PDA

View Full Version : Lá số tứ trụ khó xem, kính mời các bác!

hoanghac81
06-02-12, 10:16
Lá số tứ trụ của em hh thuộc dạng khó xem, kính mong các bác nghé xem cho đương số về công việc và tài chính.
Hh xin cung cấp tất cả các thông tin khi được yêu cầu.
Trân trọng!

anh033
06-02-12, 15:56
Khó thế nào ? Thân nhược tài nhiều thì tỷ kiếp là dụng thần, ấn cũng tốt. Từ 28 vào sát vận nên sức khỏe chắc không tốt, năm 2011 có lẽ lấy chồng hoặc vì sức khỏe kém nên thôi, từ 2014 tốt lên nhiều. Cung phu là dụng thần nên nhờ cả vào chồng, lấy chồng tự nhiên càng ngày càng khỏe, càng đẹp ra...
Nếu sai hết thì đúng là khó!

hoanghac81
06-02-12, 17:16
Cảm ơn bác anh033. Em xin hồi đáp như sau:
- Từ 28 vào sát vận nên sức khỏe chắc không tốt ----->> em vẫn thấy bình thường chỉ là đã sinh em bé năm 2007. Vì vậy cứ mùa đông lạnh hơn hồi còn con gái chút thôi bác ạ.
- năm 2011 có lẽ lấy chồng hoặc vì sức khỏe kém nên thôi------>> em lấy chồng năm 2006, sức khỏe em vẫn vậy không giảm cũng không tăng thưa bac!
- Cung phu là dụng thần nên nhờ cả vào chồng, lấy chồng tự nhiên càng ngày càng khỏe, càng đẹp ra...------>> Em đúng là nhờ chồng chỉ chút xíu thôi bác ạ. Đúng là lấy chồng em ngày càng mặn mà ra.
Bác xem tiếp giùm em đi.
Chân thành cảm ơn bác!

anh033
07-02-12, 08:01
Sai hết rồi còn xem gì nữa!

hoanghac81
07-02-12, 10:54
Bác nào đi qua dừng lại nghỉ chân cho em đôi lời đi.
Cảm ơn bác anh033! cho dù bác nói đúng hay sai em vẫn cảm ơn bác! Chúc bác thành công và hạnh phúc!
hh.

hoangan88
14-02-12, 23:17
nhìn người ta ai mà chả thấy . dụng thần của chị sẽ là tỉ kiêu, ấn .. hỷ thần của chị là sát- quan . đại vận nhâm thìn của chị (18-27) thì củng ko có gì nguy hại tới thân cả . 6 cái đại vận sau chi cực tốt ..:34336:

hoanghac81
15-02-12, 16:17
Cảm ơn em đã ghé coi lá số của chị!
đại vận nhâm thìn của chị (18-27) thì củng ko có gì nguy hại tới thân cả====> đúng là không nguy hại tới thân nhưng cũng chẳng ra gì. Cho dù đã lăn lộn vất vả hơn người.

6 cái đại vận sau chi cực tốt ..===> tốt là tốt như thế nào em có thể nói rõ cho chị biết được không? Thực ra cách đây gần 2 năm chị mới đỡ vất vả hơn thôi.

Cảm ơn em!

hoangan88
15-02-12, 21:14
uhm . em có thể lập 1 quẻ đúng cho chị . nhưng chị đừng xem bản bát tự trên đó .. nó sai hết rồi . đại vận của tất cả mọi người trên huyền ko lý số này ai củng từ 0 tuổi hết thì sai nên chị đừng theo nó . ok . nếu muốn hỏi em thì cứ aloo 01263904611
để đêm nay em lập quẻ cho chị thử coi sao ,.. rồi em sẻ trả lời

nanashi1993
15-02-12, 23:31
uhm . em có thể lập 1 quẻ đúng cho chị . nhưng chị đừng xem bản bát tự trên đó .. nó sai hết rồi . đại vận của tất cả mọi người trên huyền ko lý số này ai củng từ 0 tuổi hết thì sai nên chị đừng theo nó . ok . nếu muốn hỏi em thì cứ aloo 01263904611
để đêm nay em lập quẻ cho chị thử coi sao ,.. rồi em sẻ trả lời

ko phải ai cũng từ 0 tuổi, mà đại vận 0 là trước khi khởi vận đó bố ơi, nhìn vào đại vận 1 mà coi tiếp là chắc đúng, mà ai rảnh đâu gọi cho anh chi

MJKN
16-02-12, 10:13
nhìn người ta ai mà chả thấy . dụng thần của chị sẽ là tỉ kiêu, ấn .. hỷ thần của chị là sát- quan . đại vận nhâm thìn của chị (18-27) thì củng ko có gì nguy hại tới thân cả . 6 cái đại vận sau chi cực tốt ..:34336:

Tử bình nếu mà đơn giản vậy thì cần gì cả đời nghiên cứu. Cái vừa nói chỉ là vỏ ngoài của tử bình mà thôi.

