PDA

View Full Version : Trung Phu - Ích : hỏi về tình duyen

BinhMinhVu
23-06-12, 10:46
Ngày : 26/8/2011 ( âm lịch ) giờ mùi năm tân mão/tháng đinh dậu/ngày tân tị /giờ mùi bấm ra quẻ : Trung phù biến ích Một bạn Nữ hỏi về tình duyên của mình * tình cảm của người bạn trai còn dành cho mình không. * tình cảm của hai người có dẫn tới hôn nhân không. Mời mọi người luận a. Cháu sẽ thông báo kết quả sau a.

phiphươnghô
23-06-12, 11:37
Ngày : 26/8/2011 ( âm lịch ) giờ mùi năm tân mão/tháng đinh dậu/ngày tân tị /giờ mùi bấm ra quẻ : Trung phù biến ích Một bạn Nữ hỏi về tình duyên của mình * tình cảm của người bạn trai còn dành cho mình không. * tình cảm của hai người có dẫn tới hôn nhân không. Mời mọi người luận a. Cháu sẽ thông báo kết quả sau a.

xin hỏi bạn lập quẻ theo pp nào vậy?lục hào hay time?

BinhMinhVu
23-06-12, 14:52
Mình lập quẻ theo phuong pháp ngũ linh độn số
cộng năm tháng ngày giờ. chứ không gieo quẻ

1268
23-06-12, 16:00
Tôi xin được luận quẻ:

Tình cảm (Trung phu) - dành cho thêm (Ích) - Người đó có tình cảm với bạn đó.

Tình cảm (Trung phu) - tăng thêm (Ích) - Sẽ tiến tới hôn nhân.

Mong được góp ý.

BinhMinhVu
23-06-12, 23:09
Tôi xin được luận quẻ:

Tình cảm (Trung phu) - dành cho thêm (Ích) - Người đó có tình cảm với bạn đó.

Tình cảm (Trung phu) - tăng thêm (Ích) - Sẽ tiến tới hôn nhân.

Mong được góp ý.

BinhMinhVu
( Trung phù ) ngoài ý nghĩa ở trên nó còn một ý nghĩa của sự bội tín
( Ích )trong một sô trường hợp .nó còn có ý nghĩa của quẻ "sơn trạch tổn"
* He he . nếu muốn luận sâu hơn một chút. thì cần phải an hào từ trong quẻ xem nó sinh khắc như thế nào..để thêm yếu tố luận đoán
* Chứ nếu chỉ luận có tượng quẻ không. đôi khi BinhMinhVu không thấy chuẩn nhiều. He he trừ trường hợp các lão thành "bấm quẻ"

Giải quẻ của BinhMinhVu : có nói với Cô ấy rằng. Người bạn trai đó vẫn còn nghĩ tới Cô. Nhung bạn ấy sẽ thất tín vì có người thứ 3. tóm lại không dẫn tới hôn nhân.

Kết quả thực tế: BinhMinhVu nói phét đúng luân.

1268
24-06-12, 00:00
BinhMinhVu
( Trung phù ) ngoài ý nghĩa ở trên nó còn một ý nghĩa của sự bội tín
( Ích )trong một sô trường hợp .nó còn có ý nghĩa của quẻ "sơn trạch tổn"
* He he . nếu muốn luận sâu hơn một chút. thì cần phải an hào từ trong quẻ xem nó sinh khắc như thế nào..để thêm yếu tố luận đoán
* Chứ nếu chỉ luận có tượng quẻ không. đôi khi BinhMinhVu không thấy chuẩn nhiều. He he trừ trường hợp các lão thành "bấm quẻ"

Giải quẻ của BinhMinhVu : có nói với Cô ấy rằng. Người bạn trai đó vẫn còn nghĩ tới Cô. Nhung bạn ấy sẽ thất tín vì có người thứ 3. tóm lại không dẫn tới hôn nhân.

Kết quả thực tế: BinhMinhVu nói phét đúng luân.

Bạn à, mình không hiểu sự lý thôi, chứ có thể luận như sau vẫn đúng mà:

Tình cảm (Trung phu) - bay mất (Ích) => Không dẫn đến hôn nhân

BinhMinhVu
24-06-12, 00:21
:SugarwareZ-300: Vâng.

thaihoa
25-06-12, 08:47

Trung phu- Ích .Theo quẻ này thì tôi thấy
1/Hai người này khá mặn nồng, nhưng kết cục tình anh vỗ cánh bay xa !
2/ hôn nhân khó xảy ra lắm, thế ứng đều bại địa , thêm thay quan quỉ động hóa thoái, tài lại phục !
Vài dòngthiển luận, bạn cho kết quả để học hỏi
THái Hòa

BinhMinhVu
25-06-12, 10:32
Trung phu- Ích .Theo quẻ này thì tôi thấy
1/Hai người này khá mặn nồng, nhưng kết cục tình anh vỗ cánh bay xa !
2/ hôn nhân khó xảy ra lắm, thế ứng đều bại địa , thêm thay quan quỉ động hóa thoái, tài lại phục !
Vài dòngthiển luận, bạn cho kết quả để học hỏi
THái Hòa

Bác luận hoàn toàn đúng a.
Họ rất mặn nồng. ( 4 năm bên pháp mặn nồng nhiều kỷ niệm khó quên.) giờ và ngày bấm quẻ Cháu lấy thời điểm người bạn gái gọi từ pháp về trong tâm trạng tinh thần rất suy sụp gầy như xác ve . Vì bạn trai đã về nước mà bặt tin không liên lac. Khi có được quẻ Cháu có luận cho Cô ấy và khuyên đừng về việt nam nữa. Vì nếu Cô ấy ở lại pháp Có nhiều Cơ hội tốt hơn. Nhưng vì Cậu bạn trai ,Cô ấy đã quyết định về nước, bỏ tất cả ở lại sau khi bảo vệ xong luận án thạc sĩ. ( kết cục là Chia tay nhau. Nhưng đến bây giờ Cô ấy vẫn còn rất yêu người bạn trai ). Cô ấy lại quyết đinh sang pháp vào 25/5/2012 vừa rồi để học tiếp vì có học bổng dokết quả thi của lần bảo vệ luận án thạc sĩ.
hết a.