PDA

View Full Version : Cấu - Thuần Càn

TuHepLuong
13-06-12, 19:45
Chào các bạn,

Chiều hôm qua đi làm về không biết đề chìa khóa xe ở đâu? Sáng nay tìm hoài không thấy, lúc giờ Kỹ Mão, ngày Ất Tỵ, tháng Ất Tỵ, năm Nhâm Thìn lấy quẻ hữu thường Cấu - Thuần Càn vời câu hỏi "có tìm được chìa khóa hay không?"

Mình bận đi làm chưa có thời gian luận giải quẻ này. Xin các anh chị cùng các bạn luận giải dùm và cùng nhau nghiêm chứng.

Thân chào.

vanhoai
13-06-12, 20:25
Cấu= gặp gỡ, Càn = Chủ => sẽ tìm thấy
Phong = thuận nhập, Càn = vật bằng kim loại, động hào 1 là bên trong và dưới đáy => Nằm lẫn dưới đáy vật dụng bằng kim loại =>
Trong tủ bằng kim loại hoặc trong "cốp xe" (phong cũng là di chuyển)
Bạn tìm thử xem nhé.

adhoc
13-06-12, 20:40
Chào các bạn,

Chiều hôm qua đi làm về không biết đề chìa khóa xe ở đâu? Sáng nay tìm hoài không thấy, lúc giờ Kỹ Mão, ngày Ất Tỵ, tháng Ất Tỵ, năm Nhâm Thìn lấy quẻ hữu thường Cấu - Thuần Càn vời câu hỏi "có tìm được chìa khóa hay không?"

Mình bận đi làm chưa có thời gian luận giải quẻ này. Xin các anh chị cùng các bạn luận giải dùm và cùng nhau nghiêm chứng.

Thân chào.

Cấu - Kiền - Kiền

cấu kết - chính đáng - mạnh mẽ

Tốn động hóa Kie^`n => nhập bọn với đám khác cùng loại
Chỗ cửa cái vào nhà, cửa tủ lớn, thanh vịn cầu thang

Móc vào (Cấu) - một chỗ (Kiền) - cùng chìa khác (Kiền)

Chúc bạn tìm được

thaihoa
14-06-12, 08:52
Chào các bạn,

Thân chào.

Trưa hôm qua bạn tìm thấy rồi !
Lấy quẻ hữu thường đề hỏi bạn đã tìm thấy chìa khóa chưa?
Hàm - Tụy

TuHepLuong
14-06-12, 09:02
Trưa hôm qua bạn tìm thấy rồi !
Lấy quẻ hữu thường đề hỏi bạn đã tìm thấy chìa khóa chưa?
Hàm - Tụy

Chiều nay đi làm về tìm đến bi giờ (8:30 PM thứ tư) cũng chưa có đó anh ThaiHoa ui. hic hic....

vanvy
14-06-12, 11:19
Chiều nay đi làm về tìm đến bi giờ (8:30 PM thứ tư) cũng chưa có đó anh ThaiHoa ui. hic hic....
- Chac chan khong mat
- Ban hoi Ong gia hoac nguoi giu xe( neu co)
- coi lai trong xe (con trong o hoac duoi san xe)
- ngoai xe ( khu vuc de xe hoac duoi gam xe)

(xin loi vi viet khong dau)

LLTS
14-06-12, 13:23
Chào các bạn,

Thân chào.

Bạn thử nhớ lại xem chiều hôm đó về thì sau đó làm gì, ở khu vực nào trong nhà bạn thì mới thu hẹp phạm vi tìm kiếm được, chỉ có bạn mới rõ nhà bạn nhất. Trong nhà bạn chú ý hướng Đông Nam, khu vực đó có tủ sách hay cái gì liên quan đến giấy tờ, hồ sơ hoặc đồ gỗ không? chùm chìa khóa chắc nằm dưới đó hoặc bị đè lên

Gặp quẻ Cấu thì khó tìm, ở những chỗ không ngờ tới

Chúc bạn sớm tìm được

namkhanh
14-06-12, 14:24
Ban thử xem từ khi ở xe vào nhà bạn có gặp ai không, hay nói chuyện điện thoại với ai không, có lẽ khi đó tiện tay sẽ để đâu đó, như anh VH đã đoán: Phong = thuận nhập, Càn = vật bằng kim loại, động hào 1 là bên trong và dưới đáy => Nằm lẫn dưới đáy vật dụng bằng kim loại =>
Trong tủ bằng kim loại hoặc trong "cốp xe" (phong cũng là di chuyển)

Bạn cũng nên tìm thử xem ở dưới ghế tròn nếu nhà bạn có ghế tròn hoặc những vật gì đó tròn đầy...

thanhlang
14-06-12, 15:12
Chào các bạn,

Thân chào.
:1: :1:
:5: :1:
Theo quẻ này thì không mất đâu chú ơi. Chú xem thử dưới gầm tủ hoặc gầm giường . Ngày 25al hoặc chậm lắm là 26 al tìm được.

