PDA

View Full Version : Lạm bàn về niên tinh năm Quý Tỵ 2013 phạm phục ngâm với địa bàn

hongai72@yahoo.com
10-05-12, 20:20
Kính chào cả nhà
Ngẫm nghĩ , em thấy sang năm 2013 là sao Ngũ Hoàng nhập trung cung nên niên tinh toàn bàn phạm phục ngâm với địa bàn, vậy xin hỏi mức độ ảnh hưởng của niên tinh bị phục ngâm với địa bàn sẽ như thế nào cho việc động thổ , nhập trạch trong năm 2013 . Mong nhận được nhiều ý kiến thảo luận về vấn đề này. Chân thành cảm ơn tất cả ACE diễn đàn .

NhấtLụcTamBát
11-05-12, 08:41
Chào hongai72.
-Lo sớm quá vậy, cái này có gì đâu, vui thì vui gấp đôi, buồn thì buồn gấp bội thôi.

tuhuong
15-06-12, 13:01
K/g Nhất Lục Tam bát!
Mình cũng phải lo sớm,để ko bị động.
Rất mong bạn xem giùm năm 2013,có thể chuyển tên chủ nhà cho con trai được ko nhé!
Số là lúc 11g trưa ngày 17/giêng/Canh dần,tôi nhờ bác ruột cháu-Canh Dần 1950 ,đứng tên cúng khởi công căn nhà hướng 147độ,vì tôi bị tam tai(Nhâm thìn,1952).(Vị sư cúng tuổi Giáp Dần,và 1 em trai út Nhâm Dần chứng kiến).
Nay tôi định chuyển tên chủ nhà từ Bác cháu sang cho cháu.
Mong bạn xem có được hay ko?hay là năm nay? Vì tôi ở Đồng Nai mà bác ấy ở Huế,ít có dịp vào thăm
Và cần có các thủ tục nào,xin báo cho biết nhe
Xin gởi lời cảm ơn

VP
15-06-12, 14:36
Chào hongai72.
-Lo sớm quá vậy, cái này có gì đâu, vui thì vui gấp đôi, buồn thì buồn gấp bội thôi.

Kính Tiền bối!
VP nghĩ nếu không lo thì phải "hành" phong thủy làm gì???
Đã "Lo" rồi thì phải "Giải" thôi.
Mong Tiền bối chỉ bảo.

dinhquy
15-06-12, 21:12
tuhuong thân mến năm 2013 toàn bàn phạm phục ngâm nếu nhập trạch cho dù có vượng sơn vượng hướng cũng tài đinh lưỡng bại,việc này ,không cần thiết và gấp lắm đâu ,bạn cứ từ từ.đợi đến năm nào tốt nhất hãy chuyển.

TanLen73
16-06-12, 11:46
tuhuong thân mến năm 2013 toàn bàn phạm phục ngâm nếu nhập trạch cho dù có vượng sơn vượng hướng cũng tài đinh lưỡng bại,việc này ,không cần thiết và gấp lắm đâu ,bạn cứ từ từ.đợi đến năm nào tốt nhất hãy chuyển.

Chào các bạn.
THấy các bạn sợ Niên tinh toàn bàn phục ngâm với địa bàn nên tôi có ý kiến để các bạn lựa chọn.
-Về lý thuyết Niên tinh phục phảm ngâm với địa bàn thì không sao cả, nếu có tai họa sẩy ra là do những lý do khác.
-Về thực tế tôi có anh bạn nhà tọa Hợi hướng Tị, xây và nhập trạch năm 2004, niên tinh 5 nhập Trung cung (tức là Niên+Địa =phục ngâm toàn bàn). Nhà này được vượng sơn vượng hướng, sân cũng khá rộng, bếp tại sau nhà. Sau khi vào ở đến này sinh 2 cháu trai khỏe mạnh. Vợ chồng lúc mới vào ở nợ như chúa chổm, đến nay là hơn 8 năm đã trả hết nợ lại có khoảng tài sản hàng chục tỷ đồng.
Cho nên theo tôi không có gì phải sợ Niên -Địa =phục, mà là nhà có được Lý khí và Loan đầu hợp cách hay không, cũng như tránh các sát khí của năm đó tới tọa hoặc hướng nhà.
Thân mến

