PDA

View Full Version : Học Phong Thủy

luongktvt
20-08-13, 08:47
Thân chào các Bác các Anh Chị cháu/em rất thích môn phong thủy và cũng tự đọc sách nhưng tự thấy những điều mình biết chỉ là hạt cát trên xa mạc. Cháu/Em kính mong các Bác các Anh Chị chỉ giúp để nghiên cứu cho tôt cần có trình tự mục lục như thế nào ạ. Cháu Em chân thành cảm ơn. Trân trọng

1268
20-08-13, 09:24
Thân chào các Bác các Anh Chị cháu/em rất thích môn phong thủy và cũng tự đọc sách nhưng tự thấy những điều mình biết chỉ là hạt cát trên xa mạc. Cháu/Em kính mong các Bác các Anh Chị chỉ giúp để nghiên cứu cho tôt cần có trình tự mục lục như thế nào ạ. Cháu Em chân thành cảm ơn. Trân trọng

Bạn nên bắt đầu đọc từ trang này: http://huyenkhonglyso.com/showthread.php?t=57

Thân.

luongktvt
21-08-13, 11:07
Cảm ơn bác 1268 đã chia xẻ, em cũng là 1 thành viên của diễn đàn và thường xuyên vào học hỏi. Nhưng bác ơi cái gì cũng đọc mà không biết bắt đầu từ đâu thì làm sao hiểu được hả bác. phong thủy thì có âm phần dương trạc, lại có các trương phái như bát trạch, phi tinh, loan đầu, đại quái... mong bác chia xẻ cụ thể giúp. trân trọng

1268
21-08-13, 11:26
Cảm ơn bác 1268 đã chia xẻ, em cũng là 1 thành viên của diễn đàn và thường xuyên vào học hỏi. Nhưng bác ơi cái gì cũng đọc mà không biết bắt đầu từ đâu thì làm sao hiểu được hả bác. phong thủy thì có âm phần dương trạc, lại có các trương phái như bát trạch, phi tinh, loan đầu, đại quái... mong bác chia xẻ cụ thể giúp. trân trọng

Thì theo mình bạn nên bắt đầu từ đó, đó là phần Phi tinh cho dương trạch là chính sau khi đọc xong phần đó có thể bạn sẽ tự biết cần đọc tiếp phần nào! Chúc bạn thành công.

Thân.

luongktvt
21-08-13, 13:53
Thank bác 1268 phần phi tinh mà bác nói là của Bác nào viết vậy? trân trọng

1268
21-08-13, 14:25
Thank bác 1268 phần phi tinh mà bác nói là của Bác nào viết vậy? trân trọng

Ô bạn chưa vào link ấy à :6k3::6k3::6k3::6k3:

luongktvt
01-09-13, 10:33
Thank Bác 1268 nha.trân trọng