PDA

View Full Version : Độn - Tốn

ThienThanh
08-04-13, 00:53
Kính nhờ mọi người luận giúp quẻ kiện tụng, bị người ta thưa, mục đích đòi tiền. Ngày 16 tháng 4 DL sẽ ra tòa.

Quẻ gieo ngày 03 tháng 4 DL giờ Ngọ, Thiên sơn độn biến Thuần Tốn. Hỏi vụ kiện tốt xấu ra sao, có phải mình phải đền nhiều tiền?

Xin vui lòng giúp đỡ. Cảm ơn trước thật nhiều!

Kính.

1268
08-04-13, 11:10
Kính nhờ mọi người luận giúp quẻ kiện tụng, bị người ta thưa, mục đích đòi tiền. Ngày 16 tháng 4 DL sẽ ra tòa.

Quẻ gieo ngày 03 tháng 4 DL giờ Ngọ, Thiên sơn độn biến Thuần Tốn. Hỏi vụ kiện tốt xấu ra sao, có phải mình phải đền nhiều tiền?

Kính.

Theo mình thì đối với quẻ: Độn - Tốn tốt nhất bạn nên tránh vụ kiện này, ban nên tìm một ai đó có uy tín đối với đối phương để nhờ hòa giải.

Thân.

ThienThanh
08-04-13, 13:16
Xin cảm ơn anh 1268. TT cũng muốn hòa giải nhưng đối phương đòi số tiền lớn mới chịu bãi bỏ vụ kiện nên đành phải ra tòa vậy. Nếu ra tòa thì có cách nào "chuyển bại thành thắng" không, xin thêm cao kiến của anh và của các cô bác anh chị nhé. Xin giúp đỡ!

thaihoa
12-04-13, 12:06

Kính.

Chào bác thienthanh!
quẻ gieo bất thường ngày kỷ hợi/ ất mão/quý tị
TH xin thiển luận cùng bác để học hỏi thêm.
Độn - Tốn
Thế trì quan động vượng khắc ứng lâm thân.
1/ vụ việc này do phía bác gây ra
2/sau khi hòa giải không được bác phải chủ động gửi đơn ra tòa.
3/quẻ này cho thấy hầu tòa lần 1 không thành, bác phải hầu tòa lần 2 ở cấp cao hơn thì mới xong.
4/hào ứng lâm thân trì huynh , đối phương đòi tống tiền nên phát sinh kiện tụng.
trong quẻ cho thấy thế vượng , ứng suy, khắc ứng, cuối cùng thắng kiện. không phải tốn nhiều tiền.Nhưng trong lòng đối phương vẫn hậm hực...
bác cần khéo léo xử sự hợp tình và hợp lý kẻo dẫn đến việc không hay , xấu xảy ra sau này.
vài dòng cùng bác, mong được học hỏi khi có kế quả.
THái Hòa

ThienThanh
13-04-13, 04:05
Cảm ơn Thaihoa đã luận giúp. Đối phương là kẻ gây chuyện, TT là người ngay gặp nạn. Sẽ thông báo khi có kết quả.

Thân mến.