hongai72@yahoo.com
16-06-12, 13:17
Mến chào bạn TanLen73
Mình rất cảm ơn bạn đã cho những ý kiến xác thực và cả nghiệm chứng cụ thể để mình có thêm kinh nghiệm học hỏi . Thực tế mình cũng đã nhập trạch vào nhà tọa Đinh hướng Quý ( 9 độ ) ngày 19/08/ 2004 , và mình cũng đã gặp họa nhưng mình cũng chưa rõ lắm về các cục nhà vượng sơn vượng hướng hoặc song tinh đáo hướng . Cho nên mình mới đưa ra ý kiến trên để luận bàn hầu được tỏa tường mọi lẽ . Rất mong nhận được ý kiến đóng góp và nghiệm chứng thực tế từ Các ACE diễn đàn.
Thân mến.

TanLen73
16-06-12, 14:24
Mến chào bạn TanLen73
Mình rất cảm ơn bạn đã cho những ý kiến xác thực và cả nghiệm chứng cụ thể để mình có thêm kinh nghiệm học hỏi . Thực tế mình cũng đã nhập trạch vào nhà tọa Đinh hướng Quý ( 9 độ ) ngày 19/08/ 2004 , và mình cũng đã gặp họa nhưng mình cũng chưa rõ lắm về các cục nhà vượng sơn vượng hướng hoặc song tinh đáo hướng . Cho nên mình mới đưa ra ý kiến trên để luận bàn hầu được tỏa tường mọi lẽ . Rất mong nhận được ý kiến đóng góp và nghiệm chứng thực tế từ Các ACE diễn đàn.
Thân mến.

Chào bạn
Nhà bạn tọa ĐInh hướng quý kiêm quá nhiều phải dùng thế quái, năm đo Tam Sát lại đến tọa - dễ hao tổn đinh, ở hướng lại có hướng tinh Nhị hắc nên nhà dễ xuất hiện quả phụ. Nếu Loan đầu và thiết kế xấu thì hầu như năm nào nhà này cũng dễ gặp tai họa. Những năm 2009 -2012 là dễ gặp quả phụ, nguyên do Niên 5 (năm 2009) và niên 2 (năm 2012) đến hướng).
Vài lời bạn khảo chứng

hongai72@yahoo.com
16-06-12, 17:20
Mến chào bạn TanLen73
Đúng như bạn luận , thực tế nhà mình đã gặp tai họa từ ngày 16/09/2007 ( dl) , gần giống như quả phụ ,nhưng chỉ có điều là mạng của ông xã mình còn phước lớn mà thoát được , cho nên đến cuối năm 2007 là mình cũng dọn đi khỏi nhà này luôn , không dám ở đó nữa . Và hiện giờ nhà này mình vẫn chưa bán được , nhân đây mình cũng xin ý kiến bạn mình cần hóa giải Tam sát (đến tọa khi nhập trạch ) thế nào để mình có thể bán được căn nhà này.
Thân mến

bonghongvang
16-06-12, 20:40
Ngôi nhà của hongai72 có tinh bàn sơn tinh hợp thập. Như vậy hợp thập của nhà này chưa kích hoạt được chăng? Xin các cao thủ cho ý kiến.

TanLen73
17-06-12, 17:46
Mến chào bạn TanLen73
Đúng như bạn luận , thực tế nhà mình đã gặp tai họa từ ngày 16/09/2007 ( dl) , gần giống như quả phụ ,nhưng chỉ có điều là mạng của ông xã mình còn phước lớn mà thoát được , cho nên đến cuối năm 2007 là mình cũng dọn đi khỏi nhà này luôn , không dám ở đó nữa . Và hiện giờ nhà này mình vẫn chưa bán được , nhân đây mình cũng xin ý kiến bạn mình cần hóa giải Tam sát (đến tọa khi nhập trạch ) thế nào để mình có thể bán được căn nhà này.
Thân mến
Chào bạn
Đúng là ông xã bạn vẫn còn phước để sống nên bạn mới dọn đi nơi khác nhanh vậy, nếu cứ ở nhà này thì e là năm 2009 anh ấy không thể thoát khỏi cửa ải sinh tử.
Còn bạn đã dọn đi nhà khác ở ròi thì số phận cũng theo nhà mới mà xem. Tam sát nhà cũ bây giờ đã hết rồi vì có ở đó đâu mà bị Tam sát.
Ai đó sắp tới mua được nhà cũ này của bạn thì quả thực số họ cũng rất xấu số. Nếu biết thiết kế tốt bên trong nhà thì cũng chỉ có thể hóa giải được vấn đề quả phụ trong hết vận 8 này.
Thân mến

hongai72@yahoo.com
17-06-12, 23:04
Chào bạn
Đúng là ông xã bạn vẫn còn phước để sống nên bạn mới dọn đi nơi khác nhanh vậy, nếu cứ ở nhà này thì e là năm 2009 anh ấy không thể thoát khỏi cửa ải sinh tử.
Còn bạn đã dọn đi nhà khác ở ròi thì số phận cũng theo nhà mới mà xem. Tam sát nhà cũ bây giờ đã hết rồi vì có ở đó đâu mà bị Tam sát.
Ai đó sắp tới mua được nhà cũ này của bạn thì quả thực số họ cũng rất xấu số. Nếu biết thiết kế tốt bên trong nhà thì cũng chỉ có thể hóa giải được vấn đề quả phụ trong hết vận 8 này.
Thân mến

Mến chào bạn ,
Mình rất cảm ơn bạn đã chia sẽ cho mình những ý kiến và kinh nghiệm thực tế thật hữu ích . Mà sự thật là cả dãy nhà này có những nhà bị quả phụ , hoặc chỉ có phụ nữ . Mình nhớ tháng 8 năm 2004 mình về đó , thì khoảng tháng 11 / 2004 cũng có 1 gia đình khác mới về đó cùng hướng nhà , vào khoảng giữa năm 2006 gia đình này gặp tai họa là ông chồng đang sửa máy bơm nước bị điện giật chết ngay tại chỗ . Giờ bạn nói làm mình còn cảm thấy sợ . Vài lời gửi đến bạn .
Thân mến .

1268
18-06-12, 10:56
Mến chào bạn TanLen73
Thân mến

Chào bạn.

Nhà bạn gặp tai họa năm 2007 có lẽ do hướng tinh đến hướng là Thất xích kết hợp với hướng tinh Nhị hắc tại hướng tạo thành cặp: 2-7: Hoà tiên thiên: Chủ bệnh tật nặng và lâu dài, rất có thể bị đau tim và cao máu.

Vài lời lạm bàn mong được góp ý.

1268
18-06-12, 11:01
Mến chào bạn ,
Mình rất cảm ơn bạn đã chia sẽ cho mình những ý kiến và kinh nghiệm thực tế thật hữu ích . Mà sự thật là cả dãy nhà này có những nhà bị quả phụ , hoặc chỉ có phụ nữ . Mình nhớ tháng 8 năm 2004 mình về đó , thì khoảng tháng 11 / 2004 cũng có 1 gia đình khác mới về đó cùng hướng nhà , vào khoảng giữa năm 2006 gia đình này gặp tai họa là ông chồng đang sửa máy bơm nước bị điện giật chết ngay tại chỗ . Giờ bạn nói làm mình còn cảm thấy sợ . Vài lời gửi đến bạn .
Thân mến .

Chào bạn.

Năm 2006, gia đình đó bị tai họa có lẽ do Niên tinh là vượng khí của vận (Bát bạch) đến hướng không vượng (hướng tinh nhị hắc ở hướng), Nếu niên tinh đương vượng là tư,̉ bạch đến nhà có hướng không vượng thì năm đó sẽ có tai hoạ đến.

hongai72@yahoo.com
18-06-12, 16:09
Chào bạn.

Nhà bạn gặp tai họa năm 2007 có lẽ do hướng tinh đến hướng là Thất xích kết hợp với hướng tinh Nhị hắc tại hướng tạo thành cặp: 2-7: Hoà tiên thiên: Chủ bệnh tật nặng và lâu dài, rất có thể bị đau tim và cao máu.

Chào bạn ,
Mình nhập trạch vào nhà này nhằm Niên, Nguyệt như sau:
---------Năm 2004
--------4-----9-----2
--------3-----5-----7
--------8-----1-----6

-----Tháng 7 (ÂL)
----4----9----2
----3----5----7
----8----1----6

- Đến giờ Thìn ngày mùng 6 tháng 8 ( âl) năm 2007 thì có họa , Niên ,Nguyệt , Nhật và Thời Tinh như sau :
Năm 2007
-------1---6---8
-------9---2---4
-------5---7---3

Tháng 8
3 ------ 8 ------1
2 ------4-------6
7-------9 ------5

Ngày 6

7 --- 3 --- 5
6 ---8 --- 1
2 --- 4 ----9

Giờ Thìn :
1 ---- 6 ----- 8
9 ---- 2 ----- 4
5 ---- 7 ----- 3

Nếu có thêm những thông tin trên đây thì mình nghĩ bạn sẽ có luận đoán chính xác hơn .
Thân mến.

1268
18-06-12, 17:41
- Đến giờ Thìn ngày mùng 6 tháng 8 ( âl) năm 2007 thì có họa , Niên ,Nguyệt , Nhật và Thời Tinh như sau :
Năm 2007
-------1---6---8
-------9---2---4
-------5---7---3

Tháng 8
3 ------ 8 ------1
2 ------4-------6
7-------9 ------5

Ngày 6

7 --- 3 --- 5
6 ---8 --- 1
2 --- 4 ----9

Giờ Thìn :
1 ---- 6 ----- 8
9 ---- 2 ----- 4
5 ---- 7 ----- 3

Nếu có thêm những thông tin trên đây thì mình nghĩ bạn sẽ có luận đoán chính xác hơn .
Thân mến.

Bạn xem kỹ, nó rất chính xác đó?

hongai72@yahoo.com
18-06-12, 17:52
Bạn xem kỹ, nó rất chính xác đó?
Chào bạn , nhưng ông xã mình không bệnh tật nặng và lâu dài, cũng không bị đau tim và cao máu. hì hì hì. Cuối năm 2006 phía Đông Bắc gần nhà mình có mọc lên 1 ngôi nhà cao 4 tầng cao hơn nhà mình thì đến năm 2007 nhà mình có chuyện ngay . hì hì hì

HVQ
18-06-12, 18:22
Chào bạn ,
Mình nhập trạch vào nhà này nhằm Niên, Nguyệt như sau:
---------Năm 2004
--------4-----9-----2
--------3-----5-----7
--------8-----1-----6

-----Tháng 7 (ÂL)
----4----9----2
----3----5----7
----8----1----6

Năm 2007
-------1---6---8
-------9---2---4
-------5---7---3

Tháng 8
3 ------ 8 ------1
2 ------4-------6
7-------9 ------5

Ngày 6

7 --- 3 --- 5
6 ---8 --- 1
2 --- 4 ----9

Giờ Thìn :
1 ---- 6 ----- 8
9 ---- 2 ----- 4
5 ---- 7 ----- 3

Thân mến.

Chị Hongai thân mến !
- Nhà 9 độ của Chị bị phạm tuyến tiểu không vong dẫn đến nhiều chuyện thị phi, kiện tụng... (Cũng giống căn nhà năm rồi 2011 em mướn 353 độ phạm tiểu không vong, tinh bàn cũng giống vậy. Tuy nhập trạch khác năm của chị nhưng em ở được 3 tháng 10 ngày là phát ra những chuyện không hay như tai nạn, kiện tụng thị phi, thất nghiệp ... Năm nay 2012 thấy anh 2 ở đầu hướng sợ phát tai họa nên em cao chạy xa bay... hehe)

- Tinh bàn : hướng tinh 1 ở tọa phạm phản ngâm, tinh 2 đầu hướng tử khí tài lộc kém. sơn 2 hướng 6 đại diện cho chồng vợ đều nằm ở trung cung cũng bị kìm hãm khó phát triển.

