PDA

View Full Version : Bí quyết thành môn

tdc
27-05-14, 08:51
Xin các tiền bối chỉ giúp, trong phương pháp sử dụng vượng khí thành môn để kích hoạt thì cách xác định cung kích hoạt được tính từ tâm nhà hay tại các cung hướng ạ? để rõ hơn em lấy một ví dụ thế này ạ?

Nhà Nhâm hướng Bính vận 8. Cung Đông Bắc có (1-6), nay muốn đặt nước kích tài thì cung đặt nước có tác dụng mạnh nhất là trong cung Sửu. Hướng Bắc có cặp (8-8), nay muốn đặt bếp thì vị trí tốt nhất là cung Nhâm. Đối với các vật khí khác cũng vậy...

- Vậy theo ví dụ ở trên thì Cung Đông Bắc và Bắc được tính từ tâm nhà rồi. nhưng tại cung sửu và nhâm thì ta vẫn xác định từ tâm nhà chứ ạ ? Xin các tiền bối, cao thủ chỉ bảo ạ? em xin chân thành cảm ơn

tamsuphu
27-05-14, 09:44
Xin các tiền bối chỉ giúp, trong phương pháp sử dụng vượng khí thành môn để kích hoạt thì cách xác định cung kích hoạt được tính từ tâm nhà hay tại các cung hướng ạ? để rõ hơn em lấy một ví dụ thế này ạ?

Nhà Nhâm hướng Bính vận 8. Cung Đông Bắc có (1-6), nay muốn đặt nước kích tài thì cung đặt nước có tác dụng mạnh nhất là trong cung Sửu. Hướng Bắc có cặp (8-8), nay muốn đặt bếp thì vị trí tốt nhất là cung Nhâm. Đối với các vật khí khác cũng vậy...

- Vậy theo ví dụ ở trên thì Cung Đông Bắc và Bắc được tính từ tâm nhà rồi. nhưng tại cung sửu và nhâm thì ta vẫn xác định từ tâm nhà chứ ạ ? Xin các tiền bối, cao thủ chỉ bảo ạ? em xin chân thành cảm ơn
Chào tdc,
Mình có vài lời như sau, nếu bạn mở cửa chính thì tính là tâm nhà (đại thái cực), cửa phòng ngủ thì dùng tâm phòng (tiểu thái cực).
Bí quyết thành môn chỉ dùng để mở cửa, cổng thôi bạn ạ, ko dùng cho việc đặt bếp đâu?
Việc mở cửa, cổng không phải dùng thành môn quyết ko là đủ, mà còn xét rất nhiều yếu tố khác nữa như: đồng nguyên long, vào quái có vượng khí...

tdc
27-05-14, 13:25
Dạ vâng trước tiên xin cám ơn bạn đã nhiệt tình chỉ bảo. Xin chúc bạn sức khỏe và thịnh vượng.
- mong bạn giải đáp giúp một số thắc mắc sau :
1) để xác định thành môn (có nghĩa là ngõ rẽ vào nhà hay ngã ba, ngã tư, ao, hồ, biển, hoặc chỗ 2 dòng sông tụ hội) nằm tại sơn vị nào để tính vượng khí tới thì ta đo từ tâm nhà, hay tâm của khu đất ạ (trường hợp nhà không nằm hết khu đất ,chẳng hạn nhà có sân,vườn) ?
2) trường hợp đối với cổng ta cũng đo xác định tại tâm nhà, hay tâm khu đất ạ?

tamsuphu
27-05-14, 14:10
Dạ vâng trước tiên xin cám ơn bạn đã nhiệt tình chỉ bảo. Xin chúc bạn sức khỏe và thịnh vượng.
1) để xác định thành môn (có nghĩa là ngõ rẽ vào nhà hay ngã ba, ngã tư, ao, hồ, biển, hoặc chỗ 2 dòng sông tụ hội) nằm tại sơn vị nào để tính vượng khí tới thì ta đo từ tâm nhà, hay tâm của khu đất ạ (trường hợp nhà không nằm hết khu đất ,chẳng hạn nhà có sân,vườn) ?
Chào tdc,
Đều là tâm nhà hết Bạn à.

vqkhanh019
27-05-14, 14:50

Tâm nhà bạn à. Nhưng tùy theo địa hình nên ta xác định vị trí cổng khác nhau.

tdc
28-05-14, 10:56
Dạ vâng. xin cám ơn các anh nhiều ạ. em rất thích học phong thủy, bây giờ mới bắt đầu, nhưng toàn tự học là chính. vì chỗ em không có đâu dạy. may nhờ biết diễn đàn này và được các anh chỉ bảo, em xin cảm tạ và chúc các anh mạnh khỏe thành đạt.

