PDA

View Full Version : Em nhờ các bác xem giúp em về quẻ công việc

vietnamnew
01-10-11, 16:34
Hiện tại công việc em đang chán quá, chả có tiền mà lại lông bông suốt, gàn 30 rồi mà chả đâu vào đâu cả. Em reo quẻ bằng 3 đồng xu, kính nhờ các bạn luận giải giúp em.

6 HCC
5 HHC
4 CCH
3 CCH
2 CCC
1 CCH

H: em ký hiệu là mặt có quốc huy, C: ký hiệu là mặt số tièn.
Em cảm ơn các bác nhiều.

thaihoa
05-10-11, 21:18
Hiện tại công việc em đang chán quá, chả có tiền mà lại lông bông suốt, gàn 30 rồi mà chả đâu vào đâu cả. Em reo quẻ bằng 3 đồng xu, kính nhờ các bạn luận giải giúp em.

6 HCC
5 HHC
4 CCH
3 CCH
2 CCC
1 CCH

H: em ký hiệu là mặt có quốc huy, C: ký hiệu là mặt số tièn.
Em cảm ơn các bác nhiều.
Chào bạn vietnamnew !
Bạn cung cấp thôngtin chưa đủ thì không ai luận giải cho bạn được ? chẳng hạn giờ , ngày ,tháng , năm gieo quẻ. Bạn đã gieo quẻ bằng pp 03 đồng tiền rồi thì ghi tên quẻ luôn
THái Hòa

vietnamnew
05-10-11, 21:33
cảm ơn bác thaihoa, do em không biết dịch nên em không biết tên quẻ là gì, chắc để mai em reo lai. Bác cho em hỏi, thời gian reo quẻ chính là thời gian lấy khi tung xong lần thứ 6 phải không ạ?

thaihoa
07-10-11, 18:07
cảm ơn bác thaihoa, do em không biết dịch nên em không biết tên quẻ là gì, chắc để mai em reo lai. Bác cho em hỏi, thời gian reo quẻ chính là thời gian lấy khi tung xong lần thứ 6 phải không ạ?

Chào bạn vietnamnew !
Vài dòng góp ý cùng bạn,

Nêu lấy quẻ hữu thườgn thì cần phải có đủ giờ, ngày ,tháng, năm để tính. Còn lâý quẻ theo bất thường thì ngày, tháng, năm là đủ!

Vào lúc tung đồng tiền lần 1 chính là thời gian gieo quẻ rồi. Cái chính trong Dịch là bạn phaỉ thật thành tâm để hỏi Dịch thì quẻ mới ứng nghiệm.

THái Hòa

vietnamnew
13-10-11, 20:50
Em cảm ơn bác Thái Hòa đã trả lời giúp em, tiện đây em kính nhờ các bác luận giải giúp em câu hỏi: Em đang cùng một số người bạn mở chung 1 công ty nhưng kinh doanh không tốt, lại có rất nhiều vấn đề này sinh. Nay em muốn ra làm một mình cho tiện, tất nhiên là cùng linh vực đó. Xin hỏi việc này có tốt k a?

Em reo que vào lúc 20: 21' ngày 13/10/2011 DL.

6: H H C
5: C H H
4: H C C
3: H H C
2: H H H
1: H H C

Em xin chân thành cảm ơn các bác.

thaihoa
20-10-11, 00:45
Em cảm ơn bác Thái Hòa đã trả lời giúp em, tiện đây em kính nhờ các bác luận giải giúp em câu hỏi: Em đang cùng một số người bạn mở chung 1 công ty nhưng kinh doanh không tốt, lại có rất nhiều vấn đề này sinh. Nay em muốn ra làm một mình cho tiện, tất nhiên là cùng linh vực đó. Xin hỏi việc này có tốt k a?

Em reo que vào lúc 20: 21' ngày 13/10/2011 DL.

6: H H C
5: C H H
4: H C C
3: H H C
2: H H H
1: H H C

Em xin chân thành cảm ơn các bác.

Chào bạn!
Trong khi chờ đợi Diễn đàn, TH trả lời trước cho bạn
Quẻ gieo được là Giải - Dự, động hào 2
Theo quẻ này thì các cổ đông đả nảy sinh vấn đề tài chính, không minh bạch về tiền bạc, ...
Hiện giờ mỗi người mỗi ý, lủng củng.Bạn cũng đang ở ngã ba đường.
bạn là người giữ vai trò then chốt cho việc tồn vong của công ty.Việc bạn hỏi theo ngày tháng này , e chừng chưa thuận lợi , còn nhiều cản trở. Phải hết năm này, sang 2012 thì tốt cho bạn thực hiện ý nguyện của mình.
Vài dòng thô thiển, bạn và các ACE góp ý thêm
THái Hòa

vietnamnew
21-10-11, 05:20
Em cảm ơn bác TH đã xem giúp e, chắc em phải đợi sang năm 2012 mất. :(