- Năm + tháng nhập trạch phạm phục ngâm toàn bàn và phạm tam sát ẩn chứa hung họa chờ phát tác.

- Năm 2007 anh 2 nhập trung cung anh 7 đến hướng kết hợp 27 như 1268 luận rồi.

Thấy tinh bàn căn nhà của Chị cũng giống căn nhà em ở năm rồi và bị phạm tiểu không nên em hóng hớt tí... Hì hì. Còn nhập trạch phạm phục ngâm năm 2013 sắp tới thế nào thì em chưa có nghiệm chứng nên không có ý kiến.

Mời các ACE luận tiếp....

Thân !

1268
18-06-12, 22:48
Chào bạn , nhưng ông xã mình không bệnh tật nặng và lâu dài, cũng không bị đau tim và cao máu. hì hì hì. Cuối năm 2006 phía Đông Bắc gần nhà mình có mọc lên 1 ngôi nhà cao 4 tầng cao hơn nhà mình thì đến năm 2007 nhà mình có chuyện ngay . hì hì hì

Ủa, chồng bạn không bị gì liên quan đến hỏa khí à (mình đoán chắc phải tai nạn gì đó liên quan đến hỏa khí chứ? or về thần kinh)?

Nhà bạn có cửa phía Đông bắc không?

hongai72@yahoo.com
18-06-12, 23:10
Ủa, chồng bạn không bị gì liên quan đến hỏa khí à (mình đoán chắc phải tai nạn gì đó liên quan đến hỏa khí chứ? or về thần kinh)?

Nhà bạn có cửa phía Đông bắc không?
Mến chào bạn ,
Ông xã mình không bị gì liên quan đến hỏa khí bạn ạ , ở đây bạn đặc biệt để ý đến Tinh 7 ( của Niên và Thời ) , nó không xảy ra theo bộ 2-7 : Hỏa Tiên Thiên , mà nó ứng với 1 con Tinh 7 . hì hì hì , bạn đoán xem chuyện gì xảy ra bạn nhé . Nhà mình không có cửa phía Đông Bắc bạn ạ. Cửa chính ở cung Bắc . Nhà không có cửa hậu phía sau . Cầu thang ngay trung cung . Nhà dài 12m, ngang 4m .
Thân mến

1268
18-06-12, 23:28
Mến chào bạn ,
Ông xã mình không bị gì liên quan đến hỏa khí bạn ạ , ở đây bạn đặc biệt để ý đến Tinh 7 ( của Niên và Thời ) , nó không xảy ra theo bộ 2-7 : Hỏa Tiên Thiên , mà nó ứng với 1 con Tinh 7 . hì hì hì , bạn đoán xem chuyện gì xảy ra bạn nhé . Nhà mình không có cửa phía Đông Bắc bạn ạ. Cửa chính ở cung Bắc . Nhà không có cửa hậu phía sau . Cầu thang ngay trung cung . Nhà dài 12m, ngang 4m .
Thân mến

Hì..hì... chắc chịu đây, ở đây hai cặp hỏa khí lại được mộc đến đốt mà lại ko bị nạn về hỏa khí thì chắc chịu đây, có phaỉ tai nạn về trộm cướp đâm chém không vậy?

TanLen73
19-06-12, 07:35
Nếu đúng phía Đông Bắc nhà bạn có nhà cao hơn thì vấn đề quả phụ của nhà bạn đã được hóa giải trong hết vận 8 này, cho nên chồng bạn chỉ bị bệnh nhẹ và vượt qua khỏi. Còn nếu không thì bệnh đã nặng.