trungdat20061958
29-05-14, 08:30
dụng thành môn là khi cửa chính ko nạp được khí tốt,kích hoạt tài khí cần kết hợp ngoại loan đầu

tdc
31-05-14, 18:08
Vâng cám ơn các vị sư huynh. còn một ý nữa trong vấn đề xác định tâm nhà, muốn tham vấn ý kiến của các anh. đó là trường hợp mà nhà có bếp xây sau, nhưng xây giáp vào tường nhà và dùng luôn bức tường đấy tạo thành vách ngăn giữa khu vực bếp với nhà, thì khi xác định tâm nhà thì ta có lấy cả khu vực bếp đó vào để xác định tâm nhà không ạ? hay vẫn chỉ xác định nhà ở, còn khu bếp đó bỏ ra ạ?

ASVN
31-05-14, 20:02
Tất các sách và những người tôi biết đều không hiểu "Thành môn" nên không biết dụng nó. Hầu hết các tông sư rất khoái nhắc đến nó nhưng lại không hiểu nó là gì... có vài phái lập thuyết thành môn nhưng phép này hú họa có lúc trúng lúc không. Thường thì cái gì cũng có hai mặt của nó... biết dụng thì một bước xoay chuyển cục diện không biết thì gặp nó rơi xuống bùn đen ngay... không ngoài âm dương thư hùng!

vqkhanh019
31-05-14, 20:38
Tất các sách và những người tôi biết đều không hiểu "Thành môn" nên không biết dụng nó. Hầu hết các tông sư rất khoái nhắc đến nó nhưng lại không hiểu nó là gì... có vài phái lập thuyết thành môn nhưng phép này hú họa có lúc trúng lúc không. Thường thì cái gì cũng có hai mặt của nó... biết dụng thì một bước xoay chuyển cục diện không biết thì gặp nó rơi xuống bùn đen ngay... không ngoài âm dương thư hùng!

Chuẩn men.

tdc
31-05-14, 22:03
Vâng! cảm ơn anh đã chỉ bảo và nhắc nhở, tuy nhiên kiến thức là vô hạn, huống chi đây là một môn khoa học chiêm nghiệm được đúc kết từ ngàn đời nay, nên để hiểu nó đã là vấn đề chưa nói đến việc dụng nó. Chắc Không ai có thể dám khẳng định nắm hết nó trong tay. Thôi thì xuất phát từ sự yêu thích, duyên đến đâu thì ta hiểu và biết đến đó. em cũng chỉ là người mới tìm hiểu một chút nếu được mong các anh chỉ bảo, và trả lời câu hỏi ở trên của e. cám ơn các anh nhiều.

thuhung
01-06-14, 09:26
Vâng! cảm ơn anh đã chỉ bảo và nhắc nhở, tuy nhiên kiến thức là vô hạn, huống chi đây là một môn khoa học chiêm nghiệm được đúc kết từ ngàn đời nay, nên để hiểu nó đã là vấn đề chưa nói đến việc dụng nó. Chắc Không ai có thể dám khẳng định nắm hết nó trong tay. Thôi thì xuất phát từ sự yêu thích, duyên đến đâu thì ta hiểu và biết đến đó. em cũng chỉ là người mới tìm hiểu một chút nếu được mong các anh chỉ bảo, và trả lời câu hỏi ở trên của e. cám ơn các anh nhiều.

Căn cơ rất khá.mới mấy ngày mà thấy tiến bộ rỏ.Sẵng đây nói thêm cho E đôi điều.Thành nôn là có sẵng trong tự nhiên ở mổi vùng đất.Có nó rồi thì phối hướng,đương nhiên vận quán triệt nó.Thành môn k bịa ra được,nhà đã k có cách đó thì đừng cố tạo ra k có kết quả đã đành có khi còn mang họa.Chân thành môn cũng giống như chân huyệt của âm phần vậy ,chỉ chờ nhà có phúc và duyên hội đủ.
HKPTinh ứng dụng cũng có giới hạn thôi,k ghê gớm lắm đâu.chịu khó tìm cái chân trong đó mà dùng.
ANH ASVN là bậc SƯ nên các A E mới,đam mê nghiên cứu học tập nên chọn cách xưng hô cho phù hợp k khéo lại được nhờ.Đôi lời thiển ý,nếu k đúng xin lượng thứ.:5887:

tdc
01-06-14, 11:30
hi! dạ vâng cám ơn các bậc tiền bối, e cũng mới tham gia diễn đàn nên chưa biết xưng hô sao cho phải phép. nếu có gì đắc tội mong các bậc tiền bối lượng thứ. trong việc xác định tâm nhà e chưa biết trường hợp nhà xây thêm bếp liền kề vào với nhà thì xác định như nào (có lấy luôn phần bếp xây thêm vào khuôn viên nhà khi xác định tâm nhà hay không). câu hỏi này có lẽ hơi lạc với chủ đề toppic này, mong các tiền bối mở lòng hỷ xả lượng thứ.

