PDA

View Full Version : Cô Kim Cương coi giúp cháu với!

octieu
06-10-09, 19:33
Đây là lá số của cháu:

1) Sự nghiệp của cháu khi nào mới có và khi nào phát triển ạ?
2) Tình duyên của cháu thế nào?
3) Nhìn chung từ bây giờ đến hết năm sau, cháu có gặp thuận lợi và xui xẻo gì ko?

Cháu hiện tại đang thất nghiệp, từ đó đến giờ chưa có sự nghiệp và tình duyên gì cả cô ơi, hic. Với lại năm nay là năm tuổi của cháu nên xui xẻo quá, hu hu, toàn thất bại và đau khổ ko à. Cô coi giúp cháu với.

kimcuong
09-10-09, 08:55
Theo giờ sinh ở trên thì tính ra đến vận sau 30 tuổi mới làm ăn vững bền được. Tình duyên tình nghiệp cũng vậy. Vận này nói chung gọi là thiên khắc địa xung với trụ ngày nên cứ bình thản vậy thôi. Tính khí hơi chậm chạp ít bén nhạy trước tình thế thay đổi, lại xung khắc với người chung quanh, tính hơi thiên về cô độc tuy cũng thích hoạt động nhiều. Thổ quá nhiều nên kỵ nhất là hành Thổ, lấy Kim và Thủy làm dụng. Muốn nâng cao 2 hành này lên thì vận dụng thêm về phong thủy (xem lại phòng ăn ở của mình, nơi cư ngụ...v.v...).
Thường là cuối năm tháng Tý, tháng Hợi có thấy người khỏe mạnh, thoải mái hơn không? Có thích vùng sông nước không? Hay tính octieu lại thích núi non, thời tiết khô ráo hơn?

Quý thủy có lộc tại Tý, vận từ 33 tuổi tọa Lộc, không bị xung, Tý lại đến hợp với Sửu, lại gặp chính Tài nên tình hình sẽ bớt căng thẳng hơn.

So với vận trước thì vận này khá hơn rất nhiều phải không? Nếu nhớ lại được thì cho biết năm 1992, 1993, 2001 có việc gì không?

tom
09-10-09, 09:08
ủa bữa nay có người đá lộn sân rồi:21::21:
nói chứ bấy lâu giấu môn này kĩ quá nên không ai làm phiền ,hôm nay bị lộ sẽ mệt dài dài:222::222::222:

kimcuong
09-10-09, 09:15
Nào nào, tom nói gì thế? octieu cho biết tứ trụ rõ ràng trên lá số rồi mà, KC đâu có xem tử vi đâu. Liếc liếc thế thôi

Cùng họ hàng nhà Tử bình mà không thấy 4 cột đó sao :)

octieu
10-10-09, 08:23
Theo giờ sinh ở trên thì tính ra đến vận sau 30 tuổi mới làm ăn vững bền được. Tình duyên tình nghiệp cũng vậy. Vận này nói chung gọi là thiên khắc địa xung với trụ ngày nên cứ bình thản vậy thôi. Tính khí hơi chậm chạp ít bén nhạy trước tình thế thay đổi, lại xung khắc với người chung quanh, tính hơi thiên về cô độc tuy cũng thích hoạt động nhiều. Thổ quá nhiều nên kỵ nhất là hành Thổ, lấy Kim và Thủy làm dụng. Muốn nâng cao 2 hành này lên thì vận dụng thêm về phong thủy (xem lại phòng ăn ở của mình, nơi cư ngụ...v.v...).
Thường là cuối năm tháng Tý, tháng Hợi có thấy người khỏe mạnh, thoải mái hơn không? Có thích vùng sông nước không? Hay tính octieu lại thích núi non, thời tiết khô ráo hơn?

Quý thủy có lộc tại Tý, vận từ 33 tuổi tọa Lộc, không bị xung, Tý lại đến hợp với Sửu, lại gặp chính Tài nên tình hình sẽ bớt căng thẳng hơn.

So với vận trước thì vận này khá hơn rất nhiều phải không? Nếu nhớ lại được thì cho biết năm 1992, 1993, 2001 có việc gì không?

Cháu thích nơi có biển hơn, vì tính cháu lãng mạn. Cháu cũng ít để ý vụ tháng Tý, tháng Hợi nên cũng ko nhớ, nhưng cháu thấy cháu xui đều trong năm cả, hình như lúc nào cháu cũng xui vụ nào đó, ko cái này thì cái kia.

Khoảng năm 2000-2002 gia đình cháu có biến động. Hình như năm 2000 ông ngoại cháu mất. Năm 2002 mẹ cháu đã bán nhà trả nợ và chuyển gia đình về chỗ khác.