TuHepLuong
14-06-12, 20:18
Cám ơn các bạn quan tâm. Suy nghĩ trở ngược về thời gian thì chì có 2 phòng ở đông và đông-nam là sinh hoạt nhiều nhất. Gặp quẻ cấu thì khó tìm rồi. 2 ngày qua không tập trung tìm... Có lẻ thứ 6 (26 al) sẽ tìm được (hihi hy vọng là vậy).

TuHepLuong
15-06-12, 09:33
Chào các bạn,

Cám ơn tất cả các bạn luận đoán dùm quẻ. Vào lúc 8:54 PM ngày thứ 5, mình tìm lại được chìa khóa.

Chìa khóa trong tủ quần áo lớn (walking closet). Tủ quần áo này ở hướng đông nam. Chìa khóa nằm trên va-li nhưng lại bị 2 bao đồ che lại.

Xin đưa kết quả lên để chúng ta cùng chiêm nghiêm và học hỏi.

Thân chào

thaihoa
15-06-12, 13:59
:1: :1:
:5: :1:
Theo quẻ này thì không mất đâu chú ơi. Chú xem thử dưới gầm tủ hoặc gầm giường . Ngày 25al hoặc chậm lắm là 26 al tìm được.

Kinh nghiệm quí báu để nghiệm chứng và học hỏi. Tôi bỏ qua tuần không ,đến ngày 25 và 26 tài xuất không mà tìm thấy !

vanhoai
15-06-12, 17:13
Chào các bạn,

Cám ơn tất cả các bạn luận đoán dùm quẻ. Vào lúc 8:54 PM ngày thứ 5, mình tìm lại được chìa khóa.

Chìa khóa trong tủ quần áo lớn (walking closet). Tủ quần áo này ở hướng đông nam. Chìa khóa nằm trên va-li nhưng lại bị 2 bao đồ che lại.

Thân chào
Xin nghiêm túc rút kinh nghiệm.
Càn: Cao lớn, vững chắc

thanhlang
15-06-12, 17:32
Kinh nghiệm quí báu để nghiệm chứng và học hỏi. Tôi bỏ qua tuần không ,đến ngày 25 và 26 tài xuất không mà tìm thấy !
Anh thaihoa ơi, ngày 25,26al tai chưa xuất không mà. Ở đây vì phụ sửu trì thế động hóa hợp tử tí nên nói ngày 25 , 26 (ngọ, mùi) tìm thấy là vậy.

thanhlang
15-06-12, 17:40
Xin nghiêm túc rút kinh nghiệm.
Càn: Cao lớn, vững chắc
Đúng là qua đây thêm 1 bài học nửa chú Hoài nhỉ :
:1:
:5:
Hình tượng cái tủ lớn , mà tủ này có gương thì phải( hoặc tủ sắt).
Tốn là đông nam động hào 1 đáng lẽ là ở tầng dưới của tủ hoặc gầm tủ chứ sao lại ở trên vali nhỉ ?

LLTS
15-06-12, 17:57
Chào các bạn,

Thân chào

Cảm ơn chủ topic,bạn có thể nói thêm là tủ gì, nếu có nhiều ngăn thì tìm thấy nó ở ngăn nào,trái hay phải, trên hay dưới...bao đồ đựng đồ gì...để mọi người nghiệm thêm.

vanhoai
15-06-12, 18:26
Tốn là đông nam động hào 1 đáng lẽ là ở tầng dưới của tủ hoặc gầm tủ chứ sao lại ở trên vali nhỉ ?

:11: Đây mới là cái tủ, động hào 1 là ở trong, :1: cao lớn hoặc bằng kim loại

TuHepLuong
15-06-12, 18:36
Chào các bạn,

Tủ quần áo này như 1 cái phòng đi vào bên trong thoải mái. Trong phòng này không có học tủ, hay ngăn kéo gì cả, chỉ có 2 cái kệ lớn làm kim loai (metal wire shelves) được đóng chung quanh tường, vừa đề móc quần áo, vừa để dụng cụ. Có vài cái va-li lớn không để trên kệ này được cho nên để ở dưới sàn.

Vì ở trên có 2 shelves (kệ) chìa khóa nằm dưới 2 kệ = kim loại thì đúng rồi hihihi. Phòng này không có gương.

@LLTS: Chìa khóa bị che bởi 2 shoping bag (bao đi chợ). Bao chỉ đựng quần áo thôi.