PDA

View Full Version : Thực hành Tử vi Trung châu tam hợp phái

ThamLang
19-12-13, 11:07
Với mong muốn góp phần bổ sung cho những giới hạn phong thủy mà bản thân mình không khắc phục được và cũng muốn tìm hiểu thêm những bí ẩn của một đời người qua mệnh số, ThamLang mạo muội bước chân vào thế giới Tử Vi đầy hấp dẫn và thật tình từ lúc đó bắt đầu lâm vào ma trận, cũng nhưng các môn huyền học khác Tử vi có nhiều phái khác nhau và vì đơn phương nghiên cứu lại không có minh sư nên việc nghiên cứu hầu như không có kết quả do không biết khởi sự nghiên cứu từ đâu. Chợt nảy sinh ý định tìm một số người mới học yêu thích Tử Vi có quan tâm để cùng nhau nghiên cứu. Do đó mời các bạn muốn học tử vi cùng nghiên cứu cho vui, rất mong sự chỉ điểm của các cao thủ trong diễn đàn này. Hì hì còn nếu không ai tham gia thì ThamLang đành múa may 1 mình trong box này vậy. Bắt đầu từ Trung Châu Tam hợp phái và cảm ơn bạn thuylinh04 đồng ý cho thực hành bạn vui lòng phản hồi lại các ý kiến nhận xét nhé.
https://lh4.googleusercontent.com/-7T9mhGMdAHE/UrJkOFTO52I/AAAAAAAAACE/EJyZLkyHX6M/w958-h543-no/ch%25E1%25BB%2589+m%25E1%25BB%25A5c.png

ThamLang
10-01-14, 12:19
Nếu không có gì trở ngại mời bạn nghiệm chứng cho một số luận giải sau đây ( hoặc bạn có thể gửi tin nhắn vào box cá nhân )
Từ năm 12 đến năm 23 tuổi :
Trong những năm này xảy ra nhiều sự kiện, do Thiên cơ Hóa kỵ bị kích phát nên chủ yếu xoay quanh vấn đề tình càm của bạn, có hàm ý biểu trưng cho sự cố bị người ta nói xấu, bêu rếu do công kích lẫn nhau, dẫn đến sự hao tổn tinh thần, làm cho bạn trở nên lo toan nghĩ ngợi, trong vận này Tật ách có Thất sát hội Hỏa Linh là tượng có vật nhọn sắc xung kích xảy ra máu huyết, Tử vi hóa khoa nên sự cố trên có thể bị hóa giải phần nào và bạn sẽ bị bị chuốc lấy đố kỵ, riêng năm 2004 Hóa kỵ trùng trùng từ Mệnh đến Phúc làm cho bạn tâm trạng bất an dễ dẫn đến vì xung động nhất thời mà sa chân lỡ bước, Trong vận này đối cung Thiên lương hóa quyền, hội Thiên đồng cự môn độc tọa nên dù có rối rắm cuối cũng cũng được giải quyết.Trong đại vận này bạn còn thu lợi được nhờ Thên Cơ Hóa lộc, Tài Thiên đồng hội Thái Âm hóa kỵ, chủ về tay trắng kiếm tiền mà nguồn tài lại không vượng lại có hiện tượng tiêu xài lãng phí, nên mặc dù hóa lộc nên tài lộc chẳng dồi dào như ý hơn nữa, Không kiếp hãm hội chiếu do đó tài vận lại càng khó khăn.
...

ducnhan2012
10-01-14, 17:52
hì hì cụ thamlang bót lá số lên để đấy hjx pó tay cụ . mãi mới giải cho đương số
xụ dấu nghề chăng hihihi

