PDA

View Full Version : Cung Phu của em có phải quá xấu không ạ? Mong các bác luận giải giúp em ạ!

thuylinh04
11-11-13, 10:06
Em mới gia nhập diễn đàn. Hôm nay lấy hết can đảm em xin được nhờ các bác xem giùm em cung Phu ạ. Có phải cung Phu của em quá xấu không ạ? Em xin cung cấp thông tin của em như sau ạ:
- Ngày sinh: 2/3/1988 (Âm lịch)
- Giờ sinh: 4 giờ sáng
- Tình trạng hôn nhân: Độc thân
- Bố em sinh năm 1959, mẹ em sinh năm 1962
- Em có một em trai và một em gái cùng cha khác mẹ
- Hiện tại em đã đi làm, công việc văn phòng nhẹ nhàng.

Em rất mong nhận được sự lý giải của các bác trên diễn đàn để em bớt hoang mang về đường tình duyên của mình ạ. Em thấy nó quá lận đận, trắc trở. Chẳng biết bao giờ em mới lập được gia đình nữa? Em chân thành cảm ơn các bác :0006:

thuylinh04
13-11-13, 20:03
Các bậc cao nhân giúp em với ạ. Đây là link lá số tử vi của em:

http://www.lyhocdongphuong.org.vn/apps/LaSoTuVi.php?name=Linh&date=1988,4,17,4,0&year=0&gender=f&view=screen&size=2

thuylinh04
14-11-13, 22:53
Hic ^^ Ngày nào em cũng vào để mong nhận được giúp đỡ từ các bậc cao nhân ạ!

kiwitc
15-11-13, 09:29
Các bậc cao nhân giúp em với ạ. Đây là link lá số tử vi của em:

http://www.lyhocdongphuong.org.vn/apps/LaSoTuVi.php?name=Linh&date=1988,4,17,4,0&year=0&gender=f&view=screen&size=2

Cụ Thiên Sứ đổi vị trí của Tốn Khôn nên an số không đúng theo tử vi truyền thống. Bạn nên an lại lá số rồi post lên diễn đàn.

thuylinh04
15-11-13, 11:40
Cụ Thiên Sứ đổi vị trí của Tốn Khôn nên an số không đúng theo tử vi truyền thống. Bạn nên an lại lá số rồi post lên diễn đàn.

Vâng ạ, đây là lá số em lấy từ TuviGLOBAL:
http://huyenkhonglyso.com/newreply.php?do=newreply&p=53072

(Em không biết cách cop cả cái ảnh lá số về thế nào ạ ^ Hic ^)

Em mong anh (chị) Kiwitc và các bậc cao nhân khác giúp em với ạ!

thuylinh04
17-11-13, 09:32
Nhiều cao thủ đi qua mà không ai muốn giúp em ạ? Hic ^^

haidang
17-11-13, 09:58
Có người thì quá dể dàng như thay áo, lại có người khó khăn ..... có thể nói không nợ tình (số phúc đó nha) :3239:

thuylinh04
17-11-13, 22:27
Có người thì quá dể dàng như thay áo, lại có người khó khăn ..... có thể nói không nợ tình (số phúc đó nha) :3239:

Chú Haidang có thể nói rõ hơn cho cháu biết được không ạ? Cháu không hiểu ý chú lắm ạ ^^ Tuổi của cháu có phải rất khó để lấy chồng không ạ? (hic hic)

haidang
17-11-13, 22:38
thuylinh04 còn trẻ mà lo hơi thừa....

thuylinh04
17-11-13, 22:43
thuylinh04 còn trẻ mà lo hơi thừa....

