PDA

View Full Version : Kính nhờ Xem dùm ts tuổi sủa nhà!

quangtung
16-04-14, 13:52
Kính trư vị tiền bối, Anh chi, bằng hữu!
TS kính mong các Cô, chú, anh chị tư vấn, giúp đỡ. Hiện tai Ts đang tính đến chuyện sửa nhà trong năm nay, nhưng không biết chọn ngày,tháng.
2 vc ts cùng sinh năm 1984. TS: 03/10/1984 ( âm lịch) , vợ ts: 14/03/1984 ( âm lịch)
Hiện tại 2vc của ts đang ờ nhà hướng ĐB ( 60 độ).Do nhà 2vc ts đang trong tình trạng xuống cấp, rất nguy hiểm ( lún móng, nứt cột...)
Với những kiến thức it ỏi của ts thấy như sau: Xét về Bát trạch thì 2vc ts ko phạm Kim Lâu, Hoang Ốc, Tam Tai, nhưng về trạch cửu thì phạm trạch "HƯ" + 1 điều nữa là năm nay ts gặp sao chiếu "Thái Bạch". Nhưng nếu so với năm 2015 thì năm nay ts gặp nhiều cát tinh hơn.Đó là những kiến thức ở bên Bát trạch, còn ở Huyền Không Phi Tinh thì ts thấy cách tính , luận về vận, hướng, sơn khí của cửu tinh ..., những lý luận đó ts chưa có cơ hội tìm hiểu.
Nay Ts kinh móng các vị tiền bối, cô chú, anh chị có kiến thức sâu rộng tư vấn cho ts biết trong năm 2014 này ts có nên sửa nhà và nếu được thì nên sửa vào tháng nào là tốt nhất tính từ ngày 17/3 âm lịch này trở đi.
Ts xin chân thành cảm ơn và kính chào!
:2::7:

DangHuyAnh
17-04-14, 07:54
Bác này mộ thần sát quá nhỉ.
Bác úp sơ đồ nhà, hình thế bên ngoài băng google map, được thì thêm cổng cửa hình ảnh bên ngoài nhà thì mọi ng sẽ tư vấn. :0006:

quangtung
17-04-14, 13:24
Bác này mộ thần sát quá nhỉ.
Bác úp sơ đồ nhà, hình thế bên ngoài băng google map, được thì thêm cổng cửa hình ảnh bên ngoài nhà thì mọi ng sẽ tư vấn. :0006:
Ts xin cám ơn bác DangHuyAnh!
Cũng vì cái sự học không thông, biết ko hết. Lượm nhặt được 1 chút ít kiến thức về PT nên ts chỉ nói những điều mình biết thui, với hiểu biết có hạn thì ts nghĩ có tin sẽ có lành... với mong muốn cuộc sống được bình an mà thôi.
Vì đây là bên chủ đề xem ngày, giờ nên ts mong muốn được tư vấn, đả thông về ngày,tháng, năm trước về vấn đề sửa nhà trong năm nay hay năm sau thì tốt. Còn vấn đề tư vấn chi tiết về nhà thì ts xin được up o bên chủ đề " tư vấn phong thủy" để cho admin dễ quản lý. Để ts chuẩn bi đầy đủ tư liệu, hình ảnh, sẽ up lên sau và kính mong các vị tiền bối tư vấn và giúp đỡ!
Ts trân trọng kính chào và chúc sức khỏe!:0006: