PDA

View Full Version : Xin anh Thanh Từ và mọi người giải giúp giùm em!

HOANHY
14-05-12, 02:11
Hôm ngày 13 tháng 5 Dl lúc 4h30 tự nhiên đang ngồi ở nhà nước mưa từ trên trần nhà đỗ ào ạt xuống nhà ,lật đật chạy lên là do mái tôn nhà nào bay sang máng sối nhà mình làm nghẹt thế là nước đỗ xuống trần và khổ nổi sàn nhà la tấm thảm giờ chờ khô không biết đến bao giờ ,emcảm nhận thấy không biết có điềm gì không tốt không ?nên em gieo được quẻ:

Thái_ Quy muội_Lâm

Kính mong anh Thanh Từ và các anh chị diễn đàn hiểu sâu về dịch giúp em luận xem có điều gì xấu không?

Chân thành cảm ơn

vanhoai
14-05-12, 04:02
Đang ngồi nhà (thái) ->nước mưa ấp đến (qui muội) ->....(lâm) mời luận tiếp

HaVu
14-05-12, 14:55
Hôm ngày 13 tháng 5 Dl lúc 4h30 tự nhiên đang ngồi ở nhà nước mưa từ trên trần nhà đỗ ào ạt xuống nhà ,lật đật chạy lên là do mái tôn nhà nào bay sang máng sối nhà mình làm nghẹt thế là nước đỗ xuống trần và khổ nổi sàn nhà la tấm thảm giờ chờ khô không biết đến bao giờ ,emcảm nhận thấy không biết có điềm gì không tốt không ?nên em gieo được quẻ:

Thái_ Quy muội_Lâm

Kính mong anh Thanh Từ và các anh chị diễn đàn hiểu sâu về dịch giúp em luận xem có điều gì xấu không?

Chân thành cảm ơn

Bạn gieo quẻ thế nào, vì mình kiểm tra lại theo ngày giờ là Thái - Quy Muội - Nhu (bạch hổ) nên luận theo quẻ ngày giờ vậy.

Máng nước (Thái) bị nghẹt (QM) do gặp (Nhu) mái tôn (bạch hổ) nhà khác bay sang chặn mà thôi.

Phạm vi trời đất: Nước âm rơi xuống gặp khí nóng dương bốc lên để làm không khí dịu bớt, hài hòa, cân bằng. Trời đất giao hòa là tượng Thái
Phạm vi bạn thân bạn: cái này khó nói, bạn được tin vui hay lộ chuyện của bạn, hay tương ngộ với ai đó....thì phải ở hoàn cảnh của bạn mới rõ được. Đừng lo lắng quá

HOANHY
14-05-12, 16:38
Cám ơn anh Văn Hoài và anh HaVu!

Phạm vi bạn thân bạn: cái này khó nói, bạn được tin vui hay lộ chuyện của bạn, hay tương ngộ với ai đó....thì phải ở hoàn cảnh của bạn mới rõ được. Đừng lo lắng quá

hiện tại em vẫn chưa nghiệm được điều gì đến với em! nhưng không biết thế nào mà tối đêm qua nằm ngủ chỉ toàn mơ thấy nước có cả sóng thần nữa tỉnh giấc chưa hết bàng hoàng nữa ... không biết có điều gì không may không hả mấy anh ?
Chân thành cảm ơn !

mangnondichly
14-05-12, 17:04
Chào bạn tôi cũng là người mới học dịch thôi nhưng cũng thử góp ý vài câu nếu có sai thì cũng mong mọi người bỏ qua cho nhé . Theo tôi thấy thì bạn đang làm một việc gì đấy tương đối quan trọng nhưng đang bị người âm theo bạn để phá hoại việc của bạn đang làm . Nếu tôi nói đúng thì bạn nên nhờ người làm lễ để trừ tà đi nhé , để công việc của bạn được thuận lợi theo ý bạn.

phiphươnghô
15-05-12, 11:53
mình ko chơi luận theo mai hoa,haizz!

phiphươnghô
15-05-12, 11:54
gieo quẻ là biết ngay ấy mà,nếu dc hào tử tôn trì thế,tử động thì sẽ giải dc lo âu trong lòng mà trở nên vui vẻ.

HOANHY
16-05-12, 15:51
Chân thành cảm ơn mọi người nhiều!

Em nhận được tin vui từ một người bạn!

Tối qua tự dưng em nằm mộng thấy Bồ tát cho em 2 tờ giấy ghi rõ ràng 2 chữ ở trên chữ LY ở phía dưới chữ Càn: Quẻ Hỏa Thiên Đại Hữu không biết Bồ Tát dạy bảo gì nữa...?
Vừa rồi thấy lo nên tự gieo cho mình một quẻ hỏi thăm về công danh sự nghiệp
được quẻ Bí không có hào động ! Các sư huynh giải giúp em xem cát hung thế nào nhe ! lúc gieo quẻ 2:45 pm

Chân thành cảm ơn

HaVu
16-05-12, 17:04
Bồ Tát bảo: Ngoan thì ta cho nhiều xiền, công danh sự nghiệp có hết:0401:

thaihoa
16-05-12, 19:40
Chân thành cảm ơn mọi người nhiều!

Em nhận được tin vui từ một người bạn!

Tối qua tự dưng em nằm mộng thấy Bồ tát cho em 2 tờ giấy ghi rõ ràng 2 chữ ở trên chữ LY ở phía dưới chữ Càn: Quẻ Hỏa Thiên Đại Hữu không biết Bồ Tát dạy bảo gì nữa...?
Vừa rồi thấy lo nên tự gieo cho mình một quẻ hỏi thăm về công danh sự nghiệp
được quẻ Bí không có hào động ! Các sư huynh giải giúp em xem cát hung thế nào nhe ! lúc gieo quẻ 2:45 pm

Chân thành cảm ơn

què Bí , không có hào động là quẻ tĩnh. ý nghĩa quang minh thông đạt chi tượng.Tức hành xử mọi việc đều phải công khai, minh bạch, rõ ràng .Tất nhiên, không gì bạn phải lo âu suy nghĩ....!

thaihoa
16-05-12, 19:54
Đang ngồi nhà (thái) ->nước mưa ấp đến (qui muội) ->....(lâm) mời luận tiếp

Dùng phép kiểm soát Dịch tượng thì cho thấy :

Đang ngồi ở nhà, mưa máng xối nhà bên cạnh thông chảy qua nhà minh (THái) làm nước chảy xuống ướt ( qui muội)tấm thảm tại phòng khách ( lâm). Kết quả, phòng khách bị rối tung lên bởi nước mưa.
Hậu quả: Kiểm tra lại máng xối nhà bên cạnh, giải quyết hậu quả phòng khách.
Xét thấy, sự việc này không có cái ý niệm thên cơ máy động trong nhân cơ gì cả
Vài dòng thiển luận với các ACE
THái Hòa

HOANHY
18-05-12, 18:04
Cám ơn mọi người rất nhiều!

Chân thành cảm ơn!