PDA

View Full Version : Trung phu - Ích

1268
29-06-12, 08:42
Sáng này 7h30 ngày 11/5/Nhâm Thìn, tìm mãi không thấy chìa khóa xe, mà rõ ràng hôm qua khi về mình đã cất vào chỗ thường ngày, mà hôm nay tìm khắp không thấy. Bèn lấy một quẻ xem chìa khóa ở đâu được quẻ: Trung phu - Ích

Nhờ các bạn luận giúp xem chìa khóa ở đâu?

vanhoai
29-06-12, 17:12
Trung phu - Di - Ích

Quẻ này dễ (tự tin thấy ớn)
Bạn tìm trong hộc bàn để hồ sơ, cặp hồ sơ, cặp học tập, nơi chứa đựng giấy tờ sách vở có ích về mặt tinh thần như nghiên cứu, học tập.

Nhưng giờ sau là gia nhân - tiệm thì bạn đã thấy rồi mà.

thaihoa
29-06-12, 23:37
Trung phu - Di - Ích

Quẻ này dễ (tự tin thấy ớn)
Bạn tìm trong hộc bàn để hồ sơ, cặp hồ sơ, cặp học tập, nơi chứa đựng giấy tờ sách vở có ích về mặt tinh thần như nghiên cứu, học tập.

Nhưng giờ sau là gia nhân - tiệm thì bạn đã thấy rồi mà.

Hi hi! Trung phu- ích thì phải Gia nhân -Ích mới là đúng bộ chứ anh Văn Hoài !
THái Hòa

vanhoai
30-06-12, 05:27
Hi hi! Trung phu- ích thì phải Gia nhân -Ích mới là đúng bộ chứ anh Văn Hoài !
THái Hòa
Xí !!!Lộn Gia nhân - Ích. Thời Tị tìm thấy. Chờ kết quả

kolname
30-06-12, 08:01
Xí !!!Lộn Gia nhân - Ích. Thời Tị tìm thấy. Chờ kết quả

Chào anh Văn Hoài, Chào anh Thái Hòa.

Quẻ Trung phu - Ích hỏi về vị trí chìa khóa thì theo em chìa khóa (key), mật khẩu (password)...thuộc về quẻ Trung phu như vậy quẻ này động ở Trung phu thì sẽ biến ở Ích mà quẻ Ích để luận về vị trí thì là hơi khó...nghĩ mãi không ra..hic..hic

adhoc
30-06-12, 09:24
Chào anh Văn Hoài, Chào anh Thái Hòa.

Quẻ Trung phu - Ích hỏi về vị trí chìa khóa thì theo em chìa khóa (key), mật khẩu (password)...thuộc về quẻ Trung phu như vậy quẻ này động ở Trung phu thì sẽ biến ở Ích mà quẻ Ích để luận về vị trí thì là hơi khó...nghĩ mãi không ra..hic..hic

Bạn hiền ui !!! Ích là chỗ đó giúp ích cho mình, ví như giường ngủ, tủ tiền, cho tới túi quần ,túi áo, giỏ xách,
Trung Phu: là bên trong, chắc trong giỏ xách

1268
30-06-12, 19:56
Cám ơn mọi người đã tham gia luận giải, tôi xin được đưa kết quả ra đây để mọi người nghiệm:

Khi tìm mãi không thấy chìa khóa bèn lấy được quẻ Trung phu - Ích thì nghĩ rằng chìa khóa đang ở trong cái gì đó, mà cái đó đã được di chuyển đi. Kiểu này chắc khó tìm đây, thấy cô em đi xuống liền hỏi, hôm qua có ai cầm chìa khóa của anh không? Cô em bảo con Kit (con gái nhỏ mới 2 tuổi) nó nghịch đấy. Thế là nghĩ ngay chắc cháu nó bỏ vào giỏ đồ chơi hoặc cặp đi học. Nên tôi tìm hai thứ đó và quả nhiên cháu bỏ chìa khóa của tôi vào cặp của cháu và cháu để ở góc khuất của chân cầu thang.