PDA

View Full Version : Mong các bác dành thời gian xem giúp cháu

hoangyen91
09-12-11, 09:54
Kính các bác trong diễn đàn, cháu là nữ, sinh03/09/1991 vào 20h(DL)
Cháu hiện là sinh viên học tài chính. Cháu sinh ra trong gia đình hạnh phúc, được bố mẹ chiều, tuy nhà không giàu nhưng bố mẹ không để cháu thiệt thòi thứ gì. Cháu có đi xem bói vài nơi họ nói chaú tình duyên lận đận, tài lộc không có nên cháu cũng không biết sap. Cháu mong các bác luận giải giúp cháu đường tình duyên, tài lộc. Cháu có ý định sắp tớ đi du học liẹu có được không ạ?
đây là lá số của cháu
http://huyenkhonglyso.com/announcement.php?f=14&a=7

ng2hien
09-12-11, 15:06
Xem lá số của bạn thì mình thấy bập bẹ được tí, chả biết đúng sai ra sao: Có gì nhờ các cao thủ góp ý.

Nhật chủ Bính hoả sinh tháng Thân kim là ở đất bệnh, không được lệnh.
Nhật chủ cũng không đắc địa
Có Ấn - Kiêu sinh thân lực rất yếu(ở trnagj thái Thai - Tuyệt)
Có Tỷ kiếp ở trạng thái Mộc dục nhưng vì chỉ là dư khí tàng trong năm Thân nên lực cũng kém.
Trong khi đó Tài lại rất mạnh - Mộc dục, đế vượng, có ở thiên can và can bản khí của địa chi năm.
Lại có Thân bán hợp hoá với Tý cũng sinh thêm cho Thuỷ là cái khắc thân.

=> Thân nhược. Bạn nên chọn những công việc mang ngũ hành trợ thân cho mình là hành Mộc, thứ đến là hành Hoả. Tối kỵ hành Kim và hành Thổ như: màu sắc đồ dùng xe cộ nên xài màu xanh lá cây, màu đỏ, vàng, tím. Kỵ màu nâu, màu trắng
Nhà nên ở hường Đông, hướng Nam - hoặc giường nên ở phía hay nằm ngủ nhìn về phía đông phía nam. Nghề nghiệp có thể theo

=> Trên thiên can có 2 Bính tranh hợp với 1 Tân, thêm nữa, trong tứ trụ của bạn có cả quan và sát lẫn lộn. Nhìn chung những sự hợp có tranh chấp đều không tốt cho hôn nhân.

=> Bạn có sao Văn Xương, Thiên Ất, Phúc Tinh, Học Đường, Hoa Cái, Kim Dư, Thiên Y lại được Âm phù dương trợ với Đức Quý Nhân và Tú Quý Nhân. Nói chung bạn học hành thành đạt, có khiếu làm "Thầy" - thầy thuốc , thầy bói (nếu bạn thích). Nghề làm thầy này thuộc hành Hoả nên nó cũng là 1 hướng đi tốt cho bạn.

=> Bạn cũng có khá nhiều sao xấu như: Kiếp sát, cô thần, Nguyên Thần, Không Vong. Vậy là cuộc sống cũng lận đận lắm đây, nhưng không sao, bạn sẽ vượt qua được thôi.

=> Tiền "Tài" của bạn đều ở lâm quan với đế vượng trong khi đó thân bạn nhược. Bạn không nên quá cố gắng kiếm tiền. Nhiều quá thân gánh không được là nguy to. Nếu bạn có bị sự cố mất mát tài sản thì cũng nên suy nghĩ theo hướng tích cực 'của đi thay người'.

hoangyen91
09-12-11, 16:01
dạ, cháu xin cảm ơn ạ
bác ơi, HIện cháu đang theo ngành tài chính có hợp không ạ, bác có thể nói rõ hơn về hôn nhân không ạ?

ng2hien
09-12-11, 17:20
Tài chính kế toán thuộc hành Kim là Tài.
Bạn tài đang Cực vượng rồi, làm nghề đó là vượng thêm, không nên.
Học ngành TC ra bạn vẫn có thể đi làm thầy - Giảng viên ĐH hay CĐ Trung cấp.
Bạn học hành giỏi giang mà làm nghề giáo là rất tốt đấy.