Hihi, cháu 26 rồi ạ, đâu có trẻ nữa đâu chú. Năm ngoái có hẳn 3 đám hỏi cháu mà chẳng thành. Năm nay cháu yêu một anh, xác định cưới xin mà đùng cái chia tay chú ạ. Nghĩ mà nản. Chắc số cháu nó lận đận quá chăng?
Cung Phu thê của cháu có chính tinh là Phá Quân lại dính Triệt nữa. Hic ^^ Cháu giờ công việc ổn ổn rồi, mong lắm có một gia đình nhỏ nhỏ nữa ạ ^^ Hihi ^^

thuylinh04
18-11-13, 09:33
Kính mong các cao thủ đi qua bớt chút thời gian vàng bạc coi giúp em lá số tử vi, nhất là cung Phu thê ạ ^^ Em xin đa tạ ạ ^^
Đây là lá số của em ạ. Em xin post lại ạ:
http://www.tuviglobal.com/tuvi/laso/xem/Linh.1023.17.4.1988.html#.UolyDOKLLyI

ddt_281
19-11-13, 09:18
Chào thuylinh04!
Qua lá số của bạn, tôi có một ít nhận xét sau đây:
Cung Phu: trước vì ân nghĩa mà quen nhau, sau có bầu mới chính thức kết hôn (đây cũng xem là điều kiện ràng buộc). Bạn trai là người to xương, mắt lộ, trực tính, tính tình rất nóng nảy và nói hơi nhiều.
Qua giữa năm sau, năm 27 tuổi thì bạn sẽ có tin vui.
Về mệnh, thân thì bạn rất giỏi và lanh lẹ. Chỗ nào tranh tối tranh sáng thì bạn xông pha và có đất sống, được trọng dụng, đến khi thành quả thì người khác hưởng. Bạn sinh ra là để giúp đời chứ không phải làm giàu cho bản thân, nên nhớ điều này để tránh rối loạn thân tâm. Bạn bè nên chơi với người lớn tuổi hơn thì có sự trợ giúp tốt cho bạn về nhiều mặt.
Để ý sức khỏe vì bạn hay bị viêm họng, khí huyết kém nên sau này dễ bị bệnh liên quan đến huyết áp, tim mạch, chóng mặt, rối loạn tiền đình và thoái hóa đốt sống cổ. Bạn nên tìm một môn nào đó để rèn luyện sức khỏe như: yoga, thiền... Cuộc đời bạn có liên quan đến mổ xẻ vài lần.
Vài dòng giúp bạn định hướng tốt trong cuộc sống. Hãy tập cho thiện căn nảy nở thì nghiệp chướng tiêu trừ, hậu vận bạn mới nhàn nhã được.
Chúc bạn sớm đạt sở nguyện!

haidang
19-11-13, 09:55
Chào thuylinh04!
Cung Phu: trước vì ân nghĩa mà quen nhau, sau có bầu mới chính thức kết hôn (đây cũng xem là điều kiện ràng buộc). Bạn trai là người to xương, mắt lộ, trực tính, tính tình rất nóng nảy và nói hơi nhiều.
Về mệnh, thân thì bạn rất giỏi và lanh lẹ. Chỗ nào tranh tối tranh sáng thì bạn xông pha và có đất sống, được trọng dụng, đến khi thành quả thì người khác hưởng. Bạn sinh ra là để giúp đời chứ không phải làm giàu cho bản thân, nên nhớ điều này để tránh rối loạn thân tâm. Bạn bè nên chơi với người lớn tuổi hơn thì có sự trợ giúp tốt cho bạn về nhiều mặt.
Để ý sức khỏe vì bạn hay bị viêm họng, khí huyết kém nên sau này dễ bị bệnh liên quan đến huyết áp, tim mạch, chóng mặt, rối loạn tiền đình và thoái hóa đốt sống cổ. Bạn nên tìm một môn nào đó để rèn luyện sức khỏe như: yoga, thiền... Cuộc đời bạn có liên quan đến mổ xẻ vài lần.
Vài dòng giúp bạn định hướng tốt trong cuộc sống. Hãy tập cho thiện căn nảy nở thì nghiệp chướng tiêu trừ, hậu vận bạn mới nhàn nhã được.

Chớ cả tinh nghe những lời này, sẽ thiệt thân thôi. Bởi kẻ đó song thì dong.... :20:

thuylinh04
19-11-13, 11:19
Chào thuylinh04!
Cháu cảm ơn chú ạ ^^ Những điều chú nói cháu xin ghi tâm ạ.

Về cung phu, người mà cháu nghĩ đến lại không to xương như chú nói ạ (những tính khác anh ấy đều có nhưng lại trông rất thư sinh ạ). Bản thân cháu cũng trải qua một vài mối tính và tự nhận thấy phải luôn kiềm chế lời nói của mình để tránh cãi vã vô cớ. Còn về chuyện bầu bí trước, cháu cũng muốn có bầu rồi mới cưới ạ :1r1: Hiện tại không biết chồng cháu sẽ là ai vì giờ cháu không yêu ai cả nhưng nếu vì ân tình mà bên nhau trọn đời, cháu cũng thấy yên lòng.

Về sức khỏe, cháu sẽ lưu ý những điều chú chỉ bảo để tìm cho mình một phương thức rèn luyện sức khỏe hợp lý. Cháu sợ đau lắm nên chú nói đến mổ xẻ mà cháu lạnh hết người rồi :4e2:

Về mệnh, thân, cháu sẽ ngẫm nghĩ vì giờ cháu mới đi làm. Hiện cháu đang làm quản lý. Trong cuộc đời, bản thân cháu cũng tự thấy luôn gặp nhiều anh chị lớn giỏi giang định hướng, giúp đỡ cháu. Nếu sinh ra trên đời được giúp người, cháu cũng vui lòng ạ. Tuy cháu ít tuổi, kinh nghiệm sống không nhiều nhưng có lẽ những suy nghĩ của cháu so với tuổi là già dặn hơn. Cháu không ưa tranh cãi, cháu thích quan sát, phân tích để mà lựa cách cư xử với mọi người xung quanh mình ạ.
Thưa chú, cháu có một băn khoăn là với số mệnh của cháu, cháu nên làm nhà nước hay tự tay gây dựng sự nghiệp kinh doanh cho mình ạ?

Cháu một lần nữa cảm ơn chú (Nếu giữa năm sau có tin hỷ như lời chú nói thì hạnh phúc biết bao :5333:)

thuylinh04
19-11-13, 11:23
Chớ cả tinh nghe những lời này, sẽ thiệt thân thôi. Bởi kẻ đó song thì dong.... :20:

Hihi, chú Haidang ơi, hôm trước cháu hỏi chú về điều chú nói với cháu là "Có người thì lại quá dễ dàng, có người lại khó khăn... nói chung số không nợ tình (số phúc đó nha)" mà cháu ngóng mãi vẫn không thấy chú hồi âm ạ :298:

Lời chú viết cháu thuộc lòng rồi, hic ^^ Chú ơi, chú bớt chút thời gian nói kỹ cho cháu hơn được không ạ? Cháu xin đa tạ chú ạ ^^

ddt_281
21-11-13, 10:10
Chào thuylinh04!
Với lá số này cháu nên tự kinh doanh gầy dựng sự nghiệp thì tốt hơn làm công chức nhà nước. Tốt nhất là làm công việc liên quan đến mỹ thuật.

thuylinh04
21-11-13, 10:31
Chào thuylinh04!
Với lá số này cháu nên tự kinh doanh gầy dựng sự nghiệp thì tốt hơn làm công chức nhà nước. Tốt nhất là làm công việc liên quan đến mỹ thuật.
Cháu cảm ơn chú ạ.
Cháu chưa bao giờ nghĩ đến mỹ thuật, chú ddt_281 có thể nói rõ hơn cho cháu lý do chú lại khuyên cháu như vậy không ạ?
Về cung Phu ạ, sau này chồng cháu nhất định là người to xương hả chú?
(Cháu rất mong nhận được lời giải đáp của chú ạ).

thuylinh04
04-12-13, 11:42
Hic ^^ Ngày nào em cũng vào hóng xem có thêm cao nhân nào bớt chút thời gian giúp em không mà buồn thật đấy...

