PDA

View Full Version : Khốn - Khảm

1268
14-06-13, 08:45
Sáng nay 5h10 phát hiện bể nước trên thượng đã không còn nước mặc dù tối qua mới bơm, đi kiểm tra lại tất cả các vị trí có thể dò nước (vòi, bệt, chậu rửa...) không phát hiện quên. Nên không hiểu sao nước lại mất hết vậy tường không thấy rò nước, cũng nghĩ có thể do nhà hàng xóm bắc ống qua dẫn về vì tầng trên cùng các nhà có thể trèo đi sang nhà nhau, nhưng ko thấy dấu vết gì.

Nên hỏi dịch xem là làm sao mà nước lại bị mất vậy (hồi 5h10 ngày 7/5/Quý Tỵ), được quẻ: Khốn - Khảm nhờ các anh luận giúp.

longtuan
14-06-13, 15:17
Sáng nay 5h10 phát hiện bể nước trên thượng đã không còn nước mặc dù tối qua mới bơm, đi kiểm tra lại tất cả các vị trí có thể dò nước (vòi, bệt, chậu rửa...) không phát hiện quên. Nên không hiểu sao nước lại mất hết vậy tường không thấy rò nước, cũng nghĩ có thể do nhà hàng xóm bắc ống qua dẫn về vì tầng trên cùng các nhà có thể trèo đi sang nhà nhau, nhưng ko thấy dấu vết gì.

Nên hỏi dịch xem là làm sao mà nước lại bị mất vậy (hồi 5h10 ngày 7/5/Quý Tỵ), được quẻ: Khốn - Khảm nhờ các anh luận giúp.

Tử tôn hợi tủy động hóa đệ thân kim .
Chắc con cháu nó nghịch sinh ra , xem lại khu nước hướng tây xem .

1268
15-06-13, 10:23
Tử tôn hợi tủy động hóa đệ thân kim .
Chắc con cháu nó nghịch sinh ra , xem lại khu nước hướng tây xem .

Cám ơn bạn.

Hiện tại vẫn chưa tìm ra nguyên nhân bạn à, gia đình đang cắt nước và sử dụng từng tầng xem sao. Nếu ko sao chắc do ai đó để quên vòi ko tắt, hoặc có ai đó cố tình mở vòi trên thượng nhà mình cho nước chảy đi, vì thượng nhà mình các nhà xung quang có thể trèo và được.

Thân.

hoang_nhuy
16-06-13, 00:18
Có thể do ai đó quên tắt vòi nuớc trước sân

hoabinh
16-06-13, 02:27
Chào bác 1268! em mạo muội đoán thử:
+ Quẻ khốn: động ở ngoại quái ( hàng xóm ): hào 4 dương động biến thành âm- tượng bể bị rút ruột từ phía trên.
Bác thử xem đường ống xả tràn: Xem rêu ở thành trong của ống có vết xước không? nếu có tức là có người đã luồn ống qua đó rồi hút nước bằng miệng xuống. trường hợp này thì thường không hết trơ đáy
+ Nếu trơ đáy thì do cặn làm van Toalets bị kênh ( quẻ biến Khảm: kiềm hãm, sâu vào trong, kiềm hãm không cho van nước đóng lại được)- Bác kiểm tra bể chứa nước WC xem còn nhiều cặn can xi không!, không thể kiểm tra được hiện tượng kênh vì sau khi xả kiểm tra, cặn thoát ra rồi,không còn thấy kênh nữa
Em đoán mò bác đừng cười nhé. Hy vọng em đoán sai để ... đỡ mất đoàn kết với hàng xóm.

1268
18-06-13, 09:12
Cám ơn mọi người đã tham gia luận đoán, tình hình là bây giờ mở nước cả nhà vẫn ko thấy sao. Thấy bà thì bảo là khối lượng nước tiêu thụ tháng này gấp đôi tháng trước.
Gia đình tiếp tục theo dõi có gì sẽ thông tin để mọi người nghiệm chứng.