PDA

View Full Version : Hỏi cách tính kim lâu

nvthang
31-10-12, 15:04
Đã đăng lại ở mục nhờ tư vấn.
thành viên mới, thông cảm !

hieunv74
02-11-12, 19:57
Lấy tuổi âm chia cho 9 dư; 1 , 3, 6, 8 là kim lâu thân, thê, tử tôn, xúc vật tương ứng

Thân

cóc tía
02-11-12, 20:27
Đang loay hoay tìm cách chuyển bài viết của VinhL lên thì đã thấy bác VinhL trả lời rồi .
Hay quá !

VinhL
02-11-12, 20:51
Sang đây đọc để biết luôn nguồn góc của hai phép tính theo cổ thư trong thư viện Hán Nôm!!!

http://huyenkhonglyso.com/showthread.php?t=3465

cóc tía
03-11-12, 20:56
Xin phép bác VinhL cho Cóc Tía tôi đưa phương pháp do bác phát hiện ra lên đây để mọi người tham khảo .
Hiện tôi cũng đang theo cách này :
http://www.lyhocdongphuong.org.vn/phong-thuy/chi-tiet/nguyen-ly-cua-tuoi-kim-lau-2727/

thiên thư
03-11-12, 22:02
Xin phép bác VinhL cho Cóc Tía tôi đưa phương pháp do bác phát hiện ra lên đây để mọi người tham khảo .
Hiện tôi cũng đang theo cách này :
http://www.lyhocdongphuong.org.vn/phong-thuy/chi-tiet/nguyen-ly-cua-tuoi-kim-lau-2727/

cám ơn bác cóc tía nhiều,em nghĩ chắc bác phải là đe tử ruột của bác thiên sứ nên mới thuộc làu từng bài nào bên đó,không biết các bác bên đó có nhiệt tình vì tụi nhỏ mới học như em như ở đây không ?

cóc tía
03-11-12, 22:47
cám ơn bác cóc tía nhiều,em nghĩ chắc bác phải là đe tử ruột của bác thiên sứ nên mới thuộc làu từng bài nào bên đó,không biết các bác bên đó có nhiệt tình vì tụi nhỏ mới học như em như ở đây không ?

Chào bạn !
Bạn đoán lầm rồi ,mình không phải là đệ tử của bác thiên sứ đâu ,nhưng anh bạn thân của mình thì tưng là cựu đệ tử của bác thiên sứ nên cũng biết sơ sơ cái môn phong thủy lạc việt của bác ấy .
Về cách tính tuổi kim lâu thì có nhiều cách lắm ,nhưng mình theo cách của bác VinhL mới phát hiện ra . Chỉ có điều mình tìm theo Hậu Thiên Lạc Thư Văn Vương chứ không theo Lạc Việt .
Bạn có muốn tìm hiểu phong thủy lạc việt thì sang bển đó ,lúc nãy thây bên mục hoạt động của trùng tâm có quảng cáo mở lớp phong thủy lạc việt nâng cao đấy - Đống 6 triệu đồng là được vào lớp thôi .
Thân ái !

thiên thư
04-11-12, 12:01
Chào bạn !
Bạn đoán lầm rồi ,mình không phải là đệ tử của bác thiên sứ đâu ,nhưng anh bạn thân của mình thì tưng là cựu đệ tử của bác thiên sứ nên cũng biết sơ sơ cái môn phong thủy lạc việt của bác ấy .
Về cách tính tuổi kim lâu thì có nhiều cách lắm ,nhưng mình theo cách của bác VinhL mới phát hiện ra . Chỉ có điều mình tìm theo Hậu Thiên Lạc Thư Văn Vương chứ không theo Lạc Việt .
Bạn có muốn tìm hiểu phong thủy lạc việt thì sang bển đó ,lúc nãy thây bên mục hoạt động của trùng tâm có quảng cáo mở lớp phong thủy lạc việt nâng cao đấy - Đống 6 triệu đồng là được vào lớp thôi .
Thân ái !
hic,chả biết lầm hay không nhưng thấy bác hay quảng cáo giúp cho bên đó nên nói thế thôi, hi hi"đống 6 triệu đồng là được vào lớp thôi "...đối với bác thì nhỏ nhưng với tụi em thì đúng là cả 1 đống đấy,mà khong biết có gì hay không,thôi thà tụi em cứ ở đây học mấy bác ở hkls đây vừa khỏi tốn cả "đống" mà được xem như người thân thế này sướng hơn bác nhỉ ,cái hên may là em biết được trang hkls này chắc em có duyên ở đây nên được zị bác nhẩy

Linhpharmacy
04-11-12, 19:14
hic,chả biết lầm hay không nhưng thấy bác hay quảng cáo giúp cho bên đó nên nói thế thôi, hi hi"đống 6 triệu đồng là được vào lớp thôi "...đối với bác thì nhỏ nhưng với tụi em thì đúng là cả 1 đống đấy,mà khong biết có gì hay không,thôi thà tụi em cứ ở đây học mấy bác ở hkls đây vừa khỏi tốn cả "đống" mà được xem như người thân thế này sướng hơn bác nhỉ ,cái hên may là em biết được trang hkls này chắc em có duyên ở đây nên được zị bác nhẩy

