng lắm (cụ thể chưa bao giờ nói thẳng suy nghĩ của mình về bạn bè với chính họ, mặc dù cháu ghét họ ở điểm nào)
- Rất hay lo lắng, khi lo lắng hay làm rối tung lên, mất tinh thần, tìm mọi cách để giảm lo lắng
- Cháu là con út thì chú biết rồi ạ, anh chị đều rất tốt học hành đỗ đạt, công việc ổn định, hình thức cũng khá
- Mẹ cháu rất vất vả, là trụ cột gia đình, bố thì ngươc lại. Trong nhà, cháu gần mẹ hơn cả, đôi khi mẹ cháu nói cháu có xu hướng giống mẹ cháu (về tính tình). Gia đình bố mẹ cháu xưa nghèo, bây giờ tạm được, chưa bao giờ giàu.
- Học hành lúc lên lúc xuống, nhìn chung do cảm giác chán nản, có những lúc lên không ngờ
- Cháu rất hay phải vào viện, từ nhỏ đến lớn, bị đụng chạm dao kéo trong viện nhiều
- Cháu lấy chồng đầu năm 2010 mà bây giờ mới có con, chưa bị sảy thai hay bỏ thai bao giờ.
- Bố cháu tai nạn nên bị tật nguyền từ năm 1987. Cháu mổ tai năm 2007.

*Về bệnh rubella: Cháu đã từng mắc sởi từ nhỏ, 6 năm trước đã từng sốt phát ban, triệu chứng kiểu rubella nhưng bác sĩ không kết luận gì. Hiện nay cháu không có triệu chứng (rubella 50% không có triệu chứng ở người lớn), vì sau khi biết có thai và cũng biết dịch rubella nên cháu hoảng sợ đi khám, kết quả đáng lẽ có thể rõ ràng, nhưng phòng khám xét nghiệm sai, đây cũng là một trong những phòng xét nghiệm có tiếng ở Hà Nội. Bây giờ cháu cứ có cảm giác bệnh của cháu 50-50, mặc dù nghiêng về phía cháu hiện không mắc nhưng vẫn rất lo không sao nguôi ngoai được.

*Về lời giải đoán lá số giờ Tuất của chú: có những điểm về tính tình chú nhận xét rất đúng ạ, nhưng cháu vốn không phải là người đảm đang, lấy chồng xong cũng không đảm đang chú ạ. Vợ chồng cháu hay căng thẳng về chuyện tiền nong, chồng cháu tiêu hoang, và không chịu đưa tiền cho vợ giữ, ngoài ra hai vợ chồng cũng yêu thương nhau. Thật sự bây giờ cháu chỉ mong con bình an, nếu được như vậy bất kỳ việc gì cháu cũng làm để chuộc tội nếu kiếp trước cháu có tội.

Cháu rất mong tin chú!

vuivui
24-04-11, 00:20
@tungthanhttvn
Những điều cháu lo lắng thì chú lại không thấy. Cái mà chú thấy là sợ cái thai không giữ được. sợ bị thai lưu. Nếu sinh được thì ok, không lo gì cả, mẹ tròn con vuông.
Nên cái cần nhất bây giờ là giữ sao cho thai không bị ... hỏng, khiến tai bị ... lưu trong bụng.
Điều cần nên làm. Không nên uống nhiều thuốc trụ sinh. Cần thuốc an thai, mẹ cần giữ sức khỏe, tâm thanh thản, hay cười, nghe nhạc nhẹ nhiều. Đừng để huyết áp rối loạn bất thường. Ngủ mỗi ngày phải trên 10 tiếng. Đi bộ buổi chiều hàng ngày, nhẹ nhàng.
Tập thư giãn - rất quan trọng.
Cái chính là giữ được thai, chứ không phải lo sợ thai bị di dạng, sinh con khuyết tật.
Không có gì phải lo sợ di ảnh hưởng của bệnh rubella cả. Trên tử vi, chú không thấy điều đó.
Chúc cháu thanh tâm - quan trọng nhất.
Thân ái.

tungthanhttvn
26-04-11, 15:40
Cháu cảm ơn chú rất nhiều, không biết có thể cảm tạ chú thế nào ạ!