thuhung
01-06-14, 11:59
hi! dạ vâng cám ơn các bậc tiền bối, e cũng mới tham gia diễn đàn nên chưa biết xưng hô sao cho phải phép. nếu có gì đắc tội mong các bậc tiền bối lượng thứ. trong việc xác định tâm nhà e chưa biết trường hợp nhà xây thêm bếp liền kề vào với nhà thì xác định như nào (có lấy luôn phần bếp xây thêm vào khuôn viên nhà khi xác định tâm nhà hay không). câu hỏi này có lẽ hơi lạc với chủ đề toppic này, mong các tiền bối mở lòng hỷ xả lượng thứ.

Thấy TDC ôn hòa nên quí chỉ điểm cho thôi chứ đúng là diễn đàng đông quá biết ai lại ai.Trường hợp cái bếp xây thêm thì đơn giãn;nếu cửa ra từ nhà và bếp mà k có mái và trống thì tâm nhà riêng.còn trường hợp gian bếp riêng mà k gian kín luôn thì tính tổng k gian sống đó mà lấy tâm.nhà đa khối có tường cao quây kín và cổng thì tâm là giữa miến đất chình ình đó....việc nhìn thành môn tốt nhất là đứng ngay trước nhà mà coi.đứng ngay tâm thấy được chết liền.hihihihi

tdc
01-06-14, 15:50
Thấy TDC ôn hòa nên quí chỉ điểm cho thôi chứ đúng là diễn đàng đông quá biết ai lại ai.Trường hợp cái bếp xây thêm thì đơn giãn;nếu cửa ra từ nhà và bếp mà k có mái và trống thì tâm nhà riêng.còn trường hợp gian bếp riêng mà k gian kín luôn thì tính tổng k gian sống đó mà lấy tâm.nhà đa khối có tường cao quây kín và cổng thì tâm là giữa miến đất chình ình đó....việc nhìn thành môn tốt nhất là đứng ngay trước nhà mà coi.đứng ngay tâm thấy được chết liền.hihihihi
Mong mãi giờ mới có câu trả lời :004: cảm ơn anh thuhung, và mọi người nhiều. chúc anh và mọi người luôn mạnh khỏe. :0006: để giúp sức cho đời. hi! hy vọng trong quá trình học hỏi chỗ nào cố quá mà vẫn chưa hiểu mong các anh chỉ bảo cho:0401:

trungdat20061958
01-06-14, 18:43
tdc mến,chuyện này mình đã gặp,bạn xem bếp và nhà có cùng vận ko,nếu ko -tính 2 bàn,nếu cùng- xem 2 tâm ứng tâm nào dùng tâm ấy, chúc bạn thành công

tdc
02-06-14, 09:47
Vâng cảm ơn bạn trungdat20061958 nhiều. đúng là "không thầy đố mày làm nên". hi! giữa lý thuyết và thực hành khác nhau nhiều, cảm ơn mọi người.

trungdat20061958
02-06-14, 14:01
ASVN ,tuyệt,dụng thành môn cần kỹ lưỡng, các SVmới ko nên thử

tdc
02-06-14, 19:39
vâng e mới chỉ đang học hỏi. vận dụng để luận những cái đã có xem thế nào để hiểu lý thuyết và lấy kinh nghiệm. chứ đâu đã dám bắt tay vào làm gì đâu ạ. cám ơn a đã căn dặn ạ.

trungdat20061958
03-06-14, 08:48
SV khiêm tốn ,mai mốt sẽ đề bạt làm GIÁM ĐỐC ok

quangvinhn
03-06-14, 12:08

cái này nguy hiểm lắm.

tienhaiutc
03-06-14, 19:13
Nói thật là đọc nhiều rồi nhưng "Thành môn là gì" đến giờ vẫn chưa hiểu.
Tiên thiên thủy pháp hay là trường Sinh Pháp cũng chỉ được chỗ mở cổng mở cửa tốt tuy nhiên "Thành môn" vẫn còn Đau cái điền.Liệu có gần giốn Thôi Quan không các bác

annhien
03-06-14, 19:27
Nói thật là đọc nhiều rồi nhưng "Thành môn là gì" đến giờ vẫn chưa hiểu.
Tiên thiên thủy pháp hay là trường Sinh Pháp cũng chỉ được chỗ mở cổng mở cửa tốt tuy nhiên "Thành môn" vẫn còn Đau cái điền.Liệu có gần giốn Thôi Quan không các bác

