PDA

View Full Version : Quá khứ hiện tại của em, vui lòng luận giúp ạ!

Jessievietnam
06-03-13, 14:58
Dạ làm phiền các bác dành chút thời gian xem quá khứ và hiện tại của em và lý giải giúp về lá số của em ạ vì mẹ em ko nhớ sanh 4giờ rưỡi sáng hay 5 giờ rưỡi sáng:

Lá số giờ Dần:
http://dichvu.lyso.vn/lasotuvi/2/044510101982/1/Jessievietnam.jpg

Lá số giờ Mão:

NGOẠI HÌNH:
_ Da trắng, dễ nhìn, không thấp 1m60, nặng vừa 50kg.
_ Dễ gần, thân thiện, vui vẻ, dễ tiếp chuyện với mọi người, nhưng bạn thân thật sự chỉ 1-2 người

LÚC NHỎ:
_ Là con gái duy nhất của mẹ, là con gái út của ba
_ Mẹ tuổi Nhâm Thìn (có 2 chồng, chồng trước bỏ rơi, chồng sau là ba mình
_ Ba tuổi Giáp Tuất (1935) có nhiều vợ, nhưng chỉ cưới 2 vợ chính thức, 1 vợ cũ chết, sau đó vợ chính thức 2 là mẹ ruột của mình. Có 9 người con riêng.
_ Ba mẹ hạnh phúc, nhưng chỉ đủ sống, không thiếu thốn, mẹ hơi cực vì chăm sóc ba lớn hơn 18 tuổi, già yếu bệnh tật.
_ Anh em trong nhà tuy cùng cha khác mẹ nhưng không ghét nhau, vẫn giúp đỡ lo lắng cho nhau.
_ Bản thân mình lúc nhỏ rất được yêu thương, nuông chìu, và luôn được ăn ngon mặc đẹp dù cha mẹ không nhiều tiền
_ Học giỏi, thi đâu đậu đó

LỚN LÊN: (từ 18 tuổi)
_ Đi du học (được học bổng 100%, không phải tốn các chi phí Ăn Ở và Học Phí)
_ Đến năm 2004 đám cưới lần 1 với chồng trước tuổi Mùi (1979), chưa có con với nhau thì chia tay vào năm 2006.
_ Đến năm 2007 đám cưới lần 2 với chồng sau tuổi Giáp Dần (8/4/1974 (DL) sinh lúc 12 giờ trưa.
_ Có con trai đầu lòng tuổi Đinh Hợi 20/01/2008 (DL) sinh khoản từ 18 gio 30 den 19 gio 30
_ Vợ chồng mình có chức cao và lương tốt
_ Nhà được ba mẹ chồng mua cho, đẹp và tiện nghi
_ Chồng không đưa tiền và chỉ lo cho các khoản tiền lớn (xe, tiệc tùng, du lịch xa, v.v)
_ Mình tự lo tất cả các chi phí hàng tháng của gia đình và tiền phụng dưỡng cho cha mẹ ruột, nên chưa bao giờ để dành tiền được dù lương bổng tốt
_ Con trai mình ở cùng bà ngoại suốt tuần, cuối tuần về ở với vợ chồng mình thứ 6& 7 tối CN lại về ngoại.
_ Mình rất sướng thân vì không phải làm gì(con được bà ngoại lo, ở nhà thì có giúp việc) nhưng rất khổ tâm vì chồng quá gia trưởng, kỹ tính, khó chịu lại rất đào hoa, nhiều tình nhân vì vẻ bề ngoài đẹp trai, lại học thức cao, có địa vị và lương tốt.
_ Trong công việc, rất căng thẳng áp lưc mỗi ngày, nhưng nhìn chung từ khi tốt nghiệp cho đến nay thì thăng tiến và lên lương liên tục.

TAI NẠN: (toàn trùng vào gần ngày sinh nhật DL thi gặp xui)
1997: Phỏng mắt cá chân nặng do bi ket giữa thắng xe và ống bô xe người ta
2003: xuống xe hơi vấp té đập hàm răng cửa xuống đường (nhưng không sứt mẻ cái răng nào, trộm vía)
2004: Lấy chồng lần 1, chồng trước tuổi Mùi (1979) sau 2 năm thì chia tay

NHỮNG QUAN TÂM CHÍNH:
_ Mình có thể sinh giờ Dần hay Mão nhiều hơn?
_ Số mình có nên mở tiệm làm đẹp làm riêng không? có thành công không? hay nên đi làm công ty?
_ Vợ chồng mình có hợp nhau không? Có chia cách không? Sau này có phát đạt không?
_ Vợ chồng có kỵ tuổi con trai Đinh Hợi không? có ảnh hưởng xấu gì cho con? Làm sao để bớt xấu cho con xin góp ý, ví dụ: cho con làm con nuôi ngừơi khác, đổi tên, cho đi nước ngoài, v.v) . Con trai hiện là 5 tuổi, mấy tuổi mới nên xem tử vi cho con trai.
_ Nếu muốn sinh thêm 1 con nữa, mình có nên sinh vào năm sau Giáp Ngọ không? (có thể lại là con trai nữa, vì mình thấy bên nhà chồng toàn cháu trai, duy nhất chỉ 1 đứa cháu gái lơn nhất)
_ Số của mình có điều gì quá tệ để mình nên lưu ý để cải thiện sớm không ạ.

Rất mong sớm nhận được quan tâm và góp ý từ mọi người ạ,

Xin chân thành cảm ơn.

minhthong
24-04-13, 00:11
Dạ làm phiền các bác dành chút thời gian xem quá khứ và hiện tại của em và lý giải giúp về lá số của em ạ vì mẹ em ko nhớ sanh 4giờ rưỡi sáng hay 5 giờ rưỡi sáng:

Lá số giờ Dần:
http://dichvu.lyso.vn/lasotuvi/2/044510101982/1/Jessievietnam.jpg

Lá số giờ Mão:

NGOẠI HÌNH:
_ Da trắng, dễ nhìn, không thấp 1m60, nặng vừa 50kg.
_ Dễ gần, thân thiện, vui vẻ, dễ tiếp chuyện với mọi người, nhưng bạn thân thật sự chỉ 1-2 người

LÚC NHỎ:
_ Là con gái duy nhất của mẹ, là con gái út của ba
_ Mẹ tuổi Nhâm Thìn (có 2 chồng, chồng trước bỏ rơi, chồng sau là ba mình
_ Ba tuổi Giáp Tuất (1935) có nhiều vợ, nhưng chỉ cưới 2 vợ chính thức, 1 vợ cũ chết, sau đó vợ chính thức 2 là mẹ ruột của mình. Có 9 người con riêng.
_ Ba mẹ hạnh phúc, nhưng chỉ đủ sống, không thiếu thốn, mẹ hơi cực vì chăm sóc ba lớn hơn 18 tuổi, già yếu bệnh tật.
_ Anh em trong nhà tuy cùng cha khác mẹ nhưng không ghét nhau, vẫn giúp đỡ lo lắng cho nhau.
_ Bản thân mình lúc nhỏ rất được yêu thương, nuông chìu, và luôn được ăn ngon mặc đẹp dù cha mẹ không nhiều tiền
_ Học giỏi, thi đâu đậu đó

