PDA

View Full Version : song tinh đáo hướng và cách hóa giải!

henryhung
18-04-14, 14:11
hôm dồi lang thang trên mạng em có xem chương trinh phong thủy của vtc nói về cách hóa giải song tinh đáo hướng.
[vd hướng nhà hướng tây gặp song tinh đáo hướng: vì hướng tây số lạc thư là 7 mà: 7 -2, 1 -6, 4- 9, 8 -3 đều là những cặp ý nghĩa theo hkpt. như trường hợp trên để hóa giải song tinh đáo hướng của nhà hướng tây ta nên gây động khu vực tây nam số 2 để hóa giải song tinh đáo hướng. tương tự như vậy nếu hướng nam, ta kích động hướng đông nam sỗ 4, hướng bắc ta gây động hướng tây bắc số 6....
không biết thủ thuật này theo hkls có đúng hay sai??? rất cần ý kiến của gd hkls
nếu thủ thuật này là đúng thì đương nhiên cũng sẽ được áp dụng cho song tinh đáo tọa rồi!!!

dinhquy
18-04-14, 16:58
chào em nếu song tinh 88 tốt,nếu song tinh 77,66 thì mới hóa giải,cách hóa giải còn tùy ,niên .nguyệt,nhât,thời,và đường dẫn khí,nhập khí vào nhà nữa....VTC có nhiều ... nói kh... lắm

quangvinhn
18-04-14, 17:14
bạn dùng những cách cơ bản để hóa giải. dùng ngũ hành để giải.
chính xác là hạn chế, không có cách nào giải được đâu. chế được lúc này, lúc khác cái xấu nó vẫn bùng phát thôi

trungdat20061958
29-05-14, 08:38
mình đã thiết kế song tinh đáo tọa V8 cách đây 6 năm phát tài ,đinh,quan.rất tốt

tamsuphu
29-05-14, 09:41
hôm dồi lang thang trên mạng em có xem chương trinh phong thủy của vtc nói về cách hóa giải song tinh đáo hướng.
[vd hướng nhà hướng tây gặp song tinh đáo hướng: vì hướng tây số lạc thư là 7 mà: 7 -2, 1 -6, 4- 9, 8 -3 đều là những cặp ý nghĩa theo hkpt. như trường hợp trên để hóa giải song tinh đáo hướng của nhà hướng tây ta nên gây động khu vực tây nam số 2 để hóa giải song tinh đáo hướng. tương tự như vậy nếu hướng nam, ta kích động hướng đông nam sỗ 4, hướng bắc ta gây động hướng tây bắc số 6....
không biết thủ thuật này theo hkls có đúng hay sai??? rất cần ý kiến của gd hkls
nếu thủ thuật này là đúng thì đương nhiên cũng sẽ được áp dụng cho song tinh đáo tọa rồi!!!
Chào henryhung,
Song tinh vượng đáo hướng là 1 cục tốt, giống vượng sơn vượng hướng, sao lại phải hóa giải nhỉ! Chỉ cần phía trước có nhà, cây cao, hoặc bức tường cổng cao 2m là sơn tinh đắc cách rồi. Tất nhiên đằng trước phải có cửa và đường. Lúc này song tinh đáo hướng là cục đặc biệt của vượng sơn vượng hướng.
Tương tự song tinh đáo tọa thì hướng tinh vượng thất cách, muốn đắc cách thì cần 2 điều kiện:
+ Điều kiện cần: Sau nhà phải có sân sau, hồ nước, trống thoáng...
+ Điều kiện đủ: Phải có cửa hậu để đón vượng khí.
Tất nhiên phía sau phải có nhà cao, cây cao, núi, hoặc xây bức tường cao 2m... để sơn tinh vượng đắc cách.
Bài viết HKPT của Chú Vanhoai nói rất kỹ về vân đề này.

Jangtam58
29-05-14, 19:36
mình đã thiết kế song tinh đáo tọa V8 cách đây 6 năm phát tài ,đinh,quan.rất tốt

Có cục song tinh đáo tọa vận 8 phát, bạn mang lên đây để ACE chiêm ngưởng và cùng nhau học hỏi với.

quangvinhn
30-05-14, 01:04

anh cho vidu để mọi người học tập thêm
thanks

thuhung
30-05-14, 22:29
anh cho vidu để mọi người học tập thêm
thanks

Thật tế thì:song tinh đáo hướng hay đáo tọa đắc địa ở đấy đại gia quyền cao chức trọng là chuyện k hiếm.Vượng sơn vượng hướng sống như ăn mày,thượng sơn hạ thủy lại giàu cũng k hiếm là vậy đấy.Muốn trải nghiệm thì lấy cái la kinh đi một vòng trong khu phố là hiểu liền.Thực tế mới là giá trị...riêng cái vụ hóa giải song tinh hội hướng dể lắm.lấy can xăng,canh chổ song tinh đáo,đặt ở đó rồi bật lửa là xong àh!hihihihihi:4e2:

trungdat20061958
30-05-14, 22:54
cám ơn các bạn quan tâm, đây là nhà của 1 người cháu mình .các bạn thông cảm vì mình mới biết sd máy tinh nên ko biết vẽ,mình kể thôi,nhà này ở Nam sach Hải Dương.nhà tọa dậu hướng mão,phía trước là đường đi rộng khoãng 4m kế là mương nước rộng khoang 6m kế là cánh đồng,hai bên là nhà hàng xóm,sau lưng có 5 ao nuôi cá của hàng xóm ,mình áp dụng bài lấy dương làm hướng, nên thiết kế cửa kính lấy sáng
phía dậu tầng lửng và lấu 1, hai vợ chồng người cháu cùng cac con nó ở phòng tâm nhà có 681, lầu 1,mẹ cháu ở phòng phía tâylầu 1,cửa hướng mão thường đóng ,về công việc cháu được cử làm cb phòng kinh doanh,đầu năm nay cháu mua xe hơi và sinh con trai,nếu các bạn không chê, mình còn mấy chuyện ứng nghiệm nữa.cám ơn diễn đàn cho mình chia sẻ.

quangvinhn
30-05-14, 23:59
cám ơn các bạn quan tâm, đây là nhà của 1 người cháu mình .các bạn thông cảm vì mình mới biết sd máy tinh nên ko biết vẽ,mình kể thôi,nhà này ở Nam sach Hải Dương.nhà tọa dậu hướng mão,phía trước là đường đi rộng khoãng 4m kế là mương nước rộng khoang 6m kế là cánh đồng,hai bên là nhà hàng xóm,sau lưng có 5 ao nuôi cá của hàng xóm ,mình áp dụng bài lấy dương làm hướng, nên thiết kế cửa kính lấy sáng
phía dậu tầng lửng và lấu 1, hai vợ chồng người cháu cùng cac con nó ở phòng tâm nhà có 681, lầu 1,mẹ cháu ở phòng phía tâylầu 1,cửa hướng mão thường đóng ,về công việc cháu được cử làm cb phòng kinh doanh,đầu năm nay cháu mua xe hơi và sinh con trai,nếu các bạn không chê, mình còn mấy chuyện ứng nghiệm nữa.cám ơn diễn đàn cho mình chia sẻ.

Anh vẽ sơ đồ ra giấy, có đầy đủ các kích thước, vị trí cổng cửa, wc, bếp...năm sinh của chủ nhà, thời gian nhập trạch. Em sẽ vẽ lại rồi up lên, như vậy độ chính xác về nghiệm chứng sẽ cao hơn. Tránh trường hợp "ngộ nhận" vì có nhiều trường phái phong thủy ngoài Huyền Không Phi Tinh ra.

cách đưa hình vào bài viết
http://huyenkhonglyso.com/showthread.php?t=4515

ducnhan2012
31-05-14, 00:03
Không biết nhà này đặt bếp như thế nào,cửa chính và cửa sau ra sao. Cầu thang ở đâu và ngã 3,4 gần nhà là bao nhiêu. Nếu cụ có thể vẽ ra tay và chụp ảnh bót lên đây thì dễ hiểu hơn

trungdat20061958
31-05-14, 06:59
gửi quang vinh,mình ở TAN BINH lam sao gặp bạn để đưa sơ đồ

trungdat20061958
31-05-14, 07:02
nhà cháu mình ngoài bắc mình đang ởSG biết sao giờ

trungdat20061958
31-05-14, 07:28
rất vui vì bật lửa của thu hung,một nhà canh sơn giáp hướng V8 nhà 1 lầu 2 bên là đất chưa XD trước là đường liên thôn ,đối xứng là nhà hàng xóm. nhà này làm bếp và lò nấu rượu ở phần hiên phía trước,phát tài từ 2003 tới nay,con lớn học cao đẳng đã đi làm, con giữa học ĐH năm cuối ,con út L9, chủ nhà là người thân của mình

tienhaiutc
31-05-14, 08:35

Bác vẽ ra giấy mang điện thoại chụp cái ảnh đấy lên copy vào máy tính và đính kèm khi viết bài.thế là xong mà.
Cục này của bác đưa lên cứ bảo là xong tinh đáo tọa chứ thực tế đắc cách loan đầu thế còn gì. Đằng sau nhà mà thử không có ao nước xem?Khi xem phi tinh mọi người hay để ý đến bên trong nhà nhưng thực tế bên ngoài ảnh hưởng nhiều hơn rất nhiều.
Cục thứ 2 bác đưa lên cũng hiển nhiên quá còn gì Canh hướng Giáp
Cũng là song tinh đáo hướng :Đầu hướng có nhà hàng xóm lù lù là sơn,lại còn làm bếp lò phía trước cửa nữa thì khỏi nói nhân đinh không đến lỗi nào.Nhìn vào kiểu đó cũng thấy hoạt động chủ yếu của gia đình tấp nập ở trước cửa--động khí mạnh lại gặp 8 không phát tài sao được.

quê em cũng ở NS-Hải Dương đây.quê bác có phải ở đó không?

trungdat20061958
01-06-14, 18:25
chàoTHC, mình ở hồng phongNS,cục 1 nếu tính dương hướng-đáohướng,2 đương nhiên,bạn sẽ thành đạt đấy,1958 là năm sinh của mình

trungdat20061958
01-06-14, 18:29
mình làm theo HK THẨM THỊ,ko biêt có đúng ko nữaQV

tienhaiutc
01-06-14, 19:25
Chào bác Trungdat .Tuổi bác tương đương với tuổi bố mẹ tienhai rồi lên xin gọi bác bằng bác nhé tienhai hậu sinh 1984 thôi ,quê ở Hiệp Cát-NamSach. Trên diễn đàn cũng có nhiều người quê Nam Sách lắm bác ạ, anh chimcong quê tiền trung, anh Kolname ở thị trấn NS.
Có cơ hội mong gặp gỡ mọi người ạ.Hiện tại tienhai đang làm xa quê, vẫn phải học nhiều thứ khác mong là sau này về VN ở hẳn sẽ có thật nhiều thời gian tập trung vào nghiên cứu môn này.

trungdat20061958
01-06-14, 23:38
chào THC và các ACE,ko gì là ko thể,nếu thật sự đam mê,chắc chắn sẽ thành công,

quangvinhn
02-06-14, 11:32

nhà bác ở đường nào vậy ?

trungdat20061958
02-06-14, 12:58
lý thường kiệt p8 tb kế siêu thi NguyễnKim

henryhung
06-06-14, 20:55
vụ này có vẻ khá đấy nếu được bác trungdat20061958 vẽ hình hoặc miêu tả cụ thể kt của nhà, từng phòng hướng cửa phòng ngủ... thì hay quá

tienhaiutc
06-06-14, 21:44
Gần nhà mình ở quê có căn nhà hàng xóm. Xây trong vận 7( nhà cấp 4 thôi) đời bố thì ở làm ăn rất phát đạt trong vận7 đến tận 2008 thì mua nhà ra chỗ khác và để lại cho anh con thứ 2,trong thời gian ông bố chưa chuyển thì làm ăn rất phát đạt gần như giàu có nhất làng.

Anh con thứ 2 sau khi được thừa hưởng căn nhà cũng có đảo lại ngói lợp lại mái cho chắc chắn(không nhớ rõ nhưng vào vận 8)
Từ đó đến nay anh này luôn túng thiếu và vợ con ốm đi viện luôn(lần đầu về nc thấy anh kể vợ phải mổ cắt mất bên buồng trứng, lần 2 về nước thì cô con gái của anh vẫn đang nằm viện vì ốm, lần 3 về nước thì thằng con trai của anh cũng đi viện).

Căn nhà hướng 153 độ nhé, tọa độ GE là: 21.043327, 106.303169
Sơ đồ trong file đính kèm, file cad hơi nặng không đính được.
Cái này cũng khá hay đó nha.

trungdat20061958
06-06-14, 22:29
Gần nhà mình ở quê có căn nhà hàng xóm. Xây trong vận 7( nhà cấp 4 thôi) đời bố thì ở làm ăn rất phát đạt trong vận7 đến tận 2008 thì mua nhà ra chỗ khác và để lại cho anh con thứ 2,trong thời gian ông bố chưa chuyển thì làm ăn rất phát đạt gần như giàu có nhất làng.

Anh con thứ 2 sau khi được thừa hưởng căn nhà cũng có đảo lại ngói lợp lại mái cho chắc chắn(không nhớ rõ nhưng vào vận 8)
Từ đó đến nay anh này luôn túng thiếu và vợ con ốm đi viện luôn(lần đầu về nc thấy anh kể vợ phải mổ cắt mất bên buồng trứng, lần 2 về nước thì cô con gái của anh vẫn đang nằm viện vì ốm, lần 3 về nước thì thằng con trai của anh cũng đi viện).

lên sơ đồ phi tinh,chú bàn với

henryhung
07-06-14, 09:06
up họ tienhaiutc cái hình để cho cả nhà vào luận
hình chấm đen ở giữa là tâm nhà theo autocad tienhaiutc cho sẵn

http://huyenkhonglyso.com/attachment.php?attachmentid=2050&stc=1&d=1402106545

tôi thì lại cho tâm nhà là hình dưới đây tâm hình chấm đen
http://huyenkhonglyso.com/attachment.php?attachmentid=2051&stc=1&d=1402106781

henryhung
07-06-14, 09:46
nhà này từ cổng đi vào cửa chính tạo thành cặp 3-7 xuyên tâm sát
thường mắc các chứng bệnh ở tay chân, gan mật; hoặc bị quan tụng thị phi. Nếu phương Đoài bị khắc phá thì gan bị thương tổn hoặc mắc chứng thổ huyết. Trong nhà có kẻ đam mê tửu sắc, bị trộm cướp trèo tường khoét vách phá hoại danh tiết con gái trong gia đình, chốn phòng the không hòa thuận, các tai họa thường là con trưởng chịu
riêng việc khí đi từ cồng vào nhà này thôi (3-7) đã xấu như vậy rồi thì gần như khỏi coi luôn cái cục xuyên tâm sát này chẳng kém gì cửa chính nằm giữ tuyến đkv.!

tienhaiutc
07-06-14, 10:36
Bác nhầm rồi, đấy là em vẽ cả cuộc đất nhà đó đó.(nhà nông thôn đó)
Nhà ở chỉ là phần ở giữa thôi thì làm gì có xuyên tâm sát hả bác?
Trái tim con người luôn nằm trong lồng ngực mà sao bác tính thế nào cái tâm của nhà lại nằm mãi tít xa thế( giống phim Hải tặc quá hii)

Nhà hình chữ L kiểu này có một cửa chính ở giữa và một cửa bên nhìn sang cho lên chọn hướng bài tinh cẩn thận nhầm nhé.Còn tâm nhà thì luôn nằm trong nhà không bao giờ nằm ngoài đâu, con người hay động vật cũng vậy tim ở trong.hiii

henryhung
07-06-14, 10:46
tienhaiutc nhìn kỹ nhé tâm nhà tôi xác định là chấm đen từ giữ cửa chính đii vào nhe!. vậy ý tieenfhaiutc tâm nhà này phải nằm ở chỗ nào???
hướng nhà là khoảng sân trống thoáng trước mặt!!!

tienhaiutc
07-06-14, 10:58
Sory em tưởng bác vẽ hình chữ thập bên ngoài.Tâm nhà em tìm theo phuơng pháp của bác Văn Hoài. Dùng lệnh region và region mass.

Thế thì giải thích tại sao vận 7 nhà này lại phát tài giàu nhất làng được bác?

henryhung
07-06-14, 13:56
vận 7 nhà này đắc tam ban xảo quái liên châu cộng với loan đầu bên ngoài phù hợp giàu nhất nhì làng chắc tại cái này đây. chỉ tiếc là anh con trai lại cho rỡ ngói đổi vận nếu không thì chắc có lẽ nhà này đã là đại gia của cả vùng dồi. !!!!!:430::430::430:

ASVN
07-06-14, 14:32

Cho cái hình Google và sơ đồ làng up lên không khác gì thầy bói mù sờ kiến?

trungdat20061958
07-06-14, 17:11
ôi zời chì kó 2kái,1nếu V7chưa đủi được thìAC7 đáo hướng-sang V 8 nghèo chăc,kèm thêm bà8 phục ngâm cấn,nếu đủi được ông bà tám đáo tọa mà ko kó lước đằng sau bán nhà mua kái khác cho nhanh

henryhung
07-06-14, 17:17
đề nghị trungdat20061958 đưa tinh bàn của minh nên xem thế nào!

tienhaiutc
08-06-14, 18:28
Cho cái hình Google và sơ đồ làng up lên không khác gì thầy bói mù sờ kiến?
Sory bác. Dưới hình thì nhà anh trong hình tròn màu đỏ còn nhà mẹ&em tienhai trong hình màu xanh bác ạ! Vận 7 thì nhà anh sung túc còn nhà tienhai 'khổ tận cam lai'. Vận này thì nhà tienhai cố vay mượn đập đi xây lại lên tiền thì chưa có nhưng nhân đinh thì tốt, còn ông anh này có thể nói hiện tại 'khổ tận cam lai' cô con gái nhỏ cuối năm ngoái đi viện nửa năm tưởng chết vợ chồng nhà quê túng thiếu.
http://i679.photobucket.com/albums/vv156/tienhaiutc/vitri.jpg (http://s679.photobucket.com/user/tienhaiutc/media/vitri.jpg.html)
http://i679.photobucket.com/albums/vv156/tienhaiutc/honganh-Model.jpg (http://s679.photobucket.com/user/tienhaiutc/media/honganh-Model.jpg.html)

Đằng sau nhà anh là cái ao sâu nhất làng, đằng trước là cái nhà 2 tầng mới xây của hàng xóm.
Nghe chuyện của anh thấy cũng thương vì mình cũng trải qua nhiều thứ lên hiểu, định tư vấn cho anh đổi vị trí cổng và bể nước,nhưng nghĩ đi nghĩ lại thấy tay nghề còn non không dám 'múa dìu qua mắt thợ' lên thôi, mà chắc gì anh có tiền để làm.đưa lên đây để các bác luận chơi cho vui.
Anh chồng tuổi Tuất:1982
chị vợ tuổi Mão:1987
2 đứa con thì không rõ tuổi( tienhai xa nhà suốt mà)
Kính các bác

ASVN
08-06-14, 19:27
Ông già có bà nữa ah? Độ số hình như chưa chuẩn... Hai nhà gần như cùng hướng mà hai hoàn cảnh khác nhau... phi tinh bị giới hạn như vậy đó.

tienhaiutc
08-06-14, 20:38
Chào bác
Không phải ông già có bà nào bác ạ, mà là chết non(Nha tienhai có dớp từ đời ông nội đến đời bố đều bị chết non và đều bị đi tù oan một lần.)thế mới nói là 'khổ tận cam lai' chứ bác
Phần trắng trắng đó là cái sân bê tông đấy bác ạ(nhìn chỗ đó sẽ thấy cùng hướng). cái nhà là phần màu sẫm hơn nằm đằng sau!! Khu vực này lần trước nhà mình tienhai đo la bàn và trên google chênh nhau 1 độ,với kiểu nhà chứ L này tienhai luôn nghi ngờ phuơng pháp tính hướng bác ạ, cửa chính thì hứong đó nhưng ngay nhà ngang còn 1 cửa phụ nữa cho lên gộp lại chưa chắc là vậy
( theo tienhai thì khoảng 176 độ thì thực tế & tinh bàn sẽ hợp lý hơn và kết hợp với loan đầu luận sẽ thấy đúng hơn)
tienhai nghĩ rằng phi tinh chỉ dễ tính cho nhà vuông vức& nhà ống thôi bác ạ vì lúc này tính hướng sẽ dễ( phía tọa là âm phía hướng là dương thấy luôn, còn nhà hình dạng phức tạp phải xác định được cực âm và dương của nó xong mới tính đúng hứong được>>khi đó tinh bàn phi tinh mới chính xác.vài lời thiển cận mong các bác đại xá
2 Nhà này có thể gần cùng hướng nhưng bố trí ngược nhau ở gian nhà ngang và bể nước (bên đông bên tây)

Kính bác

trungdat20061958
08-06-14, 21:49
Gửi tienhaiutc,chú nhớ đâu đó hình như chia hình chữ nhật thành 2 hình chữ nhật,gấp một hình lại theo dọc như hồi nhỏ gấp máy bay giấy ý hình kia cũng vậy ,giao điểm của 2 đường gấp ý là điểm lập cực[tâm nhà],nếu chưa hiểu hôm nào chú nhờ a quang minh vẽ vậy

ASVN
09-06-14, 09:01
Sory bác. Dưới hình thì nhà anh trong hình tròn màu đỏ còn nhà mẹ&em tienhai trong hình màu xanh bác ạ! Vận 7 thì nhà anh sung túc còn nhà tienhai 'khổ tận cam lai'. Vận này thì nhà tienhai cố vay mượn đập đi xây lại lên tiền thì chưa có nhưng nhân đinh thì tốt, còn ông anh này có thể nói hiện tại 'khổ tận cam lai' cô con gái nhỏ cuối năm ngoái đi viện nửa năm tưởng chết vợ chồng nhà quê túng thiếu.
http://i679.photobucket.com/albums/vv156/tienhaiutc/vitri.jpg (http://s679.photobucket.com/user/tienhaiutc/media/vitri.jpg.html)
http://i679.photobucket.com/albums/vv156/tienhaiutc/honganh-Model.jpg (http://s679.photobucket.com/user/tienhaiutc/media/honganh-Model.jpg.html)

Đằng sau nhà anh là cái ao sâu nhất làng, đằng trước là cái nhà 2 tầng mới xây của hàng xóm.
Nghe chuyện của anh thấy cũng thương vì mình cũng trải qua nhiều thứ lên hiểu, định tư vấn cho anh đổi vị trí cổng và bể nước,nhưng nghĩ đi nghĩ lại thấy tay nghề còn non không dám 'múa dìu qua mắt thợ' lên thôi, mà chắc gì anh có tiền để làm.đưa lên đây để các bác luận chơi cho vui.
Kính các bác

Xem lại đoạn này có vẻ không hợp lý! Ông già còn sống giàu nhất làng... sao bên sướng bên khổ vậy?

Mộ tổ các cụ ở đâu ( trên ông nội)?

tienhaiutc
09-06-14, 18:29
Xem lại đoạn này có vẻ không hợp lý! Ông già còn sống giàu nhất làng... sao bên sướng bên khổ vậy?

Mộ tổ các cụ ở đâu ( trên ông nội)?

Sorry các bác đang chuyện nọ xọ chuyện kia.

1.Đây đang muốn nói về nhà anh hàng xóm( khoanh màu đỏ)
Nhà anh hàng xóm( ông bà già anh ấy vẫn còn) Vận 7 ông già anh ấy làm ăn phát đạt nhất làng mua cho 3 thằng con mỗi thằng cái nhà.Ông thứ 2 này được cho luôn cái nhà cũ mà ngày xưa cả gia đình ở. Đời bố ông ấy ở đây phát là thế mà đến ông này thì nghèo túng vợ con bệnh tật suốt ngày.
Thế lên tienhai đưa sơ đồ để các bác luận chơi.

2.Chuyện nhà tienhai thì bị nọ xọ vào như sau (vùng khoanh xanh)
Vận 7 thì nhà tienhai nghèo túng nhất làng, 2002 bố tienhai mất(54 tuổi) năm 2 DH.Có một đặc điểm không rõ đất hay mồ mả mà nhà tienhai đời bố đời ông đều bị đi tù oan và bị chết non( do đất ở thì phải) chắc không quá tam 3 bận đâu. Mộ cụ tienhai hiện được quy tập xây chung với mộ các cụ khác trong họ tại nghĩa trang địa phuơng( hiện phát cho tienhai tý tẹo teo ở cái mộ này).Vận 8 thì vẫn túng nhưng mà nhân đinh tạm thời thấy bình an bác ạ.
Có điều kiện thế nào chả phải tìm thầy biết trấn yểm về đất kiểm tra vì:"Ở ngoài không sao cứ về nhà là có cảm giác buồn".

Chỉ có lẹo xẹo tý vào thồi làm các bác đau đầu thành thật xin lỗi. các bác có luận thì luận nhà anh hàng xóm(1) tienhai chứ nhà tienhai(2) có đưa lên đâu mà luận.hii

ASVN
09-06-14, 19:28
Cụ này chơi bóng hai chân sút thủng lưới bà con.... thế ai chơi nữa?

vanhoai
10-06-14, 06:33

Kính các bác

Nhà này có vẻ hợp cách 153 độ
TienHai có thể cho biết vị trí cổng trước khi sửa. Vị trí bếp trước và sau khi sửa.

Nhà này là 1 nghiệm chứng khá hay về đổi vận

ASVN
10-06-14, 07:53
Cục nhà ông hàng xóm nhà"Sút hai chân" rất hay! Núi sông, làng mạc đã định rồi ảnh hưởng rất mạnh nên điều chỉnh nội cục không ăn thua ... Vận 7 ăn lớn rồi vượng cực đại giờ suy cũng là lẽ thường.

ASVN
10-06-14, 08:12
Các cụ suy nghĩ thêm:

Con người có ai thay cái áo mới sau khi tắm mà biến mình thành người khác không? nếu không tại sao các cụ lại tin ông họ Thẩm việc đảo ngói sẽ biến ngôi nhà thành ngôi nhà khác? Họ Thẩm không chứng minh được chỉ đưa ra nhưng rất nhiều người mù quáng nghe theo....Thử hỏi khí nhiễm vào nhà như thế nào? qua cái gì? PT nó khoa học chứ không mê tín.

Vài lời đắng!

henryhung
10-06-14, 08:32
:2:
các cụ suy nghĩ thêm:

Con người có ai thay cái áo mới sau khi tắm mà biến mình thành người khác không? Nếu không tại sao các cụ lại tin ông họ thẩm việc đảo ngói sẽ biến ngôi nhà thành ngôi nhà khác? Họ thẩm không chứng minh được chỉ đưa ra nhưng rất nhiều người mù quáng nghe theo....thử hỏi khí nhiễm vào nhà như thế nào? Qua cái gì? Pt nó khoa học chứ không mê tín.

Vài lời đắng!
nói như anh avs cũng chỉ đúng ở một khía cạnh là cái áo!, thế nhưng mọi người cũng thử nhìn lại xem nếu một người bình thường mà đi gọt tóc mượn bộ quần ái nhà chùa đi ra ngoài thì mọi người sẽ gọi là nhà sư chứ có ai gọi ta là dân thường, hoặc như chúng ta đi phẫu thuật chỉnh hình sửa mũi, gọt cặm nâng ngực thì về mặt hình thể chúng ta có khác ko ah!???? về mặt xem tướng số có khác ko ah!???cơ hội đi thì người mẫu chân dài có nhiều ko ah!????
cho lên mới nói cụ thẩm căn cứ vào việc đảo ngói là cũng khá logic chứ ko hề nói bừa! còn đúng sai thì phải nhờ đến những nghiệm chứng của các bậc tiền bối nêu ra thì mới biết được :D

1268
10-06-14, 09:36
Các cụ suy nghĩ thêm:

Con người có ai thay cái áo mới sau khi tắm mà biến mình thành người khác không? nếu không tại sao các cụ lại tin ông họ Thẩm việc đảo ngói sẽ biến ngôi nhà thành ngôi nhà khác? Họ Thẩm không chứng minh được chỉ đưa ra nhưng rất nhiều người mù quáng nghe theo....Thử hỏi khí nhiễm vào nhà như thế nào? qua cái gì? PT nó khoa học chứ không mê tín.

