PDA

View Full Version : Ích - vô vọng

mangnondichly
21-11-12, 02:32
Giờ mùi ngày 6/9/2012 âm lịch ( 19/11/2012 DL ) xin được quẻ ÍCH - VÔ VỌNG hỏi trong tháng này mở hàng buôn bán ( cầu tài ) có thuận lợi không ? Mong mọi người luận giúp theo pp lục hào cho em học hỏi thêm ạ

thaihoa
21-11-12, 15:58
Giờ mùi ngày 6/9/2012 âm lịch ( 19/11/2012 DL ) xin được quẻ ÍCH - VÔ VỌNG hỏi trong tháng này mở hàng buôn bán ( cầu tài ) có thuận lợi không ? Mong mọi người luận giúp theo pp lục hào cho em học hỏi thêm ạ

Thê tài động, trì Thế là tốt nhưng tiếc là bại địa.
Ứng vượng khắc Thế, nguồn sinh tài không có.
Xem ra khó khả quan lắm !
THái Hòa

mangnondichly
21-11-12, 18:07
Thế còn việc hào thế và dụng thần trường sinh tại nhật thì về lâu dài có lợi không anh rồi hào dụng thần động biến hồi đầu sinh mặc dù không vong nhưng liệu qua tuần giáp thân thì lại có thể sinh được cho dụng thần không ạ

phiphươnghô
21-11-12, 19:23
Thế còn việc hào thế và dụng thần trường sinh tại nhật thì về lâu dài có lợi không anh rồi hào dụng thần động biến hồi đầu sinh mặc dù không vong nhưng liệu qua tuần giáp thân thì lại có thể sinh được cho dụng thần không ạ

bạn an lục hào và lục thần ra dùm dc ko?

chứ nhìn quẻ kiểu này mắc công mình lật sách thì mất thời gian :2542:

mangnondichly
21-11-12, 21:31
PHONG LÔI ÍCH - THIÊN LÔI VÔ VỌNG ̣ hào thượng tân mão ,ứng , huynh đệ , huyền vũ ̣ hào ngũ tân tỵ , tử tôn , bạch hổ , hào tứ tân mùi , thê tài ( nhâm ngọ , tử tôn ) đằng xà , hào tam canh thìn , thế , thê tài , câu trần , hào nhị canh dần , huynh đệ , chu tước , hào sơ , canh tý , thanh long ̣

mangnondichly
02-12-12, 01:22

mong các bác giải thích giúp em , em thấy quẻ này lằng nhằng qúa

senvang
08-12-12, 20:56
bạn xem là ngày nào ? 6/9/2012 âm là ngày 20/10 2012Dương Lịch mà