PDA

View Full Version : Nhờ anh ThanhTu xem giúp ngày giờ khởi công

sonthuy
23-09-09, 20:08
Chào anh ThanhTu !
Sắp tới sonthuy tính cất nhà (đang nhờ ACE tư vấn bên phong thủy) nhà Tọa Càn Hướng Tốn 138 độ, mình tuổi Canh Tý hôm trước nhờ KimCuong coi giúp Tứ Trụ nói mình là Kỷ Thổ dụng thần là Bính, Hỏa, trong năm nay có tháng Bính Tý là tốt , nay nhờ anh ThanhTu xem giúp ngày giờ tốt để động thổ được thuận lợi. Vô cùng cảm ơn anh !
Thân Ái !
sonthuy

thanhtu
23-09-09, 23:10
Chào anh ThanhTu !
Sắp tới sonthuy tính cất nhà (đang nhờ ACE tư vấn bên phong thủy) nhà Tọa Càn Hướng Tốn 138 độ, mình tuổi Canh Tý hôm trước nhờ KimCuong coi giúp Tứ Trụ nói mình là Kỷ Thổ dụng thần là Bính, Hỏa, trong năm nay có tháng Bính Tý là tốt , nay nhờ anh ThanhTu xem giúp ngày giờ tốt để động thổ được thuận lợi. Vô cùng cảm ơn anh !
Thân Ái !
sonthuy
Chào bạn Sonthuy !
Nhà bạn tọa càng hướng Tốn 138 độ là vượng sơn vượng hướng là quá tốt rồi, năm nay niên tinh đáo hướng lại càng tốt, nhưng nếu anh cất trong tháng Bính Tý thì có kịp hoàn thành trong năm nay không?
Trong tháng 11 có ngày mùng 6 tháng 11 năm kỹ sửu giờ Tị được Tượng Đại Hữu - Đỉnh có các ý nghĩa:
1/ Có nhiều (Đại Hữu) ý chí nung đúc làm ăn (Đỉnh)
2/ Nhiều tiền bạc (Đại Hữu) khi an cư định chí (Đỉnh)
3/ Được có đời sống thong dong thoải mái (Đại Hữu) khi an tâm, ý định, ăn ở lâu dài (Đỉnh)
4/ Có nhiều ánh sáng trí tuệ (Đại Hữu) cho việc học hành (Đỉnh) của con cái.
Lưu ý: Nếu bạn coi ngày tháng theo tứ trụ thì cần xem luôn cả năm, tháng, ngày, giờ để động thổ. Ngày giờ trên là theo công thức tính của Dịch Lý không phù hợp với phương pháp ngũ hành của tứ trụ, có khi phá vỡ cách cục của tứ trụ, bạn nên xem xét cẩn thận. Còn về phần Dịch Lý thì là như trên.
Chúc bạn nhiều may mắn
TT

sonthuy
23-09-09, 23:29
Chào bạn Sonthuy !
Nhà bạn tọa càng hướng Tốn 138 độ là vượng sơn vượng hướng là quá tốt rồi, năm nay niên tinh đáo hướng lại càng tốt, nhưng nếu anh cất trong tháng Bính Tý thì có kịp hoàn thành trong năm nay không?
Trong tháng 11 có ngày mùng 6 tháng 11 năm kỹ sửu giờ Tị được Tượng Đại Hữu - Đỉnh có các ý nghĩa:
1/ Có nhiều (Đại Hữu) ý chí nung đúc làm ăn (Đỉnh)
2/ Nhiều tiền bạc (Đại Hữu) khi an cư định chí (Đỉnh)
3/ Được có đời sống thong dong thoải mái (Đại Hữu) khi an tâm, ý định, ăn ở lâu dài (Đỉnh)
4/ Có nhiều ánh sáng trí tuệ (Đại Hữu) cho việc học hành (Đỉnh) của con cái.
Lưu ý: Nếu bạn coi ngày tháng theo tứ trụ thì cần xem luôn cả năm, tháng, ngày, giờ để động thổ. Ngày giờ trên là theo công thức tính của Dịch Lý không phù hợp với phương pháp ngũ hành của tứ trụ, có khi phá vỡ cách cục của tứ trụ, bạn nên xem xét cẩn thận. Còn về phần Dịch Lý thì là như trên.
Chúc bạn nhiều may mắn
TT

Chào anh ThanhTu, cảm ơn anh nhiều! cái mà mình cũng đang lo là cất tháng Bính tý thì cận tết quá không biết kịp trong năm không vì ít người cất nhà 2 năm lắm. Kimcuong coi giúp Tứ trụ thì thấy tháng đó tốt, mình cũng không biết còn tháng nào tốt nữa không. Sonthuy nhờ anh tổng hợp giúp có thể khởi công trong tháng Ất Hợi ( tháng 10 âl) được không, nếu được thì hay quá !
Xin cảm ơn anh !
Thân Ái
sonthuy

sonthuy
24-09-09, 15:03
Chào anh ThanhTu !
Mình mới hỏi thợ cất nhà nói là làm kịp trong năm vì nhà sonthuy làm cấp 4 cũng đơn giản không cầu kỳ lắm, vậy mình sẽ khởi công tháng Bính Tý (11âl ).
Một lần nữa cảm ơn anh ThanhTu !
Thân Ái

thanhtu
24-09-09, 23:13
Chúc anh cất nhà đẹp, gia đạo bình an khỏe mạnh, "an cư vượng tài"