PDA

View Full Version : Phái huyền không là những người mê tín?

baphai
07-06-14, 22:45
Đấy là chủ đề tôi muốn nhờ quý bạn cho lời bình luận xác đáng về một đoạn viết trong tác phẩm “Nghiên cứu Phong Thủy và Phong Thủy Việt Nam dưới góc nhìn khoa học” của Ngô Nguyên Phi – trang 752. Xin trích nguyên văn:

Tìm Vận bàn của gia trạch tọa Tí hướng Ngọ, Vận 7 (1984-2003)

2052

Trong hình bạn thấy, phương Tí Ngọ tức là phương (3, 2) – 3 là Tọa, 2 là Hướng – số 3 thuộc về Chấn 3, Âm Thiên Long. Số 2 thuộc về Khôn 2 Dương Nguyên Long. Ta gạch Tọa Hướng ở Trung Cung 7, Tọa bên trái, Hướng bên phải số 7 (chữ số hơi nhỏ hơn) rồi chuyển nghịch, chuyển thuận tùy theo Âm Dương quy tắc Lạc Thư (xem hình bên phải).
• Phái Huyền Không đoán:
Thất Xích là vị sao hung hiểm, gia trạch hoạnh phát nhưng cũng hoạnh phá. Có 3 Bích và 2 Hắc đi kèm, cái may của 3 Bích không bù lại được cái hại của 2 Hắc. Ngoài ra Ngũ Hoàng dồn dập ở phương Đông. Nguy!
Đó là phép đoán của Huyền Không do Thẩm Thị Huyền Không Học công bố.
Lời giảng của phái Huyền Không học có vẻ rất khoa học, nhưng thật ra họ là những người còn mê tín hơn ai. Bạn muốn rõ thêm, xin đọc bộ “Tìm hiểu cổ Dịch Huyền Không học” (tác giả Hồ Kinh Quốc, TQ), bản dịch của Nguyễn Văn Mậu và Nguyễn An. Hai vị này dịch rất cẩn thận và đứng đắn. (Hết trích).

Nếu quý bạn hiện có tác phẩm này trong tay thì nên tham khảo thêm mục D Huyền Không học từ trang 733-753 sẽ rõ.
Mời quý bạn cho lời bình !

trungdat20061958
08-06-14, 04:09
Đấy là chủ đề tôi muốn nhờ quý bạn cho lời bình luận xác đáng về một đoạn viết trong tác phẩm “Nghiên cứu Phong Thủy và Phong Thủy Việt Nam dưới góc nhìn khoa học” của Ngô Nguyên Phi – trang 752. Xin trích nguyên văn:

2052

Trong hình bạn thấy, phương Tí Ngọ tức là phương (3, 2) – 3 là Tọa, 2 là Hướng – số 3 thuộc về Chấn 3, Âm Thiên Long. Số 2 thuộc về Khôn 2 Dương Nguyên Long. Ta gạch Tọa Hướng ở Trung Cung 7, Tọa bên trái, Hướng bên phải số 7 (chữ số hơi nhỏ hơn) rồi chuyển nghịch, chuyển thuận tùy theo Âm Dương quy tắc Lạc Thư (xem hình bên phải).
• Phái Huyền Không đoán:
Thất Xích là vị sao hung hiểm, gia trạch hoạnh phát nhưng cũng hoạnh phá. Có 3 Bích và 2 Hắc đi kèm, cái may của 3 Bích không bù lại được cái hại của 2 Hắc. Ngoài ra Ngũ Hoàng dồn dập ở phương Đông. Nguy!
Lời giảng của phái Huyền Không học có vẻ rất khoa học, nhưng thật ra họ là những người còn mê tín hơn ai. Bạn muốn rõ thêm, xin đọc bộ “Tìm hiểu cổ Dịch Huyền Không học” (tác giả Hồ Kinh Quốc, TQ), bản dịch của Nguyễn Văn Mậu và Nguyễn An. Hai vị này dịch rất cẩn thận và đứng đắn. (Hết trích).

Nếu quý bạn hiện có tác phẩm này trong tay thì nên tham khảo thêm mục D Huyền Không học từ trang 733-753 sẽ rõ.

Ko piết trình bạn cỡ nào,hãy cho tinh bàn của bạn đúng,xét sơn có 8-6-ok về nhân,xét hướng 7-7 ok về tài,là bàn về 9con số trên máy,còn thât tế NGỘ chưa thấy lên ko dám[ lói]

Jangtam58
08-06-14, 09:52
Phái HK là những người mê tín?
Họ hiểu phái HK đến bao nhiêu mà dám viết nên những lời trích dẫn trên.
Có bao nhiêu phái phong thủy thoát ra khỏi vòng PHI TINH HUYỀN KHÔNG?
Chịu hết nổi.
Cảm ơn bạn .

thuhung
08-06-14, 10:08
Về chủ đề này nhà E xin bình như sau;
E nghi pth là môn khoa học nghệ thuật có tính bác học siêu việt nên k thể dùng khoa học thô thiển để kiểm nghiệm và đánh giá đo lường giá tri của nó được.
Riêng về hkpt thìCỤ ASVN mới nói rồi(HKPT đương nhiên nó có vấn đề của nó)vậy trong những vấn đề đó yếu tố mê tín là 1 trong các vấn đề.vì sao ư?vì hiể sai về nó.vì mụ mẩm lạm dụng thuyết quá đáng(quá công năng của thuyết)và vì sự trừu tượng p phú của con người k theo qui luật tự nhiên.dẩn đến sự huyền hoặc mờ ảo là vậy...lý thuyết để lập lên một phái nhất định phải bắt đầu từ 1 nguồn gốc sâu xa mới tồn tại được đến nay.

trungdat20061958
08-06-14, 10:26
Về chủ đề này nhà E xin bình như sau;
E nghi pth là môn khoa học nghệ thuật có tính bác học siêu việt nên k thể dùng khoa học thô thiển để kiểm nghiệm và đánh giá đo lường giá tri của nó được.
Riêng về hkpt thìCỤ ASVN mới nói rồi(HKPT đương nhiên nó có vấn đề của nó)vậy trong những vấn đề đó yếu tố mê tín là 1 trong các vấn đề.vì sao ư?vì hiể sai về nó.vì mụ mẩm lạm dụng thuyết quá đáng(quá công năng của thuyết)và vì sự trừu tượng p phú của con người k theo qui luật tự nhiên.dẩn đến sự huyền hoặc mờ ảo là vậy...lý thuyết để lập lên một phái nhất định phải bắt đầu từ 1 nguồn gốc sâu xa mới tồn tại được đến nay.

Vấn đề này dễ ợt,người mê tín học và hành nghềPT.khách sẽ hiểu Phong thủy là mê tín,người không mê tín hành nghề Phong thủy các bạn biết rùi,henry,phân tích của bạn xác đáng lắm [tuyệt] với người yêu thực hành như mình cảm nhận,có thể có địa sư lồng thêm mê tín cho oai nên dân mình hiểu Phong thủy như vây cũng không sai,trong khi giúp đời chúng ta thật tâm,nhiệt tình,có ứng nghiệm tốt,chắc chắn các khách hàng yêu quý của chúng ta sẽ tin tưởng, giới thiệu thêm những người cần được giúp đỡ,khi các thân chủ càng quý, mình càng sợ vì họ cho thầy UỐNG nhiều hơn ĂN

thuhung
08-06-14, 12:03
Nói đi thì phải nói lại;Cũng nhờ những người mê tín thì các ông thầy thichphongthuy mới có đất sống.Có tín,có đam mê môn này mới nghiên cú nó.hi:63f0:

henryhung
08-06-14, 13:48

2052

• Phái Huyền Không đoán:

theo tôi thì với phần trích dẫn của baphai ở trên thì không thể nói lên điều.
- 1. sách nói về pthk thì nhiều chủ yếu là sách chữ của tàu cộng thêm sự hiểu biết của người dịch lại có hạn dẫn đến hiểu sai ý tác giả cộng thêm sự thêm bớt lời văn,dẫn đến một số đoạn dịch nghe có vẻ hơi khó hiểu như đoạn trích ở trên của baphai vì còn ngoại loan đầu nữa!
-2. mê tín hay không thì rất khó nói vì nó không có 1 công thức chung nào cả không phải là 2 x 2 = 4 được mà phải tùy từng trường hợp cụ thể để suy xét bên trong và bên ngoài mới có được cách đánh giá tổng quát của một ngôi nhà và 1 thế đất.
nói là mê tín sao bạn cứ mất công tìm hiểu, nói là ko mê tín vì nó làm cho bạn thấy sự ứng nghiệm nào đó nhưng vẫn không thể giải thích được là vì sao??? hkpt lại hay vậy :83::83::83:

baphai
08-06-14, 22:21
- 1. sách nói về pthk thì nhiều chủ yếu là sách chữ của tàu cộng thêm sự hiểu biết của người dịch lại có hạn dẫn đến hiểu sai ý tác giả cộng thêm sự thêm bớt lời văn,dẫn đến một số đoạn dịch nghe có vẻ hơi khó hiểu như đoạn trích ở trên của baphai vì còn ngoại loan đầu nữa!
-2. mê tín hay không thì rất khó nói vì nó không có 1 công thức chung nào cả không phải là 2 x 2 = 4 được mà phải tùy từng trường hợp cụ thể để suy xét bên trong và bên ngoài mới có được cách đánh giá tổng quát của một ngôi nhà và 1 thế đất.
nói là mê tín sao bạn cứ mất công tìm hiểu, nói là ko mê tín vì nó làm cho bạn thấy sự ứng nghiệm nào đó nhưng vẫn không thể giải thích được là vì sao??? hkpt lại hay vậy :83::83::83:

Cám ơn quý bạn Trungdat, Jangtam, Henryhung và Thuhung đã có lời bình về chủ đề đã nêu. Xin nói rõ tôi không phải là Ngô Nguyên Phi nhé! Nếu quý bạn nào gán ghép thì sẽ hiểu sai lệch vấn đề đấy! Quan điểm của riêng tôi đã được trình bày ở bài viết trước: "Phải có cái nhìn trung dung về các môn phái phong thủy" rồi. Tôi chỉ muốn quý bạn có lời bình nghiêm túc nhất để qua lời bình này là liều thuốc bổ thần kinh đối với tác giả Ngô Nguyên Phi và đối với những ai có cái nhìn hời hợt, phiến diện, chủ quan về một chủ đề mà mình muốn nói trước công chúng. Tôi rất muốn quý bạn viết thêm nhiều lời bình hơn nữa để tác giả Phi có dịp vào diễn đàn này để xem xét và suy ngẫm.
Thân chào!

trungdat20061958
09-06-14, 00:05
gửi ba phai,bạn nghĩ thông rồi đó,với bát trạch giúp ta nhìn long,nhìn các cung,nhìn ngoại loan đầu,với phi tinh giúp ta nhìn 9 số bay trong 9 vận-nếu chỉ dùng 1 món khác nào mặc áo mà không mặc quần,và ngược lại,bạn nào học ờ đài loan sẽ hiểu điều này,thế này,có cây đàn ghi ta mà không có thùng nghe tiếng có hay không,có thùng mà không có dây đàn thì có tiếng không,tổ sư đâu muốn tách ra đâu,vì học phi tinh nó khó,trừu tượng nên người thành công thật sự không nhiều nếu không có sự chỉ dạy tận tình và thực hành nhuần nhuyễn,do vậy một số địa sư học được nửa chừng cũng xuống núi mưu sinh,rồi khư khư cho mình là đúng,bời vậy nên các ngài tiền bối mới sinh ra các bí quyết chỉ truyền thụ cho ai có quyết tâm tu luyện và có đức để giúp chúng sanh,không truyền cho kẻ mở mắt ra là thấy chữ tham,sân,si bởi vì chỉ 1 trong 3 thứ đó đã đủ làm hại đời,nên việc phân biệt các phái là hiểu biết chưa đầy đủ của họ,chúng ta,người học thuật cần cái đức trước,khi đức dày học thuật dể lắm vì sư phụ nghe,nhìn luận học trò chính xác như cha mẹ nhìn con vậy nên dạy ít mà hiểu nhiều,sau học thuật ,giúp đời còn rất nhiều vấn đề cao thâm hơn nữa khi nào tới các bạn sẽ tự nhiên hiểu

1268
09-06-14, 10:24

2052

• Phái Huyền Không đoán:

Trước khi nghiên cứu về Phong thủy tôi cũng có từng đọc quyển này và đã đọc phần này. Sau khi nghiên cứu về huyền không thì tôi thấy người viết ko hiểu có trình độ thế nào; có lẽ là cũng chỉ đọc nhiều rồi tư duy theo ý mình mà thôi, chứ chưa sửa được cục nhà đặt được cục mộ nào thành công. Chắc chỉ là mọt sách mà thôi ;)

cóc vàng
09-06-14, 11:05
Kính các bác !
Nghe một hồi thấy rối beng ... & bác nào nói cũng có lý cả !
Xin có một gợi ý nhỏ là : Các bác nên tìm đọc cuốn "phong thủy huyền không học " của anh Bình Nguyên Quân . (Cũng xin lưu ý là sách giấy ấy chứ không phải cuốn sách trên mạng mà Thiên Đồng -Học trò cưng của thiensu bên lý học đông phương copy ở đâu đó về để nghiên cứu bên đó nhé ).
Sách này hiện có chị Hồng là người quen của anh Quân phân phối hộ anh quân cho những người quen biết để nghiên cứu .
Hy vọng đã làm được một điều có ích cho các vị !
Trân trọng !

1268
09-06-14, 15:55
Kính các bác !
Nghe một hồi thấy rối beng ... & bác nào nói cũng có lý cả !
Xin có một gợi ý nhỏ là : Các bác nên tìm đọc cuốn "phong thủy huyền không học " của anh Bình Nguyên Quân . (Cũng xin lưu ý là sách giấy ấy chứ không phải cuốn sách trên mạng mà Thiên Đồng -Học trò cưng của thiensu bên lý học đông phương copy ở đâu đó về để nghiên cứu bên đó nhé ).
Sách này hiện có chị Hồng là người quen của anh Quân phân phối hộ anh quân cho những người quen biết để nghiên cứu .
Hy vọng đã làm được một điều có ích cho các vị !
Trân trọng !

Quyển này rất tốt cho những người mới bắt đầu nghiên cứu Huyền không phi tinh, nó cho những khái niệm cơ bản!

cóc vàng
09-06-14, 16:47
Quyển này rất tốt cho những người mới bắt đầu nghiên cứu Huyền không phi tinh, nó cho những khái niệm cơ bản!

Vậy bác 1268 đã có quyển này trong tay chưa ?

1268
09-06-14, 17:30
Vậy bác 1268 đã có quyển này trong tay chưa ?

Mình đọc nó mấy năm trước đây rồi và đang cho một bạn ở diễn đàn mượn ở bên Đông Anh gần chỗ bạn đó!

huybq36
09-06-14, 21:34
Mình đọc nó mấy năm trước đây rồi và đang cho một bạn ở diễn đàn mượn ở bên Đông Anh gần chỗ bạn đó!

híc híc ,
bác nhắc tới em mới nhớ à nha !
hy vọng đợt gặp mặt tới này em có thể tham dự cùng các bác và gửi lại bác cuốn sách quý này ,

huybq36
09-06-14, 21:39
ý em quên !
k biết bác Cóc đã có cuốn này chưa ,
em thì có quyển này bác 1268 cho mượn , cùng với Thẩm thị Huyền Không Học , Trạch Vận Tân Án , Kinh Dịch
bác có hứng cứ alo em nhé !

1268
10-06-14, 10:53
híc híc ,
bác nhắc tới em mới nhớ à nha !
hy vọng đợt gặp mặt tới này em có thể tham dự cùng các bác và gửi lại bác cuốn sách quý này ,

Hận hạnh chào đón em đến dự sinh nhật Huyền không lý số tròn 5 tuổi tại Hà Nội.

cóc vàng
10-06-14, 11:00
ý em quên !
k biết bác Cóc đã có cuốn này chưa ,
em thì có quyển này bác 1268 cho mượn , cùng với Thẩm thị Huyền Không Học , Trạch Vận Tân Án , Kinh Dịch
bác có hứng cứ alo em nhé !

Có một quyển nhưng lại tặng một cụ nguyên là giáo sư +Trưởng phòng đào tạo sau đại học của đại học dược Hà Nội rồi .
Còn các cuốn khác cũng có một số ,nhưng bận và có đọc thì cũng không hiểu . Với lại giờ không cònn thời gian với phong thủy nữa . Nhà cửa thì sửa chán rồi nên giờ không còn chỗ nào để sửa nữa nên tạm ngưng tìm hiểu .
Mà thấy mọi người cứ chọn số điện thoại theo phong thủy ,rồi theo mệnh .... không hiểu truyện đó có quan trọng không bác 1268 & Chú huybq36 nhỉ ?

1268
10-06-14, 11:07
Có một quyển nhưng lại tặng một cụ nguyên là giáo sư +Trưởng phòng đào tạo sau đại học của đại học dược Hà Nội rồi .
Còn các cuốn khác cũng có một số ,nhưng bận và có đọc thì cũng không hiểu . Với lại giờ không cònn thời gian với phong thủy nữa . Nhà cửa thì sửa chán rồi nên giờ không còn chỗ nào để sửa nữa nên tạm ngưng tìm hiểu .
Mà thấy mọi người cứ chọn số điện thoại theo phong thủy ,rồi theo mệnh .... không hiểu truyện đó có quan trọng không bác 1268 & Chú huybq36 nhỉ ?

Bạn cho số điện thoai của bạn để mọi người luận thử xem sao, sau khi luận bạn sẽ biết là có quan trọng không ;)

thanhdaohuy
10-06-14, 11:36
Kính nhờ A.1268 luận giùm số điện thoại sau: 0918045800. Cám ơn nhiều!

thuhung
10-06-14, 11:55

Lúc đầu tài lộc thì nhiều,vướng vào việc Quan,việc công mà chẳng còn đồng.Túm lại nổ lực nhiều kết quả chán như con dán.mình đoán theo cảm tính để thêm phần sôi động,quả thật k nghiên cứu về vụ này.:4e2:

cóc vàng
10-06-14, 12:45
Bạn cho số điện thoai của bạn để mọi người luận thử xem sao, sau khi luận bạn sẽ biết là có quan trọng không ;)

Đã thay chừng 10 số trong khỏng 10 rồi mà vẫn nghèo . Hôm rồi người bạn gọi đi nhậu không được nên bực mình mà cho hai số :
0976926866 & 0965538886
Tôi sinh giờ Mão ngày 19/05/1970
Nhờ bác 1268 và các bác luận giúp !
Trân trọng cảm ơn !

1268
10-06-14, 15:42

Số này của bạn có thể nói ngắn gọn là mệt mỏi, đứt gẫy: Bạn thường đưa ra các quyết định theo ý riêng của mình rất dứt khoát tuy nhiên, sau đó thường nhận sự dạn nứt đứt gẫy trong các mối quan hệ, công việc và rất mệt mỏi.
Các quyết định của bạn thường không hợp thời thế, như con cá mắc cạn vậy. Bạn rất cương cường khi quyết định nhưng sự quyết đoán đó lại giống như thép cững dễ gẫy...

1268
10-06-14, 15:50
Đã thay chừng 10 số trong khỏng 10 rồi mà vẫn nghèo . Hôm rồi người bạn gọi đi nhậu không được nên bực mình mà cho hai số :
0976926866 & 0965538886
Tôi sinh giờ Mão ngày 19/05/1970
Nhờ bác 1268 và các bác luận giúp !
Trân trọng cảm ơn !

Người chọn cho bạn hai số này tốt rồi nhưng theo mình dùng chính số thứ nhất sẽ nhanh thoát nghèo hơn!

huybq36
10-06-14, 19:38
Hận hạnh chào đón em đến dự sinh nhật Huyền không lý số tròn 5 tuổi tại Hà Nội.

cảm ơn bác , em sẽ cố gắng , em bắt đầu vào kỳ thi không biết có tham dự được không nữa !

BuiTrong.Lc
11-06-14, 00:40
Người chọn cho bạn hai số này tốt rồi nhưng theo mình dùng chính số thứ nhất sẽ nhanh thoát nghèo hơn!

Đúng là số 0976926886 đã đẹp lại còn tốt nữa. Thật tuyệt vời “song kiếm hợp bích”.

trungdat20061958
11-06-14, 02:06

cám ơn vì sự thắc mắc,theo ngu ý của mình nhặt được có thể là,nhị trạch chịu ảnh hưởng của mặt trời,mặt trăng và các vì sao,mặt trời mặt trăng ảnh hưởng ra sao thì ai cũng biết có thể cảm nhận bằng các giác quan của con người,các vì sao hấp lực nhỏ hơn nên các giác quan của người không càm nhận trực tiếp được, ta chỉ thấy tác động của nó qua kết quả trong thời gian dài,ví dụ vượng SH và thượng S hạ T,thực ra vấn đề này các nhà thuật số TAIWAN có đề cập lâu rồi

cóc vàng
11-06-14, 09:20

Chào bác 1268 & Các bác !
Tôi không rành lắm về cái đoạn chọn số ĐT theo tuổi nên hôm qua ỉ nại vào cái phần mền xem số ĐT theo phong thủy trên trang :
http://www.sieuthisimthe.com/sim-phong-thuy.htm

Khi nhập hai số trên vào thì :

A-Số 0976926866 nó bảo mệnh kim mà mình lại cũng mệnh kim nên vượng kim quá không tốt cho mình .
Cụ thể :
Số cần xem: 0976926866
Thân chủ:Nam
Ngày tháng năm sinh :
Dương lịch: Thứ ba ngày 19 tháng 5 năm 1970
Âm lịch: 15/4/1970. Theo Can chi : giờ Đinh Mão ngày Kỷ Hợi tháng Tân Tỵ năm Canh Tuất

1. Âm dương tương phối:
Âm dương là hai khái niệm để chỉ hai thực thể đối lập ban đầu tạo nên toàn bộ vũ trụ. Ý niệm âm dương đã ăn sâu trong tâm thức người Việt từ ngàn xưa và được phản chiếu rất rõ nét trong ngôn ngữ nói chung và các con số nói riêng. Người xưa quan niệm rằng các số chẵn mang vận âm, các số lẻ mang vận dương.0 9 7 6 9 2 6 8 6 6
- + + - + - - - - -

1.1
- Dãy số có 7 số mang vận âm, 3 số mang vận dương.
- Số lượng số mang vận âm và dương khá chênh lệch, dãy số này chỉ tương đối hòa hợp.
1.2
- Thân chủ sinh năm Canh Tuất, thuộc tuổi Dương Nam.
- Dãy số vượng Âm nên rất tốt với tính Dương của bạn

2. Ngũ hành bản mệnh:
Theo triết học cổ Trung Hoa, tất cả vạn vật đều phát sinh từ năm nguyên tố cơ bản và luôn luôn trải qua năm trạng thái được gọi là: Mộc, Hỏa, Thổ, Kim và Thủy. hay còn gọi là Ngũ hành. Học thuyết Ngũ hành diễn giải sự sinh hoá của vạn vật qua hai nguyên lý cơ bản Tương sinh và Tương khắc trong mối tương tác và quan hệ của chúng.
2.1. Ngũ hành của thân chủ:
- Kim (Thoa Xuyến Kim - Vàng trang sức)
- Ngũ hành của dãy số: Kim
- Ngũ hành của dãy số không sinh không khắc với ngũ hành của thân chủ, chấp nhận được.
2.2. Ngũ hành sinh khắctrong dãy số:
- Phân tích dãy số theo thứ tự từ trái sang phải, được các số:
0 (Thủy), 9 (Thủy), 7 (Kim), 6 (Thổ), 9 (Thủy), 2 (Mộc), 6 (Thổ), 8 (Kim), 6 (Thổ), 6 (Thổ)
- Theo chiều từ trái sang phải (chiều thuận của sự phát triển), xảy ra 2 quan hệ tương sinh và 2 quan hệ tương khắc.

3. Cửu tinh đồ pháp:
Chúng ta đang ở thời kỳ Hạ Nguyên, vận 8 (từ năm 2004 - 2023) do sao Bát bạch quản nên số 8 là vượng khí. Sao Bát Bạch nhập Trung cung của Cửu tinh đồ, khí của nó có tác dụng mạnh nhất và chi phối toàn bộ địa cầu.

Trong dãy số cần biện giải có 1 số 8, dãy số nhận được vận khí tốt từ sao Bát Bạch.

4. Hành quẻ bát quái:
Theo lý thuyết Kinh Dịch, mỗi sự vật hiện tượng đều bị chi phối bởi các quẻ trùng quái, trong đó quẻ Chủ là quẻ đóng vai trò chủ đạo, chi phối quan trọng nhất đến sự vật, hiện tượng đó. Bên cạnh đó là quẻ Hỗ, mang tính chất bổ trợ thêm.
4.1. Quẻ chủ:
- Quẻ chủ của dãy số là quẻ số 27 | Sơn Lôi Di (頤 yí).
- Quẻ kết hợp bởi nội quái là Cấn và ngoại quái là Chấn.
- Ý nghĩa : Dưỡng dã. Dung dưỡng. Chăm lo, tu bổ, thêm, ăn uống, bổ dưỡng, bồi dưỡng, ví như trời nuôi muôn vật, thánh nhân nuôi người.
- Nhận xét : Quẻ mang điềm cát, rất tốt.

Quẻ chủ
(Quẻ số 27)

Sơn Lôi Di (頤 yí)

4.2. Quẻ Hỗ:
- Quẻ Hỗ được tạo thành từ quẻ thượng là các hào 5,4,3 của quẻ chủ, quẻ hạ là các hào 4,3,2 của quẻ chủ.
- Đây là quẻ số 2 Thuần Khôn (坤 kūn).
- Quẻ kết hợp bởi nội quái là Khôn và ngoại quái là Khôn
- Ý nghĩa : Thuận dã. Nhu thuận. Thuận tòng, mềm dẻo, theo đường mà được lợi, hòa theo lẽ, chịu lấy.

Quẻ hỗ
(Quẻ số 2)

Thuần Khôn (坤 kūn)

5. Quan niệm dân gian:
- Tổng số nút của dãy số:9 - Số nước cao, dãy số rất đẹp.
- Loại sim : Sim Lộc Phát
KẾT LUẬN:
Tổng điểm là : 7 / 10 điểm

Sim có điểm phong thủy khá đẹp, chúc mừng bạn

B- Số 0965538886 nó bảo mệnh thổ nên tốt vì tương sinh với mệnh kim của mình .
Số cần xem: 0965538886
Ngày tháng năm sinh :
Âm lịch: 15/4/1970. Theo Can chi : giờ Đinh Mão ngày Kỷ Hợi tháng Tân Tỵ năm Canh Tuất

1. Âm dương tương phối:
Âm dương là hai khái niệm để chỉ hai thực thể đối lập ban đầu tạo nên toàn bộ vũ trụ. Ý niệm âm dương đã ăn sâu trong tâm thức người Việt từ ngàn xưa và được phản chiếu rất rõ nét trong ngôn ngữ nói chung và các con số nói riêng. Người xưa quan niệm rằng các số chẵn mang vận âm, các số lẻ mang vận dương.0 9 6 5 5 3 8 8 8 6
- + - + + + - - - -

1.1
- Dãy số có 6 số mang vận âm, 4 số mang vận dương.
- Số lượng số mang vận âm dương khá cân bằng, dãy số đạt được hoà hợp âm dương, rất tốt.
1.2

2. Ngũ hành bản mệnh:
Theo triết học cổ Trung Hoa, tất cả vạn vật đều phát sinh từ năm nguyên tố cơ bản và luôn luôn trải qua năm trạng thái được gọi là: Mộc, Hỏa, Thổ, Kim và Thủy. hay còn gọi là Ngũ hành. Học thuyết Ngũ hành diễn giải sự sinh hoá của vạn vật qua hai nguyên lý cơ bản Tương sinh và Tương khắc trong mối tương tác và quan hệ của chúng.
- Ngũ hành của dãy số: Thổ
- Ngũ hành của dãy số tương sinh với ngũ hành của thân chủ, rất tốt.
0 (Thủy), 9 (Thủy), 6 (Thổ), 5 (Thổ), 5 (Thổ), 3 (Hỏa), 8 (Kim), 8 (Kim), 8 (Kim), 6 (Thổ)
- Theo chiều từ trái sang phải (chiều thuận của sự phát triển), xảy ra 0 quan hệ tương sinh và 1 quan hệ tương khắc.

3. Cửu tinh đồ pháp:
Chúng ta đang ở thời kỳ Hạ Nguyên, vận 8 (từ năm 2004 - 2023) do sao Bát bạch quản nên số 8 là vượng khí. Sao Bát Bạch nhập Trung cung của Cửu tinh đồ, khí của nó có tác dụng mạnh nhất và chi phối toàn bộ địa cầu.

Trong dãy số cần biện giải có 3 số 8, dãy số nhận được vận khí tốt từ sao Bát Bạch.

4. Hành quẻ bát quái:
Theo lý thuyết Kinh Dịch, mỗi sự vật hiện tượng đều bị chi phối bởi các quẻ trùng quái, trong đó quẻ Chủ là quẻ đóng vai trò chủ đạo, chi phối quan trọng nhất đến sự vật, hiện tượng đó. Bên cạnh đó là quẻ Hỗ, mang tính chất bổ trợ thêm.
4.1. Quẻ chủ:
- Quẻ chủ của dãy số là quẻ số 1 | Thuần Càn (乾 qián).
- Quẻ kết hợp bởi nội quái là Càn và ngoại quái là Càn.
- Ý nghĩa : Chính yếu. Cứng mạnh, khô, lớn, khỏe mạnh, đức không nghỉ . tượng vạn vật có khởi đầu, lớn lên, toại chí, hóa thành.

Quẻ chủ (Quẻ số 1)

Thuần Càn (乾 qián)

4.2. Quẻ Hỗ:
- Quẻ Hỗ được tạo thành từ quẻ thượng là các hào 5,4,3 của quẻ chủ, quẻ hạ là các hào 4,3,2 của quẻ chủ.
- Đây là quẻ số 1 Thuần Càn (乾 qián).
- Quẻ kết hợp bởi nội quái là Càn và ngoại quái là Càn
- Ý nghĩa : Chính yếu. Cứng mạnh, khô, lớn, khỏe mạnh, đức không nghỉ . tượng vạn vật có khởi đầu, lớn lên, toại chí, hóa thành.

Quẻ hỗ (Quẻ số 1)

Thuần Càn (乾 qián)

5. Quan niệm dân gian:
- Tổng số nút của dãy số:8 - Số nước cao, dãy số đẹp.
KẾT LUẬN:
Tổng điểm là : 7.5 / 10 điểm

Vì không hiểu nên không biết nhận định ,mong bác 1268 & Các bác am hiểu chỉ giáo để được mở rộng tầm mắt ạ !
Trân trọng cảm ơn !

1268
11-06-14, 11:59
Chào bác 1268 & Các bác !
Tôi không rành lắm về cái đoạn chọn số ĐT theo tuổi nên hôm qua ỉ nại vào cái phần mền xem số ĐT theo phong thủy trên trang :
http://www.sieuthisimthe.com/sim-phong-thuy.htm

Khi nhập hai số trên vào thì :

A-Số 0976926866 nó bảo mệnh kim mà mình lại cũng mệnh kim nên vượng kim quá không tốt cho mình .
Cụ thể :
Số cần xem: 0976926866
Ngày tháng năm sinh :

1. Âm dương tương phối:
Âm dương là hai khái niệm để chỉ hai thực thể đối lập ban đầu tạo nên toàn bộ vũ trụ. Ý niệm âm dương đã ăn sâu trong tâm thức người Việt từ ngàn xưa và được phản chiếu rất rõ nét trong ngôn ngữ nói chung và các con số nói riêng. Người xưa quan niệm rằng các số chẵn mang vận âm, các số lẻ mang vận dương.0 9 7 6 9 2 6 8 6 6
- + + - + - - - - -

1.1
- Dãy số có 7 số mang vận âm, 3 số mang vận dương.
- Số lượng số mang vận âm và dương khá chênh lệch, dãy số này chỉ tương đối hòa hợp.
1.2

2. Ngũ hành bản mệnh:
- Ngũ hành của dãy số: Kim
- Ngũ hành của dãy số không sinh không khắc với ngũ hành của thân chủ, chấp nhận được.
0 (Thủy), 9 (Thủy), 7 (Kim), 6 (Thổ), 9 (Thủy), 2 (Mộc), 6 (Thổ), 8 (Kim), 6 (Thổ), 6 (Thổ)
- Theo chiều từ trái sang phải (chiều thuận của sự phát triển), xảy ra 2 quan hệ tương sinh và 2 quan hệ tương khắc.

3. Cửu tinh đồ pháp:

Trong dãy số cần biện giải có 1 số 8, dãy số nhận được vận khí tốt từ sao Bát Bạch.

4. Hành quẻ bát quái:
4.1. Quẻ chủ:
- Quẻ chủ của dãy số là quẻ số 27 | Sơn Lôi Di (頤 yí).
- Quẻ kết hợp bởi nội quái là Cấn và ngoại quái là Chấn.
- Ý nghĩa : Dưỡng dã. Dung dưỡng. Chăm lo, tu bổ, thêm, ăn uống, bổ dưỡng, bồi dưỡng, ví như trời nuôi muôn vật, thánh nhân nuôi người.

Quẻ chủ
(Quẻ số 27)

Sơn Lôi Di (頤 yí)

4.2. Quẻ Hỗ:
- Đây là quẻ số 2 Thuần Khôn (坤 kūn).
- Quẻ kết hợp bởi nội quái là Khôn và ngoại quái là Khôn
- Ý nghĩa : Thuận dã. Nhu thuận. Thuận tòng, mềm dẻo, theo đường mà được lợi, hòa theo lẽ, chịu lấy.

Quẻ hỗ
(Quẻ số 2)

Thuần Khôn (坤 kūn)

5. Quan niệm dân gian:
- Tổng số nút của dãy số:9 - Số nước cao, dãy số rất đẹp.
KẾT LUẬN:
Tổng điểm là : 7 / 10 điểm

B- Số 0965538886 nó bảo mệnh thổ nên tốt vì tương sinh với mệnh kim của mình .
Số cần xem: 0965538886
Ngày tháng năm sinh :

1. Âm dương tương phối:
Âm dương là hai khái niệm để chỉ hai thực thể đối lập ban đầu tạo nên toàn bộ vũ trụ. Ý niệm âm dương đã ăn sâu trong tâm thức người Việt từ ngàn xưa và được phản chiếu rất rõ nét trong ngôn ngữ nói chung và các con số nói riêng. Người xưa quan niệm rằng các số chẵn mang vận âm, các số lẻ mang vận dương.0 9 6 5 5 3 8 8 8 6
- + - + + + - - - -

1.1
- Dãy số có 6 số mang vận âm, 4 số mang vận dương.
- Số lượng số mang vận âm dương khá cân bằng, dãy số đạt được hoà hợp âm dương, rất tốt.
1.2

2. Ngũ hành bản mệnh:
- Ngũ hành của dãy số: Thổ
- Ngũ hành của dãy số tương sinh với ngũ hành của thân chủ, rất tốt.
0 (Thủy), 9 (Thủy), 6 (Thổ), 5 (Thổ), 5 (Thổ), 3 (Hỏa), 8 (Kim), 8 (Kim), 8 (Kim), 6 (Thổ)
- Theo chiều từ trái sang phải (chiều thuận của sự phát triển), xảy ra 0 quan hệ tương sinh và 1 quan hệ tương khắc.

3. Cửu tinh đồ pháp:

Trong dãy số cần biện giải có 3 số 8, dãy số nhận được vận khí tốt từ sao Bát Bạch.

4. Hành quẻ bát quái:
4.1. Quẻ chủ:
- Quẻ chủ của dãy số là quẻ số 1 | Thuần Càn (乾 qián).
- Quẻ kết hợp bởi nội quái là Càn và ngoại quái là Càn.

Quẻ chủ (Quẻ số 1)

Thuần Càn (乾 qián)

4.2. Quẻ Hỗ:
- Đây là quẻ số 1 Thuần Càn (乾 qián).
- Quẻ kết hợp bởi nội quái là Càn và ngoại quái là Càn

Quẻ hỗ (Quẻ số 1)

Thuần Càn (乾 qián)

5. Quan niệm dân gian:
- Tổng số nút của dãy số:8 - Số nước cao, dãy số đẹp.
KẾT LUẬN:
Tổng điểm là : 7.5 / 10 điểm

Vì không hiểu nên không biết nhận định ,mong bác 1268 & Các bác am hiểu chỉ giáo để được mở rộng tầm mắt ạ !
Trân trọng cảm ơn !

Nếu muốn hiểu rõ về cách xem số sim điện thoại mời bạn đến dự sinh nhật Huyền không lý số lần thứ 5 tại Hà Nội, bạn sẽ được gặp hàng chục nghiệm chứng ở đó. Mọi người sẽ chia sẻ cho bạn biết, anh BuiTrong cũng là một nghiệm chứng về sim số điện thoại đó bạn!

Còn cách tính toán và chọn sim số của mọi người vẫn dùng trong diễn đàn thì đơn giản hơn rất nhiều mà thấy hiệu quả cao hơn các phương pháp khác. Đặc biệt khi đi luận số điện thoại cho những người đã dùng lâu năm.

Thân!

cóc vàng
11-06-14, 12:14
Nếu muốn hiểu rõ về cách xem số sim điện thoại mời bạn đến dự sinh nhật Huyền không lý số lần thứ 5 tại Hà Nội, bạn sẽ được gặp hàng chục nghiệm chứng ở đó. Mọi người sẽ chia sẻ cho bạn biết, anh BuiTrong cũng là một nghiệm chứng về sim số điện thoại đó bạn!

Còn cách tính toán và chọn sim số của mọi người vẫn dùng trong diễn đàn thì đơn giản hơn rất nhiều mà thấy hiệu quả cao hơn các phương pháp khác. Đặc biệt khi đi luận số điện thoại cho những người đã dùng lâu năm.

Thân!

Chà !
Bận quá bác ạ ,năm ngoái đã định theo chú huybq36 đi rồi nhưng sau lại không đi được . mà trình độ phong thủy nói chung và huyền không nói riêng chẳng có gì nên đến đó cũng ngượng .
Nhân vụ số ĐT này bác làm ơn chỉ gùm xem trong diễn đàn này chỗ nào phân tích về số điện thoại vậy ?
Trân trọng cảm ơn !

À quyên :
vậy khi chọn được số ĐT rồi có cần phải chọn người mệnh gì để gọi cuộc đầu tiên không bác ?

1268
11-06-14, 12:23
Chà !
Bận quá bác ạ ,năm ngoái đã định theo chú huybq36 đi rồi nhưng sau lại không đi được . mà trình độ phong thủy nói chung và huyền không nói riêng chẳng có gì nên đến đó cũng ngượng .
Nhân vụ số ĐT này bác làm ơn chỉ gùm xem trong diễn đàn này chỗ nào phân tích về số điện thoại vậy ?
Trân trọng cảm ơn !

Hihi, đi là chia sẻ vui vẻ với nhau chứ có gì phân cao thấp đâu, những người ngoại đạo đi về vẫn thấy vui vẻ và bổ ích mà. Chứ nói như bạn mình chắc cũng ko giám đi mất gặp cách anh như Namphong, Hieunv74, ASVN... chắc mình sợ chốn mất..hì.hì.

Trong diễn đàn không có mục nào về xem số sim cả!

hoabinh
11-06-14, 12:28
Chào bác 1268! không có điều kiện gặp nhau được, rất mong bác 1268 cho mấy lời về 2 số ĐT sau:
1. số 0912403924 chủ nhân ( nam) làm nhân viên văn phòng doanh nghiệp nhà nước- sinh 1963.
2. số 0913779569 chủ nhân (nam) là giám đốc công ty thương mại tư nhân- sinh 1963
+ Cả 2 số trên đều dùng khoảng trên 10 năm nay liên tục
Mong bác bớt chút thời gian, xin cảm ơn bác !

hieunv74
11-06-14, 12:29
Không chơi né đâu nhé.

Ah đây là nghiệm chứng về song kiếm hợp bích thực tế về khảm-khốn đây nè, hihihihi

http://i1174.photobucket.com/albums/r616/hieunv74/huyenkhonglyso/6-5232-1401941500_zpsa9bd08b0.jpg (http://s1174.photobucket.com/user/hieunv74/media/huyenkhonglyso/6-5232-1401941500_zpsa9bd08b0.jpg.html)

http://vnexpress.net/tin-tuc/cong-dong/anh/6-oto-bi-cay-do-de-bep-trong-con-mua-lon-ha-noi-3000371.html

hieunv74
11-06-14, 12:37
Chào bác 1268! không có điều kiện gặp nhau được, rất mong bác 1268 cho mấy lời về 2 số ĐT sau:
1. số 0912403924 chủ nhân ( nam) làm nhân viên văn phòng doanh nghiệp nhà nước- sinh 1963.
2. số 0913779569 chủ nhân (nam) là giám đốc công ty thương mại tư nhân- sinh 1963

Số thứ 2 : rối ren nhưng làm cho bác này son lắm, kiểu gì cũng có gái theo, thích thật! Nhưng làm vừa vừa thôi nhé không là ầm ĩ đó!

Hihihihihihihihi

hoabinh
11-06-14, 12:48
Bác Hieu 74 ơi! G.đốc này thì thường xuyên đi tiếp khách tại nhà hàng mà, lại còn cần người châm rượu cho đối tác nên khoản này đương nhiên thôi! bác nói thêm chút nữa, còn số thứ nhất nữa... thương cho chót bác ạ!

1268
11-06-14, 13:00
Không chơi né đâu nhé.

Ah đây là nghiệm chứng về song kiếm hợp bích thực tế về khảm-khốn đây nè, hihihihi

http://i1174.photobucket.com/albums/r616/hieunv74/huyenkhonglyso/6-5232-1401941500_zpsa9bd08b0.jpg (http://s1174.photobucket.com/user/hieunv74/media/huyenkhonglyso/6-5232-1401941500_zpsa9bd08b0.jpg.html)

http://vnexpress.net/tin-tuc/cong-dong/anh/6-oto-bi-cay-do-de-bep-trong-con-mua-lon-ha-noi-3000371.html

Chuẩn ko cần chỉnh...

annhien
11-06-14, 13:17
Số thứ 2 : rối ren nhưng làm cho bác này son lắm, kiểu gì cũng có gái theo, thích thật! Nhưng làm vừa vừa thôi nhé không là ầm ĩ đó!

Hihihihihihihihi

Lão Hiếu luận nữa coi chừng cháy lan nha, hihihihihihihihihi! Lúc đó chỉ còn cầu cứu 114 thôi, hihihihihihihhi.

1268
11-06-14, 14:48

Cả hai số này đều nói nên việc bị gái theo..hihi. Tuy nhiên, theo ở đây là theo đến nỗi người ta cảm thấy phiền muộn, rối reng, có lẽ như vợ lẽ.

thuhung
11-06-14, 15:04
Số 1 bị gái ế cơ quan hay quả phụ theo,cơm ăn bò cởi k phiền nhưng thoát k được.
Sồ 2 phạm nạn giang hồ hoa tửu vừa phiền vừa tốn tiền hao sức còn vướng bệnh xh.né quả dưa thì gặp quả dừa hi

hoabinh
11-06-14, 15:22
Số 1 bị gái ế cơ quan hay quả phụ theo,cơm ăn bò cởi k phiền nhưng thoát k được.
Sồ 2 phạm nạn giang hồ hoa tửu vừa phiền vừa tốn tiền hao sức còn vướng bệnh xh.né quả dưa thì gặp quả dừa hi

thuhung
11-06-14, 15:36

Số 1 suốt kiếp được nhờ phụ nữ mà vinh thân.
Số 2 làm việc mang tầm hót,móc nối giỏi,qui mô giao diện hoành văn tráng,nhưng thân vượng thì thê tài đâu có vượng dẩn tới mục đích còn xa thừa hưởng và xài tiền gia đình và của bá tánh là chính.
hi,chơi trò đoán số theo các Bác thấy vui ghê! dễ chịu hơn!

trungdat20061958
11-06-14, 16:44
Số 2 làm việc mang tầm hót,móc nối giỏi,qui mô giao diện hoành văn tráng,nhưng thân vượng thì thê tài đâu có vượng dẩn tới mục đích còn xa thừa hưởng và xài tiền gia đình và của bá tánh là chính.

Nếu đúng tuyệt đối,các nhà mạng [ngất],hồi tiền nhân chưa xài điện thoại thì tính thế lào.

Jangtam58
11-06-14, 17:49

Hihihi.....mấy đoạn này vui thật.
Nhưng coi chừng lại lọt vào vòng nữa đấy......mê hay tĩnh đây.hihihihihi.........
Đây là phái gì nữa đây hè hè.

1268
11-06-14, 21:44
Hihihi.....mấy đoạn này vui thật.
Nhưng coi chừng lại lọt vào vòng nữa đấy......mê hay tĩnh đây.hihihihihi.........
Đây là phái gì nữa đây hè hè.

Những người tỉnh cứ đứng qua một bên mà cười những người mê thôi ..hi.hi.

1268
11-06-14, 21:45
Nếu đúng tuyệt đối,các nhà mạng [ngất],hồi tiền nhân chưa xài điện thoại thì tính thế lào.

Câu hỏi này dễ anh tự trả lời nghe ;)

1268
11-06-14, 21:58
Trích nguyên văn bởi Hoabinh:

Chào bạn Hoabinh, xin được trả lời bạn cụ thể như sau: vì hai số bạn hỏi đều có liên quan đến gái nên anh em bàn về việc này cho sôi nổi thôi ;)

1. Đối với số: 0912403924 thì: thì người dùng số này sẽ dần hanh thông công việc phát triển sau này có thể đạt đến giám đốc giữ tài khoản, hoặc nếu về lĩnh vực nào đó thì làm chủ về lĩnh vực đó...tuy nhiên trong quá trình cuộc sống công việc luôn luôn gặp những rối riêng tuy nhiên đều giải quyết được hết sau đó. Mà người đời nhìn vào thường bảo công việc của anh này bận quá lúc nào cũng phải giải quyết, không mấy khi được thư thái. Về đánh giá của mình số này hậu vận tốt hơn số thứ 2.