TanLen73
19-06-12, 07:41
Hì..hì... chắc chịu đây, ở đây hai cặp hỏa khí lại được mộc đến đốt mà lại ko bị nạn về hỏa khí thì chắc chịu đây, có phaỉ tai nạn về trộm cướp đâm chém không vậy?

Nhà này vào lúc tai họa sẩy ra Kim khí dày đặc, bộ 4-9, 7-7, lại còn được 2 sinh cho, thêm nữa các bộ hỏa lại đóng tại Bắc phương THủy khí quá mạnh thì hoả làm sao thành hóa được. Cho nên việc 9-7=Hỏa hậu thiên; 7-2=Hỏa tiên thiên có thành hóa hay không còn phụ thuộc vào nhiều yếu tố của ngũ hành sinh khắc chế hóa biến hóa không lường (điều này thì nên nghiên cứu hợp thành hoá, không thành hoá, tranh hợp và cân bằng ngũ hành).
Vì bệnh về Kim nên chồng bạn ấy dễ bị bệnh liên quan tới Phổi, họng, răng, đầu, cổ và còn có thể liên quan tới Thận, trộm cắp, tranh đấu đá.
Vài lời tham khảo.

1268
19-06-12, 09:47
Nhà này vào lúc tai họa sẩy ra Kim khí dày đặc, bộ 4-9, 7-7, lại còn được 2 sinh cho, thêm nữa các bộ hỏa lại đóng tại Bắc phương THủy khí quá mạnh thì hoả làm sao thành hóa được. Cho nên việc 9-7=Hỏa hậu thiên; 7-2=Hỏa tiên thiên có thành hóa hay không còn phụ thuộc vào nhiều yếu tố của ngũ hành sinh khắc chế hóa biến hóa không lường (điều này thì nên nghiên cứu hợp thành hoá, không thành hoá, tranh hợp và cân bằng ngũ hành).
Vì bệnh về Kim nên chồng bạn ấy dễ bị bệnh liên quan tới Phổi, họng, răng, đầu, cổ và còn có thể liên quan tới Thận, trộm cắp, tranh đấu đá.
Vài lời tham khảo.

Cám ơn anh đã chỉ điểm.

hongai72@yahoo.com
19-06-12, 11:44
Vài lời tham khảo.

Mến chào bạn ,
Mình cảm ơn bạn nhiều , bạn luận rất chính xác .
Thân mến.

TanLen73
20-06-12, 09:11
Mến chào bạn ,
Mình cảm ơn bạn nhiều , bạn luận rất chính xác .
Thân mến.
Cuối cùng thì ông xã bạn bị tai họa nào vậy?
Bạn cho biết ngày giờ tháng năm sinh và giường nằm của ông xã của bạn tại phương vị nào để mọi người cùng kiểm chứng nhé.
Vì như tôi theo dõi nhiều chứng nghiệm thì một người bị bệnh hay tai họa nào đó sẩy ra là do nhiều yếu tố xấu hội hợp mới tạo thành.
Mến chào

TanLen73
06-07-12, 09:08

Chào 1268
Đoạn này 1268 đoán khá chính xác.
Cửa trước Kim gặp Kim quá nhiều thành giao kiếm sát nên đúng là chồng Hongai bị họa đâm chém.

Thân mến

1268
06-07-12, 14:51
Chào 1268
Đoạn này 1268 đoán khá chính xác.
Cửa trước Kim gặp Kim quá nhiều thành giao kiếm sát nên đúng là chồng Hongai bị họa đâm chém.

Thân mến

Cám ơn anh, nhờ anh chỉ dẫn em mới biết, đây là địa bàn thủy. Thanks anh.

Chân Trân
06-09-12, 03:43
Kính chào cả nhà !
Thấy mọi người luận vận tinh 2013 nên tôi thấy lo, năm tới tôi cũng có ý định nới thêm 1 gian nhà về phía nam của nhà cũ (hướng 105 độ), vì nhà đang ở bị chật chội. TanLen73 và 1268 có thể luận giúp tôi không ? Tôi nhập trạch năm 2007. Nhân đây cũng xin cám ơn hongai72 đã nêu lên vấn đề này để những người còn kém cỏi về HK như tôi được tham khảo, học hỏi.

