PDA

View Full Version : Tĩnh - Sư

vanhoai
25-06-12, 15:51
Từ: <......@yahoo.com>
Ngày: 00:17 Ngày 25 tháng 6 năm 2012
Chủ đề: Kính Anh!
Đến: VanHoai <....@gmail.com>

Thưa Anh!
...................
...............................
Nhân tiện anh giúp em giải giùm em quẻ về gia trạch em gieo quẻ vào lúc 18/6/2012 dl Quẻ Tĩnh động hào 3 và 5 biến thành Quẻ Sư lúc 9h14pm.Câu hỏi rằng xin xem gia trạch này tốt xấu chỗ nào cần chỉnh đốn?
Em mới học dịch mạy mọ được tí vẫn chưa hiểu ý quẻ thế nào mong anh giải giúp em?

Chân thành cảm ơn anh chúc anh và gia đình luôn vui vẻ bình an!

Đây là một người có một cửa hàng bán đồ dùng tôn giáo, từ khi mở cửa hàng này đến nay buôn bán ế ẩm nên mới xin được quẻ này. Cửa hàng này anh ta thuê chỗ bán, chỉ ở ban ngày còn tối về nhà, chưa vợ, hiện ở chung với bố mẹ.
Nhờ các bạn luận dùm

adhoc
25-06-12, 21:06

Thưa Anh!
...................
Nhân tiện anh giúp em giải giùm em quẻ về gia trạch em gieo quẻ vào lúc 18/6/2012 dl Quẻ Tĩnh động hào 3 và 5 biến thành Quẻ Sư lúc 9h14pm.Câu hỏi rằng xin xem gia trạch này tốt xấu chỗ nào cần chỉnh đốn?
Em mới học dịch mạy mọ được tí vẫn chưa hiểu ý quẻ thế nào mong anh giải giúp em?

Đây là một người có một cửa hàng bán đồ dùng tôn giáo, từ khi mở cửa hàng này đến nay buôn bán ế ẩm nên mới xin được quẻ này. Cửa hàng này anh ta thuê chỗ bán, chỉ ở ban ngày còn tối về nhà, chưa vợ, hiện ở chung với bố mẹ.
Nhờ các bạn luận dùm

Chưa bao giờ nghe động rầm rầm 2, 3 hào cùng lúc ...xin chào thua

thaihoa
27-06-12, 21:07

Thưa Anh!
...................

Nhờ các bạn luận dùm

Chào anh Văn Hoài !
Đây là quẻ chiêm về gia trạch.
Câu hỏi của đương số xem gia trạch tốt xấu thế nào để chỉnh sửa.
Đại ý là xem cửa hàng. Nhưng quẻ Tĩnh - Sư cho thấy có khả năng ứng về nhà chính hơn .

vanhoai
27-06-12, 21:26
Chào anh Văn Hoài !
Đây là quẻ chiêm về gia trạch.
Câu hỏi của đương số xem gia trạch tốt xấu thế nào để chỉnh sửa.
Đại ý là xem cửa hàng. Nhưng quẻ Tĩnh - Sư cho thấy có khả năng ứng về nhà chính hơn .

Cảm ơn ThaiHoa, thường khi xem phong thủy thì nhà chính quan trọng hơn.

Tỉnh - khuể- Sư

Mời các bạn luận tiếp

kolname
27-06-12, 21:36
Theo em hiểu thì quẻ tĩnh thể hiện sự bình an bề ngoài nhưng chứa đựng bên trong là sự bất an. Hình ảnh của mặt nước phẳng lặng nhưng bên dưới là những cơn sóng ngầm.

Thế nên câu hỏi trên em xin đoán thử là ngôi nhà này có vấn đề về địa chất không tốt... hoặc cấu trúc các công trình ngầm có vấn đề về phong thủy cần nhờ đến sự trợ giúp của các phong thủy gia có kinh nghiệm.

1268
28-06-12, 09:59

Tỉnh - khuể- Sư

Mời các bạn luận tiếp

Chào anh.

Nhà chính của anh ta đang bị tử khí (Tĩnh) - rất nặng (Khuể) - chủ nhà (Sư).

Nhà chính của gia chủ đang bị suy rất nặng cần tìm thẩy giỏi về Phong thủy để chỉnh sửa.

thaihoa
28-06-12, 21:05

Tỉnh - khuể- Sư

Mời các bạn luận tiếp

Theo quẻ này động hào 3 , gia chủ xem lại cổng cửa có gặp anh 2 chị 5 ,hay phạm tuyến tiểu đại không vong?
Hào 5 phòng ngủ của gia chủ ,cửa phòng và hướng phòng năm 2012 có bị xung phá ?
Việc này phải nhờ đến các Phong thủy sư huyền không ra tay giúp đỡ thôi.:0006:
Các bạn góp ý thêm,
THái Hòa

vanhoai
29-06-12, 20:33
Tỉnh - khuể- Sư

Lâu lâu mới gặp một quẻ hay. Đây là sự kết hợp giữa dịch và phong thủy, cần am hiểu cả dịch lẫn phong thủy mới giải được quẻ này.

