PDA

View Full Version : Đề nghị mở lớp học HKPT online

muducbun
28-03-13, 23:34
Xin kính chào các bậc tiền bối!
Lời đầu xin kính chúc các bậc tiền bối sức khoẻ và thành công!
E vào diễn đàn nhà ta em thấy các bậc tiền bối dễ gần, nhiệt tình giúp đỡ người khác e thấy rất thích, e là dân ngoại đạo chưa biết gì về phong thuỷ nhưng khi đọc các bài của các bậc tiền bối trên diễn đàn e có mong ước có được những kiến thức cơ bản để có thể đọc đươc sách về phong thuỷ. E mạn phép xin có ý kiến là trang web của ta nên mở một lớp học online( có thu phí để duy trì trang web này) cho những người yêu thích phong thuỷ ở xa nhưng có thể học được phong thuỷ của các bậc tiền bối. E có ý kiến như vậy có gì thông cảm cho e!
Tạm biệt!

haidang
30-03-13, 09:30
E vào diễn đàn nhà ta em thấy các bậc tiền bối dễ gần, nhiệt tình giúp đỡ người khác e thấy rất thích, e là dân ngoại đạo chưa biết gì về phong thuỷ nhưng khi đọc các bài của các bậc tiền bối trên diễn đàn e có mong ước có được những kiến thức cơ bản để có thể đọc đươc sách về phong thuỷ. E mạn phép xin có ý kiến là trang web của ta nên mở một lớp học online( có thu phí để duy trì trang web này) cho những người yêu thích phong thuỷ ở xa nhưng có thể học được phong thuỷ của các bậc tiền bối. E có ý kiến như vậy có gì thông cảm cho e!
Tạm biệt!

Ôi trời học làm gì cho khổ vậy, các thầy PT có ai giàu đâu. Vì họ cứ giúp người khác mà họa vào bản thân bởi "phạm luật...", nhân quả của chủ gia để lại...... Gần đây có thầy PT (hongkong) đã đăng báo từ bỏ nghề PT..... Muốn hiểu thấu môn này thời gian khá là dài đó, có thể trên 20 năm mới ngộ ra, còn không chỉ cưởi ngựa xem hoa thôi.

haidang
30-03-13, 14:31
Tôi đã theo dõi diễn đàn này khá lâu, mục tư vấn chỉ có vài nhà được người ra tay cứu giúp, còn lại chỉ làm chuột bạch thí nghiệm mà thôi. Về nghiệm chứng rất khó phân biệt cát hung. Khi mà kết quả cho thấy hung rồi là không thể cứu chửa được nữa. Lời khuyên bạn trước đây đã có ai tư vấn cho nhà mình thấy tốt, nên tìm cách mà theo người đó tốt nhất. Không có mất thơi gian với vấn đề này… Còn nếu chưa có ai tư vấn PT, thì có gan làm chuột bạch thí nghiệm, coi như số phận của mình vậy.
Vài lời linh tinh mong mọi người đừng chấp.

phucnc
31-07-13, 17:14
Những gì phong thủy mang lại cho con người thì không thể phủ nhận. Nhưng khi xem xét đến phong thủy thì luôn được nghe thấy "phát phúc nhanh chóng" "giàu sang, công danh hiển đạt" hay là "họa diệt môn", giảm tý là "Tài vận rất kém" hay là "Phúc chưa thấy đâu thì họa đã đến". Trên thực tế liệu cái lời nghiệm đoán đó có xảy ra dù cho phong thủy đã xét đến mọi yếu tố. Rồi cái chuyện thời vận lên voi xuống chó cũng không phải ai cũng được trải qua. Rồi vì phong thủy xấu người quân tử liệu có sinh ra phải quân trộm cướp, phường bất lương liệu có sinh ra được những bậc hiền tài nhờ phong thủy tốt không?... Tin, vẫn tin ít nhưng vẫn vọc vì lại đam mê.

tdc
06-06-14, 21:08
Tạm biệt!

em cũng ủng hộ cả hai tay. nếu có em đăng ký trước.

trungdat20061958
14-06-14, 14:36
Tạm biệt!
Tuyệt,ý kiến và nguyện vọng không những của các bạn mà còn của các khách hàng yêu quý của chúng ta,trong quá trình đi thực tế mình cũng đã gặp rất nhiều phiền muộn của khách hàng về các vị địa sư hành nghề vì mưu cầu cơm áo,có thể các vị ấy kiến thức giới hạn hoặc vì lí do nào đó làm hại khách hàng,khi có biến chuyển không mong muốn[giống như bác sỹ cho bệnh nhân dùng thuốc có phản ứng phụ]các vị ấy không quay lại cấp cứu ,vì vậy họ cũng mang nghiệp vào thân.Các lo lắng của các bạn hoàn toàn có lý và có tâm,vấn đề này các bạn cùng các vị có tâm huyết có ý kiến với BAN QUẢN TRỊ,theo mình:ngoài học lý thuyết đậu ở trường,thầy còn phải kèm các bạn ngoài thực tế cho thành thạo,nhuần nhuyễn mới cho hành nghề,khi các bạn hành nghề độc lập thầy vẫn phải lo lắng dõi theo,với ca các bạn bó tay-thầy phải đứng ra giải quyết,giống như giám đốc phải chịu trách nhiệm với các dự án của công ty mình.Như vậy mới là phong thủy chân chính,mới đáp ứng được mong muốn của các TIỀN NHÂN nghề thuật số:dùng thuật giúp đời.Tâm PHẬT học lâu,thuật nghề học mau-các bạn cứ vững tâm ,có NIỀM TIN thành công sẽ đến với các bạn,thân ái.