2. Đối với số: 0913779569 thì: Người dùng số này là người có tính cách mạnh bạo, trong kinh doanh thường đưa ra những quyết định bất ngờ. Người này trong kinh doanh cũng có thể biến thù thành bạn, bạn thử hỏi xem nhé. Còn lại cũng bận rộn giải quyết công việc liên tục, không mấy khi được thư thái.

Thân.

hoabinh
11-06-14, 22:35
1. Đối với số: 0912403924 thì: thì người dùng số này sẽ dần hanh thông công việc phát triển sau này có thể đạt đến giám đốc giữ tài khoản, hoặc nếu về lĩnh vực nào đó thì làm chủ về lĩnh vực đó...tuy nhiên trong quá trình cuộc sống công việc luôn luôn gặp những rối riêng tuy nhiên đều giải quyết được hết sau đó. Mà người đời nhìn vào thường bảo công việc của anh này bận quá lúc nào cũng phải giải quyết, không mấy khi được thư thái. Về đánh giá của mình số này hậu vận tốt hơn số thứ 2.

2. Đối với số: 0913779569 thì: Người dùng số này là người có tính cách mạnh bạo, trong kinh doanh thường đưa ra những quyết định bất ngờ. Người này trong kinh doanh cũng có thể biến thù thành bạn, bạn thử hỏi xem nhé. Còn lại cũng bận rộn giải quyết công việc liên tục, không mấy khi được thư thái.
Quá chuẩn! cảm phục bác 1268 hai người này cùng thân với gia đình em , họ đồng thời là bạn của nhau nên em biết rất rõ. Tuy nhiên:
1. Phần in nghiêng hơi khó xét vì hậu vận của 2 người thì không so sánh được ai hơn ai (tốt hay kém là do quan niệm của riêng họ mà).
2. Phần gái gú thì không thấy rõ lắm . Ông giám đốc thì có thể, còn Ông nhân viên (sô1) thường tập thiền nữa đấy. Cảm ơn bác 1268 nhé!

BuiTrong.Lc
11-06-14, 23:56
Thân!

Cảm ơn bạn 1268 !
Số ĐT Viettel của tôi sử dụng từ 2005. Đã được bạn 1268 luận tại Sinh nhật Huyền không lý số lần thứ 4 tại Hà Nội, tôi thấy rất đúng với những gì đã diễn ra. Thực sự là một nghiệm chứng sim số điện thoại.
Trân trọng !

BuiTrong.Lc
12-06-14, 00:29
Thân!

Tôi thấy phương pháp chọn sim số ĐT trong diễn đàn đơn giản hơn nhưng rất hiệu quả.

BuiTrong.Lc
12-06-14, 01:03
Chà !
Trân trọng cảm ơn !

Chào bạn Cócvàng !
Băn khoăn của bạn cũng như tôi lúc đó. Thậm chí về kiến thức của tôi về Phong thủy HK, Dịch Lý và âm dương ngũ hành, tất cả đều ngô nghê ở trình độ “vỡ lòng” thôi.
Nhưng với phương pháp đơn giản, dễ hiểu tôi cũng đã võ vẽ được một chút.

BuiTrong.Lc
12-06-14, 01:32
Đúng là số 0976926886 đã đẹp lại còn tốt nữa. Thật tuyệt vời “song kiếm hợp bích”.

Xin lỗi bạn Cócvàng ! mình đánh nhầm số ĐT thứ nhất.
Chính xác là số 0976926866 cực kỳ tốt + đẹp.

BuiTrong.Lc
12-06-14, 01:37
Chà !
À quyên : vậy khi chọn được số ĐT rồi có cần phải chọn người mệnh gì để gọi cuộc đầu tiên không bác ?

Theo tôi phương pháp này thực sự đơn giản, không cần phải như thế đâu.
Chỉ cần phù hợp với hoàn cảnh, công việc của mình đang làm hoặc dự định làm là được.
Nếu cẩn thận bạn chọn giờ theo dịch lý để Khai Sim thôi.

trungdat20061958
12-06-14, 01:38

1268 coi số ĐT của mình QUÁ ĐÚNG nửa đầu,nửa sau bắt đền coi lại,song thất có phải chăng thành công trong nghề[ PHÁN ]

1268
12-06-14, 09:33
1268 coi số ĐT của mình QUÁ ĐÚNG nửa đầu,nửa sau bắt đền coi lại,song thất có phải chăng thành công trong nghề[ PHÁN ]

Hihi, anh đang luyên mới được đến đấy thôi, để em luyện tiếp rồi xem nửa còn lại cho anh nhé..hihi.

Jangtam58
12-06-14, 09:53

Phaí Huyền không còn bị cho là mê tín huống chi là "phái"điện thoại.
Do bạn chưa hiểu câu nói có ngụ ý của tôi he he.
Cảm ơn đã cho tôi đứng qua một bên hihihi.
Thân mến.

trungdat20061958
12-06-14, 09:58
Thân mến.

Kàng tốt ,Jang,đứng ngoài làm GIÁM SÁT TRỌNG TÀI,mỹ kim lại phải đổi-mệt.

1268
12-06-14, 10:24
Thân mến.

Cám ơn bạn, theo mình thì đứng trên góc nào nhìn thôi. Chứ không phái nào chả là mê tín...

trungdat20061958
12-06-14, 12:18
Cám ơn bạn, theo mình thì đứng trên góc nào nhìn thôi. Chứ không phái nào chả là mê tín...

Cám ơn vì sự tự ái,bây giờ thử đổi lại TÍN-MÊ có thể hết tự ái chăng.

chung1721
12-06-14, 12:57
Xưa tới nay, hoa mai, Cốc Tử, lá trầu, chân gà, tên, hình tướng, âm thanh, bàn tay, bài tây, chữ ký, điện thoại....
Nhiều nhiều lắm...

Hình như cái gì cũng đoán được...

Phải chăng là "chứng ứng", "vận trình", "tương thông"...?!

Thật là lắm thứ để mê, nhiều điều để tín!:2542:

trungdat20061958
12-06-14, 13:51
Xưa tới nay, hoa mai, Cốc Tử, lá trầu, chân gà, tên, hình tướng, âm thanh, bàn tay, bài tây, chữ ký, điện thoại....
Nhiều nhiều lắm...

Hình như cái gì cũng đoán được...

Phải chăng là "chứng ứng", "vận trình", "tương thông"...?!

Thật là lắm thứ để mê, nhiều điều để tín!:2542:
TUYỆT,TIỀN NHÂN VIỆT còn bói cả NÚI cả SÔNG chứ điện thoại ăn thua gì,này nhé:HẠ LONG,CỬU LONG,TẢN VIÊN CHI LĂNG HÀM RỒNG..v..v nói qua lại cả ngàn năm cũng không hết,không khéo lại để mang mầm bệnh [khó tính]

namkhanh
12-06-14, 17:06
TUYỆT,TIỀN NHÂN VIỆT còn bói cả NÚI cả SÔNG chứ điện thoại ăn thua gì,này nhé:HẠ LONG,CỬU LONG,TẢN VIÊN CHI LĂNG HÀM RỒNG..v..v nói qua lại cả ngàn năm cũng không hết,không khéo lại để mang mầm bệnh [khó tính]

Cái bác này hay nhỉ, làm không được chỉ biết trê thôi, chán!

cóc tía
13-06-14, 09:22

Cháu chào chú 1268 .
Chú ơi cháu muốn nhờ chú coi giùm cái số điện thoại với ạ ;
Số của cháu là 0963933116
Cháu chân thành cảm ơn chú .

trungdat20061958
13-06-14, 11:41
Cái bác này hay nhỉ, làm không được chỉ biết trê thôi, chán!

Tiền nhân NHẬTBẢN khó khăn nên hậu duệ của họ làm ra hàng cả thế giới thích,nô phải lời chê,khuyến khích ngầm nâng cao nghiệp vụ,nô hiểu,chán.

namkhanh
13-06-14, 11:58
Tiền nhân NHẬTBẢN khó khăn nên hậu duệ của họ làm ra hàng cả thế giới thích,nô phải lời chê,khuyến khích ngầm nâng cao nghiệp vụ,nô hiểu,chán.

Ô bác bảo ASVN là Nô à, chịu bác này :202:

BuiTrong.Lc
13-06-14, 12:28
Cháu chào chú 1268 .

Theo tôi số ĐT này không được đẹp.

trungdat20061958
13-06-14, 13:00
Cháu chào chú 1268 .

Ba số cuối toàn là sao tiền,gọi chúng zìa đưa mẹ,.

quangvinhn
13-06-14, 14:26
ba số cuối toàn là sao tiền,gọi chúng zìa đưa mẹ,.

113114115...116

1268
13-06-14, 14:38
Cháu chào chú 1268 .

Một số người đang bảo là mê muội mà bạn còn hỏi làm gì..hihi. Nói vậy thôi chứ số điện thoại phải dùng gắn bó lâu dài nó mới ứng vào mình. Còn số điện thoại bạn hỏi thì nếu bạn dùng bạn hay gặp chuyện tranh luận, cãi cọ dẫn đến bất hòa.

Thân.

cóc tía
13-06-14, 14:57
Một số người đang bảo là mê muội mà bạn còn hỏi làm gì..hihi. Nói vậy thôi chứ số điện thoại phải dùng gắn bó lâu dài nó mới ứng vào mình. Còn số điện thoại bạn hỏi thì nếu bạn dùng bạn hay gặp chuyện tranh luận, cãi cọ dẫn đến bất hòa.

Thân.

Ôi cảm ơn chú quá . Cháu thì trước nay không chú ý lắm ,nay thấy các chú nói mới để ý nên nhớ ra là mấy lần rồi cứ mất điện thoại xong lại tìm thấy . Ông xã cháu bảo thay số đi cho nó đỡ mất máy nhưng cháu không biết chọn số thế nào . Chú 1268 chọn hộ cháu được không ạ ?
Cháu cảm ơn chú .

cóc vàng
13-06-14, 15:03

Chào cụ 1268 !
Lão nghe nhời khuyên của cụ đã chọn cái số ĐT ấy rồi ,dưng mà lão lão đang lúng túng chưa biết chọn ngày & Giờ nào để kích hoạt cái sim ĐT ấy . Định lấy ngày hôm nay nhưng không biết có hợp với tuổi không & Giờ nào trong ngày hôm nay là đẹp với tuổi Canh Tuất .
Mong cụ và các cụ bớt chút thời gian luận giải giúp !
Trân trọng !

1268
13-06-14, 16:40
Chào cụ 1268 !
Lão nghe nhời khuyên của cụ đã chọn cái số ĐT ấy rồi ,dưng mà lão lão đang lúng túng chưa biết chọn ngày & Giờ nào để kích hoạt cái sim ĐT ấy . Định lấy ngày hôm nay nhưng không biết có hợp với tuổi không & Giờ nào trong ngày hôm nay là đẹp với tuổi Canh Tuất .
Mong cụ và các cụ bớt chút thời gian luận giải giúp !
Trân trọng !

Theo mình bạn nên khai sim vào trong khoảng từ 9 đến 11h sáng ngày 22/6 (dương lịch)!

cóc vàng
13-06-14, 16:52
Theo mình bạn nên khai sim vào trong khoảng từ 9 đến 11h sáng ngày 22/6 (dương lịch)!

Ôi thế thì tận chủ nhật tuần sau cơ à cụ ơi ?
Cty ĐT họ bảo từ 5-7 giờ chiều nay đến để ký hợp đồng ,vậy theo cụ thì lấy giờ ký hợp đồng hay giờ kích hoạt sim cụ ơi ?
Trân trọng !

BuiTrong.Lc
13-06-14, 17:00
Ôi thế thì tận chủ nhật tuần sau cơ à cụ ơi ?
Cty ĐT họ bảo từ 5-7 giờ chiều nay đến để ký hợp đồng ,vậy theo cụ thì lấy giờ ký hợp đồng hay giờ kích hoạt sim cụ ơi ?
Trân trọng !