Tĩnh: dưới sâu, vực sâu, nằm im mà chịu
Khuể: trái lìa, lìa tan. Đây là một trong "tứ đại hung quái của dịch"
Sư: Người chủ, gia chủ. Với phong thủy thì là phòng chủ, nhà chủ.

Câu hỏi về phong thủy nên có thể đoán:
Người hỏi đang bị ám bởi một hoặc nhiều "tứ đại hung quái" của phong thủy là : Thái tuế, ngũ hoàng, lực sĩ, tam sát.

Như vậy cần coi lại nhà chính của người hỏi có phạm vào một hoặc nhiều "tứ đại hung quái" trên.

Kết quả đúng như vậy, phòng ngủ của người hỏi nằm vào cung Đông nam, năm nay phạm Thái tuế và Ngũ hoàng chiếu tới.

LLTS
29-06-12, 22:42
Hi anh Vanhoai: Nhờ anh check lại với gia chủ để nghiệm thêm thế nào
hệ thống nước ở cửa hàng và nhà (bồn chứa, có giếng hay hệ thống bể ngầm) thế nào, chất lượng nước (cạn hay nhiều, đục hay trong, có độc hại hay lâu ko cọ rửa, có hay bị tắc ở chốt hay vòi thoát nước ko?) thanks anh nhiều.

HOANHY
26-07-12, 03:18
Kính chào các anh thân mến!
Hoan hỷ rất vui được anh Văn Hoài và các anh giúp đỡ! hoan hỷ không biết quẻ của mình nằm ở đây!
Khi hoan hỷ gieo quẻ này có viết thư xin anh Văn Hoài giúp đỡ!
và Hoan hỷ cũng xin trình bày tối đó Hoan Hỷ xin quẻ này trước bàn thờ Quan Âm và sau đó Hoan hỷ ngẫm nghĩ rất nhiều và hình như Hoan hỷ có duyên với phong thủy và diễn đàn này! rất nhiều chuyện thiêng liêng xảy ra với HH!tối đó Hoan Hỷ chợt nghĩ ra hình ảnh cái giếng nước và quyết định khai thông nguồn nước,nhưng vì việc học thuật còn kém nên mạn phép nhờ các anh chỉ bảo,khi đó ở cửa hàng của HH có một nguồn nước máy bị đóng đúng như anh LLTS dự đoán HH nghĩ vấn đề là ở đây và sang mai lập tức cho khai thông 2 nguồn nước máy và giếng vì ban đầu nghĩ là thuê nên không xài đến nguồn nước máy làm gì!sở dĩ hoan hỷ nghĩ đến điều này là vì HH thấy điều này cứ hiện trong lúc ngồi Thiền hoài cộng thêm HH đọc nhiều tài liệu về dịch và xin âm dương với bồ tát đều được! kết quả thật lạ kỳ cửa hàng tốt dần thấy rõ thậm chí ngoài tưởng tượng ,HH nằm mộng được thấy thủy đến vẽ ra như bài thủy pháp rất lạ kỳ bây giờ thì HH đã hiểu vì qua rất nhiều bài HH học từ các anh chị trên này rất tuyệt vời ,Nhân tiện đầy HH xin cảm ơn anh Văn Hoài, anh Nam Phong và anh VinhL và tất cả các anh chị ở diễn đàn! em thực sự đã học được rất nhiều! em không biết diễn đạt thế nào?nhưng em thấy thực sự rất quý báu!
Chúc cả nhà vui vẻ ,an lạc và tinh tấn

Hoan Hỷ

LLTS
26-07-12, 10:21
Hi HoanHy: Lật Quẻ Tĩnh thành quẻ Hoán, Bạn đã khai thông rồi là đã Hoán rồi. Tĩnh là đáy giếng, là chốt của nguồn nước máy vào nhà. Giữ cho nguồn nước càng trong (nhu), càng gặp (nhu) nhiều khách, nếu sử dụng cả hai nguồn nước (sư) thì càng động, càng tốt, chúc bạn kd ngày càng phát đạt, nhớ vừa bán vừa cho (đùa tí, khuyến mại hay rẻ chút theo nghĩa Sư thôi), khách hàng sẽ ủng hộ.