PDA

View Full Version : Chị Kim Cương dự đoán chuẩn xác!

HOANHY
29-07-11, 10:10
Mến Chào chị!

Cách đây 2 năm chị có xem luận tứ trụ cho em thật chính xác! Trích lời văn dự đoán của chị: '' Mậu với Quí không phải hiển nhiên là hóa Hỏa, tùy theo trong tứ trụ mà luận. Nếu nói về người với người hợp nhau thì vì chữ Mậu hợp với Quí, đối với nhando là hợp mất đi một phần bản khí dư thừa của mình nên hóa ra là thuận lợi. Cứ tưởng tượng ra như nước chảy mạnh mà gặp đất đá ngăn cản bớt lại vậy. Mặt khác trụ của nhando rất thích hợp mất Mậu, vì Mậu là Quan. Cách này dùng Thương quan Giáp thì gặp Quan mà không hợp Quan thì không thành công. Chữ "mất" ở đây không có nghĩa xấu, chỉ nên hiểu là một chữ còn, một chữ hợp theo, vậy thôi.

Về dụng thần Hỏa ở tứ trụ này thì Tài tinh không lộ, nhưng được thân vượng, có Hợi là Mã tinh lâm quan ở trụ giờ. Vận Đinh Sửu này làm ăn được, tuy nhiên năm Tân Mão thì chú ý có thể lại bị chế tài vì Tân Mão xung Dậu. Khi này thì kết hợp Hợi Mão Mùi để tạo Mộc cục sinh Hỏa dụng thần để giải cứu.

Đúng là em đã và đang gặp người tuổi Hợi kết hợp làm ăn trong lúc gặp sự cố ,như vậy chị có thể xem giùm em trong năm Tân Mão này em có duyên gặp người tuổi Mùi không chị? Em vừa gặp tiểu nhân phá nhưng rất may em dụng người tuổi Hợi giải vây tháng Mùi hiện cũng tạm ổn nhưng sắp tới em có gặp được cứu tinh hợp dụng thần để giải cứu cái mặt bằng làm ăn mới không chị?

vui lòng chị xem giúp em :

em sinh ngày 29 tháng 9 năm 1974 dương lịch tại Sài Gòn

giờ 22h30 phút

Chân thành cảm ơn chị!

kimcuong
29-07-11, 21:26
hoanhy là nhando299 phải không? Có vài lần toàn là nhờ xem Tử Bình qua nick hoanhy mà không nói rõ là nhando. Vừa rồi làm tôi lại lầm tưởng là người mới muốn xem cửa hàng nên đã khuyên là tìm người đến ngay tại chỗ. Tôi nghĩ cách tốt nhất là nên cho biết rõ thời gian làm việc liên tục thì họa may hiểu được vận thế thực thụ của mình ra sao chứ. Đột nhiên hỏi như người mới thì tôi lại phải nghĩ ra điều khác, như thế có phải là tự mang thất lợi đến cho mình? Vì tôi làm sao có nhãn thần mà nhìn ra nhando là hoanhy được?

Khi trước bạn hỏi về 1 cửa hàng sắp mở, còn bài này thì nói là luận chính xác, tức là vụ hỏi cửa hàng năm 2009. Vậy cửa hàng năm 2009 là đang tốt phải không? Hiện thời bạn muốn mở cửa hàng mới? Hay như thế nào đây?

Người "phá" mình có phải là cửa hàng giống như mình? Đấy là vấn đề cạnh tranh. Hay là "tiểu nhân phá" là người trong gia đình? Muốn "giải vây" mà toàn tìm người ở ngoài thì phải tính là dựa vào thời vận, chính xác là bản thân mình có làm nổi hay không, nhando nên suy nghĩ điểm này. Điểm tôi muốn nhấn mạnh với bạn là không nên quá dựa vào bát tự lá số gì cả, sau khi biết đại khái tổng quan thế nào rồi, thì cần nhất là khi làm ăn phải định lượng sức mình và hoàn cảnh chung quanh.

HOANHY
31-07-11, 02:02
Mến chào chị!

Thật tình nick cũ em bị mất cái pass và mail nên đành tạo nick mới!Thực tế cửa hàng củ của em có kết hợp bài trí phong thủy nên mọi việc đang tốt thì họ thấy em làm ăn được lấy lại cho thuê nhiều tiền hơn hoặc mở cái gì đó hiện tại em chưa rõ,khi em đồng ý thuê thì ban đầu nó đồng ý sau đó cancel thế là em đành phải tìm mặt bằng mới nhưng với lần này mặt bằng rộng lớn hơn nên sức lực bỏ ra nhiều hơn,cái chính em thường để ý rất rõ lời chị nói và đã biết trước sự việc sẽ xảy ra xấu cho mình trong năm Tân Mão nên em rất bình tĩnh đón nhận tất cả !
Lần trước em có xin được một quẻ dịch hỏi: mặt bằng chổ mới có thuê làm ăn được không em được quẻ Giải_Lâm.
Nhưng em chưa đủ trình đẻ luận! còn nhà thì em có nhờ Bác Văn Hoài và anh AnhNgoc giúp đỡ cái mặt bằng !
nhà lại rơi vào thế cục Phụ mẫu tam ban xảo quái! 220 độ cục này khó dùng, không biết dùng thì nguy hiểm với trình độ của em hiện nay thì giống như kim mò đáy ốc ! nhà có cửa sau đường đi được 3m phía trước lại không có nhà cao hơn mình,nhìn xéo sang phải trong nhà nhìn ra lại là vãng sanh đường vấn đề này em rất lo ngại
Nay em xin hỏi thời vận em trong vận đinh sửu này cũng như trong tiểu vận năm tân mão này, có nên tiến tới hay không thưa chị? tháng sau là tháng Bính Thân tuy bính là dụng thần nhưng thân kỵ trụ năm em rất bâng khuâng không biết có nên nhảy vào giữa tháng sau không ,vì chủ nhà buộc ký hợp đồng nửa tháng sau trở đi!
Theo lời chị nói em cũng hiểu tất cả! cũng nên phấn đấu và quan sát xung quanh !
Nay mong chị có vài lời nhận xét và phán đoán giúp em !