ThamLang
15-12-13, 21:25
Post lại lá số cho dễ coi. Coi như ThamLang học tử vi mượn lá số của bạn để thực hành, nên tham khảo thôi bạn nhé.
Cần bạn cung cấp thêm 1 vài thông tin để bổ sung :
1. Lúc nhỏ bạn sống xa mẹ hoặc không được mẹ chăm sóc? Hoặc có khắc khẩu với mẹ hay không? Bạn đã sớm tự lập hay còn phụ thuộc vào gia đình?
2. Trước đây hoặc hiện tại bạn lâm vào tình trạng bất lợi về đất đai hoặc nhà cửa?
3. Bạn đã từng đầu tư vào lĩnh vực nào đó liên quan ít nhiều đến tình cảm và đã thành công về tiền bạc hoặc vật chất nào đó?

ducnhan2012
16-12-13, 00:26
số có phúc đấy mệnh thân ngon, nhiều người mơ ước mệnh thân này mà không có đậu, tình duyên lận đận nên muộn chộng khả năng tình dục cao, tế nhị 1 chút
hihi
nên nghe theo lời lão haidang:444:
tang môn và kình cư ngọ là 1 cách xấu hihi

thuylinh04
18-12-13, 09:28
Post lại lá số cho dễ coi. Coi như ThamLang học tử vi mượn lá số của bạn để thực hành, nên tham khảo thôi bạn nhé.
Cần bạn cung cấp thêm 1 vài thông tin để bổ sung :
1. Lúc nhỏ bạn sống xa mẹ hoặc không được mẹ chăm sóc? Hoặc có khắc khẩu với mẹ hay không? Bạn đã sớm tự lập hay còn phụ thuộc vào gia đình?
2. Trước đây hoặc hiện tại bạn lâm vào tình trạng bất lợi về đất đai hoặc nhà cửa?
3. Bạn đã từng đầu tư vào lĩnh vực nào đó liên quan ít nhiều đến tình cảm và đã thành công về tiền bạc hoặc vật chất nào đó?

Em xin trả lời ạ:
1. Chỉ khi học ĐH em mới sống xa gia đình. Khắc khẩu với mẹ thì đúng là em khắc khẩu suốt, hai mẹ con ko bao giờ tâm sự được với nhau. Hiện tại em đang đi làm và sống cùng gia đình nhưng từ nhỏ em đã là người tự lập, tự lo cho bản thân mình từ chuyện học hành đến công việc, tự định hướng cuộc sống cho mình.
2. Em chưa thấy bất lợi gì về đất đai hay nhà cửa vì em chưa có tài sản đó.
3. Hồi SV em có kinh doanh một chút và cũng để được số vốn kha khá cho bản thân ạ.

Cảm ơn anh (chị) Thamlang đã dành thời gian nghiên cứu lá số cho em ạ ^^

thuylinh04
18-12-13, 09:39
số có phúc đấy mệnh thân ngon, nhiều người mơ ước mệnh thân này mà không có đậu, tình duyên lận đận nên muộn chộng khả năng tình dục cao, tế nhị 1 chút
hihi
nên nghe theo lời lão haidang:444:
tang môn và kình cư ngọ là 1 cách xấu hihi

Em cảm ơn ạ. Anh ducnhan2012 có thể cho em hỏi đến tuổi nào kết hôn mới gọi là muộn chồng ạ?
Ở cung quan lộc của em có tâng môn và kình ngư ngọ, cách xấu đó biểu hiện thế nào ạ?

