PDA

View Full Version : Phong- Cách

thaihoa
08-06-12, 14:40
Vào lúc 11g20 ngày hôm nay 19/4 al/2012 (canh tý / ất tỵ) người bạn điện thoại hỏi anh xem dùm hôm nay tôi có tiền không ?
Các anh chị luận giúp xem .Đã có kết quả
THái Hòa

vanhoai
08-06-12, 18:57
Luận có hay không thì dễ quá phải không các bạn?
Cần hỏi thêm, nguồn tiền này có từ đâu mà mong đợi? Tiền thưởng? Là đi vay hay người ta trả, Nếu là bán thì bán cái gì?hình dạng ra sao?...hihihi

adhoc
08-06-12, 20:34
Cần hỏi thêm, nguồn tiền này có từ đâu mà mong đợi? Tiền thưởng? Là đi vay hay người ta trả, Nếu là bán thì bán cái gì?hình dạng ra sao?...hihihi

Bạn nói đúng, Lý học là truy về nguồn gốc chứ không bói kiểu mấy tay rờ mu rùa lừa thiên hạ kiếm tiền....

thanhlang
08-06-12, 23:32
Vào lúc 11g20 ngày hôm nay 19/4 al/2012 (canh tý / ất tỵ) người bạn điện thoại hỏi anh xem dùm hôm nay tôi có tiền không ?
THái Hòa

Có 1 món tiền khá lớn.

Tiền này không phải do bán đồ, đi vay...
Có thể là tiền thưởng ,tặng hoặc người ta trả.

thaihoa
09-06-12, 09:53
THái Hòa

Chào các anh chị !

Với tinh thần không giấu dốt, để có dịp nghiệm chứng cho kiếnthức đã học, bất luận trường phái nào, luận đúng hay sai không là vấn đề lớn, sai rồi đến lúc phải đúng thôi !cái chính là sự lý luận của vấn đề có sức thuyết phục, có sách vở,có logic hay không ?!
THái Hòa

thaihoa
09-06-12, 10:15
Chào các bạn !

Đây là quẻ cầu tài Phong - Cách,động hào 5

1/ Thế ôm lộc trườgn sinh ở nguyệt hóa tấn thần
2/ Tài lâm ngọ, có quý nhânvượng địa ,nhung ám động
3/ Nhìn thêm tượng quẻ Phong cách
Tôi đoán giờ này ( giờ ngọ ) anh đã có tiền rồi , từ một người đàn ông có tuổi ( Lôi) động hào 5
bạn tôi hỏi sốtiền bao nhiêu ? chừng 1.2 tr ( 4+3 + 5)
Dự đoán này được xác nhận là đúng , sau đó gặp lại anh ấy nói là bàn bộ bàn ghế cũ 1.5tr, nhưng mới nhận chỉ 1, 2tr.
PHong - cách cũng nói lên bán ( cách) đồ gỗ ( lôi) cũ (phong) . Nhưng chỗ này có kết quả rồi tôi mới suy nghiệm lại , mới thấy khả năng dự đoán của mình còn yếu kém quá...còn phải học nữa !

THái Hòa

thanhlang
10-06-12, 20:43
Chào các bạn !

Đây là quẻ cầu tài Phong - Cách,động hào 5

1/ Thế ôm lộc trườgn sinh ở nguyệt hóa tấn thần
2/ Tài lâm ngọ, có quý nhânvượng địa ,nhung ám động
3/ Nhìn thêm tượng quẻ Phong cách
Tôi đoán giờ này ( giờ ngọ ) anh đã có tiền rồi , từ một người đàn ông có tuổi ( Lôi) động hào 5
bạn tôi hỏi sốtiền bao nhiêu ? chừng 1.2 tr ( 4+3 + 5)
Dự đoán này được xác nhận là đúng , sau đó gặp lại anh ấy nói là bàn bộ bàn ghế cũ 1.5tr, nhưng mới nhận chỉ 1, 2tr.
PHong - cách cũng nói lên bán ( cách) đồ gỗ ( lôi) cũ (phong) . Nhưng chỗ này có kết quả rồi tôi mới suy nghiệm lại , mới thấy khả năng dự đoán của mình còn yếu kém quá...còn phải học nữa !

THái Hòa
Em đang học hỏi nên đoán kém quá . À mà anh cho em hỏi chút:
lệnh tháng bính ngọ mà sao thế trường sinh ?i...... phong sao lại cũ...

vanhoai
10-06-12, 20:51
Phong => có tiền
Cách => chia xa, bán đồ
Lôi = đồ mộc
Đoài = khập khiễng, sứt mẻ => đồ gỗ cũ, cọt kẹt (đoài) mà bung ra (lôi) được chắc là bàn ghế xếp

adhoc
10-06-12, 21:19
Phong => có tiền
Cách => chia xa, bán đồ
Lôi = đồ mộc
Đoài = khập khiễng, sứt mẻ => đồ gỗ cũ, cọt kẹt (đoài) mà bung ra (lôi) được chắc là bàn ghế xếp

Phong - Đại Quá - Cách

Thịnh đạt - cả quá - hoán đổi

Bán đồ (Cách) - quá cũ (Đại Quá) - được tiền (Phong)

adhoc
10-06-12, 21:22
THái Hòa

Nếu có 1 câu hỏi như thế thì chưa đủ thông tin để luận
chỉ biết Phong là thịnh dã đang động thì chắc có tiền

thaihoa
11-06-12, 09:28
Em đang học hỏi nên đoán kém quá . À mà anh cho em hỏi chút:
lệnh tháng bính ngọ mà sao thế trường sinh ?i...... phong sao lại cũ...

hi hi ! anh thanhlang khiêm tốn quá !
Tôi cũng đang tập tành học nên chẳng ngại đúng sai ,sai thì suy ngẫm mà sửa ...
Thế ôm thân trường sinh ở tháng tỵ. Ý nghĩa của quẻ lôi hỏa Phong là là thịnh dã, đồng đạo , món đồ ( hay người vật gì đó... )đã từng gắn bó với mình lâu nay.
Mong được học hỏi và trao đổi thêm từ anh !

