PDA

View Full Version : Thăng - Tĩnh

vanhoai
06-06-12, 23:04
Vào lúc 8 giờ sáng ngày 15 tháng 4 năm nhâm Thìn. Một anh bạn hiện đang xây một tòa nhà cao tầng làm nhà ở và văn phòng cho thuê gọi điện hỏi:" Anh ơi! tôi muốn ngày mai nộp đơn xin phép thay đổi cơ cấu tòa nhà lên sở xây dựng thành phố, trước là 50% căn hộ và 50% văn phòng cho thuê nay đổi lại 75% cho văn phòng cho thuê, Anh xem có được phép không?"
Quẻ hữu thường: Thăng - Tĩnh
Nhờ các bạn luận dùm
(chưa có kết quả)

TuHepLuong
06-06-12, 23:29
Vào lúc 8 giờ sáng ngày 15 tháng 4 năm nhâm Thìn. Một anh bạn hiện đang xây một tòa nhà cao tầng làm nhà ở và văn phòng cho thuê gọi điện hỏi:" Anh ơi! tôi muốn ngày mai nộp đơn xin phép thay đổi cơ cấu tòa nhà lên sở xây dựng thành phố, trước là 50% căn hộ và 50% văn phòng cho thuê nay đổi lại 75% cho văn phòng cho thuê, Anh xem có được phép không?"
Quẻ hữu thường: Thăng - Tĩnh
Nhờ các bạn luận dùm
(chưa có kết quả)

Chào anh Hoài,

Em xin sâm mình giải trước:

Muốn nới rộng chổ cho thuê (thăng) câu trả lời ở Tỉnh.

Nộp đơn đi nhưng không có hồi âm (tỉnh). Động hào 5, xếp lớn xem đơn ngồi trên đơn luôn hihihi.

vanhoai
07-06-12, 00:05
Chào anh Hoài,

Nộp đơn đi nhưng không có hồi âm (tỉnh). Động hào 5, xếp lớn xem đơn ngồi trên đơn luôn hihihi.

Quẻ này căng à nha, hic hic. Có cách nào giải quyết không nhỉ ???

TuHepLuong
07-06-12, 00:30

Dùng Khuê.

1268
07-06-12, 09:35
Chào anh Hoài,

Quẻ này em cũng đồng quan điểm với TuHepLuong, chắc ko có cách nào giải luôn...

thanhlang
07-06-12, 21:52

Bó tay rồi chú Hoài ơi, họa chăng đến mùa thu mới được.

vanhoai
07-06-12, 23:06
Bó tay rồi chú Hoài ơi, họa chăng đến mùa thu mới được.
Có kết quả rồi đấy, hihi

thanhlang
07-06-12, 23:19
Có kết quả rồi đấy, hihi

Nếu có kết quả thì có phải vào giờ thân hôm nay 18/4 al ( ngày kỷ hợi) không chú?. Cháu cần biết để rút kinh nghiệm lần sau ạ.

TuHepLuong
07-06-12, 23:26
Có kết quả rồi đấy, hihi

Hihi bật mí đi anh Hoài, dùng chiêu gì mà lẹ thế?

vanhoai
08-06-12, 08:03
Xin bật mí "tuyệt kỹ công phu"

Thăng - Qui Muội - Tĩnh

Muốn giải quẻ này thì phải dùng nội tượng là Qui Muội, tức phải đi đường vòng, chi mạnh tay,....
Sau khi tôi nói anh bạn những điều này thì anh đã nhờ người đưa đơn, và được xếp phó giao cho một "chú" để "chú" hướng dẫn cho đúng thủ tục, hihi. Chiều qua anh nói, việc coi như đã xong.

TuHepLuong
08-06-12, 08:20
Xin bật mí "tuyệt kỹ công phu"

Thăng - Qui Muội - Tĩnh

Muốn giải quẻ này thì phải dùng nội tượng là Qui Muội, tức phải đi đường vòng, chi mạnh tay,....
Sau khi tôi nói anh bạn những điều này thì anh đã nhờ người đưa đơn, và được xếp phó giao cho một "chú" để "chú" hướng dẫn cho đúng thủ tục, hihi. Chiều qua anh nói, việc coi như đã xong.

Hihi em chỉ nghĩ đến kết quả "Khuê" mà không nghĩ "qui muội". Hihihi Anh quả thất là cao thủ dụng quẻ. Bái bái phục.

hoanghuong
08-06-12, 09:20
Phải hiểu đạo cực, lý cực, nếu là cực cuối đường thì không thể nào chỉnh sửa được, còn dịch báo ở giai đoạn giữa đường thì có thể chỉnh sửa được.