LỚN LÊN: (từ 18 tuổi)
_ Đi du học (được học bổng 100%, không phải tốn các chi phí Ăn Ở và Học Phí)
_ Đến năm 2004 đám cưới lần 1 với chồng trước tuổi Mùi (1979), chưa có con với nhau thì chia tay vào năm 2006.
_ Đến năm 2007 đám cưới lần 2 với chồng sau tuổi Giáp Dần (8/4/1974 (DL) sinh lúc 12 giờ trưa.
_ Có con trai đầu lòng tuổi Đinh Hợi 20/01/2008 (DL) sinh khoản từ 18 gio 30 den 19 gio 30
_ Vợ chồng mình có chức cao và lương tốt
_ Nhà được ba mẹ chồng mua cho, đẹp và tiện nghi
_ Chồng không đưa tiền và chỉ lo cho các khoản tiền lớn (xe, tiệc tùng, du lịch xa, v.v)
_ Mình tự lo tất cả các chi phí hàng tháng của gia đình và tiền phụng dưỡng cho cha mẹ ruột, nên chưa bao giờ để dành tiền được dù lương bổng tốt
_ Con trai mình ở cùng bà ngoại suốt tuần, cuối tuần về ở với vợ chồng mình thứ 6& 7 tối CN lại về ngoại.
_ Mình rất sướng thân vì không phải làm gì(con được bà ngoại lo, ở nhà thì có giúp việc) nhưng rất khổ tâm vì chồng quá gia trưởng, kỹ tính, khó chịu lại rất đào hoa, nhiều tình nhân vì vẻ bề ngoài đẹp trai, lại học thức cao, có địa vị và lương tốt.
_ Trong công việc, rất căng thẳng áp lưc mỗi ngày, nhưng nhìn chung từ khi tốt nghiệp cho đến nay thì thăng tiến và lên lương liên tục.

TAI NẠN: (toàn trùng vào gần ngày sinh nhật DL thi gặp xui)
1997: Phỏng mắt cá chân nặng do bi ket giữa thắng xe và ống bô xe người ta
2003: xuống xe hơi vấp té đập hàm răng cửa xuống đường (nhưng không sứt mẻ cái răng nào, trộm vía)
2004: Lấy chồng lần 1, chồng trước tuổi Mùi (1979) sau 2 năm thì chia tay

NHỮNG QUAN TÂM CHÍNH:
_ Mình có thể sinh giờ Dần hay Mão nhiều hơn?
_ Số mình có nên mở tiệm làm đẹp làm riêng không? có thành công không? hay nên đi làm công ty?
_ Vợ chồng mình có hợp nhau không? Có chia cách không? Sau này có phát đạt không?
_ Vợ chồng có kỵ tuổi con trai Đinh Hợi không? có ảnh hưởng xấu gì cho con? Làm sao để bớt xấu cho con xin góp ý, ví dụ: cho con làm con nuôi ngừơi khác, đổi tên, cho đi nước ngoài, v.v) . Con trai hiện là 5 tuổi, mấy tuổi mới nên xem tử vi cho con trai.
_ Nếu muốn sinh thêm 1 con nữa, mình có nên sinh vào năm sau Giáp Ngọ không? (có thể lại là con trai nữa, vì mình thấy bên nhà chồng toàn cháu trai, duy nhất chỉ 1 đứa cháu gái lơn nhất)
_ Số của mình có điều gì quá tệ để mình nên lưu ý để cải thiện sớm không ạ.

Rất mong sớm nhận được quan tâm và góp ý từ mọi người ạ,

Xin chân thành cảm ơn.
bạn sinh vào giờ dần không phải giờ mão.
chồng bạn sinh năm 75 mới đúng vì 75 là giáp dần, 74 là quý sửu
nếu chồng bạn sinh ngày 8/4 và bạn 10/10, bạn sinh nhâm tuất và chồng bạn sinh năm giáp dần, qua suy xét của tôi, tôi nhận thấy rằng 2 bạn hợp với nhau,
con bạn sinh tháng mấy ? khi biết tháng con bạn sinh thì tôi mới nói đựoc, riêng về bạn làm ăn tôi khuyên bạn làm những j có liên quan đến mộc. chuyen lam an phải coi ngày giờ, vị trí nhà ? vị trí đồ đạc có đặt đúng chổ chưa?... có nhiều thứ liên quan lắm bạn ah!
còn việc bạn sinh con năm giáp ngọ có phải mục đích của bạn là đứa con này sẽ giúp bạn hành vận tốt hơn và làm ăn thuận lợi và giầu có hơn phải không ? tôi hiểu điều đó nhưng nếu lá số của con bạn không tốt thì cũng ảnh hửơng đến bạn, và bạn khong đc trách nó! còn vấn đề cải thiện vận mệnh của bạn tạm thời tôi không nói ở trên đây, mong bạn thông cảm!