longtuan
18-12-13, 10:24
Mệnh mộc cư cung mộc , cục sinh mệnh , mênh có Tử ,Phủ , vũ , tướng , Xương , khúc . tả , hữu , khoa , mã , khốc , khách , nếu nói trong tử vi thì tốt quá còn gì phải lo , nhân vô thập toàn , sao tốt vào mình hết rồi thì đương nhiên cung phu sẽ giảm đi , đó là quy luật bù trừ mà , cung phu có phá quân đắc gặp triết cho nên tính tình thất thường , lại có hỏa linh hãm cho nên đừng có trông chờ chờ vào chồng , từ năm 30 tuổi trở đi có lưỡng lộc chiếu cho nên kiếm tiền dễ dàng . Vận 62 tuổi năm trong tam hợp vận thân thì muốn gì được nấy , khi có tiền mà dùng vào thiện , nghĩa thì không gì phải lo bởi khi đó hội đủ thiên , địa , nhân .
chém gió vài câu vui vậy .

thuylinh04
18-12-13, 11:43
Mệnh mộc cư cung mộc , cục sinh mệnh , mênh có Tử ,Phủ , vũ , tướng , Xương , khúc . tả , hữu , khoa , mã , khốc , khách , nếu nói trong tử vi thì tốt quá còn gì phải lo , nhân vô thập toàn , sao tốt vào mình hết rồi thì đương nhiên cung phu sẽ giảm đi , đó là quy luật bù trừ mà , cung phu có phá quân đắc gặp triết cho nên tính tình thất thường , lại có hỏa linh hãm cho nên đừng có trông chờ chờ vào chồng , từ năm 30 tuổi trở đi có lưỡng lộc chiếu cho nên kiếm tiền dễ dàng . Vận 62 tuổi năm trong tam hợp vận thân thì muốn gì được nấy , khi có tiền mà dùng vào thiện , nghĩa thì không gì phải lo bởi khi đó hội đủ thiên , địa , nhân .
chém gió vài câu vui vậy .

Em cảm ơn ạ ^^ Xem ra tử vi của em cũng không đến nỗi tệ như em nghĩ ạ. Nhưng số không được nhờ chồng chắc là em phải vất vả nhiều rồi ^^ Em có nhiều người theo đuổi nhưng quả thật cứ yêu rồi lại chia tay thôi. Giờ em đang phân vân giữa một anh là bộ đội và một anh là công an. Anh longtuan cho em hỏi với ạ, với lá số của em nên lấy chồng bộ đội hay công an ạ? Hihi ^^

Thuandd
18-12-13, 12:06
Bạn hỏi lấy chồng bộ đội hay công an sao thấy thế nào ý... hehe.. Vậy bạn yêu bộ đội hay yêu công an. Nếu muốn lấy ai tốt thì bạn hỏi xem lá số tử vi của hai người ấy thế nào, đặt lên cân xem nặng nhẹ ra sao rồi lấy... hehe..
Có câu gieo thói quen sẽ gặt tính cách, tính cách lại quyết định số phận.... Vậy nên khuyên bạn trong tình yêu nên hòa nhã, từ tốn... vồ vập quá hay kén chọn quá đều dễ thất bại. Dục tốc bất đạt....

thuylinh04
18-12-13, 12:16
Bạn hỏi lấy chồng bộ đội hay công an sao thấy thế nào ý... hehe.. Vậy bạn yêu bộ đội hay yêu công an. Nếu muốn lấy ai tốt thì bạn hỏi xem lá số tử vi của hai người ấy thế nào, đặt lên cân xem nặng nhẹ ra sao rồi lấy... hehe..
Có câu gieo thói quen sẽ gặt tính cách, tính cách lại quyết định số phận.... Vậy nên khuyên bạn trong tình yêu nên hòa nhã, từ tốn... vồ vập quá hay kén chọn quá đều dễ thất bại. Dục tốc bất đạt....