Vài lời đắng!

Bạn hãy sửa theo tư vấn của anh Hoài đi nếu được thông báo lại, anh ASVN nói vậy là chưa có thực tế rồi, làm sẽ biết...

songque
10-06-14, 10:06
Có nhà ở mấy đời cả trăm năm thì bị tù hết,như vậy thì quang tèo hết à,nhất là những ngôi từ đường họ có khi còn mấy trăm năm,cả họ ra đi vội vàng vì ngôi sao bay nhập tù,rồi mồ mả nữa,chả lẽ đến khi nhập tù lại đào mả tổ lên chuyển chỗ khác,hic,hic.Cần phải vắt óc suy nghĩ thôi,cách đổi vận có thực tế khách quan và logic không?

ASVN
10-06-14, 10:33
Bạn hãy sửa theo tư vấn của anh Hoài đi nếu được thông báo lại, anh ASVN nói vậy là chưa có thực tế rồi, làm sẽ biết...

Chú thì cũng có tí thực tế đấy nhưng hơi mù quáng nên nhận thức bị sai! Nhà lâu năm ít mở cửa âm khí tồn trong nhà nhiều chú đảo ngói dương khí ùa vào lấy lại sự cân bằng âm dương mới nên cũng làm thay đổi đấy (nhất là nhà có vong). Chú cũng giống họ Thẩm thấy thay đổi nhưng không biết từ đâu nên kết luận đổi vận...Tuy nhiên cái này không gây thay đổi lớn và thời gian dài...

1268
10-06-14, 10:38
Chú thì cũng có tí thực tế đấy nhưng hơi mù quáng nên nhận thức bị sai! Nhà lâu năm ít mở cửa âm khí tồn trong nhà nhiều chú đảo ngói dương khí ùa vào lấy lại sự cân bằng âm dương mới nên cũng làm thay đổi đấy (nhất là nhà có vong). Chú cũng giống họ Thẩm thấy thay đổi nhưng không biết từ đâu nên kết luận đổi vận...Tuy nhiên cái này không gây thay đổi lớn và thời gian dài...

Hihi, mù quáng à cái này tôi sẽ nghiên cứu dần, tôi chỉ thấy là giờ cứ sửa nhà nào nhà đó khá lên, còn dài ngắn sẽ tiếp tục theo dõi và nghiên cứu. Cố gắng thoát khỏi cái mù quáng mà anh gán cho!

Tks, anh nhiều.

ASVN
10-06-14, 10:59
...Nguy hiểm!

Mách các bà con:

Những nhà đi xuống trong nhà có khí xấu, uất khí, âm khí... bà con có thể đảo ngói, xông thuốc (như xông nước tắm) ... cho ánh sáng và thuốc xua tan khí xấu, tuy vậy phải tìm cách triệt nguồn khí xấu đi thì mới lâu dài... còn bà con nào nhà đang yên bình thì cẩn trọng khi áp dụng vì có thể làm tán khí...

thuhung
10-06-14, 11:29
Đảo ngói và lấy sáng quá độ thì nó phá được cái âm thủy,nhưng lại làm cái âm hỏa mạnh gấp bội.một khi hỏa mà vượt lên thì họa chí diệt môn.:63f0:

henryhung
10-06-14, 13:08
theo henryhung thì nói tới nói lui thì cũng chỉ là nói mỗi người có chính kiến kiểu siêu nhân bàn phím mà thực địa nghiệm chứng thì ko có nêu ra được!
thông thường sẽ có hai trường hợp xẩy ra ở thực tê
1. nhà đang bình yên chẳng có sóng gió gì cuộc sống cứ tằng tằng vui vẻ thì ai lại đi đảo ngói nhà làm gì trừ trường hợp xuống cắp quá:29_002:
2. nhà ko bình thường nghèo đói, áp bức, nhiều chuyện ko đâu bay đến thì phải tìm đến các thầy. vd pt thủy chẳng hạn mà qua xem xét thầy phán đảo ngói thì cứ đảo ngói: đằng nào cũng có vấn đề thôi thì cứ thử xem biết đâu đổi vận thật :29_002:
nói về đảo ngói ở đây là chuyển vận cũng ko khác gì trong tử vi có phép di cung hoán số !

ASVN
10-06-14, 13:08
:2:
nói như anh avs cũng chỉ đúng ở một khía cạnh là cái áo!, thế nhưng mọi người cũng thử nhìn lại xem nếu một người bình thường mà đi gọt tóc mượn bộ quần ái nhà chùa đi ra ngoài thì mọi người sẽ gọi là nhà sư chứ có ai gọi ta là dân thường, hoặc như chúng ta đi phẫu thuật chỉnh hình sửa mũi, gọt cặm nâng ngực thì về mặt hình thể chúng ta có khác ko ah!???? về mặt xem tướng số có khác ko ah!???cơ hội đi thì người mẫu chân dài có nhiều ko ah!????
cho lên mới nói cụ thẩm căn cứ vào việc đảo ngói là cũng khá logic chứ ko hề nói bừa! còn đúng sai thì phải nhờ đến những nghiệm chứng của các bậc tiền bối nêu ra thì mới biết được :D

Chú này không thấy nhe răng nữa! khà khà...

Hôm qua bảo chú phải đọc kỹ hiểu cả nghĩa đen và bóng. Con người có thể thay đổi hình dáng.... nhưng không thể thay đổi vận trình của mình. Vận trình là nghiệp trong quá khứ là con đường chú phải đi qua, con đường trơn tru thì tốt, ghập ghềnh thì khó... nói là khó nhưng chú là xe hai cầu thì cũng vẫn ok. Vận trình quyết định chú thay đổi hình dáng nhưng không ngược lại, ví dụ có anh A vận này vào Showbiz tự nhiên đi chỉnh hình rồi gặp may vào thật còn chị B đang ở Showbiz đi chỉnh hình hỏng rời Showbiz đó là do vận trình của chị hết...

Vận trình của con người qua kiểm nghiệm sâu gắn với vận ngôi nhà anh ta ở một cách trùng khớp... nên nói đổi vận trình là không đúng vì anh bị nó chi phối sao mà đổi....nhưng nếu anh tiếp tục tích phúc một ngày chuyển sang đi máy bay thì vận trình của anh sẽ dẫn tới SB có máy bay đang chờ sẵn...vận trình trên không cũng đã được kiểm soát không lưu vẽ rồi... chú sắp đi máy bay chưa? hi hi hi

ASVN
10-06-14, 13:13
theo henryhung thì nói tới nói lui thì cũng chỉ là nói mỗi người có chính kiến kiểu siêu nhân bàn phím mà thực địa nghiệm chứng thì ko có nêu ra được!
thông thường sẽ có hai trường hợp xẩy ra ở thực tê
1. nhà đang bình yên chẳng có sóng gió gì cuộc sống cứ tằng tằng vui vẻ thì ai lại đi đảo ngói nhà làm gì trừ trường hợp xuống cắp quá:29_002:
2. nhà ko bình thường nghèo đói, áp bức, nhiều chuyện ko đâu bay đến thì phải tìm đến các thầy. vd pt thủy chẳng hạn mà qua xem xét thầy phán đảo ngói thì cứ đảo ngói: đằng nào cũng có vấn đề thôi thì cứ thử xem biết đâu đổi vận thật :29_002:
nói về đảo ngói ở đây là chuyển vận cũng ko khác gì trong tử vi có phép di cung hoán số !

Đấy! Chú đang đi đường xấu nhưng chuyển xe hai cầu đó...hên thế! Nhưng chú vẫn phải đi đường đó. Sorry chú!

henryhung
10-06-14, 13:25
Chú này không thấy nhe răng nữa! khà khà...

Hôm qua bảo chú phải đọc kỹ hiểu cả nghĩa đen và bóng. Con người có thể thay đổi hình dáng.... nhưng không thể thay đổi vận trình của mình. Vận trình là nghiệp trong quá khứ là con đường chú phải đi qua, con đường trơn tru thì tốt, ghập ghềnh thì khó... nói là khó nhưng chú là xe hai cầu thì cũng vẫn ok. Vận trình quyết định chú thay đổi hình dáng nhưng không ngược lại, ví dụ có anh A vận này vào Showbiz tự nhiên đi chỉnh hình rồi gặp may vào thật còn chị B đang ở Showbiz đi chỉnh hình hỏng rời Showbiz đó là do vận trình của chị hết...

Vận trình của con người qua kiểm nghiệm sâu gắn với vận ngôi nhà anh ta ở một cách trùng khớp... nên nói đổi vận trình là không đúng vì anh bị nó chi phối sao mà đổi....nhưng nếu anh tiếp tục tích phúc một ngày chuyển sang đi máy bay thì vận trình của anh sẽ dẫn tới SB có máy bay đang chờ sẵn...vận trình trên không cũng đã được kiểm soát không lưu vẽ rồi... chú sắp đi máy bay chưa? hi hi hi
nói như anh avs thì đúng là cấm có sai vận trình. hôm nay ta ngồi đây nói chuyện cũng là do cai nhân duyên từ xa xưa đưa lại (vận trình), bạn đứng , ngủ, gặp ai, làm gì vào thời gian nào cũng do (vận trình):797::797::797:

ASVN
10-06-14, 13:32
nói như anh avs thì đúng là cấm có sai vận trình. hôm nay ta ngồi đây nói chuyện cũng là do cai nhân duyên từ xa xưa đưa lại (vận trình), bạn đứng , ngủ, gặp ai, làm gì vào thời gian nào cũng do (vận trình):797::797::797:

Đấy là chú hiểu sai về vận trình thôi! Vận trình cũng biến đổi liên tục do nhiều yếu tố. Thế giới luôn thay đổi!

Chú đi từ Sài Gòn đến Đà Lạt.. tạm coi là vận trình... trên đường chú đi có ăn cơm, uống nước, đi vệ sinh... gặp gái đẹp đó là các yếu tố nhân duyên vô cùng phức tạp chi phối... sao chú lại con đó là vận trình?

ASVN
10-06-14, 13:35
Thôi chú lấy một lá số Tử Vi của mình ra nghiên cứu sẽ thấy vân trình của mình từ 0, 10, 20,30...Anh nói với chú như nói với... đủ để chú hiểu rồi.

1268
10-06-14, 16:14
Đảo ngói và lấy sáng quá độ thì nó phá được cái âm thủy,nhưng lại làm cái âm hỏa mạnh gấp bội.một khi hỏa mà vượt lên thì họa chí diệt môn.:63f0:

Bạn đến họp mặt tại Hà Nội đợt này đi bạn sẽ được gặp nghiệm chứng sống về việc này!

henryhung
10-06-14, 16:43
Thôi chú lấy một lá số Tử Vi của mình ra nghiên cứu sẽ thấy vân trình của mình từ 0, 10, 20,30...Anh nói với chú như nói với... đủ để chú hiểu rồi.
nói tới nói lui những em vẫn chưa hiểu ý của anh avs là gì nhưng dù sao cũng cảm ơn anh nhiều! :004::004::004:
chả thế mà các cụ nhà ta có câu gieo nhân nào thì gặp quả đó

tienhaiutc
10-06-14, 19:33
Nhà này có vẻ hợp cách 153 độ
TienHai có thể cho biết vị trí cổng trước khi sửa. Vị trí bếp trước và sau khi sửa.

Nhà này là 1 nghiệm chứng khá hay về đổi vận

Chào bác Văn Hoài!

1.Nhà này cổng trước sau đều không thay đổi sau này chỉ làm rộng hơn xưa thôi.

2.Bếp thì vận 7 ở ngay cổng vào đun rơm dạ, cái căn nho nhỏ là để bà cụ và bà cô không chồng ở( sau này bà cụ chết thì bác hàng xóm này mua đất xây nhà cho cô bà cô ra chỗ khác), sang vận 8 thì có bếp ga chuyển ra như hình vẽ.

3.Trước khi để lại cho cậu 2 thì do ở quá lâu ngói bị mưa dột và kèo ngang bị mục cho lên ông chủ nhà mới đảo ngói thay kèo mục, bít miệng giếng xây lên đó cái nhà tắm có vòi hoa sen.xây tường trước mặt cao lên hơn cũ rồi mới bàn giao.

Chỉ có thế thôi bác ạ
http://i679.photobucket.com/albums/vv156/tienhaiutc/nhahangxoml.jpg (http://s679.photobucket.com/user/tienhaiutc/media/nhahangxoml.jpg.html)

PS:Định tư vấn anh hàng xóm này chuyển cổng ra thẳng tuột với cửa chính luôn thể(bác henryhung bảo xuyên tâm sát cũng mặc nhé).Nhưng hiện tại anh hàng xóm này túng thiểu tự mình chưa chắc chuyển được, có chăng lại họp gia đình xin bố mẹ hắn may ra.

Jangtam58
10-06-14, 20:43

Anh em cả mà có gì thì quất vài roi cớ sao lại dùng lời như thế.
Nếu Cụ Thẩm nghe được câu này chắc Cụ cũng buồn nhỉ?
Cháu hơn Ông thì giòng họ mới có phúc,nhưng mà.....
Học sinh bây giờ giỏi hơn thầy nhiều.
Vài lời cục mịch nếu không phải xin lượng thứ...

ASVN
10-06-14, 21:32

Roi chỉ dùng dạy con nít thôi cụ ah. Họ Thẩm nên mừng vì có người chỉ ra cái sai của ông ta. Ông ta càng đỡ tội với thiên hạ.

Tranh luận ra phải trái khỏi phải xin lượng thứ, dân Việt sợ nói thẳng thì khó khá nên được...Biển Đông cơ sự như ngày này cũng vì cái gì cũng sợ...

trungdat20061958
11-06-14, 02:22

cám ơn vì sự bình luận,trước họ THẨM phong thủy là của vương gia,ngày nay trên thế giới nhiều người biết đến phong thủy,thiết nghĩ ai chê họ thẩm hãy ngẫm kĩ,ngài TRÚC NHƯNG khi sống đâu có in sách,

vanhoai
11-06-14, 06:23
Chào bác Văn Hoài!

2.Bếp thì vận 7 ở ngay cổng vào đun rơm dạ, cái căn nho nhỏ là để bà cụ và bà cô không chồng ở( sau này bà cụ chết thì bác hàng xóm này mua đất xây nhà cho cô bà cô ra chỗ khác), sang vận 8 thì có bếp ga chuyển ra như hình vẽ.

3.Trước khi để lại cho cậu 2 thì do ở quá lâu ngói bị mưa dột và kèo ngang bị mục cho lên ông chủ nhà mới đảo ngói thay kèo mục, bít miệng giếng xây lên đó cái nhà tắm có vòi hoa sen.xây tường trước mặt cao lên hơn cũ rồi mới bàn giao.

Chỉ có thế thôi bác ạ
http://i679.photobucket.com/albums/vv156/tienhaiutc/nhahangxoml.jpg (http://s679.photobucket.com/user/tienhaiutc/media/nhahangxoml.jpg.html)

PS:Định tư vấn anh hàng xóm này chuyển cổng ra thẳng tuột với cửa chính luôn thể(bác henryhung bảo xuyên tâm sát cũng mặc nhé).Nhưng hiện tại anh hàng xóm này túng thiểu tự mình chưa chắc chuyển được, có chăng lại họp gia đình xin bố mẹ hắn may ra.

Bạn đo độ số bằng cái gì?
Nhà này vợ chồng có hay lục đục?

songque
11-06-14, 08:11
...Nguy hiểm!

Mách các bà con:

Những nhà đi xuống trong nhà có khí xấu, uất khí, âm khí... bà con có thể đảo ngói, xông thuốc (như xông nước tắm) ... cho ánh sáng và thuốc xua tan khí xấu, tuy vậy phải tìm cách triệt nguồn khí xấu đi thì mới lâu dài... còn bà con nào nhà đang yên bình thì cẩn trọng khi áp dụng vì có thể làm tán khí...
Bà con dốt mong các cụ chỉ điểm cho. Chả là hậu sinh dạo này về nhà thường có cảm giác nhà mình tối tối nhiều âm khí,đứa nhóc một tuổi rưỡi tự nhiên lại quấy đêm,cả nhà mất ngủ ,cứ từ 12h đêm đến 5 AM là lại oe oe. Có cụ nào rành vụ này không chỉ điểm cho nhà cháu với!!!

trungdat20061958
11-06-14, 08:43
Bà con dốt mong các cụ chỉ điểm cho. Chả là hậu sinh dạo này về nhà thường có cảm giác nhà mình tối tối nhiều âm khí,đứa nhóc một tuổi rưỡi tự nhiên lại quấy đêm,cả nhà mất ngủ ,cứ từ 12h đêm đến 5 AM là lại oe oe. Có cụ nào rành vụ này không chỉ điểm cho nhà cháu với!!!
Theo mình,trước dọn sạch ,làm sáng các phòng,xem phòng có cháu bé có sao ngũ hoàng nguyệt nhật hay không,nếu cháu còn khóc nên đổi phòng ngủ cho cháu

ASVN
11-06-14, 08:48

Vụ này rõ là âm khí rồi!

Nếu là âm khí tĩnh làm theo cụ Đạt xem có ăn thua gì không nhưng có vẻ là âm khí động thì mời sư đến rước đi là an toàn nhất...

songque
11-06-14, 08:51
Theo mình,trước dọn sạch ,làm sáng các phòng,xem phòng có cháu bé có sao ngũ hoàng nguyệt nhật hay không,nếu cháu còn khóc nên đổi phòng ngủ cho cháu

Cảm ơn tiền bối,hậu sinh đã thử nhiều kiểu rồi,cái nhà hậu sinh chả to nhưng cũng không thấp,trần nhà cao có... 4,1mét phòng khách hơn 20 m2 mà có tới 2 cái cửa ra hiên trước kia không có cảm giác tối tối thế này.

songque
11-06-14, 08:59
Vụ này rõ là âm khí rồi!

Nếu là âm khí tĩnh làm theo cụ Đạt xem có ăn thua gì không nhưng có vẻ là âm khí động thì mời sư đến rước đi là an toàn nhất...

Để hậu sinh thử dùng mấy cái gương to chiếu xạ vào xem ăn thua gì không đã (chưa mượn đươc). Thi thoảng về thấy cái nhà mình tối tối,bực cả người theo cụ ạ.

thuhung
11-06-14, 09:05
Cảm ơn tiền bối,hậu sinh đã thử nhiều kiểu rồi,cái nhà hậu sinh chả to nhưng cũng không thấp,trần nhà cao có... 4,1mét phòng khách hơn 20 m2 mà có tới 2 cái cửa ra hiên trước kia không có cảm giác tối tối thế này.

Long đên từ phương nào BÁC,nhà sơn cước hay bình dương,tọa gì hướng gì,phòng nhóc đang ngủ phương nào tính từ thiên tâm,cử vao phòng và cửa sổ của phòng?hi đạo cao đức trọng mà cũng nhờ AE bằng hữu chăng Lão này lãng tử nhỉ!hi sau nhà có gì,trước có ứng chứng gì và 2 bên hông.?

songque
11-06-14, 09:27
Long đên từ phương nào BÁC,nhà sơn cước hay bình dương,tọa gì hướng gì,phòng nhóc đang ngủ phương nào tính từ thiên tâm,cử vao phòng và cửa sổ của phòng?hi đạo cao đức trọng mà cũng nhờ AE bằng hữu chăng Lão này lãng tử nhỉ!hi sau nhà có gì,trước có ứng chứng gì và 2 bên hông.?
Mấy cô hồn lảng vảng không làm gì được người lớn chỉ chuyên gáo ộp trẻ con thôi,hihihi. Tọa nhà có cụ 5 hoàng đến thăm bác ạ.

trungdat20061958
11-06-14, 09:32

trước khi mời sư thử thay bóng đèn dây tóc,nếu bị nhị ngũ,vong nên dùng chuông đồng gõ mỗi lần 6 tiếng , niệm PHẬT khi cháu khóc.thắp đèn ngoài nhà nếu nghi vong

henryhung
11-06-14, 09:34
Chào bác Văn Hoài!

Chỉ có thế thôi bác ạ

cái xuyên tâm sát của tôi là cái anh 3 ở cổng cung ngọ đi vào cửa nằm trung cung gặp 7 thì tạo thành cặp 3-7 nhe! khi mà cổng chuyển khỏi cung ly thì dĩ nhiên cái vụ xuyên tâm sát được hóa giải rồi còn gi! lần sau khi định dẫn chứng của ai nên cố gắng đọc kỹ sơ đồ phi tinh nhe! chứ cứ lôi cái vụ tâm nhà ở ngoài đường vào rôi sorry là người khác cười đấy:34336::34336:

thuhung
11-06-14, 09:34
Mấy cô hồn lảng vảng không làm gì được người lớn chỉ chuyên gáo ộp trẻ con thôi,hihihi. Tọa nhà có cụ 5 hoàng đến thăm bác ạ.

Hihi!hỏ để biết tà nhập từ đâu hay ở sẵng.cái vụ phtinh thì cán lắm rồi nào dám múa thương qua vỏ tướng .hihihi

songque
11-06-14, 09:48
Hihi!hỏ để biết tà nhập từ đâu hay ở sẵng.cái vụ phtinh thì cán lắm rồi nào dám múa thương qua vỏ tướng .hihihi
Nhà làm được 22 năm rồi bác ạ,khi đang làm có nhà ngoại cảm chuyên nhìn ma mãnh hài cốt đi qua đã nói là đất cát nhà cháu thuộc loại Sạch,hihihi nếu không có vị khả kính khuyên thì nhà cháu đã đập đi làm lại cái mới cho nó mát mẻ rồi.

thuhung
11-06-14, 09:55

Nhà Bác vượng mà nhóc khóc đêm tức quá pk?.k p âm khí đâu cả giác nó lạnh lạnh là do thủy vượng quá tăng hỏa tí là quân bình âm dương,coi lại màu sơn.Ô ngủ hoàng lưu niên thăm thì dịch cái máy kêu rầm rầm đi cho đở ồn,tóm lại là nhóc khôi ngô thì mấy ông thần quở.đôi khi lảo ích kỉ k cúng sơn thổ thần,lảo ỉ mình mạng to haha

songque
11-06-14, 10:18
Nhà Bác vượng mà nhóc khóc đêm tức quá pk?.k p âm khí đâu cả giác nó lạnh lạnh là do thủy vượng quá tăng hỏa tí là quân bình âm dương,coi lại màu sơn.Ô ngủ hoàng lưu niên thăm thì dịch cái máy kêu rầm rầm đi cho đở ồn,tóm lại là nhóc khôi ngô thì mấy ông thần quở.đôi khi lảo ích kỉ k cúng sơn thổ thần,lảo ỉ mình mạng to haha

Có bàn thờ gia tiên ở tây bắc đâu dám động vào các cụ bạt tai cho. Trẻ con khóc đêm kỳ quái lắm chắc nhiều cụ biết rồi,có đứa cứ nhắm mắt quằn quại gào như ai đánh nó,gọi cũng chả bảo gì. Có đứa thì ỉ ỉ eo eo đến gần sáng lại ngủ khìn khịt như chưa có vấn đề gì. Lão cũng thích làm thầy bói sờ soạn phết nhỉ,hề hề.

thuhung
11-06-14, 10:28
Có bàn thờ gia tiên ở tây bắc đâu dám động vào các cụ bạt tai cho. Trẻ con khóc đêm kỳ quái lắm chắc nhiều cụ biết rồi,có đứa cứ nhắm mắt quằn quại gào như ai đánh nó,gọi cũng chả bảo gì. Có đứa thì ỉ ỉ eo eo đến gần sáng lại ngủ khìn khịt như chưa có vấn đề gì. Lão cũng thích làm thầy bói sờ soạn phết nhỉ,hề hề.

Thì Lảo úp úp mở mở thi thì phải làm thầy bói mù chứ biết sao.Tóm lại trước nhà k có miếu mạo thì kiếm thầy tu pháp môn mật tông xin cái còng là ok.học hết mẩu giáo thì trả cho chùa là xong.lúc giàu thì ngồi uông rượu cười khà khà,rắc rối cứ đổ cho pth thì tội pth lắm lảo ơi!hihi

trungdat20061958
11-06-14, 10:31

phương vị ngũ hoàng vận,bạn lắp 1 chuông điện[loại cơ khí-không xài loại điện tử]từ 17-19 giờ [6 lần bấm] mỗi lần bấm reng ,hóa nhị ngũ , vong,[kinh nghiệm thực tế của mình] 0918297877

songque
11-06-14, 11:18
Cảm ơn tất cả các cụ cho lời khuyên,trả lại cho chủ thớt tiếp tục phần song cước.

ASVN
11-06-14, 13:36
Cảm ơn tất cả các cụ cho lời khuyên,trả lại cho chủ thớt tiếp tục phần song cước.

Tự biến mình thành người chơi "hãy chọn giá đúng" :34336::202::2335::004:

songque
11-06-14, 13:49
Tự biến mình thành người chơi "hãy chọn giá đúng" :34336::202::2335::004:

Hiện tại chưa dùng phép của cụ nào cả,nói chuyện với các cụ tự nhiên lại nghĩ ra một cách: gửi vào quê ngoại mấy ngày ! Nhờ phúc ấm nhà ngoại xem thế nào đã rồi nhà cháu tính tiếp. Báo cáo với các cụ thế ạ!

trungdat20061958
11-06-14, 16:51
Hiện tại chưa dùng phép của cụ nào cả,nói chuyện với các cụ tự nhiên lại nghĩ ra một cách: gửi vào quê ngoại mấy ngày ! Nhờ phúc ấm nhà ngoại xem thế nào đã rồi nhà cháu tính tiếp. Báo cáo với các cụ thế ạ!
Di tản là nằm trong QUYẾT hay MẬT CHỈ, huynh khôn nhất chợ ,hôm nào cho em ngó trộm ha, cám ơn huynh trước 2 tỉ lần.

songque
11-06-14, 17:19
Di tản là nằm trong QUYẾT hay MẬT CHỈ, huynh khôn nhất chợ ,hôm nào cho em ngó trộm ha, cám ơn huynh trước 2 tỉ lần.

Cụ cứ làm nhà cháu ngại,ba mươi sáu kế tẩu vi thượng sách. chạy chán không thoát thì quay lại đánh,lúc nào đánh đấm lần lượt thử các phép của các cụ - Vật cùng tắc biến. Nhà cháu mới đọc được đoạn Dịch thế.

trungdat20061958
11-06-14, 17:37
Cụ cứ làm nhà cháu ngại,ba mươi sáu kế tẩu vi thượng sách. chạy chán không thoát thì quay lại đánh,lúc nào đánh đấm lần lượt thử các phép của các cụ - Vật cùng tắc biến. Nhà cháu mới đọc được đoạn Dịch thế.

Hình như anh HOÀNG hay chiêu âm linh,nhờ mấy chú dân phòng để í anh í zùm

tienhaiutc
11-06-14, 20:10
Bạn đo độ số bằng cái gì?
Nhà này vợ chồng có hay lục đục?

Cái này đo tienhai lần trước về đem cái 'tróc long' bằng bàn tay ra đo, nay lại dùng google đo lại thấy sai nhau 1 độ.

Vợ chồng nhà này có hơi lục đục là đương nhiên bác ạ, túng thiếu con cái lại ốm liên miên ai mà không cáu hả bác. hii

tienhaiutc
11-06-14, 20:11
Sorry các bác vì cái chủ đề làm các bác bàn tán dôm quá hết cái lọ lại xọ sang cái kia.
Giữa cái xã hội đầy tính toán ai cũng chỉ tính cho mình này quả thực là tìm ra bồ tát hiếm quá (tạm thấy mỗi cụ VH vô tư).
Ra đường hay lên diễn đàn đâu đâu cũng thấy "nam mô" rồi "a di đà"nhưng dốt cuộc chốt lại một câu "phúc ai đấy hưởng"tự đi mà làm,làm tốt thì nói là "có phúc lên tự nhiên làm gì cũng hạp", xấu thì bảo " âu cũng là cái liễn".Theo tienhai thì phúc do tự mình tạo ra vận do tự mình sửa chữa, là con người thì lên thật thà, giúp được ai cứ giúp tận tâm còn lại thành quả là do cố gắng của người ta( cứ bảo mộ phát chứ không cố gắng "thức khuya dậy sớm" thì chờ đấy.)
Với em Sinh ra ở đời để làm "phàm phu" thì cố gắng hoàn thành vị trí của "phàm phu", chứ không lên chưa làm tròn bổn phận phàm phu mà đã nói lời như là "tiên thánh" thì thật buồn cười.Trên đời em thấy có nhiều người thấy hoạn nạn đã không giúp được lại ở ngoài nói nhiều cũng nhiều, lại có kẻ giúp đỡ thì ít quảng cáo bản thân thì nhiều cũng nhiều.

Vài lời tâm sự cuộc đời, có gì không phải các bác đại xá
Kính các bác!

ASVN
11-06-14, 20:17
Sorry các bác vì cái chủ đề làm các bác bàn tán dôm quá hết cái lọ lại xọ sang cái kia.
Giữa cái xã hội đầy tính toán ai cũng chỉ tính cho mình này quả thực là tìm ra bồ tát hiếm quá (tạm thấy mỗi cụ VH vô tư).
Ra đường hay lên diễn đàn đâu đâu cũng thấy "nam mô" rồi "a di đà"
nhưng dốt cuộc chốt lại một câu "phúc ai đấy hưởng"tự đi mà sửa:Sửa tốt thì nói là "có phúc tự nhiên sữa lại hợp lên tốt hơn", xấu thì bảo " âu cũng là cái liễn".Theo tienhai thì phúc do tự mình tạo ra vận do tự mình sửa chữa, là con người thì lên thật thà, giúp được ai cứ giúp tận tâm còn lại thành quả là do cố gắng của người ta( cứ bảo mộ phát chứ không cố gắng "thức khuya dậy sớm" thì chờ đấy.
Sinh ra ở đời để làm "phàm phu" thì cố gắng hoàn thành vị trí của phàm phu, chứ không lên chưa làm tròn bổn phận phàm phu mà đã nói lời như là thánh thì thật buồn cười.

Kính các bác!

Hi hi.. có ăn thì chả nhắc tới ai khi gặp khó mang thiên hạ ra chửi hả khà khà...

ASVN
11-06-14, 20:25
Mà người ta còn đang nghĩ cách giúp đã chửi người ta rồi sao? Chú mới đưa được mấy cái dữ liệu sơ sài, ảnh thì mờ người phán cái này cái kia e là qúa nóng vội... chú có nghe làm thày thuốc sai chết một mạng... làm PT sai chết cả họ chưa? Nói túm lại PT phải rất thận trọng... phán vu vơ người ta tiền mất tật mang , cái vụ phán qua mạng này lại càng cẩn trọng...

Nhà anh này phán cái là sạt nghiệp luôn vì làm gì có tiền....

tienhaiutc
11-06-14, 20:25
Gặp khó gì đâu bác, vì nó đâu phải chuyện của em.hii
Mang lên cho vui thôi mà, thấy nhiều bác có vẻ căng thằng lên tìm cách cắt chủ để thui ạ.

tienhaiutc
11-06-14, 20:34
Bác AS comment quá nhanh, chưa kịp sửa câu chữ tý gì bác đã làm phát em giật cả mình!
thôi mời các bác thư giãn chút:
https://www.youtube.com/watch?v=8sFOmBDl8lY

vanhoai
12-06-14, 05:41
Cái này đo tienhai lần trước về đem cái 'tróc long' bằng bàn tay ra đo, nay lại dùng google đo lại thấy sai nhau 1 độ.

Vợ chồng nhà này có hơi lục đục là đương nhiên bác ạ, túng thiếu con cái lại ốm liên miên ai mà không cáu hả bác. hii

Đau ốm cũng từ cái bếp, nhưng muốn thay đổi thì lai cần tiền, hichic

Trước mắt cửa chính nên đi cánh bên phải (trong nhà nhìn ra). Chờ có tiền rồi tính

ASVN
12-06-14, 09:22
Lánh tạm sang nhà bố mẹ thời gian rồi tính tiếp nhưng mà không phải việc của chú. Chú cứ xin đám thế này chắc gì họ đã nghe...

henryhung
12-06-14, 12:31
Mà người ta còn đang nghĩ cách giúp đã chửi người ta rồi sao? Chú mới đưa được mấy cái dữ liệu sơ sài, ảnh thì mờ người phán cái này cái kia e là qúa nóng vội... chú có nghe làm thày thuốc sai chết một mạng... làm PT sai chết cả họ chưa? Nói túm lại PT phải rất thận trọng... phán vu vơ người ta tiền mất tật mang , cái vụ phán qua mạng này lại càng cẩn trọng...

Nhà anh này phán cái là sạt nghiệp luôn vì làm gì có tiền....
quả là bác asvn có cái nhìn khá thấu đáo. thực tế nếu nhìn lại vấn đề ở đây em nghĩ là ngay cái vụ vẽ sơ đồ đã không khớp với kích thước thực tế rồi.
1. vì như tienhaiutc noi là hiện đang ở nhật, những gì tienhai nói cũng chỉ là áng kích thước nhà rồi vẽ lên , dẫn đến thực trang về kích thước cửa nhà là không chính xác.( về hướng nhà thì có thể là đúng vì cùng hướng nhà tienhaiutc).

1268
12-06-14, 16:41

Có một nghiệm chứng đổi vận từ năm 2008 đến nay không biết a ASVN đã cho là lâu chưa. Trước khi đổi vận và chỉnh theo PT, gia chủ làm ăn không đủ nuôi gia đình, bị kết luận bệnh không chữa được. Sau khi đổi vận và điều chỉnh đến nay đã mua được 02 oto và mua được thêm 02 căn chung cư ở Hà Nội. Giờ đang định mua thêm siêu xe để đi dạo.

Mời anh đến dự sinh nhật Huyền không lý số lần thứ 5 tại Hà Nội để gặp và nói chuyện trực tiếp với nghiệm chứng nêu trên.

Tks!

ASVN
12-06-14, 16:45
Có một nghiệm chứng đổi vận từ năm 2008 đến nay không biết a ASVN đã cho là lâu chưa. Trước khi đổi vận và chỉnh theo PT, gia chủ làm ăn không đủ nuôi gia đình, bị kết luận bệnh không chữa được. Sau khi đổi vận và điều chỉnh đến nay đã mua được 02 oto và mua được thêm 02 căn chung cư ở Hà Nội. Giờ đang định mua thêm siêu xe để đi dạo.

Mời anh đến dự sinh nhật Huyền không lý số lần thứ 5 tại Hà Nội để gặp và nói chuyện trực tiếp với nghiệm chứng nêu trên.

Tks!

Úi chà quả đổi vận của chú ghê nhỉ... đừng dưa bở... tìm hiểu thêm xem có gì khác không... nếu người ta phúc lớn thì việc khó khăn đòng nghĩa với " Cùng tất biến". PT phải đúng 100% vài trường hợp đơn lẻ kết luận như vậy thật võ đoán... Cái vụ đổi vận của chú anh áp dụng 10 năm trước nhiều rồi hic hic... đổi vận kiểu của chú mà thành đại gia thì thiên hạ khỏi cần PT...

1268
12-06-14, 17:02
Úi chà quả đổi vận của chú ghê nhỉ... đừng dưa bở... tìm hiểu thêm xem có gì khác không... nếu người ta phúc lớn thì việc khó khăn đòng nghĩa với " Cùng tất biến". PT phải đúng 100% vài trường hợp đơn lẻ kết luận như vậy thật võ đoán... Cái vụ đổi vận của chú anh áp dụng 10 năm trước nhiều rồi hic hic... đổi vận kiểu của chú mà thành đại gia thì thiên hạ khỏi cần PT...

Hihi..nói cho cùng vẫn đúng là ASVN.,!

ducnhan2012
12-06-14, 17:07
ý cụ AS là anh xem mộ nhà người ấy có phát hay không hay sao ấy

namkhanh
12-06-14, 17:11

Không biết với lý thuyết "thần gió" của anh ASVN đã ăn rùa được cục nào chưa, thấy bác chỉ coi thường người khác, mà chả thấy bác chả làm gì ngoài việc chém gió..hehe. có gì quá mong bác bỏ qua. Em kém cỏi nên thấy sao nói vậy thôi :).

ASVN
12-06-14, 17:13
Không biết với lý thuyết "thần gió" của anh ASVN đã ăn rùa được cục nào chưa, thấy bác chỉ coi thường người khác, mà chả thấy bác chả làm gì ngoài việc chém gió..hehe. có gì quá mong bác bỏ qua. Em kém cỏi nên thấy sao nói vậy thôi :).

"kiều nữ hải dương" lâu mới thấy chắc mới ở khám ra hả? hi hi

ASVN
12-06-14, 17:15
ý cụ AS là anh xem mộ nhà người ấy có phát hay không hay sao ấy

Cụ này hiểu ý! xem mộ, xem có người mới không, hàng xóm có xây sửa mới không.....Đôi khi đẻ đứa con hợp mệnh mà cả nhà thay đổi... nói chung muôn hình muôn vẻ phải xem xét kỹ...

ducnhan2012
12-06-14, 17:24
Cụ này hiểu ý! xem mộ, xem có người mới không, hàng xóm có xây sửa mới không.....Đôi khi đẻ đứa con hợp mệnh mà cả nhà thay đổi... nói chung muôn hình muôn vẻ phải xem xét kỹ...

Đôi khi đẻ đứa con hợp mệnh mà cả nhà thay đổi...
cái này có phải truyền tinh chăng
xem mộ,hàng xóm có xây sửa mới không.....
cái này có phải loan đầu phải không cụ hì

ASVN
12-06-14, 17:31
Đôi khi đẻ đứa con hợp mệnh mà cả nhà thay đổi...
cái này có phải truyền tinh chăng
xem mộ,hàng xóm có xây sửa mới không.....
cái này có phải loan đầu phải không cụ hì

Không phải truyền tinh! Mà là Sao hội đủ bộ... ví dụ bạn mệnh Tham lang nhưng không có hỗ trợ đẻ đứa con có Hỏa tinh ở mệnh như vậy là hợp... ngược lại có gia đình có người mất sau đó khá lên vì phá thế kìm hãm...

