PDA

View Full Version : Bàn luận về sao Không Kiếp

teo401972
24-10-13, 12:19
Chào các anh chị
Em là thành viên mới và thật ra bắc đầu học hoit ử vị khi sinh con trai có lá số tử vị của con gặp cách Sao địa không, địa kiếp đồng cung tại tỵ hợi:

Cháu sinh lúc 11h25 ngày 12/11/2007
gửi kèm link lá số:http://www.tuviglobal.com/tuvi/laso/xem/Nguy%E1%BB%85n%20%C4%90%E1%BB%A9c%20Thi%E1%BB%87n% 20Thanh.1127.12.11.2007.html#.UmijtHD8JDQ

Trang lá số thấy sao Thiên phủ (Mđ tạo thủ-sao tài tinh) và đặc biệt có 2 không, kiếp (đđia) đồng cung.
đuecj biết 2 sao này chủ về tính xấu, mà lại đóng tại mệnh nên em rất lo, mong các anh chị có gì góp ý cho mình với để biết và có cách giáo dục thêm cho cháu hạn chế các tính xấu do ảnh hưởng của 2 sao trên.
Cháu năm nay đã học lớp 1, tính có bướng, lỳ, thông minh, chỉnh chu, sạch sẽ và có xu hướng ích kỷ (gần với đặc tính của sao không, kiếp), nhưng nói chung là vẫn ngoan và biết sợ
Mong các anh chị xem lá số và chỉ giáo thêm.
* có cách gì để khắc chế 2 sao kia không
Em cám ơn

Thuandd
24-10-13, 15:04
Chào bạn. Con bạn sinh vào tháng 10 âm nên bản chất cặp không kiếp đã bị chế hóa rồi nên chẳng còn tác dụng nữa. Bạn yên tâm rồi nhé.

teo401972
25-10-13, 11:17
Chào bạn. Con bạn sinh vào tháng 10 âm nên bản chất cặp không kiếp đã bị chế hóa rồi nên chẳng còn tác dụng nữa. Bạn yên tâm rồi nhé.
Cám ơn bạn nhé theo mình biết KK bị hóa chế là: Nếu sinh tháng 10 giờ Tí Ngọ thì Thân Mệnh đồng cung và đồng cung với hai sao Không Kiếp miếu địa tại cung Tỵ hoặc Hợi. Mệnh Không Thân Kiếp người sinh năm Thìn Tuất Sửu Mùi hoặc Mệnh Thổ hoặc Kim thì được hưởng cách này, Không Kiếp không tác họa, nếu hội họp với sao tốt đẹp thì danh tài hoạch phát, chung thân phú quí .

Lá số con mình có phải thế không bạn, bạn có gì nói sâu tí cho mình học hoit thêm với

heomoi_25
26-10-13, 14:47
Nếu KK bị chế hóa khi sanh vô T10 thì những người sanh T4 thì sao ? Nếu vậy chả ai đau đầu với những ls Mệnh Ko Thân Kiếp hay ngược lại .

Chủ tóp : Nên hướng con đi chùa , làm thiện nguyện nhiều nha , vấn đề là anh/chị phải uốn nắn như thế nào để KK trở thành hữu dụng .
Topic hình như để ko đúng nơi xem TV rồi .....

Thuandd
26-10-13, 19:00
Nếu KK bị chế hóa khi sanh vô T10 thì những người sanh T4 thì sao ? Nếu vậy chả ai đau đầu với những ls Mệnh Ko Thân Kiếp hay ngược lại .

Chủ tóp : Nên hướng con đi chùa , làm thiện nguyện nhiều nha , vấn đề là anh/chị phải uốn nắn như thế nào để KK trở thành hữu dụng .

Đúng rồi. Nếu sinh trúng tháng 4 hay tháng 10 âm thì sẽ không bị cặp không kiếp hoành hành nữa.
Lá số đứa bé tốt. Ráng nuôi dạy và quan tâm cháu cho tốt thì sau này cháu sẽ nên người. Cháu thông minh, có khiêú văn chương và ăn nói nên nhiều khi bướng bỉnh hay lý sự. Nếu muốn đứa bé dễ nuôi, dễ dạy và hóa giải bớt xung khắc của vợ chồng và con cái thì cũng có nhiều cách hoặc kết hợp luôn thì càng tốt.
1. Cho làm con nuôi người khác (bài này có trên diễn đàn rồi nên tìm đọc lại). http://huyenkhonglyso.com/showthread.php?t=3801&page=2
2. Nếu theo đạo Phật thì cho làm phật tử từ nhỏ.
Xin chào!

teo401972
27-10-13, 10:38
Đúng rồi. Nếu sinh trúng tháng 4 hay tháng 10 âm thì sẽ không bị cặp không kiếp hoành hành nữa.
Lá số đứa bé tốt. Ráng nuôi dạy và quan tâm cháu cho tốt thì sau này cháu sẽ nên người. Cháu thông minh, có khiêú văn chương và ăn nói nên nhiều khi bướng bỉnh hay lý sự. Nếu muốn đứa bé dễ nuôi, dễ dạy và hóa giải bớt xung khắc của vợ chồng và con cái thì cũng có nhiều cách hoặc kết hợp luôn thì càng tốt.
1. Cho làm con nuôi người khác (bài này có trên diễn đàn rồi nên tìm đọc lại). http://huyenkhonglyso.com/showthread.php?t=3801&page=2
2. Nếu theo đạo Phật thì cho làm phật tử từ nhỏ.
Xin chào!

Cám ơn bạn
đọc các góp ý của bạn biết là bạn hiểu sâu về tử vi và cách nhìn sự việc rất có tâm, nên mình rất muốn học hỏi rất nhiều thêm từ bạn.
Mình chỉ nghiên cứu Tử vi từ khi sinh con và kiểm nghiêm lái số tử vị theo tính cách của con khi lớn lên (thấy rất đúng và từ đó mình mê theo luôn)
Con trai đầu của mình sinh 23h25 phút ngày 26/06/2003, khi chấm tử vi có thầy bảo cháu sinh vào giờ rất khó nuôi (đoản thọ) nhưng có thầy bảo ngày xưa thì khó nuôi còn ngày nay y học phát triển thì chuyên đó không có ý nghĩa nữa và đúng khi nhỏ cháu bị dị ứng với protein sữa (ngày xưa thì khó nuôi nhưng ngày nay đã có thuốc và sữa để xử lý vấn đề của cháu, may mắn đến 2 tuổi thì cháu hết bị)
Nếu bạn không phiền thì cho mình xin email để có gì học hỏi thêm trong việc đoán tính cách con cái để nuôi day cháu tốt hơn (email củ mình: vbac72@gmail.com)
Mình không biết lấy lá số từ diễn đàn thế nào hoặc add cả lá số vào cho dễ xem, bạn bày mình với

teo401972
27-10-13, 10:50

Cám ơn bạn
Khi cháu sinh ra vợ chồng mình đã gửi cho thầy chùa là lễ gửi vào chùa (thầy là hòa thượng trụ trì), không biết thế có được không còn việc phât từ thì gia đình đã là phật tử rồi nên cháu sẽ là tiểu phật tử