PDA

View Full Version : gửi mọi mọi cùng xem

tudung_ftu
20-05-12, 04:09
nhờ các bác xem, tính tình con người này thế nào? em thấy cháu nó sau này sẽ phải nghĩ khá nhiều, không vất vả về tiền bạc song lại suy nghĩ nhiều về tình cảm? Tiền tài cháu nó chắc không tệ lắm :). Công danh sự nghiệp tuy vất vả mới đạt được, song em nghĩ là sẽ vững. Không biết các bác có đánh giá gì không ?

vân từ
20-05-12, 15:40
Nhìn qua tướng diện thì rất đẹp, sau này có thể là quan lớn tầm cở trung ương; nhưng về chuyện tình cảm thì e rằng sẽ vướng chuyện năm thê bảy thiếp.

vân từ
20-05-12, 15:50
nhờ các bác xem, tính tình con người này thế nào? e thấy cháu nó sau này sẽ phải nghĩ khá nhiều, k vất vả về tiền bạc song lại suy nghĩ nhiều về tình cảm? Tiền tài cháu nó chắc k tệ lắm :). Công danh sự nghiệp tuy vất vả mới đạt được, song e nghĩ là sẽ vững. Không biết các bác có đánh giá gì k ?

Chúng ta nên tránh kiểu viết tắc e = em, k=không, đc = đồng chí, địa chỉ v.v... nhờ đó có thể không làm tha hóa tiếng Việt của chúng ta. Đó là chưa kể có khi sẽ gây hiểu lầm qua tác phong viết bài kiểu nhắn tin.

tudung_ftu
21-05-12, 04:48
Dạ. Cảm ơn a nhiều. Hì. em xin lỗi, lần sau sẽ không viết như vậy nữa. Song, có điều em thắc mắc về giờ sinh của mình. không biết làm cách nào xác định được hả anh Vân Từ ?

vân từ
21-05-12, 09:35
Dạ. Cảm ơn a nhiều. Hì. em xin lỗi, lần sau sẽ không viết như vậy nữa. Song, có điều em thắc mắc về giờ sinh của mình. không biết làm cách nào xác định được hả anh Vân Từ ?

Ah thì ra là gặp người quen! Chuyện giờ sanh làm nhức đầu nhiều người, bạn thử post lên cho anh vuivui hoặc LongNguyenQuang xem xét và định loại.

p.s trước khi xin lỗi diễn đàn cũng ráng viết tắc một lần mới cam lòng chắc!

tudung_ftu
22-05-12, 19:40
Bác Vân từ ah, dấu hiệu của sự 5 thê 7 thiếp ở đâu ạ :(

vân từ
22-05-12, 19:54
Bác Vân từ ah, dấu hiệu của sự 5 thê 7 thiếp ở đâu ạ :(

Ở nụ cười và đôi mắt. Nên đợi đến thành đạt, phấn đấu đến đỉnh vinh quang trước thì được nhiều lợi ích hơn. Chuyện 5 thê 7 thiếp là cái họa rất lớn của nam nhân, cần khôn khéo mà né tránh! Hãy nhìn ngài cựu giám đốc IMS, Strauss-Kahn, mà rút kinh nghiệm nhé. Tuổi còn trẻ nên lo sự nghiệp, giữ gìn sự trong sáng của tâm hồn thì cuối cùng sẽ có một đời sống tốt đẹp. Đừng bắc chước chú vân từ mà hỏng cuộc đời đó.

tudung_ftu
22-05-12, 20:03
Nghe kiểu này thì thấy bác nguy hiểm quá :D. Bác có gì cứ truyền đạt lại cho em, em sẽ tránh vết xe đổ. Hà hà. Em còn thấy mình sẽ bôn ba và lập nghiệp xa xứ nữa. không biết bác có thấy thế không? mà rất ít người có thể thấu được lòng em. Hì. ah, nghe lời bác, em đã post lá số của em lên phòng giải số tử vi của bác LongNguyenQuang, bác xem giúp em xem đó có là giờ sinh của em không? cảm ơn bác nhiều :0401: