PDA

View Full Version : Nhờ Huynh ASVN nhận xét về kiểu đất này nhé !

Haothien168
08-06-14, 23:14
Huynh ASVN xem đây có phải là chân huyệt và cách cục gì nhé !
Chân thành cảm ơn Huynh !http://i.imgur.com/e5nn8ON.jpg
IMG]http://i.imgur.com/RDbfMo9.jpg[/IMG]

ASVN
09-06-14, 09:04
Giả hoa! Là do dân tình ngộ nhận thôi.

Haothien168
09-06-14, 11:06
Cảm ơn Huynh ! Đất này trước đây cũng có người Trung Quốc về ngủ ở đây một tối rồi đi ! Khả năng thiền định của Huynh tốt thật ! :7885:

ASVN
09-06-14, 17:37
Không có khả năng đó! có thể ngẫu nhiên trùng.

tienhaiutc
09-06-14, 20:32
Các bác chém kinh thật, em cũng chẳng nhìn ra là cái gì!nước thì quay đi núi thì cũng thế. hiii(cũng phải tham gia chém tý cho vui chứ ạ)

Haothien168
10-06-14, 00:19
Nơi đây hè mát, đông ấm có kỳ hoa dị thảo hiển lộ . nếu là hoa thật thì oách lắm rồi !:5333:

ASVN
10-06-14, 07:55
Giả hoa đôi khi làm người ta bị lừa cũng bởi các yếu tố này...thiếu tất cả các chứng ứng!

Haothien168
10-06-14, 22:34
Huynh xem tiếp cuộc đất này có giống với họa đồ trong sách cổ Họ Nguyễn Tiên Điền không nhé !
huyệt này tọa thân hướng dần, tay hổ tác án phản khí rất đẹp, có diệu tinh là bút lập !
Mão sơn Mão hướng nghênh nguyên thủy, sậu phú Thạch Sùng bì có giống câu này không Huynh ?

ASVN
11-06-14, 08:45
Huynh xem tiếp cuộc đất này có giống với họa đồ trong sách cổ Họ Nguyễn Tiên Điền không nhé !
huyệt này tọa thân hướng dần, tay hổ tác án phản khí rất đẹp, có diệu tinh là bút lập !
Mão sơn Mão hướng nghênh nguyên thủy, sậu phú Thạch Sùng bì có giống câu này không Huynh ?

Long này còn đi trăm dặm nữa mới kết! Trí tưởng tượng của cụ cũng khá đó....

ASVN
11-06-14, 13:35
Nói thêm cho biết nhé long này đã kết rất nhiều nhân vật yêng hùng rồi, có người còn đưa lên cả diễn đàn rồi....

songque
11-06-14, 13:47
theo cụ học cách nhìn hình vậy,cái cục Thân-Dần trên phía bắc thông thống thế kia không thể kết được,chỗ này mùa hè rất nóng mùa đông lại rét cóng,hì,long còn khỏe chạy tuốt về NĐ mới kết được. Có một nhánh rẽ trái chạy ra theo dòng Châu Giang?

trungdat20061958
11-06-14, 16:59
Cảm ơn Huynh ! Đất này trước đây cũng có người Trung Quốc về ngủ ở đây một tối rồi đi ! Khả năng thiền định của Huynh tốt thật ! :7885:

Cái chú pa tào lày khôn thật,đến tận nơi ngâm,sao không ai báo để chú í bị muỗi chích tội chú í

ASVN
11-06-14, 20:10
theo cụ học cách nhìn hình vậy,cái cục Thân-Dần trên phía bắc thông thống thế kia không thể kết được,chỗ này mùa hè rất nóng mùa đông lại rét cóng,hì,long còn khỏe chạy tuốt về NĐ mới kết được. Có một nhánh rẽ trái chạy ra theo dòng Châu Giang?

Đáng cho 7 điểm phán thêm câu trừ 5 còn 3 điểm!

