PDA

View Full Version : Khẩn cầu xem quẻ.

vqkhanh019
30-07-12, 21:54
Em không hiểu sao đến giờ này vẫn chưa xin được việc làm, mà không phải là mình không có năng lực mà không hiểu sao ý. Kể cả chạy việc cũng không được là sao nhỉ. Mong các bậc cao nhân tiền bối xem giúp em và cho em lời khuyên. Em xin chân thành cảm ơn.
Em Tên: Vũ Quang Khánh
Ngày Sinh: 27/02/1987(DL)
Giờ Sinh: 6h15'
Sinh ở miền Bắc

mangnondichly
30-07-12, 23:21
Thật ra thì bây giờ không xin được việc cũng là chuyện rất bình thường thôi mà , kinh tế thì suy thoái hàng nghìn cty phá sản khiến lực lượng lao động dư thừa quá nhiều ,nên những người trẻ như bạn cơ hội chúng tuyển càng thấp thôi mà, bạn cứ bình tĩnh mà sống có sốt duột cũng k giải quyết được gì đâu " Ngày mai chẳng biết ra sao nữa , mà có ra sao cũng chẳng sao ".

baopham
31-07-12, 01:34
Chào bạn VqKhanh019,
Thử lấy họ tên của bạn lập Quẻ bất thường coi sao nhé:
VŨ (2-ĐOÀI) - QUANG KHÁNH (10-ĐOÀI)
THUẦN ĐOÀI-GIA NHÂN-LÝ
-Nói năng (ĐOÀI) dễ Sinh (GIA NHÂN) Lí Sự, Áp Đặt (LÝ) --> thay đổi sao cho hòa ái, buông xả 1 tí
-Nảy ra (GIA NHÂN) Ý Định (ĐOÀI) Chín Chắn (LÝ) -->thay đổi sao cho đừng quá cầu toàn để khỏi mang tính áp đặt
-Ăn Mặc (ĐOÀI) có phần Chỉnh Tề (LÝ)-->thay đổi ăn mặc, tóc tai "phá cách" cho vui đời
.....
Hì..hì...thấy bạn có chút muộn miền nên phụ họa cho bạn có cảm giác sảng khoải thôi nhé (có lẽ ai từng trải qua cái tuổi thanh niên với hoài bão ấp ủ trong mình cũng thường ít nhiều có cảm giác như bạn vậy đó ! )"Tất Cả Đều Là Lẽ Đương Nhiên" :1r1:
Chúc bạn vui vẻ ! Thân ái....

vqkhanh019
31-07-12, 08:54
Cảm ơn bạn mangnondichly nhé.
Biết là như vậy, nhưng mà bạn phải hiểu là mình chạy tiền để kiếm công việc kể cả công nhân cũng không được, không sảy ra chuyện này thì chuyện khác. Chán quá bạn à.

vqkhanh019
31-07-12, 08:57
Cảm ơn bạn baopham nhé.
Không biết bao giờ mình mới tìm được đây, nghĩ mà buồn quá, không trách ai được.

thaihoa
31-07-12, 10:24
Em không hiểu sao đến giờ này vẫn chưa xin được việc làm, mà không phải là mình không có năng lực mà không hiểu sao ý. Kể cả chạy việc cũng không được là sao nhỉ. Mong các bậc cao nhân tiền bối xem giúp em và cho em lời khuyên. Em xin chân thành cảm ơn.
Em Tên: Vũ Quang Khánh
Ngày Sinh: 27/02/1987(DL)
Giờ Sinh: 6h15'
Sinh ở miền Bắc

Chào vqkhanh!
lấy theo giờ ngày tháng này khi đọc bài của bạn lấy quẻ Sư - Mông
Có việc làm , nhưng bạn kén chọn muốn làm vị trí tốt , nhưng chưa đủ thời sao có được?
03tháng 456 có cơ hội đấy nhưng bạn kén chọn quá.
6 tháng cuối năm thời còn khốn lắm. Góp ý nếu có việc gì cứ nhận mà làm , 2013 rồi tính .
Vài dòng thiển luận, có thông tin báo lại để học hỏi
THái Hòa

vqkhanh019
31-07-12, 11:06
Cảm ơn bạn thaihoa nhé.
Mình sẽ cố gắng tìm việc trong tháng 6 này xem, hi vọng là được.