PDA

View Full Version : Cầu cứu cao nhân! Giúp con với!

blue_spring82@yahoo.com
22-12-11, 15:30
Dạ kính chào các bác cao nhân!
Hôm trước vô tình vào trang web này, thấy các cao nhân phân tích về phong thủy và so tuổi hôn nhân thật hay. Hôm nay mới đăng ký vào diễn đàn để sự giúp đỡ của các bậc cao nhân chuyên về tuổi cưới hỏi.

Em là nữ, Nhâm Tuất, ngày sinh : 26.06.1982 (ÂL).Mẹ tuổi Mậu Tuất, cha tuổi Bính Thân.
Người yêu em, Giáp Tý, ngày sinh: 19.06.1982(ÂL). Cha, mẹ tuổi Đinh Dậu.

Tụi em yêu nhau đã lâu, năm nay đáng lẽ 2 đứa đám cuoi tháng 10ÂL vừa rồi, nhưng phải dời lại vì nhà trai đi xem tuổi nói là năm nay ko được cuoi hoi gì hết,phải dời lại nhưng lại không nói ngày tháng nào hết. Tui em rất buồn.
Kính nhờ các bậc cao nhân coi dùm em xem năm sau tụi em cưới vào tháng mấy là tốt nhất ạh?
Và nếu thương tình, xem dùm em có thể sinh con năm nào luon ạh,vì tuổi em cũng lớn rồi, rất muốn có bé sớm để ẳm bồng.

Còn nếu 2 tuổi kị, thì chúng em fải làm gì để chống kị trong lễ cưới hỏi đây?

Nhờ các chú, các bác, anh, chị thương tình giúp em sớm!

Em chân thành cám ơn và biết ơn lắm lắm!

ngoctuan0302
22-12-11, 21:42
e xem lại năm sinh của mình và người yêu, giáp tý là 1984 ak./.

blue_spring82@yahoo.com
23-12-11, 15:21
Dạ đúng rồi ạh!

Em sinh năm 1982, Nhâm Tuất.

Bạn trai em sinh năm 1984, Giáp Tý.

Nhờ anh, chị xem dùm em ngày tốt năm sau tiến hành đám cưới và năm tốt để sinh em bé đi ạh!

Em biết ơn nhiều nhiều!

mageniale
25-12-11, 21:09
ơ bạn này gămj cỏ non

blue_spring82@yahoo.com
27-12-11, 12:05
Chào bạn, mìh vào đây là nghiêm túc, muốn nhờ những anh chị chuyên về tuổi tác và phong thủy xem dùm mình chứ ko phải đùa jỡn. Nếu bạn muốn đùa jỡn thì đi chổ khác mà đùa. Chổ này là chổ của người lớn chứ k fải chổ của con nít nhảy vào chơi!

Vài lời nhắn nhủ với mageniale!

Boxer
28-12-11, 15:24
Nữ Nhâm Tuất với Nam Giáp Tý hợp nhau lắm.

namphong
28-12-11, 16:48
Tháng 4âl 2012 tổ chức đám được.

blue_spring82@yahoo.com
29-12-11, 18:18
Hìhì, cám ơn các anh chị đã cho em biết(nghe hợp tuổi mừng ghê!). Nhưng khổ nổi, tụi em muốn có con trong năm Thìn luôn,vậy ngoài tháng 4 ÂL, thì sớm hơn có tháng nào tốt ko ạh?

Cho em xin ngày, giờ làm lễ rước dâu luôn được ko ạh?

em xin cám ơn nhiều nhiều!

AnhNgoc
29-12-11, 19:44
Hai tuổi này lấy nhau trên trung bình chút đỉnh chứ không tốt lắm đâu ( cũng có khắc khẩu nhẹ như bố mẹ bạn vậy) . Nói chung nếu yêu nhau thật lòng và biết vì nhau thì mọi chuyện cũng qua thôi...
Đúng ra năm nay các bạn có cháu bé thì rất tốt nhưng sang năm thì không nên vì sẽ khó khăn mọi mặt đấy...nếu lỡ có thì âu cũng là số trời.Tôi chỉ góp ý vậy thôi,các bạn tự quyết định .

Boxer
04-01-12, 17:26
Hìhì, cám ơn các anh chị đã cho em biết(nghe hợp tuổi mừng ghê!). Nhưng khổ nổi, tụi em muốn có con trong năm Thìn luôn,vậy ngoài tháng 4 ÂL, thì sớm hơn có tháng nào tốt ko ạh?

Cho em xin ngày, giờ làm lễ rước dâu luôn được ko ạh?

em xin cám ơn nhiều nhiều!

Đẻ con năm Thìn được sinh khí, con tam hợp bố nhưng xung mẹ. Vậy cũng OK rồi.

blue_spring82@yahoo.com
12-01-12, 14:26
Hai tuổi này lấy nhau trên trung bình chút đỉnh chứ không tốt lắm đâu ( cũng có khắc khẩu nhẹ như bố mẹ bạn vậy) . Nói chung nếu yêu nhau thật lòng và biết vì nhau thì mọi chuyện cũng qua thôi...
Đúng ra năm nay các bạn có cháu bé thì rất tốt nhưng sang năm thì không nên vì sẽ khó khăn mọi mặt đấy...nếu lỡ có thì âu cũng là số trời.Tôi chỉ góp ý vậy thôi,các bạn tự quyết định .

Dạ, em cám ơn nhìu ạh! Tại em thấy năm nay là năm mẹo, ảnh lại tuổi Tí nên nhà ảnh nói là kị dữ lắm,dau có cho đám cưới!
Năm sau e thấy năm Thìn tưỡng hợp ảnh nên mới dự định có em bé!hx
Vậy anh có thể chỉ giúp em năm nào sanh con là tốt nhất ko ạh?
Em cám ơn nhiều lắm!