P/s: sinh năm 88 mà khẩu khí không nhỏ, chả trách topic nhờ xem cho ế rề. Đa số những người có khả năng luận giải ở đây đều ít nhất 82-83 và trung bình là 7X.

hoangan88
16-02-12, 21:15
nếu bạn thích thì đưa đây mình xem cho . khẩu khí thì ko lớn đâu nhưng ... ko biết ai bằng tui ko thôi .kakakkaka. trên đây ngoài cô kim cương ko biết bác nào thích thì nhào vô cùng luận chơi

hoangan88
16-02-12, 21:46
bác MJKN á . khinh người thế bác . tuổi tui mà dám vô đây luận để học hỏi thêm thui . nếu như bác khi dể vậy thì con người bác trả bằng ai chứ nói chi lớn hay nhỏ . :6g5:vui mới coi bùn coi chi . lá số của tui có nhị hợp nhiều nếu bác dám thủ thì nhào vô chơi :105:

MJKN
16-02-12, 22:25
MJKN không khinh ai cả, chỉ có bạn nghĩ vậy. Bát tự của bạn à, cũng có điểm đáng phân tích đấy. Trao đổi thì qua topic của bạn.

hoanghac81
17-02-12, 09:30
Cảm ơn hoangan88, nanashi1993 cùng bác MJKN!
hoanghac thiết nghĩ rằng bể học là vô bờ vô bến vì vậy mỗi 1 ý kiến khác nhau của các bác cũng sẽ là cái để chúng ta rút ra và học hỏi. Có thế cứ góp nhặt thì cái trình độ huyền học của mình nó mới tiên tiến.
Như hoanghac năm nay đã 32 tuổi đời rồi gọi là già cũng chưa phải là già nhưng cũng đủ để cung cấp quá khứ những sự việc, mấu chốt những biến cố đã trải qua trong đời để các bác chiêm nghiệm. Có thể sẽ giúp ích thêm chút xíu nữa cho các bác. Vậy mong các bác cứ cởi lòng mà luận cho đương số. Được cái đương số đây luận những ý tốt nhớ rất lâu, còn ý xấu chỉ một chút là sẽ quên ngay. Các bác cứ thoải mái.
2 bác nanashi1993 và MJKN xin mời luận. Bác hoangan88 cùng các bác trong diễn đàn mời tham gia tiếp tục.
Cảm ơn các bác!
hh.

MJKN
17-02-12, 10:56
MJKN cũng như các anh em khác thường bàn luận tử bình ít khi xem cho người ngoài mà chỉ thích trao đổi các lá số hay. Nhưng mà hôm qua thì tình cờ vào đây thấy hoangan88 kiến thức thì vừa nhập môn mà văn phong lại không được chỉnh chu nên vào để mấy dòng cảnh tĩnh hoangan88 mà thôi.

Bát tự của chị hh81 nhìn qua biết rằng thân nhược dụng ấn. Nhưng nếu như thế thì chưa xem được gì ...

Định Tỵ liên căn. Dần hình Tỵ nhưng cũng sẽ sinh cho Tỵ. Can ngày Đinh hỏa. Vậy thì mệnh này có văn hóa. Hợi xung Tỵ là khuyết điểm lớn nhất của mệnh. Phu tinh xung phu cung nhưng may mắn một điểm là phu tinh ở giờ là ở môn hộ, giả như ở năm hoặc tháng thì khó mà lấy chồng. Tuy nhiên, xung thế này chứng tỏ nhà cửa không tốt.

Tị Dậu là bán hợp. Trên Dậu là Tân. Vậy thì Tị hợp kéo Dậu cũng Tân về tức kéo Tài về mệnh. Hợi xung Tị và trên Hợi cũng là Tân. Ở điểm này mâu thuẩn rồi. Vô duyên với Tài thì khó khăn kiếm Tài lắm.

Mệnh này thế kim thủy bao vây và chiếm ưu thế hơn so với mộc hỏa. Nguyên thần bị phạm. Không phải ta dồn địch mà địch dồn ta. Phản cục. Một mệnh vất vả. Xem hành vận thế nào đây?

Từ 19-24t, Nhâm vận phải nói là vất vả vô cùng, sự nghiệp học hành trở ngại, công việc chả được gì, tình duyên lại càng không nên nói.

Từ 25-29t, Thìn vận làm tối Tỵ hỏa cũng vất vả trăm bề. Đến năm Tuất xung đại vận Thìn thì ứng kỳ kết hôn.

Hiện tại là vận Quý Tị (30t-39t), Quý Tị tự hợp chế Quý, Quý là công việc. Đại vận này có chút khởi sắc. Hiện vẫn đang trong Quý vận (30-34t), đến Tị vận (35t-39t) sẽ tốt hơn.

Mệnh này giàu sang phú quý thì đừng nói đến. Nhờ hành vận tốt nên cuộc sống sau này sẽ no đủ và khấm khá hơn.