PDA

View Full Version : Nhờ các anh luận giúp quẻ Thuần Tốn - Cấu.

namkhanh
29-12-11, 17:05
Nhờ các anh luận giúp quẻ Thuần Tốn - Cấu.

Với câu hỏi là: 1. Chuyển ra ngoài ở riêng được không ?
và câu nữa là: 2. Yêu anh Bắc được không?

Đây là hoàn cảnh em đưa ra câu hỏi:

1. Hiện tại em đang ở chung với anh chị, năm sau em muốn tách ra ngoài ở, mặc dù bác không đồng ý (bác em coi em như con và chỉ cho em rời nhà đó khi em lập gia đình). Nhưng năm sau em trai em học xong cấp 3 rồi, cả 2 chị em ở chung nhà anh chị thì ko tiện, nên em quyết ra ngoài, chỉ sợ ko "đấu tranh" được với bác (vì chắc gì sang năm em đã lấy chồng, hi). Vậy theo các anh, em nên thế nào? Dù bác ko đồng ý, ko vui thì vẫn ra ngoài sống có nên ko? Làm vậy thì ko khí trong gia đình, đặc biệt là giữa em với bác, có căng thẳng ko?

2. Em đang yêu anh Bắc, hiện đang trong tình trạng treo lơ lửng giữa hai gia đình và cũng chưa định rõ được tương lai thế nào, dù tình cảm thì ko có vấn đề gì băn khoăn, nhưng em luôn cảm thấy mối quan hệ này ko được mọi người ủng hộ. Em có nên tiếp tục và ngày càng rõ ràng hơn hay là em nên dừng lại?

Mong các anh, chị luận giúp.

Xin chân thành cảm ơn!

luanquedich
29-12-11, 23:11
Ý quẻ: 1) ra ngoài sẽ được người giúp đỡ, ủng hộ 2) Cứ để tự nhiên, không cần gượng ép là nên hay không nên. Nếu như gia đình chưa đến lúc quyết liệt thì vẫn có tình cảm bình thường, rồi từ từ mọi người sẽ ủng hộ. Còn nếu gia đình đã đến lúc quyết liệt thì vẫn cứ theo ý của con tim, cảm thấy tình cảm hơn cả gia đình thì em chọn tình cảm và ngược lại. Thuần tốn là gió, gió là vậy "Tùy cơ ứng biến, tiến mọi nẻo đường"
Ý hào: khi đi ra riêng hay vẫn quen bạn sẽ làm cho gia đình hơi buồn, nhưng đã đến lúc em phải tự quyết định cuộc đời mình mà không phụ thuộc gia đình
Ý tượng: cần khéo léo và mạnh dạn, cứng cỏi
Ngũ hành: mộc tương đồng (tốt), kim khắc mộc (xấu)

Tình cảm cứ để trái tim
Trái tim đã muốn thì tìm đường theo
Dựa vào quẻ của em gieo
Góp lời phân tích kém theo luận bàn

1268
30-12-11, 10:01
Theo mình thì:

Thuần Tốn là thuận theo, nhập vào; Cấu là gặp gỡ là kết cấu, nên:

1. Chuyển ra ngoài ở riêng được không ? Theo mình thì không chuyển ra ngoài được vì Thuận theoo thì liên kết lại; gặp gỡ thì nhập vào.

2. Yêu anh Bắc được không? Yêu anh Bắc được với cùng lý do như trên.

Thân.

haidang
30-12-11, 10:39
Cấu cũng còn có nghĩa cấu xé, yêu thì được nhưng có hạnh phúc không là truyện khác vì có cấu chưa chắc đâu. :1f02:

bùi tuấn
31-12-11, 07:07
NamKhanh trước đã có chồng hai con, sao nay lại ra nông nỗi này?

namkhanh
07-01-12, 10:45
Kính nhờ các anh luận giúp quẻ: Sơn phong Cổ - Bát thuần Cấn, với câu hỏi làm ở đây có tốt không?