PDA

View Full Version : Xin mọi người xem giúp có sinh con năm Quý Tỵ được không?

annhien
04-01-13, 10:00
Xin kính chào tất cả mọi người!

Hôm nay, lúc 09giờ 19 phút ngày 04/01/2013, Annhien xin nhờ mọi người luận giúp sang năm Quý Tỵ 2013 vợ chồng em nếu sinh con có sinh được thuận lợi hay không?

Do vợ chồng em có 1 bé gái nhưng lúc mang thai Vợ em bị bệnh tiền sản giật nặng nên phải nằm viện gần 2 tháng ở BV Từ Dũ và phải mổ bắt con sớm (gần 8 tháng đã sinh ra), do sinh non và vợ em bị bệnh do thai hành nên bé sinh ra chỉ 1.5 kg và phải nằm lồng kín 1 tháng. Hiện nay bé đã hơn 5 tuổi và cũng phát triển bình thường. Vợ chồng em cũng muốn có thêm một bé nữa vào năm Quý Tỵ không biết lúc mang thai và sinh em bé có được thuận lợi hay không? Mong mọi người gieo quẻ xem giúp để em biết có nên kiếm thêm một đứa nữa năm 2013 không?

Xin cảm ơn mọi người đã xem qua và luận giúp!

Thân chào!

hausinh
05-01-13, 13:22
Bạn cho mình tuổi bố, mẹ và người con hiện có nhé (ngày, tháng, năm sinh). Mình có thể giúp chút ít :D

annhien
05-01-13, 21:12
Bạn cho mình tuổi bố, mẹ và người con hiện có nhé (ngày, tháng, năm sinh). Mình có thể giúp chút ít :D

Cảm ơn Bạn!

Cha: 1983 Quý Hợi
Mẹ: 1981 Tân Dậu
Con gái: 02/11/2007 Đinh Hợi

Chào!

thaihoa
05-01-13, 21:52
Xin kính chào tất cả mọi người!

Hôm nay, lúc 09giờ 19 phút ngày 04/01/2013, Annhien xin nhờ mọi người luận giúp sang năm Quý Tỵ 2013 vợ chồng em nếu sinh con có sinh được thuận lợi hay không?

Do vợ chồng em có 1 bé gái nhưng lúc mang thai Vợ em bị bệnh tiền sản giật nặng nên phải nằm viện gần 2 tháng ở BV Từ Dũ và phải mổ bắt con sớm (gần 8 tháng đã sinh ra), do sinh non và vợ em bị bệnh do thai hành nên bé sinh ra chỉ 1.5 kg và phải nằm lồng kín 1 tháng. Hiện nay bé đã hơn 5 tuổi và cũng phát triển bình thường. Vợ chồng em cũng muốn có thêm một bé nữa vào năm Quý Tỵ không biết lúc mang thai và sinh em bé có được thuận lợi hay không? Mong mọi người gieo quẻ xem giúp để em biết có nên kiếm thêm một đứa nữa năm 2013 không?

Xin cảm ơn mọi người đã xem qua và luận giúp!

Thân chào!

Chào an nhien,

Lấy theo giờ ngày bạn hỏi Canh ngọ/ nhâm tý/ nhâm thìn

Quẻ Cổ - Mông

TH thiển luận như vầy,

Hào 3 động dậu lâm quan trì thế hóa tử ngọ hồi đầu khắc.
Tử tôn tị phục hào 5 tí thủy
Do vậy,năm 2013 và 14 cầu con không thuận.!năm ất mùi 2015 thì tốt hơn.
vài dòng góp ý,
THái Hòa

annhien
06-01-13, 08:56
Chào an nhien,

Lấy theo giờ ngày bạn hỏi Canh ngọ/ nhâm tý/ nhâm thìn

Quẻ Cổ - Mông

TH thiển luận như vầy,

Hào 3 động dậu lâm quan trì thế hóa tử ngọ hồi đầu khắc.
Tử tôn tị phục hào 5 tí thủy
Do vậy,năm 2013 và 14 cầu con không thuận.!năm ất mùi 2015 thì tốt hơn.
vài dòng góp ý,
THái Hòa

Dạ Cảm ơn Bác Thái Hòa nhiều ạ!