PDA

View Full Version : có bán được lô hàng này cho anh B ko?

phiphươnghô
18-11-12, 20:43
Chào các anh em huyenkhonglyso!

Thấy diễn đàn ta êm ắng quá,pph xin up lên 1 quẻ mời anh em dịch lý cùng đàm luận cho vui.

Ngày quý mùi –tháng hợi-giờ mùi

Hỏi xem:có bán được lô hàng này cho anh B ko?

LÔI TRẠCH QUY MUỘI--------------------------------------THUẦN CHẤN

Phụ mẫu tuất thổ..ứng----------------------------phụ mẫu tuất thổ-------------------b.hổ
Huynh đệ dậu kim----------------------------------huynh đệ dậu kim-----------------
Quan quỷ ngọ hỏa---------------------------------quan quỷ ngọ hỏa------------------
Phụ mẫu sửu thổ..thế------------------------------phụ mẩu thìn thổ-----------------c.tước
Thê tài mão mộc(O)--------------------------------thê tài dần mộc-------------------t.long
Quan quỷ tỵ hỏa-------------------------------------tử tôn tý thủy----------------------

KO VONG:thân-dậu
Lộc: tý
Mã:tỵ
Quý nhân:mão-tỵ

Hiện nay có chỗ bán ra nhưng giá ko dc cao như trước,nên e ko bán định bán cho a này vì a ấy lấy số lượng lớn,nhưng ko biết a ta có đồng ý với cái giá e đưa ra ko?

Mời mọi người nếu có hứng xin vào luận vài câu.

phiphươnghô
19-11-12, 01:07
sao ko có ai thế nhỉ?

1268
19-11-12, 13:32
Quy Muội - Thuần Chấn:

Không bán được đâu bạn à!

Thân.

phiphươnghô
19-11-12, 15:04
đậy là quẻ 6 hào mà bạn luận gì vậy?
tài lâm trường sinh tại tháng động khắc thế,là tiền đến tay,lãi nhìu,phụ mẫu trì thế phải qua gian lao vất vả mới thành công,1 cục tiền sờ sờ như vậy mà bán ko dc mới lạ.

DangHuyAnh
19-11-12, 15:42
Theo tôi thì có lãi nhưng không lớn.

Quy Muội: là ởm ờ, trả giá.
Chấn: là nháo nhác, ngạc nhiên, lo lắng.
hào 2 nên vẫn sẽ bán được. Thuận mua vừa bán.

Luận 6 hào thì đợi anh TH vậy.

thaihoa
19-11-12, 17:58
Chào các anh em huyenkhonglyso!

Thấy diễn đàn ta êm ắng quá,pph xin up lên 1 quẻ mời anh em dịch lý cùng đàm luận cho vui.

Ngày quý mùi –tháng hợi-giờ mùi

Hỏi xem:có bán được lô hàng này cho anh B ko?

LÔI TRẠCH QUY MUỘI--------------------------------------THUẦN CHẤN

Phụ mẫu tuất thổ..ứng----------------------------phụ mẫu tuất thổ-------------------b.hổ
Huynh đệ dậu kim----------------------------------huynh đệ dậu kim-----------------
Quan quỷ ngọ hỏa---------------------------------quan quỷ ngọ hỏa------------------
Phụ mẫu sửu thổ..thế------------------------------phụ mẩu thìn thổ-----------------c.tước
Thê tài mão mộc(O)--------------------------------thê tài dần mộc-------------------t.long
Quan quỷ tỵ hỏa-------------------------------------tử tôn tý thủy----------------------

KO VONG:thân-dậu
Lộc: tý
Mã:tỵ
Quý nhân:mão-tỵ

Hiện nay có chỗ bán ra nhưng giá ko dc cao như trước,nên e ko bán định bán cho a này vì a ấy lấy số lượng lớn,nhưng ko biết a ta có đồng ý với cái giá e đưa ra ko?

Mời mọi người nếu có hứng xin vào luận vài câu.