ThamLang
10-01-14, 19:06
Đã nói là học rồi thực hành mà, món này khó xơi quá bác ạ, 'xoa nắn' gần cả tháng được có bấy nhiêu thôi vả lại ThamLang còn cày cuốc kiếm cơm nên thời gian hạn hẹp, chắc đương số cũng thông cảm.
Mời bác ly cà phê nhé :5887:

ducnhan2012
10-01-14, 19:30
trung châu về tử vi rất đặc sắc nhưng còn còn nhiều biến hóa lắm

ducnhan2012
10-01-14, 19:33
http://huyenkhonglyso.com/attachment.php?attachmentid=1450&stc=1&d=1389357223

ducnhan2012
10-01-14, 19:51
nhìn ảnh thì đúng là người tử phủ rồi .2 vợ choongf mai sau rất giàu có
nhìn tổng quan cung phu này đương số muốn hỏi thì
em đã chém thì phải chém cho tóe lửa mới được hiihih
năm sau đương số sẽ an bài ...
và đương số ắt sẽ 2 đời chồng ,hình khắc chia ly . và vợ chồng thường hay bất hòa . dễ anh chồng này bằng tuổi lắm hihih:6g5:
muốn tránh được những điều này ít nhất là 32 tuổi
ông chồng thì cũng không đến nỗi nào to cao đẹp trai hào hoa phong độ tài lộc tốt .
còn 1 điều nữa muốn tránh những điều này thì ít nhất phải xa cách nhau lâu sau đoàn tụ thì cũng sẽ khả thi hơn. linh xương đà . tang hổ kình + hỏa linh.

heomoi_25
10-01-14, 22:13
Cho heo tham gia với được ko ThamLang và ducnhan2012 . Nếu 2 anh chịu , heo up ls cho mọi người chém

ThamLang
10-01-14, 22:17
Dĩ nhiên thực hành thì cần nghiệm lý của đương sự nên mình rất sẵn lòng. Mời bạn.
:SugarwareZ-271:

heomoi_25
10-01-14, 22:22
Đây là ls của heo , mong Thamlang nghiệm lí . Và anh xem cho heo ĐV Thiên Phủ luôn nhá

ducnhan2012
10-01-14, 22:55
số này thích sự thay đổi . và rất hay thay đổi . mồm mép thì không bao giờ chịu để yên luôn mồm suốt cả ngày . thích buôn dưa lê bán dưa chuột hihi
được hưởng lộc từ bố mẹ .năm nay gia đình có tang
:004:

heomoi_25
10-01-14, 23:09
Cám ơn anh đã xem cho heo . Heo xin phản hồi :
Tính của heo thì lúc nắng lúc mưa nhưng ko ưa sự thay đổi . Heo ko thích buôn dưa lê . tò mò chuyện của ai . Heo thích sự im lặng .
Chưa hưởng lộc từ bố mẹ
Năm nay đúng là bên Ngoại có tang , bà con xa .

Vài lời để cùng anh nghiệm lí

ducnhan2012
11-01-14, 01:54
tính cách của thiên đồng là nói năng với thằng hỉ nữa thì sẽ cười nói suốt ngày .
thiên đồng tính khí thất thường hay thay đổi .tuy cười nói nhưng có cô quả thủ mệnh thì ngoài thì cười mà trong lòng thì trống rỗng . lúc nào cũng thấy mình hiu quạnh cô đơn .
có khoa quyền lưu hà cự chủ mồm mép có tài hùng biện thuyết phục người ngoài , nói năng có học thức và là con người có bằng cấp . hay phải đi xa nhà
số thường xuyên phải xa nhà
sô này hay bị bạn bè đố kỵ hãm hại .
tham linh lộc mà không được hưởng lộc của bố mẹ ư ??
liệu có phải lá số của bạn không đấy ?
linh xương đà vũ bố mẹ hình khắc ,tử tham chắc có sự chia ly
vài lời bình làm nghiệm chứng vài lời nói không thể diễn đạt hết ý
tang gần năm 2014

