PDA

View Full Version : Chọn số sim

Ducminh
06-10-09, 17:12
Nhờ bác ThanhTu và các bác trên diễn đàn chọn dùm em số sim với ạ
Em đang sở hữu 2số sim :0979908023
0977238689
Các bác thấy số nào hợp hơn thì chỉ cho em với ạ
Em sinh ngày 12-11-1987(+) 17h45'
Em chưa hiểu như thế nào là 1 số sim đẹp, hợp với người sử dụng xin các bác chỉ dạy

thaihoa
07-10-09, 08:47
chào bạn Đức Minh!
cho mình tham gia 1 tí nhé!
bạn sinh năm 1987 : mạng Lư trung hỏa
dãy số 0979908023
1/ dãy số cân bằng - và+ .Tốt
2/ trong dãy số có 8 và 9 là các số vượng khí và sinh khí . Tốt
3/ngũ hành dãy số Mộc.sinh cho bản mệnh .Tốt
4/quẻ của dãy số trạch phong đại quá, Họa dã, cả quá ắt có tại hại.. Nội thảo kinh sương chi tượng. Tượng cỏ non bị sương tuyết vùi dập. .xấu
dãy số 0977238689
1/ dãy số cân bằng - và + . Tốt.
2/dãy số trong vận 8 hiện diện 8,9 . Tốt
3/dãy số mang hành Hỏa . Ti hòa với bản mệnh. Tốt
4/quẻ dãy số thiên trạch lý. Lễ dã , lộ hành, khuôn phép, chuẩn mực.Hổ lang đang đao chi tượng. Tượng hổ lang đón đường. ý nghĩa của quẻ Tốt.
5/ dãy số Tiến 238689. theo quan niệm người Hoa Dể tài phát, trường lộc
phát . Tốt
theo thiển ý mình thì bạn nên chọn số 0977238689 để sử dụng.
Kính mong anh Thanh từ và các anh em ACE luận thêm .
Thái hòa

Ducminh
07-10-09, 09:45
Em cám ơn bác đã cho lời khuyên
Cái tượng "hổ lang đón đường" nghe ghê quá. đường mà có hổ, lang đứng chờ thì làm sao mà dám đi, xin bác giải thích rõ hơn được không ạ

dongphuong
11-11-09, 11:06
Em cám ơn bác đã cho lời khuyên
Cái tượng "hổ lang đón đường" nghe ghê quá. đường mà có hổ, lang đứng chờ thì làm sao mà dám đi, xin bác giải thích rõ hơn được không ạ
Ducminh vào phần bài giảng của anh thanhtu có nói đến ý nghĩa của 64 tượng quẻ thì hiểu ngay. Nếu không làm việc gì trái đạo lý thì sẽ gặp thuận lợi thôi mà :798:

tuyettinh09
26-11-09, 23:58
minh cung co 1 thoi gian ve xem so sim.nhung chu yeu la cho ban be,va nhung nguoi xung quanh,noi chung cung kha ung ngiem,
sau day la gop y cua minh,con lai tuy thuoc vao y kien cua ban.
nhung loi cua anh THAI HOA,minh ko co y kien gi,noi chung anh ay la cao nhan cua dich ly,giang giai rat tuong tan,nhung chi co dieu khi khuyen ban dung so0977238689.thi minh thay ko hop ly cho lam.vi tuong que tuy la rat tot.nhung chi hiem 1 lỗi la cuộc sống cua ban se trai qua nhieu kho khan hon truoc day,
chac la ban da biết câu vật cùng tắc biến chứ,dã lên thì ắt phải xuống

thaihoa
27-11-09, 17:51
Chào bạn tuyettinh09!
Thái hòa hân hoan ghi nhận lời bình của bạn. Để cầu tiến, mình không ngại GIẤU DỐT khi tham gia học hành tập luận Dịch. Mong bạn có thêm bài viết để mọi người cùng nhau học hỏi và trao đổi rút kinh nghiệm.
Thai Hòa