Cuối năm ai cũng lo chạy tiền tiêu Tết, nên hồi đáp chậm !
câu hỏi ở đây là anh B có đồng ý với cái giá em đua ra không?
Tài động vượng là tài lớn ưng với thương vụ có giá trị .
Tiếc là , tài nhập mộ nhật thìn, hóa thoái
thêm thay,ứng thế suy nên chắc chắn là anh B không đồng ý với giá của bạn đề nghị.
Khả năng thương lượng giảm chừng 1 giá thì may ra anh này chấp nhận
Theo thiển ý thì nếu được nên bán lô hàng này trong tháng 10(hợi)
Xin được hỏi lô hàng này là vải vóc hay quàn áo ?

phiphươnghô
19-11-12, 22:38
ujjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjh

phiphươnghô
19-11-12, 23:06
cám ơn a thaihoa và danghuyanh và mọi người!

to a thaihoa:a hỏi lô hàng là gì có gì ko ạ?

theo e,tài lâm trường sinh thể hiện 1 lực lượng rất lớn,động khắc thân thì chắc chắn sẽ bán dc
hơn nữa tài nhập mộ tại nhật,nhưng nhật nguyệt tài tam hợp tài cục thể hiện 1 lực lượng rất lớn,tài nhập mộ tại nhật chỉ là tạm thời tiền ở trong kho chưa lấy ra dc,hơn nữa tài động hợp khắc nhập hào ứng nên chưa thể khắc thế dc,ngày dậu hoặc thìn xung khai hợp,đồng thời xung mộ thì giao dịch này mới thành công,tài tuy động hóa thoái nhưng ko thoái,đơn giản ở đây nó dc trường sinh tại tháng,lại tam hợp tài cục,thì ko thể nào thoái dc,chỉ khi nào hưu tù thì mới thoái thật.

phản hồi thêm thông tin cho anh em nghiệm chứng:lô hàng này e đã ký hợp đồng ok hết rồi,nhưng chưa vận chuyển về kho
e muốn biết đầu ra ok ko nên sửu quẻ

cái a B đó vẫn chưa trả giá gì cả,và cũng ko thấy tỏ ra ko đồng ý với giá e đưa ra,a ta chỉ bảo đợi a ta thêm tý thời gian nữa.

với quẻ quy muội này mọi người thông thạo mai hoa thì tư vấn dùm em coi em nên chào hàng phương nào thì có lợi cho việc bán hàng của em?và em nên làm gì thì khớp với ý của quẻ quy muội?

1268
19-11-12, 23:34
đậy là quẻ 6 hào mà bạn luận gì vậy?
tài lâm trường sinh tại tháng động khắc thế,là tiền đến tay,lãi nhìu,phụ mẫu trì thế phải qua gian lao vất vả mới thành công,1 cục tiền sờ sờ như vậy mà bán ko dc mới lạ.

Có kết quả bạn báo lại nhé!

Thân.

phiphươnghô
20-11-12, 00:04
e có 2 quẻ này,chính bản thân e còn thấy lạ

quẻ 1:hỏi có thuê dc căn nhà này ko?

ngày mùi-tháng dậu-năm 2012

THUẦN ĐOÀI-------------------------------------TRẠCH LÔI TÙY

phụ mẫu mùi thổ.thế
huynh đệ dậu kim
tử tôn hợi thủy
phụ mẫu sửu thổ..ứng
thê tài mão mộc(0)----------------------------thê tài dần mộc
quan quỷ tỵ hỏa

ban đầu họ cho giá 2tr/tháng,e thương lượng 1tr,nhưng rốt cuộc ko bớt,cái hào tài mão mộc này chính là cái ông cầm giấy tờ nhà của pà chủ nhà(pà ta định cư bên mỹ)nhưng giấy tờ nhà ông này cầm,nên pà ta ko có quyền,pà ta thì chịu giảm,nhưng ông này nhất quyết ko chịu giảm,do ổng nắm giấy tờ,mặc dù ko phải nhà ổng,nhưng ổng có quyền.ông ta là kẻ trung gian gây cản trở.

phiphươnghô
20-11-12, 00:19
đến ngày tân hợi-tháng tuất

e điện thoại qua mỹ thương lượng với 1 chú,chú này là con của pà cụ này,còn ông cầm giấy tờ là cậu tức là em của pà cụ.
e thương lượng với chú này giảm xuống tầm 1,5tr dc ko?

ngày tân hợi-tháng tuất

hỏi:chú 2 này có chịu giảm giá thuê xuống ko?

PHONG ĐỊA QUAN----------------------------THIÊN SƠN ĐỘN

thê tài mão mộc----------------------------------phụ mẫu tuất thổ
quan quỷ tỵ hỏa----------------------------------huynh đệ thân kim
phụ mẫu mùi thổ..(thế)(X)----------------------quan quỷ ngọ hỏa
thê tài mão mộc(X)------------------------------huynh đệ thân kim
quan quỷ tỵ hỏa----------------------------------quan quỷ ngọ hỏa
phụ mẫu mùi thổ..ứng---------------------------phụ mẫu thìn thổ

ko vong:dần-mão
quý nhân:dần-ngọ
mã:tỵ

e cứ tưởng là chú ấy sẽ giảm,nhưng ko ngờ chú này cũng bảo thủ y chang cái ông cầm giấy tờ,1tr7 cũng ko chịu.
trong quẻ có quý nhân giúp(ứng với hào thế biến quan ngọ sinh)nhưng quý nhân này lực bất tòng tâm vì nhập mộ tại tháng,nên ko thể ra mặt dc,cô này là cháu của pà chủ căn nhà.