heomoi_25
11-01-14, 10:45
tính cách của thiên đồng là nói năng với thằng hỉ nữa thì sẽ cười nói suốt ngày .
thiên đồng tính khí thất thường hay thay đổi .tuy cười nói nhưng có cô quả thủ mệnh thì ngoài thì cười mà trong lòng thì trống rỗng . lúc nào cũng thấy mình hiu quạnh cô đơn .
có khoa quyền lưu hà cự chủ mồm mép có tài hùng biện thuyết phục người ngoài , nói năng có học thức và là con người có bằng cấp . hay phải đi xa nhà
số thường xuyên phải xa nhà
sô này hay bị bạn bè đố kỵ hãm hại .
tham linh lộc mà không được hưởng lộc của bố mẹ ư ??
liệu có phải lá số của bạn không đấy ?
linh xương đà vũ bố mẹ hình khắc ,tử tham chắc có sự chia ly
vài lời bình làm nghiệm chứng vài lời nói không thể diễn đạt hết ý
tang gần năm 2014
Heo xin phản hồi cho anh
1/ Đúng là em rất vui vẻ , tính khí thất thường nhưng đúng như anh nói , em ôm Cô Quả nên trong lòng lúc nào cũng cô đơn .
2/ Ngoài XH , em giao tiếp rất thật tâm nên có nhiều người bạn quý em . Lúc trước , do tính chất CV , em cũng hay đi nhưng cũng chỉ là lòng vòng Sg, ko đi xa nhà .
3/ Em ko biết em có hưởng lộc của bố mẹ sau này ko , nhưng hiện tại thì ko ?
4/ Đúng là ba mẹ em chia tay năm 2004.

Vài hàng nghiệm lí cùng anh, anh cho heo xin mời anh li cà phê nha :5887:

thuylinh04
11-01-14, 16:03
Cảm ơn anh Tham Lang ^^ Từ trước đến giờ, em chưa bị khổ sở về vật chất nhưng về tinh thần thì đau buồn rất nhiều ạ. Đặc biệt là hai cú sốc lớn nhất vào năm 2005, 2007 và 2013.
Năm nay chuyện tình cảm của em cũng không có gì gọi là thuận lợi ạ.
Từ năm 12 đến năm 23 tuổi :
Trong những năm này xảy ra nhiều sự kiện, do Thiên cơ Hóa kỵ bị kích phát nên chủ yếu xoay quanh vấn đề tình càm của bạn, có hàm ý biểu trưng cho sự cố bị người ta nói xấu, bêu rếu do công kích lẫn nhau, dẫn đến sự hao tổn tinh thần, làm cho bạn trở nên lo toan nghĩ ngợi, trong vận này Tật ách có Thất sát hội Hỏa Linh là tượng có vật nhọn sắc xung kích xảy ra máu huyết, Tử vi hóa khoa nên sự cố trên có thể bị hóa giải phần nào và bạn sẽ bị bị chuốc lấy đố kỵ, riêng năm 2004 Hóa kỵ trùng trùng từ Mệnh đến Phúc làm cho bạn tâm trạng bất an dễ dẫn đến vì xung động nhất thời mà sa chân lỡ bước, Trong vận này đối cung Thiên lương hóa quyền, hội Thiên đồng cự môn độc tọa nên dù có rối rắm cuối cũng cũng được giải quyết.Trong đại vận này bạn còn thu lợi được nhờ Thên Cơ Hóa lộc, Tài Thiên đồng hội Thái Âm hóa kỵ, chủ về tay trắng kiếm tiền mà nguồn tài lại không vượng lại có hiện tượng tiêu xài lãng phí, nên mặc dù hóa lộc nên tài lộc chẳng dồi dào như ý hơn nữa, Không kiếp hãm hội chiếu do đó tài vận lại càng khó khăn.
...[/QUOTE]

thuylinh04
11-01-14, 16:09
Cảm ơn anh ducnhan2012 ạ. Em chưa bao giờ nghĩ và mong mình giàu có đâu ạ. Vì trước giờ qua quá nhiều tổn thương về tình cảm, em chỉ mong duy nhất có một trái tim thanh thản thôi.
Số em dứt khoát phải 2 đời chồng sao? Nếu như vợ chồng xa cách một thời gian sẽ tránh được hình khắc đó hả anh?
Hiện tại em đang ưng một anh sinh năm 1982. Tuổi đó có hợp với tuổi em không ạ? Anh ấy sinh ngày 1/7 (dương lịch), giờ Tị ạ.