Haothien168
11-06-14, 22:19
Dương thò âm thụt ; mạch sơn cước hiển lộ nên khi kết huyệt thường ẩn tàng khó thấy. mạch bình dương ẩn khó thấy nhưng khi kết huyệt thường hiển lộ!
Cách kết huyệt nơi sơn cước thật kì dị không tận mắt chứng kiến thì khó bề tin nổi !
Huyệt này thời phong kiến đã từng thuê thày Tàu điểm, gần 30 năm sau gia đình mới đặt, nay kết phát giàu có nhất nhì vùng !
nếu chỉ nhìn qua thì khó thấy thật .
Đệ đã tận mắt chứng kiến nhiều huyệt thầy tàu để còn kì dị hơn nhiều !:762:

Haothien168
11-06-14, 22:26
Cái chú pa tào lày khôn thật,đến tận nơi ngâm,sao không ai báo để chú í bị muỗi chích tội chú í

Người TQ đến đây không những về cuộc đất mà còn có ý khác nữa !
Nhìn nhánh thủy nhỏ đâm vào từ sông ý, không thấy có gì lạ sao ?

ASVN
12-06-14, 08:58
Dương thò âm thụt ; mạch sơn cước hiển lộ nên khi kết huyệt thường ẩn tàng khó thấy. mạch bình dương ẩn khó thấy nhưng khi kết huyệt thường hiển lộ!
Cách kết huyệt nơi sơn cước thật kì dị không tận mắt chứng kiến thì khó bề tin nổi !
Huyệt này thời phong kiến đã từng thuê thày Tàu điểm, gần 30 năm sau gia đình mới đặt, nay kết phát giàu có nhất nhì vùng !
nếu chỉ nhìn qua thì khó thấy thật .
Đệ đã tận mắt chứng kiến nhiều huyệt thầy tàu để còn kì dị hơn nhiều !:762:

Nghe chú nói cứ quen quen...

Thầy Tào giỏi nó biết nhìn long khí, ở đâu long khí bốc vượng là nó tới. Thày Tào nó có hai mục đích: một là tìm để dùng hai là nó thuộc đội quân an ninh của chính phủ....Khi đi thị sát nó thường chỉ mấy chỗ "vảy rồng" cho bà con hưởng tí nhằm đánh lạc hướng...PT bình dân đấy!

Chỗ của chú chỉ không phải huyệt mà là "vảy rồng" của long mạch (dân gian gọi là mấu, đốt, mắt), đương nhiên cũng có tí khí...Nếu chú nói 30 năm trước làm anh mường tượng tới một nhân vật bị hạ bệ hết sức đau đớn thời đó (ông này phản đối TQ kịch liệt)...Người này cũng sinh ra trên long mạch này...
Bọn Tào có lẽ cũng đã tham gia trợ giúp vụ hạ bệ dòng họ Ngô... Người Việt mình bị họ xỏ mũi từ nhiều ngàn năm nay rồi...

Huyệt kết tất có quí khí nên phát quí trước chứ không phát phú trước... mà phát to...Huyệt sơn cước lại càng khó, anh không nghĩ là chú đã được nhìn dù chỉ một lần.

songque
12-06-14, 09:10
Hậu sinh chỉ không thể hiểu nổi nếu dùng những tiểu xảo mà hạ bệ nhau thì không biết sau này những người đó sẽ đi về đâu? Liệu những người đắc đạo thực sự có dùng ? Hay những vị đó chỉ là giang hồ thuật sĩ kiếm miếng cơm manh áo?

ASVN
12-06-14, 09:24
Hậu sinh chỉ không thể hiểu nổi nếu dùng những tiểu xảo mà hạ bệ nhau thì không biết sau này những người đó sẽ đi về đâu? Liệu những người đắc đạo thực sự có dùng ? Hay những vị đó chỉ là giang hồ thuật sĩ kiếm miếng cơm manh áo?

Chân sư không bao giờ làm việc này. Người làm việc này trả giá rất lớn... chỉ là đám bị tham sân si làm cho mờ mắt mới dám làm.

trungdat20061958
12-06-14, 10:04
Người TQ đến đây không những về cuộc đất mà còn có ý khác nữa !
Nhìn nhánh thủy nhỏ đâm vào từ sông ý, không thấy có gì lạ sao ?

cám ơn vì sự chỉ bảo,hôm í bị đau mắt,kính bể chưa kịp mua,xin ngàn lần tha cho.

songque
12-06-14, 10:05
Chân sư không bao giờ làm việc này. Người làm việc này trả giá rất lớn... chỉ là đám bị tham sân si làm cho mờ mắt mới dám làm.
Những gia đình có mộ kết mà vô tình bị phá hủy con cháu đã liêu xiêu khó ngóc đầu lên nổi. Nếu người cố tình phá hỏng thì không biết hậu quả lớn đến mức nào. Nếu nói như nhà Phật thì kiếp sau những người đó nhận quả tạ, tấn khiếp đến đâu...

trungdat20061958
12-06-14, 10:12

Kính xếp,bọn tham,,,,,nghề cao bằng ngọn tre,nên hóa chắc cũng khó lắm,tiền nhân nước việt đã thành công từ thời cao biền xâm chiếm,kết cục cao biền ra sao ai ai cũng biết rồi

henryhung
12-06-14, 15:07
cái vụ huyệt kết thật giả này ghê ghớm thật, hư hư thực thực đúng là phải có nhẵn lực uyên thâm mới nhìn ra được, ko biết em có phúc tu được cái nhãn lực này ko nữa, chỉ mong các bác nhà ta có gắng đưa thêm vài cái vd minh họa cho thỏa chí tò mò, sợ sau này
Thầy Tào giỏi nó biết nhìn long khí, ở đâu long khí bốc vượng là nó tới. Thày Tào nó có hai mục đích: một là tìm để dùng hai là nó thuộc đội quân an ninh của chính phủ....Khi đi thị sát nó thường chỉ mấy chỗ "vảy rồng" cho bà con hưởng tí nhằm đánh lạc hướng...PT bình dân đấy!

trungdat20061958
12-06-14, 15:48
cái vụ huyệt kết thật giả này ghê ghớm thật, hư hư thực thực đúng là phải có nhẵn lực uyên thâm mới nhìn ra được, ko biết em có phúc tu được cái nhãn lực này ko nữa, chỉ mong các bác nhà ta có gắng đưa thêm vài cái vd minh họa cho thỏa chí tò mò, sợ sau này
TUYỆT,mà sao bên ÂU,MỸ nó không quan trọng món này nó vẫn hùng mạnh hơn ta với tàu,bên PHI nó đục núi làm nhà thì 9 số tính thế nào,hồi chiến dịch ĐIỆN BIÊN hai bên đều ở hầm-ta thắng địch thua-tính thế nào,vân vân và vân vân,không biết ông ZỜI có chấm cơm không

ASVN
12-06-14, 16:15
TUYỆT,mà sao bên ÂU,MỸ nó không quan trọng món này nó vẫn hùng mạnh hơn ta với tàu,bên PHI nó đục núi làm nhà thì 9 số tính thế nào,hồi chiến dịch ĐIỆN BIÊN hai bên đều ở hầm-ta thắng địch thua-tính thế nào,vân vân và vân vân,không biết ông ZỜI có chấm cơm không

Chắc cụ phải đi sang đó một chuyến cho rõ ngọn ngành he...

Nhà cháu bỏ mấy năm trời nghiên cứu các nhân vật "kinh hoàng ở Âu, Mỹ" nên mối nghi đã bị xóa bỏ rồi... trước cũng nghĩ như cụ.

Cái tay M. D nhà tọa trên cái huyệt to dùng nhìn đã thấy thất kinh... Bill Gate và W. Buffet thì khỏi nói rồi...W Bush rồi T. Blaire cũng vậy...

ASVN
12-06-14, 16:30

Chú chỉ cần bỏ chấp kiến để có cái nhìn mở rộng ra thì gì chả nhìn thấy!

namkhanh
12-06-14, 17:14
Bác ASVN chắc phải cho làm trợ lý về phong thủy cho Liên hợp quốc thôi, bác xem được toàn thế giới chỗ nào phát chỗ nào không, kinh thật. Nên các nhà nhỏ bác bỏ qua không xem..hehe.

ASVN
12-06-14, 17:34
Bác ASVN chắc phải cho làm trợ lý về phong thủy cho Liên hợp quốc thôi, bác xem được toàn thế giới chỗ nào phát chỗ nào không, kinh thật. Nên các nhà nhỏ bác bỏ qua không xem..hehe.

Nói thật là mình vẫn khoái bạn này! nói thật nghe ...:2542:

songque
12-06-14, 17:37
Ai được đề cử cũng thích vậy đấy,mong cụ sớm được thăng quan,đỡ phải lo Tàu nó phang linh tinh

tienhaiutc
12-06-14, 20:06
Em tin là hầu hết huyệt lớn ở VN đều bị bọn tàu nó phá từ ngàn đời nay. Bây giờ còn toàn cái cỏn con nhưng mà thấy thằng nào ho he máu mặt thì nó lại cho người sang làm tiếp. Cái bọn thi thoảng sang ăn nằm ở VN đều là đời cháu chắt của thầy tàu xưa.
Trừ nhưng cái thuộc dạng "Đại cán long" thì chắc không phá được cái loại này dùng để lập thành phố làng mạc phục vụ cộng đồng chứ chẳng phát cho một mình ai được.
Nhìn cái anh Washington hay cái anh Tokyo quả thực là đại huyệt mà tìm VN mãi chẳng thấy chỗ nào được như thế để làm thủ đô cả, có chỗ gần được nhưng nhỏ quá về độ phũ thì vẫn thua bọn nó xa. hic

ASVN
12-06-14, 20:10
Ai được đề cử cũng thích vậy đấy,mong cụ sớm được thăng quan,đỡ phải lo Tàu nó phang linh tinh

Phen này qua đó rồi xin cái thẻ xanh để ở gần Kiều Nữ Hải Dương chơi...

ASVN
12-06-14, 20:12
Em tin là hầu hết huyệt lớn ở VN đều bị bọn tàu nó phá từ ngàn đời nay. Bây giờ còn toàn cái cỏn con nhưng mà thấy thằng nào ho he máu mặt thì nó lại cho người sang làm tiếp. Cái bọn thi thoảng sang ăn nằm ở VN đều là đời cháu chắt của thầy tàu xưa.
Trừ nhưng cái thuộc dạng "Đại cán long" thì chắc không phá được cái loại này dùng để lập thành phố làng mạc phục vụ cộng đồng chứ chẳng phát cho một mình ai được.
Nhìn cái anh Washington hay cái anh Tokyo quả thực là đại huyệt mà tìm VN mãi chẳng thấy chỗ nào được như thế để làm thủ đô cả, có chỗ gần được nhưng nhỏ quá về độ phũ thì vẫn thua bọn nó xa. hic

Có cái biến Đại Việt thành con gà Tre. Hây đừng xem thường gà Tre nghen. Bé nhưng oai vệ đấy đuổi mấy thằng gà Trống tồ chạy te tua lun...

tienhaiutc
12-06-14, 20:26
Thế nó là gà trọi thì thế nào hả bác? Nó vừa to hơn lại "dai sức hơn".
Mà cái giống "vừa to vừa dai sức" là ai cũng thích đó nghen!

Haothien168
13-06-14, 00:49
""Chỗ của chú chỉ không phải huyệt mà là "vảy rồng" của long mạch (dân gian gọi là mấu, đốt, mắt), đương nhiên cũng có tí khí.."
Ôi ! Đệ khoái đoạn này vì vừa phúc với dân tình, còn huyệt lớn đâu dám đưa lên đây .
Công lực sư Huynh tăng tiến nhanh thật !
Kính huynh :5887:!

thuhung
13-06-14, 07:15
""Chỗ của chú chỉ không phải huyệt mà là "vảy rồng" của long mạch (dân gian gọi là mấu, đốt, mắt), đương nhiên cũng có tí khí.."
Ôi ! Đệ khoái đoạn này vì vừa phúc với dân tình, còn huyệt lớn đâu dám đưa lên đây .
Công lực sư Huynh tăng tiến nhanh thật !
Kính huynh :5887:!

Huynh HAOTHIEN đang lên đỉnh vụ vẩy rồng kìa.hihihi hóa ra công phu chuẩn mà kiếm khó đất dụng vỏ.mong Huynh ban sớm mấy cái vảy đó để dân tình nhờ.:63f0:

songque
13-06-14, 07:45
Phen này qua đó rồi xin cái thẻ xanh để ở gần Kiều Nữ Hải Dương chơi...