Hoặc bạn làm tài chính - kinh doanh các ngành nghề như mỹ phẩm, cây trồng, xăng dầu, điện lực... cũng tốt.

hoangyen91
09-12-11, 18:39
cháu cảm ơn rất nhiều ạ!
bác ơi theo bác nói cháu tài vượng nhưng thân nhược có nghĩa là kiếm được nhiều tiền nhưng không giữ đc hoặc kiếm tiền nhưng mang họa ạ? Mong bác giải thích thêm về vấn đề này cháu thực sự muốn hiểu rõ hơn ạ

hoangan88
14-02-12, 22:59
:5887:giúp em gái hiểu hơn nha ,,, theo bác ng2hien thì mình thấy bác chưa đúng cho lắm . anh chưa thấy lá số của em .... nó ko hiện lên kìa . nhưng thân em nhược quá thì em hảy xem đại vận lưu niên em có tỉ kiếp ấn kiêu hay ko , nếu có thì nó là dụng thần của em , bác ng2hien có nói 2 bính tránh tân nhưng nhị hợp đó nó chưa hóa bác ạ . khi nào nó hóa thì nó phải nằm ở địa chi .nếu đoán ko lầm thì có thể ngày sinnh em nằm trong âm dương lệch . ngày suy và bi phạm . em có thể tìm hiểu thêm

hoangyen91
18-02-12, 10:24
Em cảm ơn anh ạ
Em xin post lại lá số mong anh có vài lời khuyên về vận hạn năm nay
Đầu năm em đã vừa vị ngã xe:(
http://huyenkhonglyso.com/announcement.php?f=14&a=7

TanLen73
18-02-12, 15:44
Tài chính kế toán thuộc hành Kim là Tài.
Bạn tài đang Cực vượng rồi, làm nghề đó là vượng thêm, không nên.
Học ngành TC ra bạn vẫn có thể đi làm thầy - Giảng viên ĐH hay CĐ Trung cấp.
Bạn học hành giỏi giang mà làm nghề giáo là rất tốt đấy.

Hoặc bạn làm tài chính - kinh doanh các ngành nghề như mỹ phẩm, cây trồng, xăng dầu, điện lực... cũng tốt.

Chà chà.
Tôi đã search một loạt về ngành Tài chính kế toán thuộc hành kim.
Nhưng tôi mới được một cao thủ Tứ trụ và Tử vi cho biết rằng điều đó hoàn toàn lầm lẫn.
Nghề Kế toán tài chính, ngân hàng chính là hành Mộc.
Vài lời các bạn tham khảo
Mến chào

MJKN
19-02-12, 10:25
Hợi liên quan đến các vấn đề về số học. Mộc liên quan đến các vấn đề tính toán và trí nhớ về các con số. Có khẩu quyết rằng: Bát tự mà trụ ngày Giáp Dần có khả năng nhớ các con số rất tốt.

hoangan88
27-02-12, 00:56
:3239:những bác trên đây khuyên đúng đấy ,thân nhược sao nắm tài đc nhiều tránh đc cái tai là may mắn lắm òi . em sinh ngày âm dương lệch thì nhiều nghiệmchứng cho rằng ko thuận về mặt hôn nhân .vất vả chuyện yêu đương ấy nhỉ . em hãy cố gắng hơn trong những ngày tới chúc em thành công ,.. bác tanlen73 vui quá .. nghề tài chính chắc cầm tiền và giấy tờ thì nhiều ... tiền + giấy làm từ cây ===> chắc là mộc quá :6g5:hihihih