Thành môn gồm 2 tiếng: thành & môn, có thể hiểu thành môn là xung quanh được bao bọc (thành), có 1 lối thoát ra duy nhất (môn) . Còn bí quyết thành môn như thế nào thật sự hiện tại mình cũng không biết những cái mình đọc được có đúng không? Phi tinh, lục pháp,... đều có thành môn, nào là chữ vạn, nào tiên hậu,..., nào là thành môn chính, phụ, ngầm,... nhưng những trang cuối sách chốt một câu "thật sự bí quyết thành môn là một bí mật, các vị cần tốn rất nhiều công sức mới có thể hiểu được và phải được diện thụ khẩu truyền,...", vậy, thành môn thì dễ hiểu nhưng cách dụng được nó là không dễ, nếu không nó đâu được gọi là "Bí Quyết Thành Môn".

Tìm bí quyết thành môn trên các diễn đàn không chắc là đồ thật, thật sự có bao nhiêu người hiểu được thành môn?

Mình cảm thấy Bác ASVN nói rất thích đáng.

ASVN
03-06-14, 20:37
Bí quyết Thành Môn là bí trong các điều bí mật nên bản thân các chân sư cũng rất dè dặt khi nhắc tới. Không dùng lời để nói chỉ dùng tâm để hiểu!

tienhaiutc
03-06-14, 21:20
Bí quyết Thành Môn là bí trong các điều bí mật nên bản thân các chân sư cũng rất dè dặt khi nhắc tới. Không dùng lời để nói chỉ dùng tâm để hiểu!

Có khi phải một bên đồ hình một bên con lắc thạch anh or đũa michael chơi theo kiểu "thầy bói xem voi" thôi bác nhỉ ? Cảm xạ phong thủy đôi khi cứ như kiểu bói toán 50%-50% ấy !

Nghĩ lại ngày xưa vẫn thấy mình may: Chả là năm thứ 2 ĐH thì bố em mất, lúc đấy em mới mò mẫm tìm hiểu PT "quái sao nhà mình toàn người chết non & khổ " cũng chả tin Bát trạch minh cảnh.Vớ được anh Cảm xạ PT như chết đuối vớ cọc( thời đó chưa có diễn đàn nào viết về huyền không cả).
Em liều mạng hết mức:
1.Tự mình cầm đũa Michael đi vòng quanh khu nghĩa địa chơi kiểu 50/50 tìm đất.
2.Dùng con lắc thạch anh chọn ngày giờ cải táng chả sách vở gì
3.Tự chọn độ sau đặt tiểu(rất nông mới chết bác ạ, thấp hơn mặt ruộng có 30 cm)
4.Mua 2 cân Thạch anh đập vụn khi nào cải táng sẽ cho vào mộ

Khi cải táng bố em thì em ở Nhật thế mà các cụ ở nhà cũng chả ai nghĩ gì cứ thế là chiến theo thôi mới chết chứ.

Bây giờ nghĩ lại thấy mình ngu quá chôn quá nông bên trên lại đổ đất phù sa mới chết chứ ( cái khoản dặn đổ đất sét thì các cụ không nghe).Không biết rồi sẽ ra sao?

ASVN
04-06-14, 09:08
Món cảm xạ này không phải ai cũng dùng được. Người dùng phải đưa mình về trạng thái trung tính và có đạo đức rất cao nếu không kết quả sẽ qua lăng kính của người dùng hoặc qua trường khí ngoại lai...Ngày xưa các thầy chân tu Tây Tạng và Thiên Chúa dùng cho kết quả khá tin cậy...

songque
04-06-14, 09:36

Cảnh giới của Đạo thì phải....

Ở Thiên Chúa giáo có môn Thần Học nghe nói rất có huyền năng,không biết thực hư thế nào.

thuhung
04-06-14, 09:45
Cảnh giới của Đạo thì phải....

Ở Thiên Chúa giáo có môn Thần Học nghe nói rất có huyền năng,không biết thực hư thế nào.