tài tuy động hóa khắc trở lại nhưng lâm t.sinh tại ngày,lực lượng ngang nhau,tháng này là tài dc sinh,nên e đành chấp nhận với cái giá 2tr,ko xoay chuyển dc tình hình.

tài vẫn ko thoái ở cả 2 quẻ.

phiphươnghô
20-11-12, 00:31
có kết quả bạn báo lại nhé!

Thân.

ok bạn!cám ơn bạn nhé!

DangHuyAnh
20-11-12, 00:36
Vậy có khi nào cần gia thêm thương trung hạ cách quẻ cho giống tử vi không nhỉ? :761:
.
.
.
Nói cứ tưởng đùa chứ theo kinh nghiệm cá nhân thì nhận định thượng trung hạ cách quẻ cũng không thừa.

thaihoa
21-11-12, 14:23
Vậy có khi nào cần gia thêm thương trung hạ cách quẻ cho giống tử vi không nhỉ? :761:
.
.
.
Nói cứ tưởng đùa chứ theo kinh nghiệm cá nhân thì nhận định thượng trung hạ cách quẻ cũng không thừa.

Chào DangHuyAnh!

Nếu có thể được, bạn cho ví dụ giải thích về an thượng trung hạ cách quẻ cho TH và các ACE được học hỏi?
Cám ơn bạn nhiều !

THái Hòa

mangnondichly
21-11-12, 19:02
Với hai quẻ này thì chắc chắn sẽ thuê được căn nhà đó

phiphươnghô
21-11-12, 19:14
Với hai quẻ này thì chắc chắn sẽ thuê được căn nhà đó

mình ký hợp đồng thuê rồi,mình làm lợi cho bác giữ giấy tờ nhà,đành phải chịu thôi,thế thời phải thế

nhà ko phải của lão ấy mà lão muốn ăn % trong số tiền thuê hàng tháng của mình,nhà khá rộng,sân bãi rộng thuận tiện kinh doanh nên thôi,dù sao ngôi nhà này cũng hợp với mình nên đành bấm bụng thuê luôn.

nhưng mà quẻ quan biến độn tâm não minh ko hỏi việc thuê mà chỉ muốn biết đối phương có chịu giảm cho mình ko?

thaihoa
21-11-12, 21:23
cám ơn a thaihoa và danghuyanh và mọi người!

to a thaihoa:a hỏi lô hàng là gì có gì ko ạ?

theo e,tài lâm trường sinh thể hiện 1 lực lượng rất lớn,động khắc thân thì chắc chắn sẽ bán dc
hơn nữa tài nhập mộ tại nhật,nhưng nhật nguyệt tài tam hợp tài cục thể hiện 1 lực lượng rất lớn,tài nhập mộ tại nhật chỉ là tạm thời tiền ở trong kho chưa lấy ra dc,hơn nữa tài động hợp khắc nhập hào ứng nên chưa thể khắc thế dc,ngày dậu hoặc thìn xung khai hợp,đồng thời xung mộ thì giao dịch này mới thành công,tài tuy động hóa thoái nhưng ko thoái,đơn giản ở đây nó dc trường sinh tại tháng,lại tam hợp tài cục,thì ko thể nào thoái dc,chỉ khi nào hưu tù thì mới thoái thật.

phản hồi thêm thông tin cho anh em nghiệm chứng:lô hàng này e đã ký hợp đồng ok hết rồi,nhưng chưa vận chuyển về kho
e muốn biết đầu ra ok ko nên sửu quẻ

cái a B đó vẫn chưa trả giá gì cả,và cũng ko thấy tỏ ra ko đồng ý với giá e đưa ra,a ta chỉ bảo đợi a ta thêm tý thời gian nữa.

với quẻ quy muội này mọi người thông thạo mai hoa thì tư vấn dùm em coi em nên chào hàng phương nào thì có lợi cho việc bán hàng của em?và em nên làm gì thì khớp với ý của quẻ quy muội?

Ppho luận quẻ này chặt chẽ, có kết quả thông tin diễn biến vê vụ việc này thì báo lại để học hỏi.
TH đang thử nghiệm dự đoán về thuộc loại của hàng hóa trong quẻ.Không có ý gì khác !

THái Hòa

mangnondichly
21-11-12, 21:50
Em nhìn nhầm em không để ý có hai trang em đọc hết trang một thấy anh thắc mắc về hai quẻ THUẦN ĐOÀI - TUỲ nên em đoán là sẽ thuê được ̣vừa rồi vào mới biết là anh đã hỏi quẻ khác rồi hìhì

phiphươnghô
22-11-12, 11:16
Ppho luận quẻ này chặt chẽ, có kết quả thông tin diễn biến vê vụ việc này thì báo lại để học hỏi.
TH đang thử nghiệm dự đoán về thuộc loại của hàng hóa trong quẻ.Không có ý gì khác !

THái Hòa

cám ơn a thaihoa đã tham gia cùng pph!

tại hôm nọ có 1 bạn bảo pph miễn đừng kinh doanh hàng lậu,là dc rồi,cũng buồn cười lắm.

ak lô hàng này nó ko phải là vải hay quần áo,mà chất liệu của nó là pp,pe,a thaihoa thử đoán xem nó là gì nhé!:005: :5887:

ak với quẻ quy muội này thì e nên làm sao?e ko giỏi về mai hoa

thaihoa
24-11-12, 19:48
cám ơn a thaihoa đã tham gia cùng pph!

tại hôm nọ có 1 bạn bảo pph miễn đừng kinh doanh hàng lậu,là dc rồi,cũng buồn cười lắm.

ak lô hàng này nó ko phải là vải hay quần áo,mà chất liệu của nó là pp,pe,a thaihoa thử đoán xem nó là gì nhé!:005: :5887:

ak với quẻ quy muội này thì e nên làm sao?e ko giỏi về mai hoa

HIc ! nhận thưởng ly caphe này của pph e là "đắng "lắm đây !?

Qui muội -Chấn

*Vì thuộc loại hàng hóa có tính chất mềm, để mang vào ( qui muội) đi tung tăng đó đây ( Chấn) . Nếu ko phải vải vóc thì chỉ có thể là giàydép nhựa ( pp,pe) ?
*Qui muội là quẻ qui hồn, dùng dằng, cò kè...
Chấn : tượng khắp nơi cùng dấy động, là hàng có ở mọi nơi...
Được giá thì bán, không nên cò kè, chậm trễ mà hỏng việc

THái Hòa

phiphươnghô
25-11-12, 17:05
HIc ! nhận thưởng ly caphe này của pph e là "đắng "lắm đây !?

Qui muội -Chấn

*Vì thuộc loại hàng hóa có tính chất mềm, để mang vào ( qui muội) đi tung tăng đó đây ( Chấn) . Nếu ko phải vải vóc thì chỉ có thể là giàydép nhựa ( pp,pe) ?
*Qui muội là quẻ qui hồn, dùng dằng, cò kè...
Chấn : tượng khắp nơi cùng dấy động, là hàng có ở mọi nơi...
Được giá thì bán, không nên cò kè, chậm trễ mà hỏng việc

THái Hòa
ko phải giày dép a ak.

mai em giao hàng rồi,ứng tài lâm mão động khắc thế,mà lạ ở chỗ ko phải bán cho a B này mà lại bán cho 1 cty.

lạ thật,rõ ràng hỏi giao dịch với a B này mà lại ứng bán cho ng khác.

dịch biến hóa,cứ thế này mà phán cho khách lại xem thì có nước ăn dép,cứ mơ hồ chẳng thể hiểu dc dịch .

DangHuyAnh
25-11-12, 21:54
Theo em thì cái này giống thảm. Nhưng sao lại là pp pe nhỉ, chưa hiểu lắm. Xin hóng tiếp vậy.

thaihoa
29-11-12, 08:50
ko phải giày dép a ak.

mai em giao hàng rồi,ứng tài lâm mão động khắc thế,mà lạ ở chỗ ko phải bán cho a B này mà lại bán cho 1 cty.

lạ thật,rõ ràng hỏi giao dịch với a B này mà lại ứng bán cho ng khác.

dịch biến hóa,cứ thế này mà phán cho khách lại xem thì có nước ăn dép,cứ mơ hồ chẳng thể hiểu dc dịch .

Bám vào câu hỏi ban đầu : anh B có đồng ý giá em đưa ra không ? nghĩa là có bán được lô hàng này cho anh B o?
Dịch báo là không!y như dự báo ban đầu !
Tuy nhiên Tài vượng ,hợp ứng nên bán được hàng cho người khác để cuối cùng nởi bật ý quẻ là được tài !

THái Hòa