THái Hòa

thaihoa
11-06-12, 09:32
Phong => có tiền
Cách => chia xa, bán đồ
Lôi = đồ mộc

Chính xác ! hoan hô anh VH bộ bàn gồm 01 bàn + 04 ghế tất cả đều là bàn ghế xếp .
THái Hòa

thaihoa
11-06-12, 09:37
Nếu có 1 câu hỏi như thế thì chưa đủ thông tin để luận
chỉ biết Phong là thịnh dã đang động thì chắc có tiền

Những câu hỏi có tính câu hỏi "đóng " như thế tôi gặp thường xuyên, nên cũng khó khi dự đoán . Mong rằng có những tình huống rõ hơn sẽ gửi lên diễn đàn .
Cám ơn anh đã quan tâm chia sẽ !

THái Hòa

vanhoai
12-06-12, 07:45
Chính xác ! hoan hô anh VH bộ bàn gồm 01 bàn + 04 ghế tất cả đều là bàn ghế xếp .
THái Hòa

Tự thưởng một ly café :2455::5887:

adhoc
12-06-12, 11:34
Tự thưởng một ly café :2455::5887:

...và 1 lô đề + vài chai bia + 1 gái soan soan + 1 điếu thuốc ..cho đủ 4 đổ tường

vanhoai
12-06-12, 12:04
...và 1 lô đề + vài chai bia + 1 gái soan soan + 1 điếu thuốc ..cho đủ 4 đổ tường

"+1 gái soan soan" Ý bạn muốn nói gì???
Tặng adhoc quẻ hữu thường giờ này để chiêm nghiệm
:87:=>:88:

adhoc
12-06-12, 14:35
Xory tiền bối tui lộn

adhoc
12-06-12, 14:41

Khiêm -Giải - Khôn
lui lại - tránh đi - má Hồng ("má" tên Hồng tránh, "má" tên khác thì OK)

tui tưởng là lùi lại rồi lấy đà tiến vào ....
Hào 3 động chắc nhiều lo ....
thôi thì bỏ tiết mục gái soan soan tìm gái sồn sồn ...ka ka ka

vanhoai
12-06-12, 14:47
Chào adhoc
Tôi thấy bạn vào diễn đàn này chỗ nào bạn cũng nhảy (chõ) vào, nhưng ăn nói "bỗ bã" và "hơi bị láo" chẳng ra làm sao. Rất lấy làm tiếc. Nên tặng bạn quẻ này
Vì bạn không hiểu (tuổi đời còn non và trình độ có hạn), nên tôi đành giải cho bạn để làm phước vậy.
Ca dao:
- Người khôn thì kiệm lời
- Biết thì thưa thốt, không biết thì dựa cột mà nghe.

Chúc bạn tìm được chỗ dựa cho mình nhé.

adhoc
12-06-12, 21:34
Chào adhoc
Tôi thấy bạn vào diễn đàn này chỗ nào bạn cũng nhảy (chõ) vào, nhưng ăn nói "bỗ bã" và "hơi bị láo" chẳng ra làm sao. Rất lấy làm tiếc. Nên tặng bạn quẻ này
Vì bạn không hiểu (tuổi đời còn non và trình độ có hạn), nên tôi đành giải cho bạn để làm phước vậy.
Ca dao:

Sorry tiền bối em xin rút lui khỏi diễn đàng

TuHepLuong
12-06-12, 21:57
Sorry tiền bối em xin rút lui khỏi diễn đàng

Sao không ở lại? Có ngươi ở đây thì nhiếu người mới thây được cái hay cái dở để mà học hỏi. Không có cái dở, thì không có cái hay. Vì ngươi chính 1 ngưới bạn tốt để diễn đàn HKLS nhìn vào đó mà tu luyện.

HaVu
12-06-12, 22:29
HV hơi tiếc cho một cái nick hay, Nhân tượng Phong-Cách lại thấy nên hy vọng.

thaihoa
13-06-12, 09:06
Chào adhoc
Ca dao:

Quẻ Khiêm -Khôn hiểu rộng và sâu xem ra thật là vi diệu quá !

adhoc
13-06-12, 10:39
Quẻ Khiêm -Khôn hiểu rộng và sâu xem ra thật là vi diệu quá !

Mình xin học theo quẻ Khiêm quân tử, tránh các tiểu nhân

adhoc
13-06-12, 10:51
Sao không ở lại? Có ngươi ở đây thì nhiếu người mới thây được cái hay cái dở để mà học hỏi. Không có cái dở, thì không có cái hay. Vì ngươi chính 1 ngưới bạn tốt để diễn đàn HKLS nhìn vào đó mà tu luyện.

Quá tốt luôn hả bạn

TuHepLuong
13-06-12, 19:32
Quá tốt luôn hả bạn

Đúng vậy. Tánh bạn đối với tôi là tốt, vỉ tôi học từ bạn. Tánh tối đối với người khác có thể không tốt, vì tôi vẩn còn mê muội.