Đẳng cấp lắm bác.Riêng vụ phong thủy LINH MỤC nào mà biết thì rất giỏi.Kết hợp cả đông ,tây,do thái luôn.cảm xạ nửa.

thuhung
04-06-14, 10:06
Ở VN mình cao thủ PTHUY như mây luôn.Nhà cháu từng chứng kiến 1 Địa SƯ chỉ ngồi một chổ mà biết một huyệt cách xa cả 500km luôn,mới kinh.Lại có vị thầy ng ta cải táng xot xương cũng biết,cốt dưới mộ bi quay đầu biết luôn.hải thiệt.he he

thuhung
04-06-14, 10:26
Lại có 1SƯ nhà cháu cũng chứng kiến.Chọn một huyệt mộ theo loan đầu trong các sách thì đúng là k giống ai vậy mà Thầy ấy lập huyệt xong nói ;trong vòng 5 năm gia đình ng nhờ sẻ có 1 đại gia.Đúng ứng nghiệm luôn. A ấy từ 1 kỹ sư làm ăn lương mới mấy năm có cả 100 tỉ.như mơ ấy.Cở thầy đó mà cho A TrungDat gặp bảo đảm buồn luôn.:4433:

vqkhanh019
04-06-14, 10:32
Ở VN mình cao thủ PTHUY như mây luôn.Nhà cháu từng chứng kiến 1 Địa SƯ chỉ ngồi một chổ mà biết một huyệt cách xa cả 500km luôn,mới kinh.Lại có vị thầy ng ta cải táng xot xương cũng biết,cốt dưới mộ bi quay đầu biết luôn.hải thiệt.he he

Thầy thì nhiều, nhưng thầy giỏi thì đếm trên đầu ngón tay.

tdc
05-06-14, 14:46

cái này nguy hiểm lắm.

ha ha! có gì nguy hiểm đâu bác quangvinhn, thực ra em đang làm nè (các bác đừng bảo e khoe nhé, tổn thọ lắm).:004:
nghe các bác bàn luận xôn xao quá, kiểu này mà học theo phong thủy chắc phải thêm đồng xu xấp ngửa 50/50 rồi.:430: :004:

DangHuyAnh
05-06-14, 21:54
Thành môn mà dành cho một cái nhà thì chắc lách qua cửa mà vào nhà. Thế không dùng đại quái phải hay hơn không.

songque
06-06-14, 08:16
Đẳng cấp lắm bác.Riêng vụ phong thủy LINH MỤC nào mà biết thì rất giỏi.Kết hợp cả đông ,tây,do thái luôn.cảm xạ nửa.

Ngoài Bắc có rất nhiều Thánh đường tọa Đông ngó Tây,trong khi các chùa hoặc đền miếu thì lại tọa Bắc nhìn Nam hoặc ngồi Tây Bắc ngóng Đông Nam. Theo cụ đây là Phong Thủy hay Tâm Linh,hay cả hai???

thuhung
06-06-14, 09:04
Ngoài Bắc có rất nhiều Thánh đường tọa Đông ngó Tây,trong khi các chùa hoặc đền miếu thì lại tọa Bắc nhìn Nam hoặc ngồi Tây Bắc ngóng Đông Nam. Theo cụ đây là Phong Thủy hay Tâm Linh,hay cả hai???

Thánh Đường k biết lập theo thuật gì trong thần học vì bí mật mà.chỉ biết cách lập có hao hao bát trạch đó Cụ.Để ý kỹ mới thấy,rất thích phương diên niên,hoặc hướng phối với lộ là diên niên...hi,k phải nhà cháu tò mò đâu,Cụ thử để ý nghỉa trang bên ấy thử qui hoạch cũng hay hay.

trungdat20061958
06-06-14, 09:13

có 1 số việc ở tầm vĩ mô người xưa hay dùng [TỨ CHÍNH,,,,,,,] cái siêu này mình ko có căn học

songque
06-06-14, 09:25
Thánh Đường k biết lập theo thuật gì trong thần học vì bí mật mà.chỉ biết cách lập có hao hao bát trạch đó Cụ.Để ý kỹ mới thấy,rất thích phương diên niên,hoặc hướng phối với lộ là diên niên...hi,k phải nhà cháu tò mò đâu,Cụ thử để ý nghỉa trang bên ấy thử qui hoạch cũng hay hay.

Không đúng đâu cụ,khi muốn làm nhà thờ ở một khu đất nào đó người ta cắm hướng xong mới làm đường dẫn vào. Các nhà thờ nằm cạnh đường quốc lộ chẳng qua là do dân tự ý làm lên vì tiện giao thông. Các nhà truyền giáo cổ xưa không làm thế đâu.

thuhung
06-06-14, 09:41
Không đúng đâu cụ,khi muốn làm nhà thờ ở một khu đất nào đó người ta cắm hướng xong mới làm đường dẫn vào. Các nhà thờ nằm cạnh đường quốc lộ chẳng qua là do dân tự ý làm lên vì tiện giao thông. Các nhà truyền giáo cổ xưa không làm thế đâu.