Lúc cháu mới sinh ra bị bệnh nhiễm trùng rún nặng nhưng đã qua khỏi. Năm 1992, 1993 hình như ko có việc gì đặc biệt xảy ra.

Vậy từ giờ đến hết năm 2010 cháu có thuận lợi hay khó khăn gì trong sự nghiệp và tình duyên ko cô?

Cháu hiện chưa có việc làm và cũng chưa có tình duyên nào trong đời cả.

Cảm ơn cô nhiều ạ.

kimcuong
10-10-09, 09:51
1992 là Nhâm Thân, 1993 Quý Dậu, là 2 năm trong đại vận đầu Kỷ Mão. Tôi muốn kiểm lại xem Nhâm Quý có phải là dụng thần không.
Đại vận Mậu Dần chỉ có năm 2001 Tân Tỵ là khỏe nhất, ngoài ra thì tất cả các "biến động" gia đình nằm trong đại vận này. Như thế là octieu có thể yên tâm dùng dụng hỉ thần như KC nói là Kim và Thủy, tránh hành thổ, mộc và hỏa.

Các năm trước không để ý gì đến tháng cuối năm thì năm nay để ý thử coi. Các hoạt động hướng ngoại nhiều, đi chơi, thăm bạn bè... nên làm, vì là những cơ hội thúc đẩy tình duyên và sự nghiệp. Vì cho dù tứ trụ bảo "tốt" mà ngồi ở nhà chờ thì hiếm khi thành công lắm.

Đặc biệt nên nhớ dùm năm nay tháng 8 và tháng 9 có chuyện gì xảy ra. Chẳng lẽ octieu cũng lãng mạn đến nỗi không nhớ được 2 tháng vừa rồi? KC không tin là lúc nào cũng "xui" cả.

octieu
11-10-09, 09:57
Tại cháu từ xưa đến nay chưa đi làm và chưa ra xã hội nhiều nên cũng chưa thấy may mắn gì vào dịp cuối năm cả.

Thường thì dịp cuối năm cháu hay thi cái gì đó (cho việc học) và đều đậu. Nhưng cháu nghĩ là do cháu cố gắng học mới được, nếu ko cố gắng học thì cũng rớt, chứ ko phải do may mắn.

Tháng 7 & 8 vừa rùi cháu có thử sức nghề giáo viên, nhưng đã từ bỏ vào cuối tháng 8 vì thấy ko phù hợp. Còn tháng 9 thì cháu đa số ở nhà ko à, ngoại trừ cháu có đi học luyện thi năng lực Nhật ngữ vào 3-4 buổi trong tuần. Tháng 12 này cháu lại thi 1 lần nữa.

Cô cho cháu hỏi vài điều:

1) Trong phần tài bạch của cháu, cháu có tài gì ko và có thể làm được trò trống gì ko ạ?

2) Cháu hay bệnh lặt vặt lắm. Cuộc đời cháu có bệnh gì nghiêm trọng hay tai họa gì ko?

Cháu cảm ơn cô nhiều ạ.

kimcuong
11-10-09, 11:14
Thường thì dịp cuối năm cháu hay thi cái gì đó (cho việc học) và đều đậu. Nhưng cháu nghĩ là do cháu cố gắng học mới được, nếu ko cố gắng học thì cũng rớt, chứ ko phải do may mắn.
Có phải ý là octieu muốn xem số là để tìm may mắn có hay không mà thôi, còn những việc thành công của mình là do mình, không phải số mà ra? Vậy cho KC hỏi, theo octieu, tứ trụ (hay lá số tử vi) với mình là 1 hay là 2 ?

octieu
11-10-09, 19:15
Không phải thế, cháu rất tin vào số. Cháu nói thế vì theo cháu thấy từ xưa đến nay, số của cháu làm bao nhiêu, hưởng bấy nhiêu, chứ ko được hưởng những cái gì từ trên trời rơi xuống. Ví dụ như học tủ thì ko bao giờ trúng tủ, mua vé số ko bao giờ trúng,...

Cháu nghĩ do số 50%, do mình 50%. Cái nào cũng quan trọng cả. Và cháu muốn biết tương lai của mình thế nào để có hướng đi đúng. Nếu số bảo người đó có cơ hội mà bản thân người đó ko cố gắng thì cũng chẳng làm được gì.

Vậy cho KC hỏi, theo octieu, tứ trụ (hay lá số tử vi) với mình là 1 hay là 2 ?

Câu này cháu đành thọ giáo cô KC rùi.

Cảm ơn cô nhiều ạ.