Mộ là phúc âm vấn đề này riêng biệt..

Hàng xóm, khu phố... thay đổi là thay đổi loan đầu phù hợp lý khí...

ducnhan2012
12-06-14, 17:47
tất cả đều phải tuơng hợp đẻ con ra hợp mà phong thủy không được thì cụ thấy sao có lên được không?

trungdat20061958
12-06-14, 18:56

Cám ơn,QUÁ ĐÚNG,xét về phát nên xét 1 mặt 4 vấn đề:
-phần mộ,nhiều mộ chứ không phải chỉ 1
-phần nhà,các sao tài có được kích hoạt hết cỡ,có mượn của vận khác dùng trước.
-phần số,tính hết cỡ thợ mộc anh được bao nhiêu
-phần đức,hiếu-hiện anh làm tốt hết cỡ rồi chưa,
Đưa 4 dữ liệu này vào ma trận-ra kết quả

1268
12-06-14, 19:05

Lý thuyết của bác ASVN hay thật đang te tua mộ lại phát; đáng ốm bệnh nên nhà này cũng không có thêm con. Hàng xóm xung quanh cũng ko có thay đổi gì, bác gặp hỏi tận nơi hỏi sẽ rõ!

ASVN
12-06-14, 19:55
tất cả đều phải tuơng hợp đẻ con ra hợp mà phong thủy không được thì cụ thấy sao có lên được không?

Hôm trước nói rồi nhe! Phúc phần là gốc còn cái khác đi theo ứng hợp 100%. Ví dụ Nhà og W. Buffet đường bên ngoài có xu hướng xông thẳng nhà nhưng og lại chơi đầu tư mạo hiểm quá ứng hợp lun.. người khác ở chắc gì đã được như vậy?

ASVN
12-06-14, 20:00
Lý thuyết của bác ASVN hay thật đang te tua mộ lại phát; đáng ốm bệnh nên nhà này cũng không có thêm con. Hàng xóm xung quanh cũng ko có thay đổi gì, bác gặp hỏi tận nơi hỏi sẽ rõ!

Dương nhiên! Đôi khi đặt mộ nơi đất tốt nhưng do kỹ thuật chưa cao khí xông vào mạnh quá thành sát vượng con cháu ốm đau liên miên (có khi chết người nữa) may có trận lụt lớn dung hòa, hóa sát vi quyền sau đó phát như diều...Bên TQ nhà og Hoa Quốc Phong kìa mộ đất rất tốt nhưng trầy trật không lên được vì thổ khô đá nóng may nhờ có người biết dùng cây dẫn nước từ sông vượt tường đá về lập tức phát ngay... những chuyện tương tự như thế này nói cả ngày không hết.

tienhaiutc
12-06-14, 20:11
"Mục đích duy nhất của phong thủy là làm giảm bớt khó khăn trong cuộc sống" trích Nam Phong

ASVN
12-06-14, 20:15
"Mục đích duy nhất của phong thủy là làm giảm bớt khó khăn trong cuộc sống" trích Nam Phong

Bậy! Cái này nghe như khẩu hiệu " Thay trời đổi đất sắp đặt lại giang sơn". PT vốn không có mục đích này nay vào tay mấy og tự nhiên bắt nó phải vậy.

tienhaiutc
12-06-14, 20:22
Cụ AS dạo này luyện môn công phu gì mà thấy "chém phũ" thế ?

ASVN
12-06-14, 20:26
Cụ AS dạo này luyện môn công phu gì mà thấy "chém phũ" thế ?

Hi hi đang mài dao để cưỡi diều ra chỗ "kiều nữ HD" ngoài biển Đông. Nếu có xước vào chú thông cảm he...

trungdat20061958
12-06-14, 22:22
Hôm trước nói rồi nhe! Phúc phần là gốc còn cái khác đi theo ứng hợp 100%. Ví dụ Nhà og W. Buffet đường bên ngoài có xu hướng xông thẳng nhà nhưng og lại chơi đầu tư mạo hiểm quá ứng hợp lun.. người khác ở chắc gì đã được như vậy?
Đường trực xung có 2 trường hợp mình đã gặp:1, ở BIÊN HÒA. 2,ở vùng quê
V8 song tinh đáo hướng 838 phát tài song hay gặp rắc rối với lừa đảo,chính quyền,sức khỏe
vượng sơn hướng phát rất nhanh

namkhanh
13-06-14, 00:21
Dương nhiên! Đôi khi đặt mộ nơi đất tốt nhưng do kỹ thuật chưa cao khí xông vào mạnh quá thành sát vượng con cháu ốm đau liên miên (có khi chết người nữa) may có trận lụt lớn dung hòa, hóa sát vi quyền sau đó phát như diều...Bên TQ nhà og Hoa Quốc Phong kìa mộ đất rất tốt nhưng trầy trật không lên được vì thổ khô đá nóng may nhờ có người biết dùng cây dẫn nước từ sông vượt tường đá về lập tức phát ngay... những chuyện tương tự như thế này nói cả ngày không hết.

Ơ hơ ASVN nói hay ghê trẻ con cũng không nghe được.
Nhà người ta suy đến xem phong thủy kết hợp các thể loại vào sửa xong họ khá dần lên => Kết luận Ở quê bị lụt làm mộ đương suy thành phát..ha.ha.

Ai chả biết xem phong thủy là phải kết hợp cả loan đầu, lý khí... Nói như ASVN thế thành ra ai ASVN chả trê bai được. Kiểu này người ta gọi là cùn hay cù nhầy đấy..hehe.

trungdat20061958
13-06-14, 07:15
Ơ hơ ASVN nói hay ghê trẻ con cũng không nghe được.
Nhà người ta suy đến xem phong thủy kết hợp các thể loại vào sửa xong họ khá dần lên => Kết luận Ở quê bị lụt làm mộ đương suy thành phát..ha.ha.

Ai chả biết xem phong thủy là phải kết hợp cả loan đầu, lý khí... Nói như ASVN thế thành ra ai ASVN chả trê bai được. Kiểu này người ta gọi là cùn hay cù nhầy đấy..hehe.

Thôi thì thông cảm cho cụ í,bệnh đặc trưng của nghề mà,với lị cụ í xét theo tổng thể 8trong 1,đố ai bỏ tiền túi qua tào kiểm chứng, thế là công nhận 200 phần trăm.

namkhanh
13-06-14, 07:53

ASVN mang tiếng nghiên cứu lâu và rộng, mà phán thế. Nhà ông này phát là do mộ của ông nội ông ấy phát và phúc đức nhà ông ấy lớn, chứ đâu phải cái loan đầu vớ vẩn ấy..hehe.

Đây là chiêu của ASVN đấy Thần gió à..hihi. Thôi ko nói chuyện với thần gió nữa đâu, toàn cãi cùn thôi chán lắm..

namkhanh
13-06-14, 07:55
Thôi thì thông cảm cho cụ í,bệnh đặc trưng của nghề mà,với lị cụ í xét theo tổng thể 8trong 1,đố ai bỏ tiền túi qua tào kiểm chứng, thế là công nhận 200 phần trăm.

Bác nói thế thì em cũng thông cảm vậy!

namkhanh
13-06-14, 08:34
Bậy! Cái này nghe như khẩu hiệu " Thay trời đổi đất sắp đặt lại giang sơn". PT vốn không có mục đích này nay vào tay mấy og tự nhiên bắt nó phải vậy.

Bác này thấy Namphong có ý nể mình là coi thường ra mặt luôn..chịu.

trungdat20061958
13-06-14, 08:43
Bác này thấy Namphong có ý nể mình là coi thường ra mặt luôn..chịu.

Giáo Sư có bao giờ để ý tới sinh viên cãi nhau đâu, sinh viên lý luận vẫn chỉ là lí luận,chừng thiết kế công trình Giáo sư có kí duyệt hay không là chuyện khác-D.

1268
13-06-14, 09:00
[QUOTE=trungdat20061958;61757]Giáo Sư có bao giờ để ý tới sinh viên cãi nhau đâu, sinh viên lý luận vẫn chỉ là lí luận,chừng thiết kế công trình Giáo sư có kí duyệt hay không là chuyện khác-D.[

Anh ví dụ thực tế thế.

ASVN
13-06-14, 10:25
Hi hi.. nếu các chú không happy cứ dùng lý luận hay nghiệm chứng anh sẽ tiếp các chú... các chú chớ dùng mấy trò đó ... anh bỏ ngoài tai. Anh chỉ thích tiếp loại đàng hoàng... khà khà

namkhanh
13-06-14, 11:34
Hi hi.. nếu các chú không happy cứ dùng lý luận hay nghiệm chứng anh sẽ tiếp các chú... các chú chớ dùng mấy trò đó ... anh bỏ ngoài tai. Anh chỉ thích tiếp loại đàng hoàng... khà khà

Anh có thì đưa nghiệm chứng đi, mời anh em qua nhà mà anh đã nghiệm chứng đi, để anh em mở rộng tầm mắt..hihi.

trungdat20061958
13-06-14, 11:44
Anh có thì đưa nghiệm chứng đi, mời anh em qua nhà mà anh đã nghiệm chứng đi, để anh em mở rộng tầm mắt..hihi.

Con lạy các cụ ạ,các cụ đúng hết.Con sai,,,,,