Đương nhiên là nhà cháu nói có ẩn ý.Nhà thờ dọc đường dân cũng k tự làm được.Các CHA quyết hết.Cụ thấy bên Mỹ, Châu Âu,nghỉa trang chỉ chọn đất bằng mà sinh ng văn minh,làm việc và tư duy thì khoa học tới nơi tới chốn.Bên Đông cứ tựa núi nhìn sông làm toàn chuyện động trời gây chú ý k ah.nghỉ cũng lạ Cụ nhỉ.

ASVN
06-06-14, 10:03
Đất Anh, Mỹ, Châu Âu là đất triệu năm định hình đất châu á không so sánh được. So sách khác gì so người lớn với trẻ con!

Bên đó người ta ăn dương trạch là chính chỉ một số ít ăn âm trạch một cách ngẫu nhiên. Nhà cháu đi khắp xem xét từng nơi rồi...Cụ nào có điều kiện đến bang Maryland xem trụ sở của Lockheed Martin xem...đất núi đấy nhưng hay đáo để!

Mấy cụ ở đây có nhầm lẫn trong việc áp dụng Thành Môn! Ai cũng tưởng mình đang dùng thành môn.... cái các cụ dùng nếu có trúng cũng chỉ là thu được vượng khí nhất thời... còn Thành môn là chính khí của chân long. Chớ có nhầm lẫm!

tdc
06-06-14, 11:38
E nghe chừng cái vụ Thành Môn này khó nhỉ. Thế mới biết đọc thì ai cũng có thể đọc (miễn là biết chữ :004:) nhưng hiểu được nó, thì ngoài cái tâm ra (yêu thích, năng khiếu, để tâm....) thì có lẽ duyên định (trời chọn) là rất quan trọng. có cái này mới gặp được tông sư đích thực, mới được chân truyền, hoặc như thế mới có được quyển sách hay, và có lẽ đọc sách khi đó mới học một biết mười được.nói về cái duyên thì em thấy tập luyện Khí Công theo phương pháp của mật tông, trong đó cái duyên của người tập rất được đề cao. Người nào có duyên thì mới có thể học được. hơi tản mạn tý các bác, chú, anh, chị đừng cười nhé.

nguyenminh
06-06-14, 12:01

Kính cụ,

Chỉ 4 chữ này mà liên quan ti tỉ thứ Cụ nhỉ... thế nên từ cổ đến kim đã tốn biết bao nhiêu giấy, mực...Cụ đã đăng đàn luận về gió nước, nay nhà em đề nghị Cụ đơn cử 1 VD nào đó hoặc Cụ có thể giảng giải một cách căn bản đúng hơn các ngụy thư thời nay cho con, cháu ace, nhất là bà con lối xóm trong khu HKLS này được tỏ tường cái đúng đắn về cái sự điên đảo, đảo điên của cơ ngẫu, thư hùng cụ nhé. hi hi... nhà cháu cũng mong cụ viết làm sao thật hoa văn, dễ hiểu nhất... nhưng cũng làm sao cho nó thô thật và cũng khó hiểu đầy trắc ẩn...chắc đề nghị của nhà cháu ko quá khó với Cụ (nếu khó viết, khó nói, khó hiểu...khó quá, thì cũng mong cụ hé hé chút xíu cụ nhé).
T/m cho bà con lối xóm nhà cháu thành kính cảm ơn cụ trước. Xin lỗi nhà cháu lại làm Cụ chịu cái khó, khó cái chịu rồi hi hi...

Kính cụ ạ
TM

thoitu
06-06-14, 12:48
"Tòng lai lập hướng dĩ long định, dĩ long lập hướng bất khả thác."
Long hướng thủy khẩu, nhất gia huyết mạch."Long yếu hợp hướng hướng hợp thủy", bí tại thử dã.
Quan thủy khẩu giả hà? Thành môn lập hướng dã.
Tri tọa tử sơn, tắc tri hướng ngọ, lai long vi ..., thủy khẩu vi...!
Bí tại thử dã!

annhien
06-06-14, 12:53
Kính cụ,

Chỉ 4 chữ này mà liên quan ti tỉ thứ Cụ nhỉ... thế nên từ cổ đến kim đã tốn biết bao nhiêu giấy, mực...Cụ đã đăng đàn luận về gió nước, nay nhà em đề nghị Cụ đơn cử 1 VD nào đó hoặc Cụ có thể giảng giải một cách căn bản đúng hơn các ngụy thư thời nay cho con, cháu ace, nhất là bà con lối xóm trong khu HKLS này được tỏ tường cái đúng đắn về cái sự điên đảo, đảo điên của cơ ngẫu, thư hùng cụ nhé. hi hi... nhà cháu cũng mong cụ viết làm sao thật hoa văn, dễ hiểu nhất... nhưng cũng làm sao cho nó thô thật và cũng khó hiểu đầy trắc ẩn...chắc đề nghị của nhà cháu ko quá khó với Cụ (nếu khó viết, khó nói, khó hiểu...khó quá, thì cũng mong cụ hé hé chút xíu cụ nhé).
T/m cho bà con lối xóm nhà cháu thành kính cảm ơn cụ trước. Xin lỗi nhà cháu lại làm Cụ chịu cái khó, khó cái chịu rồi hi hi...

Kính cụ ạ
TM

Cụ muốn biết thành môn, phải trực tiếp gặp Cụ ASVN (diện thụ) sau đó sẽ được cụ Tâm Truyền (truyền cách này không nói 1 lời, không viết 1 chữ), hihihihihihihihi.

P/S: Nhiều khi diện thụ tâm truyền mà Cụ ấy vẫn còn ngại nữa đó, hihihihihihihi!

ASVN
06-06-14, 13:21
Kính cụ,

Kính cụ ạ
TM

Tay này ôm mộng đã lâu nhưng không đủ kiên trì! Định thay họ Vi làm bá chủ vùng sơn cước đây, đã hỏi bà chúa Thượng Ngàn có chấp nhận hay không?

hieunv74
06-06-14, 13:39
đúng là thành môn khó thì thật là khó, nhưng rễ cũng thật là rễ: Thành môn là y từ có nghĩa của nó: nếu hợp âm dương, thư hùng , tứ tượng; tứ tượng lưỡng nghi thì phá thành mà làm môn; nếu không hợp thì bỏ môn mà lấy thành.

:2455::2455::2455:

nguyenminh
06-06-14, 14:26
Ôi...các Cu.các bác y' chau' là nhơ`Cu. AS giảng cho chút it' về âm dương thuan nghịch thôi mà...xin lỗi Cu. AS nhà chau' muốn têu' tao ' 1 chút mà lại bi.ngầm hiểu thành nhầm hiểu rồi hic hic...càng ko có tham vọng lớn lao như thế. ..

ducnhan2012
06-06-14, 18:00
Cụ AS lại chuyển sang chủ đề tứ phủ rồi hì hì

nguyenminh
06-06-14, 22:47
Thôi lần cuối vái chào các Cụ và tất cả ACE, dạo này e quá bận và thấy mình không có nhiều duyên phần cũng như đức phúc...

vậy nên Kính nhờ Admin xóa dùm nhà cháu cái nick này cũng như tất cả các bài viết của nhà cháu. Nghĩa là nhà cháu xin tự tử...Xin chân thành cảm ơn!!!!
Kính

Trân trọng
TM

VP
06-06-14, 23:28
đúng là thành môn khó thì thật là khó, nhưng rễ cũng thật là rễ: Thành môn là y từ có nghĩa của nó: nếu hợp âm dương, thư hùng , tứ tượng; tứ tượng lưỡng nghi thì phá thành mà làm môn; nếu không hợp thì bỏ môn mà lấy thành.

:2455::2455::2455:

Kính Tiền bối!
Tiền bối nói đúng thật. Mấy ông áo trắng chữ thập là cao thủ dụng pháp này. Ông nào cửa trước còn ok thì mọi thứ từ đó mà vào một cách tự nhiên, ông nào cửa trước không ok thì cắm ống vào tận dạ dày mà đổ đồ nhậu vào, cắm ống không được thì dùng kim tiêm chích qua da một liều rồi thì cũng ok cả, chị nào môn bé mà lính tráng đông, ngỗ ngược; ông nào vài cái cửa sau không ok thì dụng pháp bỏ môn lấy thành làm môn mới.
VP.

Thaison
07-06-14, 08:29
Cụ AS lại chuyển sang chủ đề tứ phủ rồi hì hì

Không hẳn vậy đâu, chẳng qua là Cụ AS có cái tính hay tiếc "của giời" ấy mà, cụ ấy đang hoài niệm đến cái chỗ thắt cổ Bồng ở miền Núi Tản sông Đà đấy, chẳng là Lâm cung Thánh mẫu xuất từ đó ra mà lị...hi

thuhung
07-06-14, 09:51
Thôi lần cuối vái chào các Cụ và tất cả ACE, dạo này e quá bận và thấy mình không có nhiều duyên phần cũng như đức phúc...

vậy nên Kính nhờ Admin xóa dùm nhà cháu cái nick này cũng như tất cả các bài viết của nhà cháu. Nghĩa là nhà cháu xin tự tử...Xin chân thành cảm ơn!!!!
Kính

Trân trọng
TM

Lảo Thầy Mo ơi!nếu Lảo chán chê cái nick ấy thì xin đổi cho nhà cháu.Bỏ rồi các cô các chị quá lứa lở thì... trong các làng quê biết làm sao?Cứ nghỉ cái cảnh mổi khi cúng xong lảo ra về các cô ý khóc oan làng mà nhà cháu hâm mộ kungfu super man của lảo lắm.Còn cái vụ pth lảo bặp vô hơi trái nghề thì cứ từ từ rồi cũng thông.hi vọng lảo ngộ vụ thành môn sớm để an vui với núi sông.!!!

