PDA

View Full Version : Chú ý: Chia sẽ về Tử vi cho người hữu duyên.

Tamthien
12-03-14, 01:09
Thân chào Quý hội viên,
Cuộc đời có lúc dồn chúng ta vào cảnh không thể xoay xở mà không hiểu được nguyên nhân tại sao, nên đã dẫn đưa chúng ta đến với Tử vi để tìm hiểu Mệnh, Vận mình. Nhưng khi luận giải lá số tử vi chúng ta cần phối kiểm nhiều thông tin trên các lá số, phối hợp Kinh Dịch, Tứ Trụ và giác quan thứ sáu hay còn gọi là Trực giác.
Để cùng chia sẽ nghiệm lý và học hỏi lẫn nhau, mong các hội viên tạo chủ đề riêng và nếu nhờ xem số vui lòng:
1. Đặt ra các câu hỏi mà qua Tử vi có thể giúp đương số tìm hiểu vấn đề Mệnh, Vận.
2. Sau khi nhận các lời chia sẽ, vui lòng cho nhận xét đúng, sai để giúp mọi người cùng nghiệm lý.
3. Không nhờ xem cho người nhà hay bạn bè. Bởi vì muốn hiểu biết tường tận một vấn đề gì cần phải là người trong cuộc hoặc đã từng trải qua mới nghiệm lý chính xác được.
Tamthien

Suna88
11-06-14, 08:41
Chào chú,

1.Chú cho cháu hỏi với tử vi có thể tìm ra ngũ hành khiếm khuyết của mỗi bát tự hay không?
chẳng hạn nữ sinh ngày 15/2/1978 vào lúc 3g sáng(ngày sinh theo dương lịch)

2.Mệnh của bát tự trên: an ra ở "Tý" -sao thiên cơ.
Vậy sao chủ mệnh và sao chủ thân của tuổi Ngọ: Phá quân-Hỏa tinh trong lá số trên diễn đàn để làm gì?

Rất mong nhận được hồi âm của chú và các bạn.

Thanks,
Suna

bavuong112011
21-11-14, 22:52
Bác cho em hỏi 1 chút, em có đọc sách ở đâu đó : " Tử vi như là con số "pi" cố định cho vận mệnh con người rồi .Vậy Bát trạch hà lạc thì tác động xoay chuyển như thế nào tới vân mệnh con người vậy ????
Bác có nghiên cứu qua không ạ:6g5: