PDA

View Full Version : Xin quẻ công việc

vietnamnew
26-08-12, 22:16
Em đang định vay tiền để hùn vốn kinh doanh với người quen, kính xin các bác giải quẻ giúp e xem có thành công ko ạ? Giờ hỏi 21h 47' ngày 26/8/2012.

Xin cảm ơn các bác.

1268
27-08-12, 10:21
Em đang định vay tiền để hùn vốn kinh doanh với người quen, kính xin các bác giải quẻ giúp e xem có thành công ko ạ? Giờ hỏi 21h 47' ngày 26/8/2012.

Xin cảm ơn các bác.

Tiết - Đoài:

Sẽ vướng mắc (Tiết) - dẫn đến sứt mẻ trong quan hệ (Đoài) => Không thành công.

Vài lời lạm bàn, mong được góp ý.

vietnamnew
27-08-12, 12:50
Cảm ơn bác 1268, e sẽ cẩn thận xem xét xem thế nào. Chân thành cảm ơn bác rất nhiều.

thaihoa
28-08-12, 10:10

Xin cảm ơn các bác.

Chào bạn vietnamnew!
Quẻ gieo ngày 10/7al , kỷ mùi/ mậu thân/ nhâm thìn
Thủy trạch Tiết - Đoài
Đây là quẻ cầu tài!
Tạm thiển luận như sau :
Hào tử tôn lâm mão vào muà là bại địa không sinh được gì cho haò tài ,vả lại hào phụ mẫu vượng động khắc tử tôn là nguồn sinh tài

Trong quẻ, được hào tài tị hỏa lâm thế được trường sinh ở nhật nguyệt , thế ứng sinh nhau ...

Thêm thay bản quẻ Tiết thuộc cung khảm được đoài kim hóa sinh trở lại là tượng có khí , được mùa qieo quẻ

Trong quá trình hoạt động, thì bạn là người luôn giữ nguồn tài và tạo ra tài phần lớn của sự hợp tác này...
Xem ra, vụ làm ăn này nếu thực hiện thì phát triển ở mức trung bình
Cho hỏi để kiểm chứng ban định kinh doanh lĩnh vực quán , nhà hàng , hay dịch vụ giấy tờ ?

Vài dòng góp ý , bạn tham khaỏ thêm cùgn các ACE khác

THái Hòa

vietnamnew
28-08-12, 16:20
Cảm ơn anh Thái Hòa xem giúp, vụ này e cùng người quen làm dịch vụ lưu trú ngắn ngày kết hợp du lịch. Bản thân cái kinh doanh này e ko kỳ vọng vào nó nhiều, và bản thân cũng không có tiền,cũng phải vay mượn nếu tham gia vào. Quả thực e vẫn còn nhiều vấn đề để xem xét đặc biệt là về tài chính, xin hỏi có nên tham gia kinh doanh vụ này ko? Giờ hỏi 15h51' ngày 28/8/2012. Xin cảm ơn a.

thaihoa
29-08-12, 09:27
Cảm ơn anh Thái Hòa xem giúp, vụ này e cùng người quen làm dịch vụ lưu trú ngắn ngày kết hợp du lịch. Bản thân cái kinh doanh này e ko kỳ vọng vào nó nhiều, và bản thân cũng không có tiền,cũng phải vay mượn nếu tham gia vào. Quả thực e vẫn còn nhiều vấn đề để xem xét đặc biệt là về tài chính, xin hỏi có nên tham gia kinh doanh vụ này ko? Giờ hỏi 15h51' ngày 28/8/2012. Xin cảm ơn a.

Chào bạn vietnamnew !

Bạn vẫn còn lưỡng lự nên quyết chiêm lại một quẻ xem sao?
Ngày tân dậu/ mậu thân/nhâm thìn
Quẻ THái - Lâm
Hào 3 động lâm huynh trì thế thìn hóa thoái sửu, là tượgn kiếp tài ...
Nhưng mùa này huynh thổ gặp bại địa nên không ảnh hưởng lớn.
Hào tài được nhật nguyệt vượng địa.
Trong quẻ ứng thế tương hợp . Hai người khá ăn ý nhau .
Theo thiển luận thì quẻ này kém khả quan về cầu tài .
Tuy tài vượng địa nhưng huynh lâm thế động khắc tài tinh thì cũng phá tán chứ chẳng hề tụ.
Vài dòng góp ý , bạn tham khảo thêm với các ACE khác trước khi hành động,
Cảm ơn bạn khi có thông tin đúng sai báo lại để học hỏi .

THái Hòa

1268
29-08-12, 15:39

Thái - Lâm:

Nếu tham gia kinh doanh thì câu trả lời ở Thái: nói chung làm mãi mà không thấy kết quả gì, có chăng cũng chỉ được mức trung bình (hòa).

Mong được góp ý.