PDA

View Full Version : Mời các bạn luận quẻ Tĩnh-Khảm

adhoc
20-11-11, 03:01
Chào các bạn yêu thích Dịch Lý:
Hôm nay trong lòng muốn biết tương lai của mình như thế nào ? Thật sự trong lòng muốn lo đi tìm việc vì hãng hiện giờ cứ sa thải hoài, muốn tìm hãng khác để có tiền trả tiền nhà. Không biết có giữ nổi cái nhà để ở không vì sợ bị mất việc đuoc. Tâm tư lo lắng, gieo được quẻ
Tĩnh-Khuê-Khảm
Mời các bạn và anh Thanh Từ luận giúp

thaihoa
21-11-11, 17:47
Hôm nay trong lòng muốn biết tương lai của mình như thế nào ? Thật sự trong lòng muốn lo đi tìm việc vì hãng hiện giờ cứ sa thải hoài, muốn tìm hãng khác để có tiền trả tiền nhà. Không biết có giữ nổi cái nhà để ở không vì sợ bị mất việc đuoc. Tâm tư lo lắng, gieo được quẻ
Tĩnh-Khuê-Khảm

Chào bạn !
Trong khi chờ đợi anh TT và ACE TH luận trước.

Ý nghĩa quẻ khuyên Lấy Tĩnh mà chế Động.
Càng quậy càng lún !

THái Hòa

adhoc
21-11-11, 23:50
Cám ơn anh TH

hk858198
28-11-11, 23:47
theo tượng quẻ thì lên nghỉ ở nhà 1 thời gian.nhìn người khác làm ăn rất tốt nhưng mình làm vào thì xấu,mà lại còn hao tiền tốn của nữa.mình chưa xem kỹ chỉ đoán sơ sơ vậy thôi.

thanhtu
04-12-11, 02:05
Tĩnh-Khuê-Khảm

Chào bạn adhoc !
Xem thời vận mà gặp tượng Tỉnh - Thuần Khảm thì có thể biến thông:
- Ở yên thì hiểm khó. chứng tỏ bạn gặp khó khăn thật sự.
Vậy nên động để biến qua cái thời của Tỉnh để không chịu cảnh Hãm hiểm. Tức bạn tìm hãng khác là hợp lý.
Chúc bạn may mắn
TT

adhoc
09-12-11, 13:17
Cám ơn anh Thanh Từ nhiều