Giờ Tỵ ngày 22/6/2014 là đẹp nhất.
Nếu gấp Bạn có thể khai Sim: Giờ Tỵ (9 - 11 giờ) ngày mai 14/6/2014 (tức 17/5/2014 AL) cũng tốt.

cóc vàng
13-06-14, 17:06
Giờ Tỵ ngày 22/6/2014 là đẹp nhất.
Nếu gấp Bạn có thể khai Sim: Giờ Tỵ (9 - 11 giờ) ngày mai 14/6/2014 (tức 17/5/2014 AL) cũng tốt.

Cảm ơn cụ !
Gấp thì không gấp lắm nhưng mà lấy về rồi không dùng thì nó cứ lạo sạo trong bụng .
Vì chưa ranhg xem giờ nên vào trang tử vi lý số của thầy Quảng đức xem cái lịch sẵn có nở mục xem ngày ấy ,nhưng mà không thấy nói rõ tuổi nào hợp này nào ..... kỵ ngày giờ nào .

Nhưng mà đã được hai cụ 1268 & Cụ BuiTrong.Lc cùng chọn giờ Tỵ ngày 22/6/2014 rồi thì phải cố chờ thôi .
Trân trọng !

trungdat20061958
14-06-14, 06:48
113114115...116

Pa số đầu thuộc an ninh QUỐC GIA đừng đụng tới,số cuối,[SUỴT]lói nhỏ nhỏ thui hông mọi ngừi pít[ZÀNG DỨI HỒ].

cóc vàng
20-06-14, 09:36

À cụ 1268 ơi ,khoảng thời gian từ 09-11 giờ lngày 22/06 dương lịch à giờ Thìn liệu nó có xung với tuổi Tuất không cụ ?
Trân trọng cảm ơn !

xuyenputin
27-06-14, 13:01
Em chào các bác .
Thấy các bác luận số điện thoại hay quá mà em chịu không biết cách ,em nhờ các bác luận giùm em mấy sô này xem số nào đẹp với :
a-0964863737
b-0978344998
c-0963728787
d-0963713737
e-0963691414
f-0962973987
g-0987661177

Em mong các bác nhiệt tình hồi đáp ạ .

1268
27-06-14, 15:00
Em chào các bác .
Thấy các bác luận số điện thoại hay quá mà em chịu không biết cách ,em nhờ các bác luận giùm em mấy sô này xem số nào đẹp với :
a-0964863737
b-0978344998
c-0963728787
d-0963713737
e-0963691414
f-0962973987
g-0987661177

Em mong các bác nhiệt tình hồi đáp ạ .

Rất tiếc các số bạn đưa trên không có số nào đẹp cả!

xuyenputin
27-06-14, 15:33

Ôi giời ơi là giời .
Em có người bạn có anh bạn có cửa hàng điện thoại đưa cho cái danh bạ bảo chọn lấy một số ,em nhìn toét mắt cả buổi sáng thấy có cảm tình với mấy số đó ,nếu thích số nào hắn cho chứ không lấy tiền ,cái danh bạ ấy dài kinh khủng ,chẳng nhẽ lại đưa cả lên nhờ các bác chọn cho e rằng các bác lại mắng . Mà như em thì em chẳng biết số nào đẹp cả .
Giờ em biết làm thế nào đây .

xuyenputin
27-06-14, 15:48

À Bác 1268 ơi ,hay em cứ đưa lên đây xong bác thu xếp thời gian thứ 7 và chủ nhật cứ khi nào rảnh rỗi bác lại vào chọn giúp em với . Em vừa hỏi bạn em hắn bảo sang tuần lấy cũng được ,nhưng phải nhanh không khi mình chọn xong người khác đã dùng mất rồi .

0964640044
0964606262
0964609393
0964627171
0964607676
0964600101
0964847171
0964812323
0964843131
0964835050
0964863737
0964862020
0964864433
0964856060
0964871133
0962450215
0962432259
0962343509
0962343381
0962317830
0962310183
0962504619
0962547780
0962506902
0962466407
0962453683
0976406697
0972415055
0975047488
0978620264
0975989534
0983156716
0983033214
0983586905
0967574040
0964170404
0964174343
0964193030
0964496111
0964444079
0962734043
0962757698
0962708021
0962670661
0962701535
0962701441
0962674673
0962708385
0962708379
0962676114
0962708135
0962052677
0982081508
0988412583
0984919473
0973876055
0972226590
0987916709
0974805749
0984661301
0976915321
0976945082
0978578002
0989107215
0989158610
0978344998
0975767270
0975738251
0987714042
0975486190
0987692509
0975436124
0987511014
0977519782
0977595349
0977852428
0985714917
0985735078
0985996530
0986623876
0986624515
0986142157
0982223812
0982127173
0985403850
0983447211
0983927690
0983141744
0983125380
0983053206
0964027878
0964096464
0964086262
0963772525
0963759911
0963684433
0963676644
0963726611
0963695454
0963725511
0963711313
0963728787
0963722020
0963713737
0963691414
0963711144
0963697711
0963677787
0963911010
0962636552
0962653510
0962835458
0962842995
0962848015
0962907344
0962927441
0969644747
0962973987
0968546464
0989767343
0988489354
0978224705
0974928210
0976643202
0987443722
0987940338
0978159681
0978079837
0978129056
0978062767
0978166967
0978129340
0978055034
0979637746
0982673435
0982659343
0975280318
0984658063
0985349845
0974771937
0978833853
0989814782
0978663451
0988396201
0989067295
0989161461
0975829451
0975806134
0975589193
0986053970
0975554358
0984058971
0984004913
0985243744
0989529092
0987612249
0977815489
0984638970
0984744806
0982884931
0982956835
0983296571
0983792136
0983282574
0983791843
0983491024
0983057670
0969137700
0969163434
0962608172
0968027238
0968027237
0968027236
0968027235
0968027234
0968027233
0968027232
0968027231
0968022291
0968022290
0968022241
0968022240
0968021459
0968021458
0968021457
0968021455
0968021454
0968021453
0968021452
0968021451
0968021450
0968021449
0968021448
0968021447
0968021446
0968021445
0968021444
0968021443
0968021442
0968021441
0968021440
0968021439
0968021438
0968021437
0978901458
0976465791
0972593458
0972585451
0974702334
0974677309
0974579455
0975220489
0975341642
0975331746
0975328473
0976950698
0976845202
0976783147
0976795269
0988745391
0988745371
0988745362
0988745361
0988745360
0988745351
0976848824
0985559731
0988762047
0988762042
0988762032
0988762031
0988762024
0988762016
0988765951
0975487802
0977572178
0973696024
0986004422
0987661177
0966347733
0968513030
0968545151
0968067700
0968152121

Em mong tin của bác ạ .

yendoan
27-06-14, 17:50
:34_002::83:
phục anh này luôn !:105:

Jangtam58
29-06-14, 12:18
Số ơi là số,nhìn hoa cả mắt......he he...

1268
29-06-14, 15:05
À Bác 1268 ơi ,hay em cứ đưa lên đây xong bác thu xếp thời gian thứ 7 và chủ nhật cứ khi nào rảnh rỗi bác lại vào chọn giúp em với . Em vừa hỏi bạn em hắn bảo sang tuần lấy cũng được ,nhưng phải nhanh không khi mình chọn xong người khác đã dùng mất rồi .

0964640044
.........
Em mong tin của bác ạ .

Bạn có thể xem xét lấy các số sau:

0964640044
0964606262
0968027233
0968021455
0968021446
0968021437

Thân.

vqkhanh019
29-06-14, 15:17

0964640044
0964606262
0968027233
0968021455
0968021446
0968021437

Thân.

Thưa bác 1268, làm thế nào để kết luận 1 số điện thoại là đẹp, xấu vậy bác? :611d7:

thuhung
29-06-14, 16:53

0964640044
0964606262
0968027233
0968021455
0968021446
0968021437

Thân.

Muốn Vợ thương ,chiều,chi tiền đi nhậu,đọc sách thoải mái thì chọn 0968021446.muốn hanh thông có chống lưng đỡ đầu thì chon968027233. Phụ BÁC 1268 tí cho hoành tráng.:101::101::101:

HVQ
29-06-14, 17:18

0964640044
0964606262
0968027233
0968021455
0968021446
0968021437

Thân.

Muốn Vợ thương ,chiều,chi tiền đi nhậu,đọc sách thoải mái thì chọn 0968021446.muốn hanh thông có chống lưng đỡ đầu thì chon968027233. Phụ BÁC 1268 tí cho hoành tráng.:101::101::101:

Các cụ luận số ĐT sôi nổi quá, vậy 1 người sài cùng lúc 2-3 số có ảnh hưởng như thế nào ?

thuhung
29-06-14, 17:46
Các cụ luận số ĐT sôi nổi quá, vậy 1 người sài cùng lúc 2-3 số có ảnh hưởng như thế nào ?

Cái số mình k dám bỏ, mới định duyên.cái số phụ như hương hoa .còn chọn số để dùng là gieo duyên định hướng truớc ý mà!

cóc vàng
29-06-14, 20:59

0964640044
0964606262
0968027233
0968021455
0968021446
0968021437

Thân.

Chào cụ 1268 !
Hay quá cụ 1268 & Các cụ ạ !
Dưng mà cụ 1268 & Các cụ có thể bật mí xem trong 6 số trên thì theo thứ tự từ số đẹp nhất đến số ít đẹp nhất được không ?
Hai nữa là các cụ có thể nói số nào đẹp cho buôn bán ? Số nào đẹp cho người thích công danh ? Số nào ...có nhiều bóng hồng lượn quanh !!!! he ...he....he .
Lão chưa rành về việc chọn số điện thoại nhưng mà sao thấy 6 số trên toàn có sô không ở đoạn giữa ,vậy liệu nó có ảnh hưởng gì không ?
Mong cụ 1268 & Các cụ cho lão được mở rộng tầm mắt !
Trân trọng cảm ơn !

VP
29-06-14, 21:07
Kính các Tiền bối!
Tiện thể các Tiền bối luận giải luôn số 0900000000 cho vui. Không biết số này có chủ nhân chưa?
VP.

thuhung
29-06-14, 21:36
Kính các Tiền bối!
Tiện thể các Tiền bối luận giải luôn số 0900000000 cho vui. Không biết số này có chủ nhân chưa?
VP.

Số này thừa chân mà thiếu lí,cữu ngủ chí tôn,chỉ tượng manh nha,lấy cái kết thúc để bắt đầu nhưng lại chẵng có kết thúc.số của thiên hạ,k của riêng ai.tài thu hàng tỷ đô một năm rồi lại cũng dung dưỡng thiên hạ.cái lí là giữ dùm lại trả,cái thiếu lí là lạm quyền lạm của công có cái k có thì cũng như k.:004:

VP
29-06-14, 21:57
Kính Tiền bối!
Đa tạ Tiền bối đã luận giải. Thế còn số 0999999999 phải luận thế nào?
VP.

xuyenputin
30-06-14, 08:37

0964640044
0964606262
0968027233
0968021455
0968021446
0968021437

Thân.
Ôi em cảm ơn bác 1268 quá ạ .
Cả cái danh sách em nhờ có những mấy trăm số mà bác đã tìm hiểu hết được rồi cơ ạ ? Kỳ tài ...kỳ tài .
Chắc bác 1268 phải thức cả đêm mất ,xin lỗi vì đã làm phiền bác .
Dưng mà bác ơi ? trong những số điện thoại trên thì số nào là đẹp nhất ,số nào là đẹp nhì ạ ?
Để xem số nào đẹp nhất hôm nay em sẽ lấy ạ . Mà bác 1268 ơi ? Bác giúp em chọn luôn ngày giờ khai sim với ạ ?
Em rất chi là biết ơn bác 1268 và các bác đã tham gia giúp em .

