PDA

View Full Version : Bí - Ly

1268
05-07-12, 10:06
Ngày 19/6/2012 DL (ngày 01/5/Nhâm Thìn), có anh bạn rất thân gọi điện cho tôi bảo có chiếc xe oto Starex đời 2006, 06 chỗ người cùng cơ quan của anh bán với giá 250 triệu, rẻ hơn bên ngoài tương đối. Tôi cũng đang muốn mua xe lâu nay nên rất thích, hẹn anh 16h00 sẽ gặp để xem xe. Khi đi gặp xem xe, tôi định bụng bấm một quẻ xem mua xe này được không? Lấy quẻ bất thường được quẻ Bí - Ly.

NHờ các bạn luận giúp:
1. Mua xe này được không?
2. Nếu không được, xe bị sao?

thaihoa
07-07-12, 09:48
Ngày 19/6/2012 DL (ngày 01/5/Nhâm Thìn), có anh bạn rất thân gọi điện cho tôi bảo có chiếc xe oto Starex đời 2006, 06 chỗ người cùng cơ quan của anh bán với giá 250 triệu, rẻ hơn bên ngoài tương đối. Tôi cũng đang muốn mua xe lâu nay nên rất thích, hẹn anh 16h00 sẽ gặp để xem xe. Khi đi gặp xem xe, tôi định bụng bấm một quẻ xem mua xe này được không? Lấy quẻ bất thường được quẻ Bí - Ly.

NHờ các bạn luận giúp:

Bí -Giải -Ly

1/ cưỡi ngựa xem hoa chứ không mua được,
2/ Rao giá cao, trongkhi chiếc xe này bị tút lại rồi , kiểm tra lại phía sau đuôi xe phía đèn signal bên phải có va quẹt móp méo mà sửa sơn phết lại không ? chiếc xe màu xám hay đen !
vài dòng thiển luận, bạn gópý thêm

THái Hòa

1268
07-07-12, 17:56
Thực ra em đã rất muốn mua chiếc xe này, nhưng lại không biết gì về xe. Nên em nói với anh bạn anh kiểm tra xem xe trước đây thế nào, nếu anh bảo được là em mua chứ em không biết gì về xe đâu. Tôi nói vậy anh bạn tôi lại sợ, bảo để anh kiểm tra kỹ không giới thiệu cho em mua có vấn đề gì anh ngại lắm. Anh kiểm tra có gì anh sẽ alo cho em.

tuhuong
07-07-12, 18:08
Chào buổi chiều!
Hà nội hôm nay thời tiết thế nào?
Tôi có đứa em gái,2 vợ chồng ở H nội,dọn về nhà thuê mới vào h nay,giờ THÌN.
Tôi bảo nếu buổi sáng có sương mù hoặc chiều có mưa thì tốt(xem cách đây hơn 10 ngày)....1268 xem giùm thời tiết nhé.
Và khi nào có dịp đo giùm độ số nhà của nó giúp nhe!
Hẹn gặp sớm ở HN

1268
09-07-12, 14:17
Chào buổi chiều!
Hà nội hôm nay thời tiết thế nào?
Tôi có đứa em gái,2 vợ chồng ở H nội,dọn về nhà thuê mới vào h nay,giờ THÌN.
Tôi bảo nếu buổi sáng có sương mù hoặc chiều có mưa thì tốt(xem cách đây hơn 10 ngày)....1268 xem giùm thời tiết nhé.
Và khi nào có dịp đo giùm độ số nhà của nó giúp nhe!
Hẹn gặp sớm ở HN

Sorry anh tuhuong, đợt này em bận quá, có gì anh cứ Alo cho em hoặc nhắn tin cũng được.

vanhoai
09-07-12, 19:22

NHờ các bạn luận giúp:

Bí - Giải - Ly

1- Xe này mua hay không còn tùy
2- bên ngoài coi thì đẹp, nhưng bên trong đồ đạc thay đổi hết rồi.

Bạn kiểm tra lại nhé. Dĩ nhiên xe 4 bánh với giá đó thì phải chấp nhận như vậy rồi. "Tiền nào của đó thôi"

1268
09-07-12, 22:32
Bí -Giải -Ly

1/ cưỡi ngựa xem hoa chứ không mua được,
2/ Rao giá cao, trongkhi chiếc xe này bị tút lại rồi , kiểm tra lại phía sau đuôi xe phía đèn signal bên phải có va quẹt móp méo mà sửa sơn phết lại không ? chiếc xe màu xám hay đen !
vài dòng thiển luận, bạn gópý thêm

THái Hòa

Đúng là kiểm tra phía sau xe có bị móp méo và làm lại, theo thợ dự đoán ko phải tai nạn mà do lái xe lùi vào cột điện nên không bị xô khung sườn.

Van Hoai
Bí - Giải - Ly

1- Xe này mua hay không còn tùy
2- bên ngoài coi thì đẹp, nhưng bên trong đồ đạc thay đổi hết rồi.

Bạn kiểm tra lại nhé. Dĩ nhiên xe 4 bánh với giá đó thì phải chấp nhận như vậy rồi. "Tiền nào của đó thôi"

Sau khi anh bạn kiểm tra kỹ các thông tin đã có được thông tin vô cùng quý giá đó là xe đã bị chảy dầu và phải thay lại phớt (Ly).