PDA

View Full Version : Nhờ bác anhngoc tư vấn giúp về chuyện tình duyên

actini
15-10-09, 11:55
Kính gửi anhngoc,
Cháu có thắc mắc và gửi tin nhắn cho bác, như bác nói, giờ cháu cũng xin được post lên diễn đàn.

Cháu và bạn gái đã có tính cảm sâu sắc với nhau được gần 3 năm rồi, nhưng đợt vưa rồi khi cháu đề cập đến chuyện đưa bạn gái về ra mắt, thì mẹ cháu có đi xem bói và nói là không hợp tuổi, khi cháu nói chuyện với ông thầy kia thì ông ý có nói là "2 mệnh là mệnh Hỏa, số cô này là phải 2 đời chồng, anh nên tìm hiểu cô khác xem", sống với nhau khó sống, của cải gia đình bố mẹ cho không giữ được. Và từ đó một mực cấm đoán không cho phép (chuyện rất gay gắt và ảnh hưởng nhiều đến cuộc sống gia đình), bố cháu thì không quan tâm nhiều chuyện gd, chỉ đi làm kiếm tiền, còn mẹ cháu thì lo ở nhà hết, nên bà không thích thì bố cũng ko thích và phản đối, nên chuyện càng gay gắt hơn (cháu xin phép ko nói chi tiết ở đây).

Riêng về phần cháu cháu thấy cô ấy rất tốt, hòa hợp (thời gian tìm hiểu nhau cũng không phải là ngắn) và cũng đựoc sự đánh giá tốt của người xung quanh (một số người thân cháu sau khi gặp mặt).

Cháu muốn xin bác anhngoc tư vấn giúp cháu về chuyện tuổi tác xem có đúng như vậy không, đây là lá số tử vi của chúng cháu, cháu rất cảm ơn bác và ban quản trị giúp đỡ, nếu có thể thì mong bác gửi email cho cháu cũng được , email: duyhungp@gmail.com.

Liên kết 2 lá số:

Nam >> Phạm Duy Hưng (http://www.lyso.vn/dichvu/lasotuvi/1/003016011988/1/Phạm Duy Hưng.jpg)
Nữ >> Nguyễn Vân Anh (http://www.lyso.vn/dichvu/lasotuvi/0/073001011987/1/NguyenVanAnh.jpg)

AnhNgoc
18-10-09, 21:06
Kính gửi anhngoc,
Cháu có thắc mắc và gửi tin nhắn cho bác, như bác nói, giờ cháu cũng xin được post lên diễn đàn.

Cháu và bạn gái đã có tính cảm sâu sắc với nhau được gần 3 năm rồi, nhưng đợt vưa rồi khi cháu đề cập đến chuyện đưa bạn gái về ra mắt, thì mẹ cháu có đi xem bói và nói là không hợp tuổi, khi cháu nói chuyện với ông thầy kia thì ông ý có nói là "2 mệnh là mệnh Hỏa, số cô này là phải 2 đời chồng, anh nên tìm hiểu cô khác xem", sống với nhau khó sống, của cải gia đình bố mẹ cho không giữ được. Và từ đó một mực cấm đoán không cho phép (chuyện rất gay gắt và ảnh hưởng nhiều đến cuộc sống gia đình), bố cháu thì không quan tâm nhiều chuyện gd, chỉ đi làm kiếm tiền, còn mẹ cháu thì lo ở nhà hết, nên bà không thích thì bố cũng ko thích và phản đối, nên chuyện càng gay gắt hơn (cháu xin phép ko nói chi tiết ở đây).

Riêng về phần cháu cháu thấy cô ấy rất tốt, hòa hợp (thời gian tìm hiểu nhau cũng không phải là ngắn) và cũng đựoc sự đánh giá tốt của người xung quanh (một số người thân cháu sau khi gặp mặt).

Cháu muốn xin bác anhngoc tư vấn giúp cháu về chuyện tuổi tác xem có đúng như vậy không, đây là lá số tử vi của chúng cháu, cháu rất cảm ơn bác và ban quản trị giúp đỡ, nếu có thể thì mong bác gửi email cho cháu cũng được , email: duyhungp@gmail.com.

Liên kết 2 lá số:

Nam >> Phạm Duy Hưng (http://www.lyso.vn/dichvu/lasotuvi/1/003016011988/1/Phạm Duy Hưng.jpg)
Nữ >> Nguyễn Vân Anh (http://www.lyso.vn/dichvu/lasotuvi/0/073001011987/1/NguyenVanAnh.jpg)

Chào Actini.
Mấy hôm nay bận quá nên bây chừ bác mới trả lời cho cháu được đây.
Cháu tuổi Đinh Mão , bạn gái tuổi Bính Dần cả hai đều cùng đại mệnh Lư trung Hỏa ( lửa trong lò ) , vì cùng là lư trung hỏa nên hai hỏa này không khắc nhau mà phò trợ cho nhau .Phối hôn hai tuổi này được Sanh khí ( tốt ) , Phục vị ( tốt vừa ), Lục Sát ( xấu nhẹ ) ,về căn duyên tiền định lại được Tam vinh hiễn . Tổng kết lại là trên 70 o/o . Tuy nhiên đây mới chỉ là luận đoán trên cở sở tuổi tác , còn sống tốt và hợp nhau hay không là ở hai cháu có vì tình yêu mà sống vì nhau không thôi. Vậy các cháu cứ nói lại với ba mẹ là hãy an tâm nhé!
Chào cháu.

actini
19-10-09, 10:05
Vâng, cháu cảm ơn bác

kimcuong
19-10-09, 16:32
KC cũng có xét 2 tứ trụ này và theo thiển ý riêng của mình là 2 người này có ngũ hành cân đối, bổ sung thừa khuyết cho nhau được, tuy rằng nam phải chịu chút xíu "lệnh bà" sau này thì gia đạo yên lành.
KC cũng cùng quan niệm với bác anhngoc, sống hòa hợp với nhau là quan trọng hiểu nhau, thương yêu nhau thật lòng và biết chia xẻ mọi thứ thì các chướng ngại đều qua. Làm thế nào mà trong cuộc sống cho đến mấy chục năm nữa mà không có chướng ngại? Chỉ cần hiểu là nhìn thấy nó được tức như đã tránh rồi, đúng không?
Chúc 2 người nhiều nghị lực và tình thương.

actini
20-10-09, 08:42
Vâng, cảm ơn bác KimCuong đã có phân tích về 2 số này