1268
30-06-14, 09:00
Ôi em cảm ơn bác 1268 quá ạ .
Cả cái danh sách em nhờ có những mấy trăm số mà bác đã tìm hiểu hết được rồi cơ ạ ? Kỳ tài ...kỳ tài .
Chắc bác 1268 phải thức cả đêm mất ,xin lỗi vì đã làm phiền bác .
Dưng mà bác ơi ? trong những số điện thoại trên thì số nào là đẹp nhất ,số nào là đẹp nhì ạ ?
Để xem số nào đẹp nhất hôm nay em sẽ lấy ạ . Mà bác 1268 ơi ? Bác giúp em chọn luôn ngày giờ khai sim với ạ ?
Em rất chi là biết ơn bác 1268 và các bác đã tham gia giúp em .

Số đẹp đã được xếp theo thứ tự bạn à! Giờ khai sim có thể chọn ngày 04/7 dương lịch giờ 17 đến 19h.

1268
30-06-14, 09:00
Kính Tiền bối!
VP.

Bạn có biết người dùng số này không?

xuyenputin
30-06-14, 09:20
Số đẹp đã được xếp theo thứ tự bạn à! Giờ khai sim có thể chọn ngày 04/7 dương lịch giờ 17 đến 19h.

À bác 1268 ơi em phiền bác một lần nữa ạ .
Chẳng là nhà em dùng một cái sim điện thoại cố định không dây của viettel nhưng em không biết nó có tốt không ạ . Nhân đây em nhờ bác coi giúp em với để nếu không hợp thì em bỏ đi luôn .
Số là : 04 22181688

Hi hi em cảm ơn bác trước ạ .

1268
30-06-14, 09:27
Chào cụ 1268 !
Hay quá cụ 1268 & Các cụ ạ !
Dưng mà cụ 1268 & Các cụ có thể bật mí xem trong 6 số trên thì theo thứ tự từ số đẹp nhất đến số ít đẹp nhất được không ?
Hai nữa là các cụ có thể nói số nào đẹp cho buôn bán ? Số nào đẹp cho người thích công danh ? Số nào ...có nhiều bóng hồng lượn quanh !!!! he ...he....he .
Lão chưa rành về việc chọn số điện thoại nhưng mà sao thấy 6 số trên toàn có sô không ở đoạn giữa ,vậy liệu nó có ảnh hưởng gì không ?
Mong cụ 1268 & Các cụ cho lão được mở rộng tầm mắt !
Trân trọng cảm ơn !

Số đầu tiên đẹp cho tất cả mọi việc. Số thứ hai đẹp cho dân VP, các số còn lại đẹp cho buôn bán và...hehe.

1268
30-06-14, 09:28
Thưa bác 1268, làm thế nào để kết luận 1 số điện thoại là đẹp, xấu vậy bác? :611d7:

Lần sau bạn nên đi dự sinh nhật HKLS sẽ biết rõ..hihi.

VP
30-06-14, 09:38
Bạn có biết người dùng số này không?

Kính Tiền bối!
VP không biết ai là chủ nhân của số này. VP chỉ muốn hỏi luận về số thôi.
Đa tạ Tiền bối quan tâm.
VP.

1268
30-06-14, 10:18
Kính Tiền bối!
VP không biết ai là chủ nhân của số này. VP chỉ muốn hỏi luận về số thôi.
Đa tạ Tiền bối quan tâm.
VP.

Đã là nguyên lý số nào chả luận được hả bạn!

thuhung
30-06-14, 10:55
Kính Tiền bối!
VP.

Cái số này chỉ thích hợp làm mật khẩu thôi! k có khởi đầu thì ứng cho việc gì,có chăng chỉ trong trí tưỡng tượng của ng ta đó mà.:3::3:

VP
30-06-14, 11:00
Cái số này chỉ thích hợp làm mật khẩu thôi! k có khởi đầu thì ứng cho việc gì,có chăng chỉ trong trí tưỡng tượng của ng ta đó mà.:3::3:

VP đa tạ Tiền bối đã luận giải.

Cụ Khiết
30-06-14, 11:26
Lâu lâu mới có dịp vào học hỏi các bô lão .
Khi đọc các bài về số ĐT mắt tôi cứ hoa cả lên ,chợt nghĩ :Kay lâu nay mình nghèo và khó vì dùng phải số ĐT xấu xí .
Lần mò tìm hiểu phong thủy thấy ở mục : "Phong thủy cho sự thành đạt -> 5 Nguyên Tắc Phong Thủy Lớn Để Bạn Được Thăng Chức " bên trang

http://www.phongthuy123.com/forum

Nội dung phần viết về số ĐT có nói thế này :

" D. Vận Khí Phong Thủy Của Số Điện Thoại:
Số cuối cùng của điện thoại có ảnh hưởng nhất định đối với Vận Khí Sự Nghiệp. Các số bất lợi như 2, 3, 5. Số 2 dễ dẫn đến tính chậm chạp trong công việc, như sinh ra bệnh tật, yếu mệt. Số 3 dễ đưa bạn vào chuyện thị phi, dễ bị công ty sa thải. Số 5 dễ đưa đến sự cố bất ngờ, bao gồm trong nhà đột nhiên có vấn đề, làm cho bạn phải nghỉ việc ở cơ quan. Vì thế nếu bạn có đuối của số điện thoại nội bộ, để bàn, cầm tay là các số này thì nên cẩn thậnđề phòng. Phương pháp hóa giải nếu như là số 3bạn dùng “Giấy Đỏ” dán nơi điện thoại bề bàn hoặc cầm tay, cứ 9 ngày đổi bỏ một lần. Còn như có số 2 và 5 tất dùng Giấy Trắng dán điện thoại, mỗi tháng thay một lần. Còn như đuôi số là các số 1, 4, 6, 8, 9 là các số tương đối tốt theo Huyền Không Tử Bạch. Số 1 – 4 là Văn Xương, 6 là thăng chức, 8 là Tài Tinh Đắc Lệnh (Từ năm 2004 – 2023), số 9 là Hỷ Khánh Tinh lại đang là sao Sinh Khí rất có tương lai. (Sẽ có bài viết thêm về số điện thoại)."

Vậy các đại nhân nghĩ sao ?

1268
30-06-14, 11:57
Khi đọc các bài về số ĐT mắt tôi cứ hoa cả lên ,chợt nghĩ :Kay lâu nay mình nghèo và khó vì dùng phải số ĐT xấu xí .
Lần mò tìm hiểu phong thủy thấy ở mục : "Phong thủy cho sự thành đạt -> 5 Nguyên Tắc Phong Thủy Lớn Để Bạn Được Thăng Chức " bên trang

Nội phần viết về số ĐT có nói thế này :

Số cuối cùng của điện thoại có ảnh hưởng nhất định đối với Vận Khí Sự Nghiệp. Các số bất lợi như 2, 3, 5. Số 2 dễ dẫn đến tính chậm chạp trong công việc, như sinh ra bệnh tật, yếu mệt. Số 3 dễ đưa bạn vào chuyện thị phi, dễ bị công ty sa thải. Số 5 dễ đưa đến sự cố bất ngờ, bao gồm trong nhà đột nhiên có vấn đề, làm cho bạn phải nghỉ việc ở cơ quan. Vì thế nếu bạn có đuối của số điện thoại nội bộ, để bàn, cầm tay là các số này thì nên cẩn thậnđề phòng. Phương pháp hóa giải nếu như là số 3bạn dùng “Giấy Đỏ” dán nơi điện thoại bề bàn hoặc cầm tay, cứ 9 ngày đổi bỏ một lần. Còn như có số 2 và 5 tất dùng Giấy Trắng dán điện thoại, mỗi tháng thay một lần. Còn như đuôi số là các số 1, 4, 6, 8, 9 là các số tương đối tốt theo Huyền Không Tử Bạch. Số 1 – 4 là Văn Xương, 6 là thăng chức, 8 là Tài Tinh Đắc Lệnh (Từ năm 2004 – 2023), số 9 là Hỷ Khánh Tinh lại đang là sao Sinh Khí rất có tương lai. (Sẽ có bài viết thêm về số điện thoại)."

Hihi... đúng là Cụ Khiết cụ cứ đi thế này sẽ ra sao ?

Cụ Khiết
30-06-14, 12:04
Hihi... đúng là Cụ Khiết cụ cứ đi thế này sẽ ra sao ?

Thì cũng phải tham khảo chứ .Mà hình như đại đại lão tiền bối phong thủy VinhL cũng thường xuyên xem trang này đấy cụ ạ !

VP
30-06-14, 12:15

Nội dung phần viết về số ĐT có nói thế này :

Kính Tiền bối!
Hiện đang vận 8, 8 vượng thì 3 cũng ok. 8 vượng thì 2,5 cũng ok.
Luận vậy có được không?
VP.

Cụ Khiết
30-06-14, 13:02
Kính Tiền bối!
Luận vậy có được không?
VP.

Thú thực với cụ là cái khoản số má này thì tôi cực ngu luôn . Có nhẽ ở đây thì phải chờ chuyên gia luận số 1268 chỉ bảo thôi .

thuhung
30-06-14, 14:01
Kính Tiền bối!
Luận vậy có được không?
VP.

Luận số nó là môn thuật số và kết hợp rất và rất nhiều yếu tố mới đoán định xác xuất cao được,tạm hiểu là môn dự đoán thông tin.dựa vào cái có rồi để tìm cái chưa có và gieo cái duyên mới đễ cầu duyên lành.là vậy! chớ có dùng hkpt để áp vào rồi suy diễn hưng phế nó cực đoan,k có căn cứ,k khéo khách có kiến thức đọc lại nói mấy cha pthhk là mấy Người mê tín như chủ đề thì toi.hihi

Cụ Khiết
30-06-14, 14:29
Luận số nó là môn thuật số và kết hợp rất và rất nhiều yếu tố mới đoán định xác xuất cao được,tạm hiểu là môn dự đoán thông tin.dựa vào cái có rồi để tìm cái chưa có và gieo cái duyên mới đễ cầu duyên lành.là vậy! chớ có dùng hkpt để áp vào rồi suy diễn hưng phế nó cực đoan,k có căn cứ,k khéo khách có kiến thức đọc lại nói mấy cha pthhk là mấy Người mê tín như chủ đề thì toi.hihi

Mê tín thì không phải là mê tín ,nhưng đây là vấn đề rất mới vì khi nghĩ đến các môn như phong thủy và kinh dịch .... là người ta quen nghĩ và áp dụng theo các cụ từ thời thượng cổ ,mà ngày xưa các cụ đâu có dùng điện thoại . Vì thế mà sẽ có nhiều người xem nhẹ cái khoản này .

tamsuphu
30-06-14, 14:35

0964640044
0964606262
0968027233
0968021455
0968021446
0968021437

Thân.
Anh 1268 ơi,
0964640044 Vô vọng - Bỉ
0964606262 Bỉ - Tấn
Sao lại tốt vậy Anh?
Cám ơn Anh!

thuhung
30-06-14, 14:46
0964640044
0964606262
0968027233
0968021455
0968021446
0968021437

Mê tín thì không phải là mê tín ,mhuwng đây là vấn đề rất mới vì khi nghĩ đến các môn như phong thủy và kinh dịch .... là người ta quen nghĩ và áp dụng theo các cụ từ thời thượng cổ ,mà ngày xưa các cụ đâu có dùng điện thoại . Vì thế mà sẽ có nhiều người xem nhẹ cái khoản này .
Nhưng thành thực xin lỗi chuyên gia 1268 và thuhung ,có thể vì chưa hiểu nên tôi mới có cảm nghĩ như thế này : Đó là cái dãy số trên cứ có từ 1 đến 2 số không ở giữa ,nhất là số đầu tiên trong dãy trên : 0964640044 thì liệu có thực sự đẹp không ?
Nếu có chi không phải mong các chuyên gia bỏ qua nhé !

Một số có thể qui cho một quẻ,mà cả giải số thế kia thì quá trời quẻ mới thấy nễ Cụ 1268!chưa kể đam mê luôn theo dỏi giải số để nghiệm, quả là thời gian và công phu k ít.Nhà cháu có thời gia phân phối sim mấy năm có học mót tí của mấy thầy thuật số khi nghe họ bàn luận may là có đọc dịch nên hiểu được tí.nhà cháu đoán k lầm thì Cụ khiết! dùng số dt có số cuối là số 9,nếu quả vậy thì Cụ nên nhờ Bác 1268 chọn cho số mới mà dùng cho an nhàn!thấy CỤ than thở nhà cháu nảo lòng.

Cụ Khiết
30-06-14, 14:56
Một số có thể qui cho một quẻ,mà cả giải số thế kia thì quá trời quẻ mới thấy nễ Cụ 1268!chưa kể đam mê luôn theo dỏi giải số để nghiệm, quả là thời gian và công phu k ít.Nhà cháu có thời gia phân phối sim mấy năm có học mót tí của mấy thầy thuật số khi nghe họ bàn luận may là có đọc dịch nên hiểu được tí.nhà cháu đoán k lầm thì Cụ khiết! dùng số dt có số cuối là số 9,nếu quả vậy thì Cụ nên nhờ Bác 1268 chọn cho số mới mà dùng cho an nhàn!thấy CỤ than thở nhà cháu nảo lòng.

Ồ kính cụ thuhung !
Tôi từ mấy năm nay chán nên không dùng một số thứ ,trong đó có điện thoại ,bạn bè phê phán rằng " nay là thời nào mà ông không dùng điện thoại " . Nhưng chán hết không biết tin thầy nào từ thầy thiensu ...đến các thày khác ! Nay thấy các thày bàn về số điện thoại lại thấy hay hay . Cũng định nhờ thày 1268 giúp cho một số để dùng nhưng thấy nhiều người nhờ thày ấy thế này thì ngại quá thày thuhung à .

quangvinhn
30-06-14, 14:57
Có cụ nào xem số theo pp của Lý Cư Minh không ???

thuhung
30-06-14, 15:12
Ồ kính cụ thuhung !
Tôi từ mấy năm nay chán nên không dùng một số thứ ,trong đó có điện thoại ,bạn bè phê phán rằng " nay là thời nào mà ông không dùng điện thoại " . Nhưng chán hết không biết tin thầy nào từ thầy thiensu ...đến các thày khác ! Nay thấy các thày bàn về số điện thoại lại thấy hay hay . Cũng định nhờ thày 1268 giúp cho một số để dùng nhưng thấy nhiều người nhờ thày ấy thế này thì ngại quá thày thuhung à .

Dạ k dám!cháu nghĩ Cụ lớn tuổi sợ Cụ vất vã mới nói.Thật sự là cháu chỉ học mót,k có chuyên sâu,cháu từng bán sim nên nghe người ta nói nhiều quá mà nhớ,bệnh ám ảnh nghề ý mà.Kính CỤ !đừng nói cháu là thầy cháu giãm thọ!Cháu chỉ phụ nói với Cụ 1268 cho có không khí sôi nổi để học tập thêm.Kính!

thuhung
30-06-14, 16:07
Dạ kính Cụ KHIẾT! Cho cháu hỏi nhà Cụ phạm cách gì mà sứ giả của TRỜI xuống mà gở k nổi vậy Cụ?hay là Cụ cho Lảo đại ẩu ấy canh cải âm phần?!

Cụ Khiết
30-06-14, 19:41
Dạ kính Cụ KHIẾT! Cho cháu hỏi nhà Cụ phạm cách gì mà sứ giả của TRỜI xuống mà gở k nổi vậy Cụ?hay là Cụ cho Lảo đại ẩu ấy canh cải âm phần?!

Đến khi anh Bình Nguyên Quân chỉ cho thì mới biết . Hóa ra cũng chỉ đơn giản là cổng +Cửa nhà + Bếp để không đúng vị mà thôi .Đen cho mình là không biết từ đầu ,nếu biết thì chỉ khoảng 15.000.000 đồng là xong hết . Đây thì cứ theo PTLV rồi thầy nọ thày kia mãi .
Mấy ông PTLV thì nào là thoát khí với chả khiếc ... thế là cứ dịch đi dich lại cả 5 lần bảy lượt đến khi ngộ ra thì đã già rồi ... he..he ...

1268
01-07-14, 09:26
Đến khi anh Bình Nguyên Quân chỉ cho thì mới biết . Hóa ra cũng chỉ đơn giản là cổng +Cửa nhà + Bếp để không đúng vị mà thôi .Đen cho mình là không biết từ đầu ,nếu biết thì chỉ khoảng 15.000.000 đồng là xong hết . Đây thì cứ theo PTLV rồi thầy nọ thày kia mãi .
Mấy ông PTLV thì nào là thoát khí với chả khiếc ... thế là cứ dịch đi dich lại cả 5 lần bảy lượt đến khi ngộ ra thì đã già rồi ... he..he ...

Huyền không phi tinh còn rất nhiều vấn đề chưa giải quyết được ...

cóc tía
01-07-14, 12:29
Các cao thủ ơi tìm cho em xem trong mấy số này thì số nào đẹp với :
0974483264
0974429164
0974431524
0974412764
0974627354
0974537824
0974542934
0972462154

Hi hi thấy các bác luận hay em mê tít liền hà .

thuhung
01-07-14, 13:11
0974483264
0974429164
0974431524
0974412764
0974627354
0974537824
0974542934
0972462154

Mấy cái số này;tình cảm thì rắc rối!lại bình dân,tài lộc thì yếu,khó nhớ nữa mà chọn làm gì.chịu khó bỏ thêm tí tiền lấy dảy số hấp dẫn hơn để Cụ 1268 xét đỡ buồn ngủ!:008:

cóc tía
01-07-14, 13:14
Mấy cái số này;tình cảm thì rắc rối!lại bình dân,tài lộc thì yếu,khó nhớ nữa mà chọn làm gì.chịu khó bỏ thêm tí tiền lấy dảy số hấp dẫn hơn để Cụ 1268 xét đỡ buồn ngủ!:008:

Tốn tiền lắm bác ạ . với lại số đẹp thì người ta dùng hết rồi đâu chờ đến lượt mình .

thuhung
01-07-14, 13:22
Tốn tiền lắm bác ạ . với lại số đẹp thì người ta dùng hết rồi đâu chờ đến lượt mình .

Các số bạn đăng là số ng ta bỏ sim hết hạn thu hồi và bán lại,đăng ký mới cao lắm chỉ 1 trăm.chọn số cở 200 ng thấy suôn dể nhớ rồi AE góp ý là ok mà! có ng mua cái sim mấy chục tr k ai cố vấn sài sui bỏ luôn đó.hihi

Cụ Khiết
01-07-14, 13:35
Các số bạn đăng là số ng ta bỏ sim hết hạn thu hồi và bán lại,đăng ký mới cao lắm chỉ 1 trăm.chọn số cở 200 ng thấy suôn dể nhớ rồi AE góp ý là ok mà! có ng mua cái sim mấy chục tr k ai cố vấn sài sui bỏ luôn đó.hihi

Thày Thuhung hình như cũng từng được tư vấn về số điện thoại và đã ứng nghiệm rồi thì phải ?

1268
01-07-14, 13:56
0974483264
0974429164
0974431524
0974412764
0974627354
0974537824
0974542934
0972462154

Mấy số này ko có số nào đẹp cả bạn nhé!

cóc tía
01-07-14, 14:08

Dạ để em chọn số khác vậy .

hieunv74
15-08-14, 10:57
nhà mới tạu được con xe này, các bác xem có đẹp không:

http://i1174.photobucket.com/albums/r616/hieunv74/hieunv74052/4-49-1341616827-08-20120705133-2557-6330-1408008285_zps8b1080b5.jpg (http://s1174.photobucket.com/user/hieunv74/media/hieunv74052/4-49-1341616827-08-20120705133-2557-6330-1408008285_zps8b1080b5.jpg.html)

ĐOÀI biến LÝ

Minh Sâm Đồng Kỵ đứng đầu
Là đại gia gỗ đứng đầu xứ ta.
Đi xe bốn bánh, không ngoa chút nào
PhanTom có giá rất cao
Rolls-Royce biển đẹp sáu con số tài.

Chắc hẳn nhiều người biết đến chiếc xe Rolls-Royce Phantom màu xanh thẫm của một đại gia người Bắc Ninh Mang biển số độc 99K-9999 vào năm 2009.

:3445::3445::3445:

hieunv74
15-08-14, 11:02
Thôi xem nốt con này nhé: của đại gia Minh Sâm với chiếc Maybach của mình.

http://i1174.photobucket.com/albums/r616/hieunv74/hieunv74052/547517_321110941360140_1058426748_n_2jee_2jeh3hss5 ma20_zps43d2d4dc.jpg (http://s1174.photobucket.com/user/hieunv74/media/hieunv74052/547517_321110941360140_1058426748_n_2jee_2jeh3hss5 ma20_zps43d2d4dc.jpg.html)

TỶ biến TỤY

Tỷ: bỏ nịnh dụng trung -- nhưng không dụng trung mà lại đi dụng Nịnh (hào 4 động) mà thành TỤY thành ra bây giờ bị TRƯNG tập rồi, khổ quá!

:2455::2455::2455:

leviathan
18-08-14, 17:02
e mới vào diễn đàn ạ, thấy các bác luận số sôi nổi quá, nghe bác 1268 bảo có tổ chức sn HKLS trước là để mọi người hoan hỉ mừng cho diễn đàn phát triển, sau để cùng học hỏi, chiêm nghiệm cũng như bàn luận về huyền học nhưng trong nam thì có tổ chức như thế không ạ :004:

BuiTrong.Lc
18-08-14, 18:17
e mới vào diễn đàn ạ, thấy các bác luận số sôi nổi quá, nghe bác 1268 bảo có tổ chức sn HKLS trước là để mọi người hoan hỉ mừng cho diễn đàn phát triển, sau để cùng học hỏi, chiêm nghiệm cũng như bàn luận về huyền học nhưng trong nam thì có tổ chức như thế không ạ :004:

Chào ban leviathan !
Trước đây Sinh nhật Diễn đàn HKLS chủ yếu tổ chức ở miền Nam.
Từ năm 2013: BQT Diễn đàn đã tổ chức Sinh nhật ở cả hai miền Nam - Bắc.
Nên bạn cứ yên tâm và chuẩn bị để đến dự SN HKLS lần tiếp theo.
Thân chào !

leviathan
19-08-14, 13:50
cám ơn bác đã cho hay, bác cho e hỏi cụ thể ngày tổ chức đc k ạ, chắc sẽ có thông báo bác nhỉ ...

BuiTrong.Lc
19-08-14, 17:41
Bạn yên tâm. Khi tổ chức Sinh nhật, BQT Diễn đàn sẽ thông báo cụ thể.

vanhoai
20-08-14, 06:22

Chú 1268 nên mở một chuyên mục nghiệm về các số điện thoại xem sao nhé

1268
20-08-14, 15:52
Chú 1268 nên mở một chuyên mục nghiệm về các số điện thoại xem sao nhé

Cái vụ nghiệm về số điện thoại này cũng hay lắm anh à..hihi. Tuy chưa phải 100 số đúng cả trăm mới chỉ được khoảng 60 đến 70% đúng thôi, nhưng cũng thú vị lắm...;)

leviathan
21-08-14, 13:05
hehe, nhân tiện bác nói đến vụ này xin bác luận giúp e 2 số, một số dùng từ 30/10/2011 là 0979092097 số 0974556555 mới kích hoạt hôm 1/7/2014 ạ