PDA

View Full Version : Nhờ các anh, chị đóng góp ý kiến giúp học trò nhỏ.

Linhpharmacy
26-10-12, 11:36
Chào các anh chị, Phương Linh em đang nghiên cứu về môn pt nên chưa hiểu rõ và thấu đáo, rất mong các anh chị vào xem và đóng góp ý kiến.
Nhà hướng 275 độ dự định động thổ ngày 24/9/2012 âm lịch.
Hiện nay đang ở vận 8 thì hướng nhà này là 818 là song tinh hội hướng có thể làm được phải không các anh.
Nếu xét về bát trạch chủ nhân tuổi Mậu thân nhà hướng tây là hợp.
Vì em chưa biết vẽ hình nên tạm mong các anh xem giúp theo hướng, nếu em vẽ được sơ đồ thì nhờ các anh coi được kỹ hơn.
Vậy mong các anh xem chủ nhân này làm nhà hướng này trong năm nay có được không, nếu không được thì có thể điều chỉnh như thế nào ạ.
Cảm ơn các anh chị đã đóng góp ý kiến cho học trò nhỏ bé.

hongai72@yahoo.com
26-10-12, 11:46
Nếu xét về bát trạch chủ nhân tuổi Mậu thân nhà hướng tây là hợp.

Nếu chủ nhân là nam thì không hợp đâu , chỉ hợp với nữ chủ nhân Mậu Thân thôi . Vài lời thô thiển lạm bàn.

Linhpharmacy
26-10-12, 15:37
Nếu chủ nhân là nam thì không hợp đâu , chỉ hợp với nữ chủ nhân Mậu Thân thôi . Vài lời thô thiển lạm bàn.

Híc cảm ơn anh.
Như thế là sao em không hiểu, em tưởng theo phái huyền không thì xây nhà không quan trọng là họ bao nhiêu tuổi mà quan trọng là hướng nào ... và làm vào vận nào tốt hay xấu ạ.
Nếu biết anh nói rõ hơn được không ạ, vì em bập bõm thôi chứ không hiểu nhiều đâu ạ.
Mời mọi người vào góp ý cho em với.

vhkhoi
26-10-12, 15:49
Híc cảm ơn anh.
Như thế là sao em không hiểu, em tưởng theo phái huyền không thì xây nhà không quan trọng là họ bao nhiêu tuổi mà quan trọng là hướng nào ... và làm vào vận nào tốt hay xấu ạ.
Nếu biết anh nói rõ hơn được không ạ, vì em bập bõm thôi chứ không hiểu nhiều đâu ạ.

Hic. Nhà thành phố, phương hướng đã cố định, chẳng ai chờ đến vận tốt mới xây được đâu, vì lúc ấy có khi chả còn sống. Vì vậy việc chọn năm, tháng, ngày giờ là cần thiết. Đúng là theo huyền không thì thời điểm xây nhà không quan trọng. Nhưng có những trường phái phong thủy rất coi trọng thời điểm động thổ vì khi đó các thần sát đã trú ngụ tại các phương vị tọa, hướng, quẻ dịch thời gian động thổ cũng được xác định. Chỉ khi nào động thổ lại thì nhà đó mới đổi được vận.
Vài dòng tham khảo.

Linhpharmacy
26-10-12, 17:22
Cảm ơn anh VhKhôi nhiều, vậy tháng này thì tuổi thân động thổ ngày giờ nào thì tốt hả anh.
Anh coi giúp em với ạ.

hongai72@yahoo.com
26-10-12, 17:34
Híc cảm ơn anh.
Nghĩa là khi bạn muốn phối hợp tuổi gia chủ với nhà hướng Tây ( 275 độ ) thì gia chủ tuổi Mậu Thân kia phải là nữ mới hợp với nhà hướng Tây ( áp dụng theo Bát Trạch phối mệnh chủ với hướng nhà )

Linhpharmacy
26-10-12, 18:11
@hongai72@yahoo.com
Dạ vâng em hiểu ý của anh rồi tức là theo anh thì Trường phái bát trạch tính Tọa chứ không phải là Hướng đúng không anh.
Nhưng nếu như vậy thì tất cả các thầy đang theo bát trạch thì đều sai hết hả anh vì em thấy họ đều tính theo hướng.
Thôi việc bát trạch thì bỏ qua đi anh à, còn về huyền không thì ngôi nhà này có ổn không anh, đây là nhà của anh họ em chứ không phải em tự nghĩ ra đâu ạ.
cảm ơn anh và mọi người đã đóng góp ý kiến.

hongai72@yahoo.com
26-10-12, 21:41
Trước mắt thì hướng nhà 275 độ này có cặp song tinh 8 đáo hướng thì cũng tạm ổn , nhưng cũng chưa biết được tốt hay không vì còn phụ thuộc vào nhiều yếu tố bố trí nội loan đầu và ngoại loan đầu khác nữa .

Linhpharmacy
27-10-12, 10:51
Híc cảm ơn anh, vậy thì khi nào em tập cách vẽ mô hình nhà nhờ anh coi cho em nhé, Nhưng nếu một nhà nằm giữa thành phố đất trật người đông không chọn được hướng thì thì chắc là tèo và nghèo hết hả anh. Vậy trong huyền không cái gì cần lưu ý nhất ạ, chú cái nào cũng xét, cũng tính thì e rằng nhiều khi mâu thuẫn và khó luận tốt xấu quá còn chưa kể có người còn bảo là trước khi làm nhà phải xét cuộc đất đó như thế nào ngũ hành ra sao, rồi chọn ngày tính theo tiết khí, nào là phải chọn ngày theo độn giáp gì gì ấy ...... nghe xong thấy pt gì mà càng đọc càng đau đầu quá anh ạ.
Không biết đâu là chân lý, cố gắng dành tiền để đi học pt thôi anh nhỉ...?
Mà không không biết là học ở đâu và trường phái nào, chứ như anh bạn em học pt quảng đức kêu đau đầu vì học online nên chẳng hiểu gì cả, hỏi thầy hổng thèm trả lời giúp vậy thì dậy cái gì chứ nhỉ.