tuyettinh09
27-11-09, 23:03
MÌNH XIN TIẾP LỜI CỦA ANH THAIHOA
minh xin luận về quẻ thiên trạch lý của anh
càn va đoài là tượng ko tương phối,lão nam phối với thiếu nữ,trời ở tren đầm ơ dưới,chỉ sự ko giao hòa,hiện tại đang là mùa đông,sắc trời u ám .trời mưa thì đầm nhiều nước,vậy người mạng hỏa ko lợi
trong mệnh lý.thủy quá vượng thì gặp nhiều khó khăn gian khổ
trong quẻ thế ứng đều là hỏa.theo thập ứng la tương ko lợi,phụ mẫu trì thế là tương vất vả bận bịu,là thần gian khổ
quẻ vô thê tài ma huynh đệ lại nhiều cho lên tiền tài sẽ có hao hụt,tình cảm cũng ko tốt
thiên trạch lý thuộc họ cấn,mà sơn là đình chỉ,chỉ sự bế tắc ko thông trong công viec và cuôc sống
tại trong quẻ anh THAIHOA ko nói về nhật nguyệt kiến,hào động biến lên mình chỉ có thể nói bấy nhiêu thôi
xin anh em cho ý kiến để mình có them kinh nghiệm he he:202:

thaihoa
28-11-09, 11:52
Chào bạn tuyetinh09!
Quả thật cách luận của bạn là theo lục thân sáu hào ? nên khúc chiết quá! Trước đây mình nghĩ luận số sim, riêng phần quẻ dịch thì chỉ cần ý nghĩa quẻ và hào động là đủ.
Cảm ơn bạn đã quan tâm trao đổi . MÌnh phải nghiền ngẫm thêm phần lý luận của bạn.
Thái Hòa

vocuc
28-11-09, 13:32
Bác nào có số SIM ứng với quẻ Thiên Địa Bĩ mà không dùng thì bán lại vocuc nhé!

tuyettinh09
28-11-09, 21:07
Chào bạn tuyetinh09!
Quả thật cách luận của bạn là theo lục thân sáu hào ? nên khúc chiết quá! Trước đây mình nghĩ luận số sim, riêng phần quẻ dịch thì chỉ cần ý nghĩa quẻ và hào động là đủ.
Cảm ơn bạn đã quan tâm trao đổi . MÌnh phải nghiền ngẫm thêm phần lý luận của bạn.
Thái Hòa
thật ra học dịch ko khó.cái khó là ở chỗ khi gặp việc ta phải luận như thế nào mà thôi.
ngày xưa minh cũng như bạn vậy,có rất nhiều cách lập quẻ và cũng có vô số cách giải đoán,quả thật là vô cùng lúng túng,vi gỉai thế nào cũng có lý cả.nhưng chung quy lại thì dịch có nghĩa là biến đổi.vạn vật luôn luôn thay đổi,khi mình hiểu được điều đó thì mọi chuyện đã dễ hơn rất nhiều,
minh ko câu chấp vào việc lập que như thế nào,chỉ cần là thấy phù hợp với hòan cảnh lúc đó là mình lập quẻ,va dự đóan cũng thế,vì ko có cái gì luôn luôn tôt va cung ko co cai gi luôn luôn xâu ca,no tuy thuôc vao thời gian địa điểm,hoàn cảnh va muc đich ma minh cần dư đoan ma thôi
ÂM DƯƠNG THUẬN NGHỊCH DIỆU NAN CÙNG ma,trong bốc phệ chính tông có câu la''dịch quái âm dương tại biến thông,ngũ hành sinh khắc diệu vô cùng,thời nhân lên biện âm dương lý.thần cập hưu tương định cát hung....''lại có câu'' vật cùng tắc biến ,biến tắc thông''. chỉ cần hiểu được chữ ''biến'' là vạn sự đểu ''thông'' cả.
minh ko muôn noi dài dòng về âm dương,mà mình chỉ nói về kinh nghiêm của mình đã trải qua mà thôi.mong ban hiểu.mong sao khi cac ban găp phai se ko như minh ngay xưa la minh vui rôi
bởivi hồi đó mình đêu tự học cả.ko có ai chi cho lên nhiều lúc cung rất la nản,nhưng từ từ mọi chuyện sẽ qua:105:

nguoikhonghoc
28-11-09, 21:18
Bạn học dịch theo trường phái nào? có ai là thầy truyền đạt cho bạn không?

tuyettinh09
28-11-09, 23:28
Bạn học dịch theo trường phái nào? có ai là thầy truyền đạt cho bạn không?
.co lẽ là theo thiệu khang tiết thi đúng nhất.nhưng tất cả đều do mình tự hoc lấy thôi.năm 16 tuổi minh có đoc cuốn bốc phệ chính tông,sau đo đọc đến chu dịch dự doán học của thiệu vĩ hoa,rồi mai hoa dịch số,hỏa lâm chu,,,.kinh dich cua ngô tát tố...minh co hoc đông y.vì y-dịch tương thông mà.phải thú thật 1 diều là.cho đến giờ mình vẫn chưa tìm đươc minh sư,tát cả dều tự hoc,tự mò mẫm lấy.cho lên sở học vẫn chẳng đủ dùng.thật là buồn.ước chi có ai đó chỉ bảo thì thật tốt phước biết bao:7885:

nguoikhonghoc
29-11-09, 20:46
Bạn khiêm tốn, tự học được là rất giỏi
tôi cũng tự học là nhiều nhưng may thay giữa đường đứt gánh có minh sư chỉ bảo. giờ cũng chập chững kha khá

tuyettinh09
29-11-09, 21:12
Bạn khiêm tốn, tự học được là rất giỏi
tôi cũng tự học là nhiều nhưng may thay giữa đường đứt gánh có minh sư chỉ bảo. giờ cũng chập chững kha khá
vậy là bạn may mắn hơn mình rất nhiều rồi.chúc bạn vững bươc tiến lên nha.
mình đã đọc 1 số bài của bạn rồi.bạn viết va lý giai cũng rất la sâu,quả thật khi đọc bài của bạn mình cũng rất ngưỡng mộ bạn.co lẽ minh phai học hỏi ở bạn nhiều nhiều đay.minh cam on ban truoc nha:008:

nguoikhonghoc
29-11-09, 22:01
vậy là bạn may mắn hơn mình rất nhiều rồi.chúc bạn vững bươc tiến lên nha.
mình đã đọc 1 số bài của bạn rồi.bạn viết va lý giai cũng rất la sâu,quả thật khi đọc bài của bạn mình cũng rất ngưỡng mộ bạn.co lẽ minh phai học hỏi ở bạn nhiều nhiều đay.minh cam on ban truoc nha:008:

Bạn quá khen, mình cũng mới tập tễnh thôi mà
nhưng chia sẻ với bạn kinh nghiệm như sau
1 dịch tượng nó không tốt cũng không xấu, tự bản thân nó chả có ý nghĩa gì cả mà nó là dịch tượng chết, nó chỉ sống động khi được hòa mình vào tình lý tình ý,...thế nên học dịch lý không nên chấp danh chấp tướng chấp tượng chấp hình chấp ngôn,...mà phải biến hóa hòa quyện với tình lý mới được.
Có 1 ví dụ: Thuần ly: lệ dã: nếu tình lý cháy nhà gặp thuần ly thì tan hoang rồi, còn tình lý viết văn thì dòng văn sáng sủa, còn gặp tình lý thời tiết thì nắng nóng,...

dongphuong
30-11-09, 08:28
Bác nào có số SIM ứng với quẻ Thiên Địa Bĩ mà không dùng thì bán lại vocuc nhé!
Chào vocuc, xem ra bạn vui tính nhỉ? SIM ứng với quẻ Thiên Địa Bĩ mà bạn đòi mua thì chỉ cần ra chỗ bán mua cả thúng. Vài lần có bạn bè nhờ tìm giúp sim đẹp, cứ thấy số đẹp đẹp luận ra toàn là SIM ứng với quẻ Thiên Địa Bĩ. Chắc bạn đang ở Địa Thiên Thái lâu ngày nên tìm Thiên Địa Bĩ . Vài dòng cho vui, bạn vừa học dịch vừa học tử bình, giỏi thật đấy, mình chỉ học dịch đã đau đầu, học tử bình khóa này chỉ ở lớp chồi của mẫu giáo thôi ...hu...hu...:798:

Ducminh
30-11-09, 10:49
Theo các bác quẻ nào là đẹp nhất trong kinh dịch
Nhiều người nói là : "Phi long tại thiên" theo ý các bác thi sao?

vocuc
30-11-09, 12:27
Theo các bác quẻ nào là đẹp nhất trong kinh dịch
Nhiều người nói là : "Phi long tại thiên" theo ý các bác thi sao?
Theo vocuc thì làm gì có quẻ đẹp nhất? chỉ đẹp trong hoàn cảnh nào mà thôi. vocuc thì thích nhất quẻ Thái, hihi
"Phi long tại thiên" hình như là luận hào thì phải? hix, nghe như "phim chưởng" vậy.

vocuc
30-11-09, 12:31
Chào vocuc, xem ra bạn vui tính nhỉ? SIM ứng với quẻ Thiên Địa Bĩ mà bạn đòi mua thì chỉ cần ra chỗ bán mua cả thúng. Vài lần có bạn bè nhờ tìm giúp sim đẹp, cứ thấy số đẹp đẹp luận ra toàn là SIM ứng với quẻ Thiên Địa Bĩ. Chắc bạn đang ở Địa Thiên Thái lâu ngày nên tìm Thiên Địa Bĩ . Vài dòng cho vui, bạn vừa học dịch vừa học tử bình, giỏi thật đấy, mình chỉ học dịch đã đau đầu, học tử bình khóa này chỉ ở lớp chồi của mẫu giáo thôi ...hu...hu...:798:
hehe, bác dongphuong. Ứng với quẻ Thiên Địa Bĩ là theo ý vocuc mà. Chẳng hạn 888111 vocuc luận là Thái thì 111888 là Bĩ. SIM mà có đuôi 111888 các bác nhớ bán lại "rẻ" cho vocuc nhé!
hix, bác xú quẻ gì mà đoán vocuc chính xác quá...

dongphuong
30-11-09, 13:53
hehe, bác dongphuong. Ứng với quẻ Thiên Địa Bĩ là theo ý vocuc mà. Chẳng hạn 888111 vocuc luận là Thái thì 111888 là Bĩ. SIM mà có đuôi 111888 các bác nhớ bán lại "rẻ" cho vocuc nhé!
hix, bác xú quẻ gì mà đoán vocuc chính xác quá...
he he bác vocuc này khéo nhỉ, số sim có 3 số giống nhau và liền nhau được xem là số tam tài, bốn số giống và liền nhau là tứ quí thì giá toàn trên nóc nhà dù luận theo dich lý thì đôi khi chẳng đẹp tí nào ...hì...hì...chắc vocuc mua bán sim số hay sao đây ...hì...hì...

thaihoa
30-11-09, 14:44
Chào anh Đông phương và các bạn!
Nghe sôi đông quá. Tiện thể đây nhờ các bạn tư vấn giúp số ĐT 0908752963
Cảm ơn các anh nhiều!
Thái Hòa

tuyettinh09
30-11-09, 19:55
Chào anh Đông phương và các bạn!
Nghe sôi đông quá. Tiện thể đây nhờ các bạn tư vấn giúp số ĐT 0908752963
Cảm ơn các anh nhiều!
Thái Hòa
só của bạn là số cũng khá tốt đấy.theo lý học đây là số có thể lấy lại được tất cả những gì mình đã vô tình đánh mất.cuọc sống thanh nhàn.tọa hửong kỳ thành.nhưng khi đi đâu thì bạn nhơ cẩn thận nha.dễ bị té xe lắm đó
theo mình đây là số của những người ít phải lăn lộn với cuộc sống mưu sinh
Đó là ý kiến của mình.bạn nghĩ sao

thaihoa
02-12-09, 00:05
só của bạn là số cũng khá tốt đấy.theo lý học đây là số có thể lấy lại được tất cả những gì mình đã vô tình đánh mất.cuọc sống thanh nhàn.tọa hửong kỳ thành.nhưng khi đi đâu thì bạn nhơ cẩn thận nha.dễ bị té xe lắm đó
theo mình đây là số của những người ít phải lăn lộn với cuộc sống mưu sinh
Đó là ý kiến của mình.bạn nghĩ sao

Chào bạn tuyettinh09!
Đây là số của 1 người bạn mà mình khá quen biết. Lúc đầu mình cũng nghĩ như bạn. Bạn có thể luận giúp cụ thể thêm đươc ko? Số này họ sử dụng đã hơn 1 năm. Tình trạng hiện nay rất tồi tệ, hoàn toàn không đúng như chúng ta luận đoán. Tôi vẫn chưa tìm ra chỗ sai của mình.

tuyettinh09
05-12-09, 20:41
đây là số trước khổ sau sướng ma ban. theo lời bạn nói.vay mình xin nói hết những gì minh có thể biết vay,cái gì cũng có 2 mặt.o83 phần trước mình đã nói phần tốt.giờ mình sẽ nói những điều ko may nha.
đay là số ko co uy,có cuộc sống thanh nhàn nhưng tẻ nhạt,trong cuộc sống lời nói của họ ko co trọng lượng cho lắm,nói cách khác la ko đươc coi trọng,họ có nói hay ko nói cũng vậy.
Luôn có nỗi lo về tiền bạc(cũng co thể là nợ lần tương đối nhiều).nhưng ko biết cách giải quyết ra sao,cùng lắm là lo lắng,buồn phiền,than thở là hết.
Nếu như đã có gia đình thì cuộc sống gd cũng tẻ nhạt,ko mấy khi hạnh phúc,cả về nghĩa đen lẫn nghĩa bóng.
Công việc cũng lình xình,làm cũng vậy mà ko làm cũng vậy.
nhưng đặc biệt có duyên với mấy chuyện đụng xe hoặc là té xe
Mình đã từng nói đây là số thanh nhàn mà,người dùng số này tốt.nhất là lên ở nhà lo việc nội trợ
Trong dãy số thì số 75 ko tốt.mà số 29 cũng vậy,chỉ có số 63 là tốt thôi.lên mình mới nói đây là số trước khổ sau sướng,khổ tận cam lai mà

thaihoa
07-12-09, 17:11
Chào bạn tuyetinh09!
Cảm ơn bạn đã dành thời gian trao đổi để tất cả chúng ta cùng tiến bộ. Bức màn huyền vi của tạo hóa như là thiên võng tứ truơng !vô cùng lớn phải không? Cả nhân loại hàng ngàn năm nay vẫn chưa vén hết bức màn ấy.
Dãy số này hành mộc, thích hợp cho người mạng Hỏa và thổ. Dịch tượng là Thái - Thăng. Mình cũng luận như bạn, số này khổ tận cam lai! từ 2010 ( mộc) hy vọng tốt lên.
Tuy nhiên, dãy số hợac số xe chỉ góp phần phụ trợ để nói lên vận số của một con người . Điều trọng yếu là Tứ trụ của người đó quyết định, chỉ rõ số mệnh họ.
Thực tế nghiệm thấy nhiều người sử dụng số DT hoặc số xe rất xấu, nhưng cuộc sống của họ rất tốt, thuận lợi vô cùng.?!
Thôi mình cứ quan niệm Tâm có Chính Mệnh suy vẫn Sáng. thì đời sống sẽ nhẹ nhàng hơn.
Vài dòng trao đổi,
Thái Hòa

tuyettinh09
08-12-09, 22:24
Chào bạn tuyetinh09!
Cảm ơn bạn đã dành thời gian trao đổi để tất cả chúng ta cùng tiến bộ. Bức màn huyền vi của tạo hóa như là thiên võng tứ truơng !vô cùng lớn phải không? Cả nhân loại hàng ngàn năm nay vẫn chưa vén hết bức màn ấy.
Dãy số này hành mộc, thích hợp cho người mạng Hỏa và thổ. Dịch tượng là Thái - Thăng. Mình cũng luận như bạn, số này khổ tận cam lai! từ 2010 ( mộc) hy vọng tốt lên.
Tuy nhiên, dãy số hợac số xe chỉ góp phần phụ trợ để nói lên vận số của một con người . Điều trọng yếu là Tứ trụ của người đó quyết định, chỉ rõ số mệnh họ.
Thực tế nghiệm thấy nhiều người sử dụng số DT hoặc số xe rất xấu, nhưng cuộc sống của họ rất tốt, thuận lợi vô cùng.?!
Thôi mình cứ quan niệm Tâm có Chính Mệnh suy vẫn Sáng. thì đời sống sẽ nhẹ nhàng hơn.
Vài dòng trao đổi,
Thái Hòa
theo mình qua năm chưa thể tốt lên được đâu bạn,minh nghĩ vậy
minh cung da gap 1 so truong hợp.ban đầu thi tốt nhưng cang ve sau thi,,,,,,,,,,,,,
nhưng mình luận ko theo quẻ ban ah,minh chỉ luận theo số thôi.va minh cung thấy khá ưng nghiệm..thường mình hay luận 2 số 1,nhưng lấy 2 hoặc 3 số cuối làm chính.vì cat hung họa thường là ở đó:202:
Nhưng mình cũng thấy nhiều khi có người mọi chuyện đang rất tốt,khi dùng số thí lại rất xấu.
ah.hay anh em chúng ta chuyển qua tin nhăn đi.ở đây nói tùm lum làm phiền anh em quá:1008:

scorpio
13-12-09, 23:26
Chào toàn thể các anh, chị trong diễn đàn. Tôi cũng hay lang thang trên mạng và hôm nay vô tình đọc đc topic này, thấy bạn tuyettinh09 luận rất hay. Tôi cũng tự đọc một ít về Dịch nhưng chả ngộ đc là bao, nói chung là lĩnh vực này tôi rất mê. Cũng nhân đây xin nhờ bạn tuyettinh09 luận hộ mấy số của tôi, xem nên có dùng mấy số này ko. Hiện nay tôi đang làm IT cho 1 cơ quan nhà nc, thấy công việc chán quá, tiền ít mà chẳng ra đâu, tình duyên thì chắc trở:
ngày sinh: 31/10/1979
số sim: 0932 380 333, 0943 888 373, 0122 336 1979
Xin đa tạ!