PDA

View Full Version : Vòng Trường Sinh

luongktvt
15-10-13, 16:01
Thân chào các bác các anh chị làm ơn cho em hỏi chút là khi tính vòng trường sinh thì: thủy trướng sinh tại thân, hỏa trướng sinh tại dần, mộc trường sính tại hợi, kim trường sinh tại tỵ và thổ trướng sinh tại thân. vậy cho em hỏi khi một ngôi nhà tọa quý hướng đinh thì em thấy trường sinh lại ở song sơn cấn dần. Mong các bác các anh chị chỉ giúp. trân trọng.

luongthienxich
18-01-24, 15:47
Thân chào các bác các anh chị làm ơn cho em hỏi chút là khi tính vòng trường sinh thì: thủy trướng sinh tại thân, hỏa trướng sinh tại dần, mộc trường sính tại hợi, kim trường sinh tại tỵ và thổ trướng sinh tại thân. vậy cho em hỏi khi một ngôi nhà tọa quý hướng đinh thì em thấy trường sinh lại ở song sơn cấn dần. Mong các bác các anh chị chỉ giúp. trân trọng.

Đinh ngũ hành là Hỏa, thuộc âm. Hỏa sinh tại Dần. Thuận hành 12 cung (dương trường sinh): Cấn Dần - Trường Sinh, Giáp Mão - Mộc Dục, Ất Thìn - Quan Đới, Tốn Tỵ - Lâm Quan, Bính Ngọ - Đế Vượng, Đinh Mùi - Suy, Khôn Thân - Bệnh, Canh Dậu - Tử, Tân Tuất - Mộ, Kiền Hợi - Tuyệt, Nhâm Tý - Thai, Quý Sửu - Dưỡng,

Dương tử tại Canh Dậu nên âm sẽ sinh tại Canh Dậu. 12 cung nghịch hành (âm trường sinh): Canh Dậu - Trường Sinh, Khôn Thân - Mộc Dục, Đinh Mùi - Quan Đới, Bính Ngọ - Lâm Quan, Tốn Tỵ - Đế Vượng, Ất Thìn – Suy, Giáp Mão – Bệnh, Cấn Dần – Tử, Quý Sửu – Mộ, Nhâm Tý – Tuyệt, Càn Hợi – Thai, Tân Tuất – Dưỡng.

luongthienxich
18-01-24, 20:49

Mình hiểu ý bạn hỏi nhưng mà mình không biết viết ra làm sao. Ở đây có thể bạn đang hiểu lầm chút, thủy sinh tại thân,...chứ không phải trường sinh tại thân. thủy sinh tại thân vì thân thuộc kim mà theo ngũ hàng thì kim sinh thủy. Mình thì hiểu là như vậy. Bạn tham khảo cái hình mình vẽ dưới đây sẽ dễ nhận ra hơn6425