LeCong
29-05-15, 16:52
Nếu làm phong thủy mà nghèo thì làm để làm gì? Hay các thầy phong thủy có nhiệm vụ giúp người khác, còn mình cam phận nghèo. Nếu bạn muốn nhờ thầy phong thủy thì trước hết xem gia cảnh thầy thế nào, nếu nghèo, bệnh tật, gia đình bất hòa thì đứng có nhờ. Thầy phong thủy, phải biết lo cho mình trước, cho gia đình mình trước, sau đó mới ra tay giúp thiên hạ.
Lê Công

quangtung
29-05-15, 18:00
Nếu làm phong thủy mà nghèo thì làm để làm gì? Hay các thầy phong thủy có nhiệm vụ giúp người khác, còn mình cam phận nghèo. Nếu bạn muốn nhờ thầy phong thủy thì trước hết xem gia cảnh thầy thế nào, nếu nghèo, bệnh tật, gia đình bất hòa thì đứng có nhờ. Thầy phong thủy, phải biết lo cho mình trước, cho gia đình mình trước, sau đó mới ra tay giúp thiên hạ.
Lê Công
Theo như bác nói thì thầy nào càng giàu thì càng giỏi và ngược lại.Vậy nhữg người đag gặp khó khăn trog csog và lại ko có điều kiện kinh tế mà muốn nhờ pt để giảm bớt khó khăn thì làm sao có cửa gặp được thầy giỏi như bác...Theo như cách bác nói thì HKLS này chắc chắn sẽ chẳng có ai xứng đáng để làm Pt rùi....Buồn wa đi thôi....:6k3:

longtuan
29-05-15, 18:19
Cái này gọi là học ngược , nhưng học dịch thường là học ngược để gây hứng thú
Học phong thủy để thấu hiểu lý Âm dương mà tránh họa cầu an thì thường dễ nhập tâm - còn mong giầu sang phú quý thì hay ngộ nhận mà dễ sai đường .

ThaiDV
29-05-15, 18:23
Lê Công

Topic đã yên lặng cả năm nay rồi. Tự dưng bạn nói những câu này là sao vậy?

Nhà này chắc bạn sắp hoàn thành rồi? Bạn cứ theo chỉ dẫn của các chuyên gia phong thủy đi. Tuy nhiên, năng lượng đất này rất thấp nên sẽ gặp rất nhiều khó khăn sau khi dọn về ở........

Bài này cũng là của bạn đúng không? Chắc bạn đã lo cho gia đình nhà mình rất ổn rồi và giờ đang "ra tay" giúp thiên hạ đúng không? :797::797::797:

colcadod
02-06-15, 14:03
Cái này gọi là học ngược , nhưng học dịch thường là học ngược để gây hứng thú
Học phong thủy để thấu hiểu lý Âm dương mà tránh họa cầu an thì thường dễ nhập tâm - còn mong giầu sang phú quý thì hay ngộ nhận mà dễ sai đường .
Dạ, em cũng muốn thấu hiểu lý âm dương mà tránh họa cầu an lắm, nhưng ngặt nỗi HKPT khó quá, em ngâm cứu 1 thời gian rồi mà chẳng đi được đến đâu. Em cũng offline với các chú các bác 1 lần rồi mà có vẻ như kô ai có hứng thú truyền đạt và chỉ dẫn, chỉ khuyên em nên "đọc thêm sách này, sách kia" hixhix nếu mà đọc sách tự hiểu thì nguy hiểm lắm ạh, lỡ hiểu sai kô có ai sửa lại càng nguy! Em cũng mong tầm sư học đạo lắm ạh.

minhkien1979
31-08-15, 16:07
Em ủng hộ hết mình vì một môn học rất thâm sâu và huyền bí rất mê nhưng không biết bắt đầu học và nghiên cứu căn bản từ đâu hay phải có sư phụ chỉ dạy! Nếu có lớp online xin được đăng ký học ngay!

Long_Dong
04-10-15, 00:24
Dạ nếu diễn đàn có mở lớp online thì cho Long_dong được đăng ký 1 xuất ạ

nguyenthanhhiep1980vl
04-10-15, 10:00
Bạn thích học huyền không phi tinh thì tìm hiểu ở đây nè.Đầy đủ và dễ hiểu.
http://www.huyenkhonglyso.com/showthread.php?t=57

:58_002:

Daniel
29-10-15, 16:00
Mình ở HN, đang muốn học lớp phong thủy, từ cơ bản. Không biết HKLS có lớp nào ngoài HN không? Hoặc anh/chj nào biết thông tin lớp ở HN thì cùng học nhé.

Min12345
08-12-15, 23:25
Các tiền bối có mở lớp học ở Hà Nội ko ạ? E xin đăng kí học lớp huyền không với ạ