nhìn ảnh thì đúng là người tử phủ rồi .2 vợ choongf mai sau rất giàu có
nhìn tổng quan cung phu này đương số muốn hỏi thì
em đã chém thì phải chém cho tóe lửa mới được hiihih
năm sau đương số sẽ an bài ...
và đương số ắt sẽ 2 đời chồng ,hình khắc chia ly . và vợ chồng thường hay bất hòa . dễ anh chồng này bằng tuổi lắm hihih:6g5:
muốn tránh được những điều này ít nhất là 32 tuổi
ông chồng thì cũng không đến nỗi nào to cao đẹp trai hào hoa phong độ tài lộc tốt .
còn 1 điều nữa muốn tránh những điều này thì ít nhất phải xa cách nhau lâu sau đoàn tụ thì cũng sẽ khả thi hơn. linh xương đà . tang hổ kình + hỏa linh.

ThamLang
11-01-14, 23:27
thuylinh04: Hì hì chém ..hụt rồi :6564:
Vậy chém gió tiếp vụ 2005 và 2007 rồi bạn cho đáp án nha

thuylinh04
13-01-14, 10:46
Em nhất trí ạ ^^ Thanks anh @@

thuylinh04: Hì hì chém ..hụt rồi :6564:
Vậy chém gió tiếp vụ 2005 và 2007 rồi bạn cho đáp án nha

heomoi_25
18-01-14, 22:25
Up topic lên đừng để nó trôi theo dòng sông

ThamLang
22-01-14, 00:15
- Năm 2005 trong đại vận Thiên cơ hóa lộc vì xảy ra trong đại vận nên có thể xảy ra mong muốn nhất thời nào đó về tình cảm hoặc về vật chất mà mong muốn đó dẫn đến sự thay đổi vì nó dẫn đến sự xung động của Thiên cơ hóa kỵ nguyên cục, Thiên cơ bản chất giỏi động não ứng xử nhạy bén, khả năng hoạch định tốt, nhưng Hóa kỵ làm cho Thiên cơ trở nên suy nghĩ nhiều mà dẫn đến sai lầm trắc trở, Thiên cơ kỵ tại Sửu nên có nhiều lo nghĩ về tình cảm, yêu ghét thay đổi bất định dẫn đến sự đau khổ nội tâm, nên sự đau khổ nội tâm này nếu có cũng có thể là do tự bản thân chứ không chắc là do kẻ khác gây ra, từ đó bạn dễ lâm vào tình trạng lựa chọn giữa núi này và núi nọ, ngoài ra Đào hoa, thiên hỉ hội không kiếp có thể đoán là có sự thay đổi về tình cảm và sự thay đổi này hết sức bất lợi cho bạn.- Xét riêng năm 2005 thấy có Thái Âm hóa kỵ tại lưu Di, giáp lưu kình đà, hội vời kình đà của đại vận,chủ bất lợi về hôn nhân, làm cho bạn thân tâm bất an, suy nhược về thể chất lẫn tinh thần ban đầu nghĩ rằng hậu quả rất nặng nề nhưng Thiên Di nguyên cục có Thất sát, hội Tham Lang Phá quân được cát hóa chủ về có uy tín cao, xét giao hữu đại vận mệnh có Lương hóa quyền nên các khó khăn trắc trở thành nhẹ nhàng để bạn có thể vượt qua.

thuylinh04
22-01-14, 10:37
Cảm ơn anh Tham Lang, tuy bận rộn nhưng vẫn dành thời gian chiêm nghiệm lá số cho em.
Năm 2005, em mới học lớp 11 - 12 nên về yêu đương thì chắc chắn là ko có rồi ạ. Tuy nhiên, chuyện buồn tình cảm trong gia đình thì có ạ.

ThamLang
03-02-14, 10:47
Hì hì tới đây bế tắc oỳ. Về đọc sách thêm thôi.