TanLen73
11-09-12, 22:49
Chào Chân Trân
Bạn muốn tư vấn thì nên có hình vẽ kích thước cụ thể, cũng như hướng nhà thì ACE mới tư vấn được, thông tin chung chung vậy sẽ dễ dẫn tới hiểu lầm.
Mến chào.

Chân Trân
18-09-12, 04:44
Rất cám ơn anh TanLen73 đã chiếu cố, mấy hôm nay vì có việc quá bận nên chưa vẽ được sơ đồ nhà, vài hôm nữa mới rảnh để đưa hình lên nhờ anh tư vấn giúp. Thật là ngại quá, mong anh thông cảm và đừng lưu tâm nhé. Một lần nữa xin cảm ơn và chúc anh luôn được mạnh khỏe!
Kính thư !

Minh Trí
01-01-13, 12:01
Mến chào bạn TanLen73
Thân mến.

9 độ phạm Tiểu Không Vong
Sơn tinh hợp thập Vận tinh

HongAi72 đưa sơ đồ tôi coi có duyên không ngày sinh và năm sinh của HongAi luôn thể

Thân,
Minh Trí

sontrungg
01-01-13, 23:38
[QUOTE=Minh Trí;41103]9 độ phạm Tiểu Không Vong
Chị MinhTrí :Tiểu không vong Hướng BẮC: gồm những tuyến: 352 độ 5; 7 độ 5; và 22 độ 5
Vậy như chị nói có phải là cộng thêm mỗi bên 1,5 độ không ạ?
Kính

Minh Trí
02-01-13, 06:21
Đúng rồi,

Thân,
Minh Trí

sontrungg
02-01-13, 07:59
Cảm ơn chị MinhTrí
Hy vọng được học hỏi nhiều ở kiến thức và kinh nghiệm của chị.
Kính

1268
02-01-13, 14:05
9 độ phạm Tiểu Không Vong

HongAi72 đưa sơ đồ tôi coi có duyên không ngày sinh và năm sinh của HongAi luôn thể

Thân,
Minh Trí

Chào Minh Trí, bạn cho mình hỏi chút, Tý là Thiên Nguyên Long còn Quý là Nhân Nguyên Long. Mà bạn tính phạm không vong là theo trường phái nào vậy?

Thân.

Minh Trí
02-01-13, 14:56
Chào Minh Trí, bạn cho mình hỏi chút, Tý là Thiên Nguyên Long còn Quý là Nhân Nguyên Long. Mà bạn tính phạm không vong là theo trường phái nào vậy?

Thân.

Hai sơn Tý và Quý thuộc hướng Bắc được phân chia bởi tuyến 7 độ 5, nên trên lý thuyết thì đó là tuyến Tiểu Không Vong chính. Nhưng vì Tý là âm sơn thuộc Thiên Nguyên Long còn Quý cũng là âm sơn thuộc Nhân Nguyên Long, có nghĩa là chúng cùng là âm sơn, cho nên những nhà 7*5 cũng không sợ tai họa gì cả

Tuy nhiên 9 độ Tọa Đinh hướng Quý vận 8( năm 2007) kiêm Ngọ Tý -6 độ xuất quái quá nhiều

Theo Huyền Không Phi Tinh một số tuyến nằm trong khoảng cách 1 độ 5 ở hai bên và cũng đều là được xem là những tuyến Đại - Tiểu Không Vong

Nhà của HongGai không những phạm Tiểu Không Vong, mà toàn cuộc sơn tinh còn phạm phản ngâm với thiên bàn

Nhà này có thể hóa giải được, nếu Honggai có thể chụp hình toàn thể khu vực Tây Bắc tính từ tâm nhà để tôi có thể quan sát thế đất và sơ đồ nhà thì dễ nghiệm chứng hơn

Thân,
Minh Trí