Hehe, dục tốc bất đạt, cảm ơn bạn nhé ^^ Mình đã từ chối cả bộ đội và công an để xem anh nào thực lòng kiên trì ^^

longtuan
18-12-13, 14:44
Em cảm ơn ạ ^^ Xem ra tử vi của em cũng không đến nỗi tệ như em nghĩ ạ. Nhưng số không được nhờ chồng chắc là em phải vất vả nhiều rồi ^^ Em có nhiều người theo đuổi nhưng quả thật cứ yêu rồi lại chia tay thôi. Giờ em đang phân vân giữa một anh là bộ đội và một anh là công an. Anh longtuan cho em hỏi với ạ, với lá số của em nên lấy chồng bộ đội hay công an ạ? Hihi ^^

Cung phu có sát , phá , liêm , tham , đó là cách lấy chồng , một là kinh doanh , hai là bộ đội hoặc công an đều là đúng cách .
Nhật chủ là nhâm sinh tháng thìn là mộ lại mạng mộc cho nên một là chọn anh nào mạng thủy , hoặc có chữ quý ở can ngày thì càng tốt .

ducnhan2012
18-12-13, 16:45
bạn mà có ảnh bót lên mình luận cho
hoặc anhvotoi.vtpt@gmail.com

thuylinh04
18-12-13, 18:34

Cảm ơn bạn. Đây là ảnh mình thấy khá rõ mặt ^^ Ảnh này chụp cách đây 1 năm. Nếu bạn cần thêm ảnh mới nhất mình sẽ up lên thêm ^^

thuylinh04
18-12-13, 18:37
Cảm ơn bạn. Đây là ảnh mình thấy khá rõ mặt ^^ Ảnh này chụp cách đây 1 năm. Nếu bạn cần thêm ảnh mới nhất mình sẽ up lên thêm ^^

Chẳng biết ảnh này có lên được không nữa ^^ Vì ảnh trước mình up sao ko thấy lên gì cả ^^

thuylinh04
18-12-13, 18:41

Mình gửi thêm một ảnh nữa nhé để bạn luận cho mình ^^ Nếu cao nhân nào muốn giúp em luận kỹ tử vi, em cũng rất vui ạ ^^

thuylinh04
18-12-13, 18:45
Cung phu có sát , phá , liêm , tham , đó là cách lấy chồng , một là kinh doanh , hai là bộ đội hoặc công an đều là đúng cách .
Nhật chủ là nhâm sinh tháng thìn là mộ lại mạng mộc cho nên một là chọn anh nào mạng thủy , hoặc có chữ quý ở can ngày thì càng tốt .

Em cảm ơn ạ. Có lẽ em đã gần đến lúc vào số lấy chồng rồi ^^ Hihi ^^

thuylinh04
24-12-13, 11:39
Các cao nhân cho em lời khuyên với ạ, với tuổi em nên chọn chồng sinh năm nào ạ? với tuổi 1984 có phải là rất xấu không ạ?

thuylinh04
06-01-14, 20:14
Các cao nhân đi qua cho em lời khuyên với ạ ^^

haidang
07-01-14, 00:05
Chào thuylinh04,
Thấy thuylinh04 cứ hỏi về hôn phu, thôi thì bật mí tí. Hãy tìm người biết cách xác định PT phối hôn nơi nhà ở, thì sẽ gặp được duyên lành.... :4431:

ThamLang
10-01-14, 12:20
Rất vui lòng nếu bạn tham gia nghiệm chứng với ThamLang tại box này
http://huyenkhonglyso.com/showthread.php?p=55419#post55419

thuylinh04
21-03-14, 22:22
Em vừa mới ăn hỏi ngày 18/2 âm lịch ạ ^^ Chồng em sinh năm 1982. Mẹ chồng em đi xem nói cưới vào 11/3 âm lịch nhưng em thấy gấp gáp quá, các cao nhân giúp em thêm những lựa chọn trong tháng 3 âm với ạ ^^ Em cảm ơn các cao nhân nhiều ạ :D