Híc bạn thiên thư nói đúng, suy cho cùng cũng chỉ là trường phái bát trạch chứ chẳng có gì cao siêu...
Mất 6 triệu mà để vào học bát trạch của ông thiên sứ thì cần phải xem lại, còn ai tò mò vào cho biết thì cứ vào.
Em có anh bạn cũng đang học bên Hội phong thủy quảng đức vì tò mò, nhưng thôi rồi không vào thì không sao mà vào đọc thì đau hết cả đầu.
Bài viết của lớp trước chuyến xuống lớp sau tham khảo.
Chủ đề tháng 11 học dịch nhưng thầy chưa dậy cho hv nhưng lại ra bài tập, thế mà cũng có mấy cậu chắc vào mạng tìm tài liệu rồi đưa lên thành bài tập........bó tay.com

cóc tía
04-11-12, 19:19

Bạn lại lầm rồi !
Với mình thì từng ấy tiền khôn nhỏ đâu ,ngày xửa ngày xưa mình cũng đang lần mò tìm hiểu phong thủy thì vớ được trang LHĐP của bác thiensu . Thấy nói là phong thủy rồi thì kinh dịch ... là của người Việt chứ không phải là người Trung Quốc nên sướng quá mà định nghi tên học ,nhưng mà lo mãi không có tiền nên tạm thôi . Mà ngày ấy học phí lớp cơ bản của PTLV những hơn 4 triệu cơ chứ không phải 2 triệu như bây giờ . Chẳng hiểu sao có anh bạn đồng loại bên đó nhắn tin kết bạn ,cách nhau hơn 100 km mà thấy anh ấy rất nhiệt tình . Qua trao đổi thì thấy về cơ bản PTLV vẫn chính là phong thủy truyền thống ,chỉ có khác là có đổi một số vị trí như : Tốn - Khôn & Hoán vị độ số Ly - Đoài . Vậy mình chỉ cần học phong thủy truyền thống rồi tin theo bác thiensu thì đổi những chỗ đó là xong . Cũng đang phân vân thì gặp trang này đồng thời anh bạn học PTLV cũng trao đổi là PTLV của thầy anh ấy chưa đáng tin lắm . Sở dĩ ảnh nói vậy là vì sư phụ của ảnh rồi các đồng môn của ảnh giúp sửa chữa nhà cửa mà kết quả tương tác lại tệ hơn ngày chưa sửa theo thầy .... và một vài người từng theo sư phụ của ảnh cũng bí mật email cho ảnh là hầu hết những nơi thầy của họ đi qua đều cho kết quả tương tự nhưng họ cũng chẳng nói gì nữa vì thầy luôn nói kèm khi tư vấn là con người số . Mọi người nghĩ chắc số mình nó vậy !
Mình cũng từng đăng ký TV bên đó và mới viết được mấy bài thế là bị các đệ tử PTLV phản đối thế là bác thiensu cho rằng : "loại tư duy ở trần đóng khố " thế là cụ khóa nick luôn .
Truyện khóa nick thực ra chẳng có gì ,đơn giản là vì khi thấy công ty Bình An của đại gia thủy sản Diệu Hiền có nguy cơ phá sản ... thế là các đệ tử & Cả bác thiensu cùng đồng thanh phân tích và đổi tội cho cặp Sư Tử đá ở cổng gây nên ...... ; Nhưng khi thấy mấy ngân hàng nhảy vào bàn nhau cơ cấu lại nợ của công ty để cứu công ty đó đăng trên báo thế là mình copy vào cho mọi người mừng thì các vị ấy lại cho là mình phá phong thủy Lạc Việt và mắng cho một hồi . Nhưng đỉnh điểm là khi bên ấy bàn nhau giúp thầy giáo Xuyền phục hồi chữ Việt cổ . Thấy việc này rất hay và cần nhiều người ủng hộ ,nhất là các nhà khoa học và những người có ảnh hưởng trong xã hội . Thế nhưng cứ thấy bác thiensu chửu những ai chưa ủng hộ bác ấy ,kể cả các nhà sử học nói chung ... là bọn giả danh khoa học có tuy duy ở trần đóng khố .... ; Thấy vậy mình góp ý ,thế là cụ ấy cũng chửu mình là loại tư duy ở trần đóng khố và khóa nick luôn .
Và từ đó đến nay mình chẳng muốn đăng ký thêm nick nào nữa !
Nhưng cái gì bác ấy nói có lý thì mình theo .
Chào bạn nhé !

Linhpharmacy
06-11-12, 15:05
Mình cũng rất yêu thích phogn thủy và các môn phái liên quan, nhưng đúc kết và suy nghĩ cho cùng thì chúng ta hãy xem chữ ký của anh Nam Phong là hiểu....
Cuộc sống và mệnh số con con người phụ thuộc và rất nhiều yếu tố, không thể khẳng định là làm nhà như thế này sẽ khá sẽ giàu và làm như thế kia sẽ nghèo được.
Chúng ta hãy nhìn vào những khu phố chật hẹp xem hình dáng ngôi nhà ra sao, sắp đặt phong thủy thế nào rồi đo đạc và đưa ra ý kiến bình luận xem liệu có đúng hay không......?
Ngày nay đất chật người đông, có tí đất ở có lẽ là hạn phúc lắm rồi tính gì đến nhà này tốt hay xấu.
Tóm lại.
Học để mà học, biết để mà nói còn lại như thế nào đó là một chuyện khác chăng..?