HoanHy

kimcuong
31-07-11, 18:07
Có thể nói chính xác là vấn đề khó khăn bắt đầu từ tháng 4 năm nay? Các tháng đầu năm thì vẫn làm ăn được? Nếu đúng như vậy thì tháng Bính Thân bạn có thể tiến hành công việc tốt. Đó là theo tứ trụ. Còn về phong thủy phải có hướng cứu ứng thì thuận lợi hơn nhiều. Những người hợp với mình cũng rất nên thận trọng, vì có thể trước hợp sau phá.

HOANHY
31-07-11, 19:16
Thưa chị đúng là đầu năm vẫn làm ăn rất tốt đến tháng 4 hơi chậm và đến tháng Giáp ngọ ất mùi rất tốt nhưng trong lúc này thì cũng bị họ cho lên đường luôn ! hôm nay là mùng 1 tháng Bính Thân trong tháng này không biết em vào nhà mới được không chị? về phong thủy chị bảo nhà có hướng cứu ứng thì thuận hơn nhiều? đến giờ em vẫn chưa biết sao?Mong chị cho ý kiến
Cám ơn chị nhiều

kimcuong
31-07-11, 22:14
Hướng cứu ứng tức là cách hóa giải khi gặp phong thủy không thuận lợi, nhưng đã nói, nhando phải nhờ các anh khuyên bảo theo cụ thể, điều này tôi không thể làm được, vì không nhìn thấy tại chỗ.

Tháng Bính Thân này, 2 ngày Canh Tí và Tân Sửu có khả năng tốt nhất để kí hợp đồng. Còn không thì nên để quá ngày 20 dl.

Tôi cố gắng luận theo tứ trụ của bạn, ngoài ra nên nhận xét kĩ lưỡng về tài chính, khả năng chi trả nợ nần và sự canh tranh thực tế, cũng như hiểu thêm thị trường cung cầu thế nào, phong cách làm ăn chân chính, v.v... , theo tôi thì tất cả những việc này giúp cho bạn thành công cụ thể hơn. Chúc nhando nhiều may mắn.

HOANHY
01-08-11, 15:56
Chào chị !

Sáng nay họ đồng ý cho em thuê nhà cho bên em 45 ngày như vậy đúng 1thang 30 ngày là khai trương liệu qua tháng đinh dậu có tốt không chị?

phuongvu
02-08-11, 00:44
Bạn HOANHY!

Bạn hãy hết sức thận trọng với nhà 220º Toạ Cấn Hướng Khôn Kiêm Sửu Mùi 5°. Hướng này không phải là "Tam ban xảo quái toàn bàn" vì lệch 5º, không có số kiêm. Thượng Sơn, hạ Thuỷ.
Tôi thấy rất nhiều nhà hướng hoặc toạ từ 217.5º-247.5º và 37.5º-67.5º đều khốn đốn. Hướng, toạ ở những sơn này thường đưa người ta tới tai hoạ hơn là những sơn khác. Được "gấm thêu hoa" chỉ khi hợp phong thuỷ cả trong lẫn ngoài.
"Biết mà không nói là đại ác!"
Chúc bạn may mắn!
Phuongvu

HOANHY
02-08-11, 07:03
Chào PhuongVu

Cám ơn bạn đã nhắc nhở việc này cũng phân vân mập mờ quá vì không biết mình đo có chính xác không nữa bữa thì 224 giờ thì 220 không biết thế nào mới chính xác .Bác có thể giúp mình không?cái vụ độ số này căng quá còn vài ngày nữa hợp đồng rồi ?
Mô phật! không biết ra sao đây? có ai thương giúp mình với ?

phuongvu
02-08-11, 21:57
Bạn HOANHY thân mến!

Đúng là bạn không biết chính xác cuộc đất của mình là bao nhiêu độ thì quả là bài toán nan giải trong lúc thời gian eo hẹp.
Thực hành đo hướng thật sự không dễ dàng, ngay cả đối với người có kinh nghiệm vì đo sai là tai hoạ.
Tôi thường đo hướng với ít nhất 02 la bàn và phải đo đi, đo lại, đối chiếu tới lui vì chỉ cần vị trí đo chệch một vài mét là kết quả khác nhau rồi.
Nếu đúng là 224º thì đắc "Tam ban xảo quái toàn bàn" nhưng cuộc đất này "chỉ" này mang lại phúc lộc khi bên ngoài thực sự "toạ không triều mãn" và phòng ốc, cổng cửa, cầu thang v.v... không phạm phong thuỷ. Nói chung "Tam ban xảo quái toàn bàn" phải "binh" phong thuỷ trong ngoài thật kỹ mới mang lại phúc lộc.
Tôi rất muốn giúp bạn một cách vô tư (không tiền bạc, không quà cáp) nhưng phải làm rất nhiều thứ như khảo sát cuộc đất, đo hướng nhà, coi sơ đồ nhà (nếu không chính xác phải thiết lập lại) v.v... vì nếu làm không cẩn thận, chu đáo thì sẽ mang lại tai hoạ cho gia chủ và bản thân tôi cũng sẽ bị giảm thọ do vô tình gây ra tai hoạ cho người khác.
Vì vậy tôi chỉ có thể cầu chúc cho bạn được may mắn thôi!

Thân ái!
Phuongvu