Hôm nay cháu đã nhận kết quả xét nghiệm máu lần 3, kết quả này cho thấy chắc chắn cháu đã mắc bệnh từ rất lâu, đã có miễn dịch nên rất yên tâm sẽ không bị mắc lại trong thai kỳ. Quả thật cháu mừng quá, cháu sẽ cố gắng an thai như chú đã khuyên. Cháu chúc chú thật nhiều sức khỏe chú nhé!

try&smile
26-04-11, 16:15
Chúc bạn sức khỏe, vui vẻ, mẹ tròn con vuông. let smile:haha::haha::haha::confident::confident::conf ident:

hoa mai
02-05-11, 20:53
@tungthanhttvn
Những điều cháu lo lắng thì chú lại không thấy. Cái mà chú thấy là sợ cái thai không giữ được. sợ bị thai lưu. Nếu sinh được thì ok, không lo gì cả, mẹ tròn con vuông.
Nên cái cần nhất bây giờ là giữ sao cho thai không bị ... hỏng, khiến tai bị ... lưu trong bụng.
Điều cần nên làm. Không nên uống nhiều thuốc trụ sinh. Cần thuốc an thai, mẹ cần giữ sức khỏe, tâm thanh thản, hay cười, nghe nhạc nhẹ nhiều. Đừng để huyết áp rối loạn bất thường. Ngủ mỗi ngày phải trên 10 tiếng. Đi bộ buổi chiều hàng ngày, nhẹ nhàng.
Tập thư giãn - rất quan trọng.
Cái chính là giữ được thai, chứ không phải lo sợ thai bị di dạng, sinh con khuyết tật.
Không có gì phải lo sợ di ảnh hưởng của bệnh rubella cả. Trên tử vi, chú không thấy điều đó.
Chúc cháu thanh tâm - quan trọng nhất.
Thân ái.

Kính gửi chú VUI
Xin cám ơn từ tâm của chú, lúc cần kiếp thì có ngay giúp người
Xin cám ơn chú nhiều

minhhoai
03-05-11, 19:11
Cảm ơn chú Vui Vui,
Chúc chị tungthanh mẹ tròn con vuông.
Hnay vào đọc thấy vui trong lòng:)

truanang
05-05-11, 00:48
Hihi , số chị vất vả thật .

tungthanhttvn
05-05-11, 11:14

Chị nghĩ số chị không khổ bằng 500 bà mẹ đã phải bỏ con vì mắc rubella trong thai kỳ trong mùa dịch mấy tháng gần đây:1898:

tungthanhttvn
24-05-11, 17:19

Nắng à, đến hôm nay thì chị nghĩ câu nói này của em đúng thật. Chị không rõ chị vất vả vì toàn bị nghi ngờ, bị làm sai, bị làm cho hoảng,... hay thật sự phải đối mặt với bệnh thật mà giờ chị phải đối mặt với nguy cơ "tái nhiễm rubella".

Kháng thể của chị khá cao, nói chung cũng không ai dám nói kháng thể mức nào thì có khả năng miễn nhiễm, bác sĩ nói bất kỳ ai cũng có thể tái nhiễm dù tỷ lệ này ít, và thường tái nhiễm sau tiêm vaccin cao hơn sau mắc bệnh tự nhiên. Thế mà chị đang bị nghi ngờ tái nhiễm sau mắc bệnh tự nhiên, mặc dù triệu chứng không điển hình. Khổ quá, lại phải xét nghiệm lại ít nhất 1 lần nữa để khẳng định. Đã có không ít chị em tiêm vaccin mà vẫn tái nhiễm.

Dịch năm nay ở VN bùng phát mạnh hơn bao giờ hết, trung bình có 50 ca phá thai do rubella 1 ngày, và những người thường biến chứng nặng do rubella cũng tăng lên. Bộ Y tế chẳng có động thái gì hết, tất cả chỉ là vài phút tin tức trên thời sự và vài chục phút trên kênh sức khỏe O2. Ai cũng thấy choáng váng quá. Chị mới biết vừa rồi có 10 ca trẻ sơ sinh mắc hội chứng rubella bẩm sinh. Thông thường trẻ mắc hội chứng này cũng không sống được lâu đâu. Buồn quá. Bé nhà chị siêu âm lớn nhanh, tất cả đều bình thường mà giờ thấy đau lòng và lo lắng, có lẽ số chị cũng vất vả thật, đành phải chờ kết quả xét nghiệm vậy.

tungthanhttvn
15-06-11, 10:52
Thật là cái số hay bị dọa, xét nghiệm lại vẫn chẳng bị gì, chỉ tổ mất tiền. Ôi cái số lúc nào cũng phải lo lắng :298:

myngoc
02-07-11, 11:01
Chào chị tungthanhttvn!!!

Em thấy topic chị đã lâu nhưng hôm nay mới vào đọc. Rất vui khi biết bé chị không sao. Bạn đồng nghiệp cơ quan em cũng mắc bệnh Rubella. ai làm mẹ đều rất lo lắng khi mang thai.