Hôm qua kê dép ngồi xem các cụ chém cười đứt ruột!
Nhà cháu dám cá là tiểu vận(đại vận ?) các cụ chắc chắn là có Đào Hoa và Thiên Hỷ đến hỏi thăm...có Hồng Loan thêm vào nữa thì Ngất trên cành quất ! :202:

ASVN
13-06-14, 08:44
Hôm qua kê dép ngồi xem các cụ chém cười đứt ruột!
Nhà cháu dám cá là tiểu vận(đại vận ?) các cụ chắc chắn là có Đào Hoa và Thiên Hỷ đến hỏi thăm...có Hồng Loan thêm vào nữa thì Ngất trên cành quất ! :202:

Hi hi... Mình là cứ phục cái lão Diennien sát đất lun. Lão có mắt tinh đời thật! Mình là cứ thích người đẹp mà cụ "Thái Bạch" còn phải lạy như bổ củi khà khà...

songque
13-06-14, 10:11
Hi hi... Mình là cứ phục cái lão Diennien sát đất lun. Lão có mắt tinh đời thật! Mình là cứ thích người đẹp mà cụ "Thái Bạch" còn phải lạy như bổ củi khà khà...

Công lực của cụ từng tung hoành khắp cả Tây đến Tầu chắc chắn được người đẹp cho vào mắt xanh rồi thế nên cụ bị bám riết. Cung hỉ !
:34336:

ASVN
13-06-14, 10:28
Công lực của cụ từng tung hoành khắp cả Tây đến Tầu chắc chắn được người đẹp cho vào mắt xanh rồi thế nên cụ bị bám riết. Cung hỉ !
:34336:

Nhà cháu cảm ơn cụ ah! Nhà cháu khoái nhưng sợ bị bám lắm...

Haothien168
13-06-14, 15:34
Trong hình 2 có đất kết 3 gạch, Huynh thử điểm xem khí bốc lên ở đoạn nào nhé ?
Cám ơn Huynh !:4431:

Haothien168
13-06-14, 15:35

Haothien168
13-06-14, 15:46
[QUOTE=thuhung;61744]Huynh HAOTHIEN đang lên đỉnh vụ vẩy rồng kìa.hihihi hóa ra công phu chuẩn mà kiếm khó đất dụng vỏ.mong Huynh ban sớm mấy cái vảy đó để dân tình nhờ.:

Phong thủy bình dân chỉ mong có cơm ăn áo mặc, đủ tiền học hành là vui rồi, mong gì làm vua chúa hả chú ! Phúc nhỏ kiếm đất nhỏ để báo hiếu song thân cũng là toại nguyện một đời làm người !

ASVN
13-06-14, 15:57

Anh biết chú là ai ngay từ đầu. Chú hỏi việc đó trên mạng không tiện tí nào... chú muốn thiên hạ tranh gành nhau đất táng ah? Vụ này anh hong có trả lời...

thuhung
13-06-14, 15:57
[QUOTE=Haothien168;

Phong thủy bình dân chỉ mong có cơm ăn áo mặc, đủ tiền học hành là vui rồi, mong gì làm vua chúa hả chú ! Phúc nhỏ kiếm đất nhỏ để báo hiếu song thân cũng là toại nguyện một đời làm người ![/QUOTE]

Thì ý Bác! E hiểu nên mới nói thế.Đất lớn có phúc ngắm là vui rồi,tham chi thứ ấy...Chẳng phải Bác học pth quá cực,đến khi làm cũng chỉ theo phúc nhà đó sao.để cho thiên hạ đất lớn liệu có dám để k?công phu giỏi đâu phải muốn gì mà làm được.thì k có đất dụng vỏ là vậy.

Haothien168
13-06-14, 16:57
Thành thực đệ có thiếu sót thật ! Sau này chỉ bàn đất nhỏ ở đây thì được Huynh nhỉ .
Cảm ơn Huynh đã nhắc nhở ! :7885:

ASVN
13-06-14, 22:28
Thành thực đệ có thiếu sót thật ! Sau này chỉ bàn đất nhỏ ở đây thì được Huynh nhỉ .
Cảm ơn Huynh đã nhắc nhở ! :7885:

Nhìn chung là đưa lên cũng không mấy người hiểu cuối cùng có khi lại cho là ...

huybq36
16-06-14, 23:16
cháu up hình theo yêu cầu của bác Cóc vàng :
http://i1194.photobucket.com/albums/aa378/huybq36/akong1_zpscf686f59.jpg (http://s1194.photobucket.com/user/huybq36/media/akong1_zpscf686f59.jpg.html)

http://i1194.photobucket.com/albums/aa378/huybq36/akong2_zps8eed3959.jpg (http://s1194.photobucket.com/user/huybq36/media/akong2_zps8eed3959.jpg.html)

http://i1194.photobucket.com/albums/aa378/huybq36/akong3_zps4537bf9c.jpg (http://s1194.photobucket.com/user/huybq36/media/akong3_zps4537bf9c.jpg.html)

cóc vàng
17-06-14, 09:13
cháu up hình theo yêu cầu của bác Cóc vàng :
http://i1194.photobucket.com/albums/aa378/huybq36/akong1_zpscf686f59.jpg (http://s1194.photobucket.com/user/huybq36/media/akong1_zpscf686f59.jpg.html)

http://i1194.photobucket.com/albums/aa378/huybq36/akong2_zps8eed3959.jpg (http://s1194.photobucket.com/user/huybq36/media/akong2_zps8eed3959.jpg.html)

http://i1194.photobucket.com/albums/aa378/huybq36/akong3_zps4537bf9c.jpg (http://s1194.photobucket.com/user/huybq36/media/akong3_zps4537bf9c.jpg.html)

Chào bác ASVN và các bác !
Xin đính chính là cóc vàng nhờ huybq36 chứ không phải là yêu cầu ạ !
Vì nhà riêng của cóc vàng không có internet nên phải xem bài ở CQ ,mà máy tính ở CQ thì đã bị bộ phận quản trị chặn hết các chức năng ngoài chuyên môn do yêu cầu bảo mật nên mọi người chỉ có thể làm việc & Đọc báo được thôi . Cảm ơn chú huybq36 nhé !
Khu vực đất ở ảnh trên không hiểu có gì không mà đã có tới vài thầy phòng thủy đến khảo sát ...và nói rằng có huyệt . Tuy nhiên sau khi khảo sát thì mỗi thầy lại chọn cho gia chủ một chỗ khác nhau và đều nói rằng đã điểm đúng huyệt .
Từ lâu đã ngưỡng mộ kiến thức uyên thâm của bác ASVN ,nay xin bác cho vài nhời để cóc vàng thỏa lòng ngưỡng mộ ạ !
Trân trọng cảm ơn !

diennien
18-06-14, 00:25

hì hì, biết em có con mắt tinh đời về khoản ấy nên em rất phục cụ.

namkhanh
18-06-14, 09:40

Học trò của ASVN với biệt danh "thất hứa" đã xuất hiện thay thầy ;)

xuyenputin
18-06-14, 13:03

Đang hay thì chú huybq36 và chú cóc vàng nhảy vào nhờ cao thủ asvn xem thế đất khó nên là bác ấy mất hứng .

diennien
18-06-14, 23:16
Học trò của ASVN với biệt danh "thất hứa" đã xuất hiện thay thầy ;)
Không biết tháng 8 có rút giàn khoan ra khỏi biển đông không, sợ đang cao trào nên nhổ chỗ này cắm chỗ khác.

cóc vàng
20-06-14, 09:34
Đang hay thì chú huybq36 và chú cóc vàng nhảy vào nhờ cao thủ asvn xem thế đất khó nên là bác ấy mất hứng .

Nếu đã làm khó cụ ASVN và mọi người mất hứng thì nhờ ban quản trị xóa giúp 02 bài đăng ảnh nêu trên của huybq36 & cóc vàng đi với ạ .
Trân trọng cảm ơn !

songque
20-06-14, 10:45
Nếu đã làm khó cụ ASVN và mọi mất hứng thì nhờ ban quản trị xóa giúp 02 bài đăng ảnh nêu trên của huybq36 & cóc vàng đi với ạ .
Trân trọng cảm ơn !

Bác nhờ bác Haothien hay ai khác xem cho,cụ AS được mời đi sang LHQ kiếm thẻ xanh rùi,chưa biết lúc nào về xem cho bác được.

cóc vàng
21-12-14, 18:16
Bác nhờ bác Haothien hay ai khác xem cho,cụ AS được mời đi sang LHQ kiếm thẻ xanh rùi,chưa biết lúc nào về xem cho bác được.

Thôi cũng được bác à !
Chắc ngại nên bỏ dép đi mất tiêu rồi . Thật ra người khôn khi thấy kiểu đất như vậy sẽ tránh ,vì nói ra .... sẽ rất rủi ro cho thầy !
Trân trọng !