Thaison
09-06-14, 11:17
Hôm ấy a nọ chạy xe nhanh quá,bị GTthổi,nên rớt một gói,mình lượm đươc,bèn cất kĩ trong két sắt,còn cẩn thận gửi trong ngân hàng tít bên uc,AEnào bí mình bơi qua lấy cho mượn,ok

Cá mú gì ở đây cụ? phục binh toàn quốc và hình cảnh dạo này nổi lên loạn xạ, phục thì thật còn hình cảnh thì giả giả thật thật, mới mới cũ cũ...đúng là...
Nhà cháu ngồi câu vốn đã nắm rõ luồng lạch từng loài cá, cần và lưỡi câu cũng đã quẳng đi từ lâu, xin cụ hai chữ BÌNH AN !

HVQ
09-06-14, 23:25
Đây là bí quyết thành môn các cụ ơi !
Bí quyết duy nhất là di chuyển thành môn... hihihi... Hôm nay mở ở sơn này thấy 3 tháng hoặc sáu tháng mà không ổn thì mở ở sơn khác..... cứ thế, khi nào thấy tinh thần sảng khoái, người trong nhà khỏe mạnh, ăn lên làm ra thì đúng là thành môn...:202::202::202:

Thaison
10-06-14, 07:16
Cụ về hưu năm nào vậy,mà hưu rồi thì bực mình mà chi,nhà cháu có phương án nhưng nghĩ không đủ đức mần việc đó,chắc cái nợ của họ chưa hết,cám ơn vì cụ đã bực mình,

Hihi..TS còn kém cụ hơn con Giáp, bực mình chi cho già phải không cụ?
Đấy vừa nói giả thật cũ mới thì giả thật cũ mới liền xuất hiện sút tung lưới nuôn.
- Đất có mạch tượng, chỗ nước chẩy vào phía trong mà không thoát ra gọi là nước tù, nếu có cái hang thoát nước đi thì gọi là biến thông. Âm dương bảo nó là Động, Chính Kỳ nói nó là Biến, Thư hùng thì gọi là Giao nhưng rốt cục chẳng biết nó là cái gì, luận về phép này không ai giỏi hơn cụ NP.
-Người có Khiếu Khẩu, xưa tiền nhân có truyền lại cái phép nôm na gọi là "Bát sát ngôn tự", người nắm được phép này thì phân biệt rõ giả thật,ngay gian, dựa vào bất kỳ lời nào người đối diện nói ra có thể đoán định sự việc trước mắt tương lai của người đó không sai chút nào, phép này có vẻ đã thất truyền, ít thấy nhắc đến, không biết Cụ trungdat đã nghe qua chưa? nếu biết mong cụ truyền lại cho nhà cháu ít bí quyết của "Thành môn Khẩu" này nhé...:2455:

HVQ
10-06-14, 07:43
Đúng là sư phụ của sư tổ Ngài CHƯƠNG mà đến trang này chắc ngất
Kính cụ Trungdat !
Tiểu sinh kiến thức nông cạn nên cứ hay nói bừa, ngày xưa các cụ làm gì có vi tính, làm gì có google map mà xác định tọa độ chuẩn, rồi định tâm chuẩn... cũng phải dùng phương pháp là lấy nhà mình làm chuột bạch trước thấy hiệu nghiệm thì mới áp dụng... Vậy muốn áp dụng thì phải dò mìn, dùng phương pháp "Hoán bộ di thành môn"...

Lại nữa, hiện nay kiến thức phong thủy tràn lan trên các trang Web, sách bán đầy vỉa hè, phái nọ phái kia mọc lên tua tủa như nấm... áp dụng đúng thì OK, không đúng thì lại kêu là chắc bí quyết chưa được lan truyền... hic hix.

Cụ nào trên này cũng kiến thức uyên thâm, sở học uyên bác nhưng bí quyết thì cứ giữ khư khư nên Tiểu sinh phải dùng phương pháp trên áp dụng cho chắc ăn... hixx