Chia sẻ với chị: Lúc em mang thai bé, bác sĩ cũng tư vấn em nên chọc ối để xác định bé có bị Down không vì lần xét nghiệm Double Test bé có nguy cơ cao. Em về không nói với ai ngoài má em. Và trước đây có người xem lá số tử vi em bảo mẹ em sẽ mất đứa cháu ngoại đầu tiên. Trước khi ngủ em niệm Phật cầu cho con. Rảnh em đi chùa cầu xin Phật trời. 1 tuần 3 ngày em cho bé nghe nhạc không lời. Em mang thai bé cũng vất vả lắm.

Bây giờ bé nhà em khỏe mạnh, trộm vía bé nói gì hiểu đấy và đeo mẹ lắm.

Chia sẻ với chị. Chúc chị vui, khỏe để bé chị chào đời bình an.
Thân.

tungthanhttvn
21-07-11, 10:44
Chào chị tungthanhttvn!!!

Em thấy topic chị đã lâu nhưng hôm nay mới vào đọc. Rất vui khi biết bé chị không sao. Bạn đồng nghiệp cơ quan em cũng mắc bệnh Rubella. ai làm mẹ đều rất lo lắng khi mang thai.

Chia sẻ với chị: Lúc em mang thai bé, bác sĩ cũng tư vấn em nên chọc ối để xác định bé có bị Down không vì lần xét nghiệm Double Test bé có nguy cơ cao. Em về không nói với ai ngoài má em. Và trước đây có người xem lá số tử vi em bảo mẹ em sẽ mất đứa cháu ngoại đầu tiên. Trước khi ngủ em niệm Phật cầu cho con. Rảnh em đi chùa cầu xin Phật trời. 1 tuần 3 ngày em cho bé nghe nhạc không lời. Em mang thai bé cũng vất vả lắm.
Bây giờ bé nhà em khỏe mạnh, trộm vía bé nói gì hiểu đấy và đeo mẹ lắm.
Chia sẻ với chị. Chúc chị vui, khỏe để bé chị chào đời bình an.
Thân.

Chúc mừng em gái!
Nhiều mẹ xét nghiệm down dương tính nhưng sinh con ra vẫn khỏe mạnh, vì loại xét nghiệm này độ tin cậy không được cao lắm. Nhưng Ru thì khác em ạ, một khi đã dính Ru thì không còn lối thoát, vô cùng đáng sợ.
Chị không chắc chắn 100% bé nhà chị không sao, mà chỉ hơn 90% thôi, còn lại là nguy cơ xét nghiệm sai, bệnh thay đổi tùy cá nhân. Vì thế chị cứ vin hoài vào số phận, nhiều người không chịu nổi áp lực đã bỏ con rồi, nhưng chị vẫn giữ bé, trộm vía, gần đây bé đạp mẹ nhiều lắm :2542:

tungthanhttvn
11-08-11, 11:42
Báo chí mới đăng tin, chỉ có 17% trong hàng ngàn vụ phá thai vừa qua là đúng bệnh, còn lại thai bị giết oan do bác sĩ không có cách nào biết được con có mắc bệnh hay không nên "thà giết nhầm còn hơn bỏ sót". Còn gần 4 tháng nữa mình mới sinh, nhưng sao vật vã quá, chưa một ngày được yên lòng về con, ngày nào cũng thấy con đạp lòng lại thấy quặn đau. Chưa biết bao giờ mới hết cơn ác mộng này.

Liệu có số phận thật không? Liệu có thể biết được số phận không? Một đứa trẻ mù hay điếc thì cũng mất hết tương lai rồi. Chưa có căn bệnh gì mà bác sĩ cũng phải chạy trốn không dám kết luận như căn bệnh này.

Chú vuivui ơi dạo này cháu nghĩ quẩn quá, cháu nghĩ nếu con sinh ra mà thực sự mắc bệnh sẽ cùng con tự vẫn, cháu có bị điên không chú?

hoa mai
15-08-11, 19:46
Chào
Mong bạn hãy an tâm tịnh dưỡng đừng nghĩ vớ vẫn nửa .....:611d7:
Chúc bạn và baby an lành

tungthanhttvn
16-08-11, 14:53
Cảm ơn hoa mai nhé!
Nếu em có quan tâm thì vào đây đọc tham khảo, những bà bầu như chị đang rối hết cả lên, khổ lắm: http://www.webtretho.com/forum/f92/bi-rubella-khi-mang-thai-696266/